5 Mẫu váy không bao giờ lỗi mốt, phối với kiểu áo nào cũng đẹp

• 2.08K Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 275 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Chân váy là trang phục không thể thiếu của chị em gái. Bạn chỉ có thể mặc một kiểu đầm, nhưng với một chân váy bạn có thể tạo ra nhiều set đồ trong nhiều hoàn cảnh và mặc 4 mùa trong năm đều không lỗi thời. Dưới đây là 5 mẫu chân váy “đa năng” cực kỳ dễ mặc, dễ kết hợp với áo, chị em cùng tham khảo nhé.

1. Chân váy jean
    Nếu quần jean là trang phục quá quen thuộc thì chân váy jean cũng là một món đồ bạn không thể thiếu. Chân váy jean phối với áo thun vô cùng năng động và cá tính, bạn cũng có thể thay bằng áo voan, mùa lạnh mặc với áo len cũng rất chất đấy. Đặc biệt những chân váy jean ôm mặc cao qua gối sẽ giúp bạn thon gọn hơn, ăn gian chiều cao và tôn vòng 3 của bạn lắm đấy.
    j_1
    image
    image
    1428905588_j10

2. Chân váy chữ A
    Không quá ôm sát như chân váy bút chì, chân váy chữ A có độ rộng vừa phải, bạn vẫn đi lại một cách thoải mái. Váy chữ A màu trơn, ít hoa văn đang là mốt được chị em cực kỳ yêu thích. Phối chân váy với áo sơ mi là có ngay một set đồ công sở thanh lịch, bạn có thể đổi phong cách năng động với chân váy trơn kết hợp một chiếc áo thun nữa nhé.
    bst_mix_2_mau_trang_den_han_quoc_dep_xuan_he_201
    1429240834_1
    2602_chan_vay_chu_a_hang_nut_mat_truoc_1

3. Chân váy midi xếp li
    Mẫu chân váy này cực lỳ điệu đà, cổ điển, sang trọng đang trở thành cơn sốt của các bạn gái. Mẫu váy này phối được tất cả các loại áo nhé. Từ áo len đến áo sơ mi đều hợp. bạn sẽ vô cùng thướt tha nếu mang thêm một đôi giàn cao gót, nếu không cứ mang giày búp bê bệt hay giày thể thao cực kỳ năng động luôn.
    image
    image
    dai7

4. Chân váy thun ôm xẻ tà
    Mẫu chân váy ôm vừa phải, xẻ tà cao này đang làm các bạn gái đứng ngồi không yên vì cực kỳ thời trang, cá tính. Chân váy màu đen hoặc xám nên phối màu áo nào cũng đẹp mê ly. Bạn có thể đóng thùng hoặc xõa ngoài váy kiểu phóng khoáng bụi bặm nhé
    120726faxeta24_3707b
    image
    image

