6 loại toner không chứa cồn, dưỡng ẩm da cực kì tốt mà giá lại rẻ

• 2K Lượt chia sẻ
  • 81.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 232 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nước cân bằng (toner) là bước không thể thiếu trong chu trình dưỡng da của chị em tụi mình, tuy nhiên nếu chọn những sản phẩm có chứa cồn hoặc quá nhiều cồn thì dễ làm da chị em mình bị khô hoặc nổi mụn, da bị mỏng đi. Thường thì mình thấy toner châu Âu nhiều cồn hơn toner Châu Á, vì họ chủ yếu dùng toner làm sạch sau bước tẩy trang, nói vậy không có nghĩa toner nào của Châu Âu cũng có cồn nhé, tùy loại nữa. Riêng mình thì ưu tiên chọn toner có độ dưỡng tốt, không làm da bị khô. Dưới đây là 1 số toner giá rẻ nhưng dưỡng tốt mà các bạn có thể tham khảo.

1. Toner Evoluderm
    Loại này là hàng của Pháp, mình thấy trong siêu thị Guardian có bán, giá mình nhớ là khoảng 150k. Chai nhựa, bao bì không đẹp lắm nhưng xài rất tốt, làm sạch sâu, tẩy trang xong dùng loại này lau sạch 1 lần nữa thì vẫn trôi đi 1 lớp bẩn đáng kể, và da không hề bị căng khô như khi xài Pond hay nivea mà vẫn lưu lại 1 lớp dưỡng ẩm trên da.
    Ưu điểm ở loại này là giảm thâm mụn nhanh, lúc mình bị thâm do mụn, xài em này khoảng hơn 1 tuần là thâm giảm rõ luôn rồi.
    Mùi hương: Sản phẩm không có mùi nên các bạn không sợ dị ứng mùi hương hen.
    Mình mua loại này ở siêu thị Queenland hen.
    12627977_436451659885941_952812864_n

2. Toner Secret Key Aloe Vera
    Mình rất thích toner này vì ko có mùi gì cả, mát da, thoa toner này lên da sẽ cẩm nhận nó giữ ẩm làn da của mình ngay lập tức mà không có bất kỳ cảm giác khó chịu nào. Mình thấy nó giúp làm dịu những nốt mụn nhỏ đang nhen nhóm và lỗ chân lông bị viêm. Mình thường thoa toner lên một miếng bông và đắp lên da như Hada Labo vậy, đắp xong thấy da căng và ẩm hơn, loại này thì không bị ẩm quá nhiều như Hada nên cũng không lo nổi mụn. Toner này dùng cho mọi loại da luôn nhé, cũng lành tính như Blumei Jeju vậy, mình thấy nó có 5 loại là hoa hồng, trà, nha đam, sữa, cây keo, mình thì xài nha đam, mỗi loại 1 công dụng như làm trắng, dưỡng ẩm, trị mụn...khác nhau, tùy da bạn mà chọn thôi.
    Giá 1 chai khoảng 248ml là 250k đó.
    À các bạn lưu ý là nhãn hiệu Secret key rất quen thuộc với khách hàng Việt Nam. Đặc biệt là sản phẩm Snow White, đã rất nổi tiếng. Tuy nhiên chính vì sp quá hot nên trên thị trường xuất hiện rất nhiều sản phẩm giả nhái từ Trung Quốc và bán với rất nhiều giá khác nhau. Nên khi mua thì chọn shop uy tín nhen
    image_12

3. Toner Hada labo
    Loại này thì không làm sạch đâu, chỉ dưỡng ẩm thôi nhưng mà vì độ ẩm hơi nhiều nên mình thấy thích hợp với bạn nào có làn da khô hơn, nếu da dầu thì sẽ thấy loại này hơi nặng mặt một chút và cũng dễ gây mụn. Như mình thì thường dùng em này để làm lotion mask, rất là đã luôn nha, vì em ấy cấp nước nhiều cho da. Mình lấy bông tẩy trang nhúng ướt toner Hada Labo xong rồi đắp lên da để yên khoảng 20p xong rồi gỡ bông ra, mặt cực mềm và căng, khỏi cần bôi kem dưỡng thêm nữa. Mua loại này ở siêu thị nào cũng có hen, Coop, BigC, Medicare….mình thì hay mua ở Medicare.
    nuoc_hoa_hong_hada_labo_gokujyun_super_hyaluroni

4. Toner Blumei Jeju Moisture Alovera Toner 90%

Đây là loại toner yêu thích của mình chỉ sau Secret Key bởi chiết xuất nha đam, dưỡng ẩm cho da là 1, thứ 2 là làm dịu mát da sau khi đi nắng về nữa. Mình xài được 2 tuần thì thấy lỗ chân lông 2 bên má và mũi nhỏ đi đáng kể, không gây bóng nhờn, bết dính, mà da cũng sáng ra, săn hơn trước. Mà da bạn nào nhạy cảm thì nên xài loại này nhé, rất lành.
    nuoc_hoa_hong_blumei_jeju_moisture_aloe_vera_ton

4. Toner Thayer
    Loại này thì quá nổi tiếng rồi, thương hiệu đến từ Mỹ với lịch sử 100 năm ^^, phù hợp mọi loại da luôn, kể cả da nhạy cảm.
    Toner Thayer không làm khô da, ngược lại còn dưỡng ẩm vừa phải, se khít lỗ chân lông, chắc rằng các bạn sẽ không thấy chút nhờn dính hay rít rát nào trên da đâu mà sẽ cảm thấy sự ẩm nhẹ, tươi mát sau khi thoa toner này.
    Bao bì hơi cũ kĩ và vintage, đúng chất Mỹ chứ không bánh bèo như toner châu Á.
    Sản phẩm này có nhiều loại như original (không mùi), hoa hồng, lavender (ai không thích mùi này thì sẽ khó chịu lắm), chanh, nha đam...
    Giả khoảng hơn 300k cho 1 chai 355mL, dùng phải 9-10 tháng mới hết, tính ra cũng khá tiết kiệm nhỉ. Các bạn có thể mua loại này ở các shop bán hàng nhập khẩu, xách tay Âu Mỹ hoặc website của drugstore, amazon.
    12366474_756100474521205_5074190965354931521_n

6. Toner Simple
    Là một sản phẩm thường xuyên nằm trong top các sản phẩm drugstore được ưa chuộng, loại toner này có thành phần lành tính, dịu nhẹ, không cồn, không hương liệu theo đúng tiêu chí của hãng gồm: Chamomile (cúc la mã), Witch Hazel (cây phỉ), Allantoin(chống gây dị ứng, thúc đẩy tái tạo tế bào, chữa lành vết thương), Panthenol (Pro-Vitamin B5).
    Giá 1 em khá rẻ: 200k - 250k cho 200ml. Các bạn có thểm mua loại này ở drugstore, amazon
    simple_toner

Trên đây là những loại toner mình ưng ý và giá cũng ko quá đắt, các bạn có thắc mắc gì về da thì cứ comment lại hoặc inbox mình hen, rất vui khi được chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp với cả nhà ^^.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhocmasu; 23/09/2016 vào lúc 04:08 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em thuộc loại nhạy cảm và dễ nổi mụn thì nên dùng loại nào tốt nhất chị ạ?
    • 232 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Da em thuộc loại nhạy cảm và dễ nổi mụn thì nên dùng loại nào tốt nhất chị ạ?

chọn loại blumei jeju hoặc là secret key nha đam hen bạn, lành tính đó.
    • 10,840 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em thấy dùng aloe thích lắm
    kho0ep q7v8qkkLYhDS
    • 204 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    mình da dầu thì nên dùng loại nào, và có thể mua ở đâu hả bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuonglinh7972
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh7972 Xem bài viết
    mình da dầu thì nên dùng loại nào, và có thể mua ở đâu hả bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuonglinh7972
    nếu da dầu thì nên xài thayer đó bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhthu28
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đọc thấy nói lotion mask chỉ để 3 phút là bóc rồi để 20 phút có lâu quá ko bạn?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em da dầu và dể nổi mụn thì dùng loại nào ak
    • 649 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lollipop5566 Xem bài viết
    mình đọc thấy nói lotion mask chỉ để 3 phút là bóc rồi để 20 phút có lâu quá ko bạn?
    Max 15' lâu quá nó sẽ phản ứng ngược !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Wsaleskd
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn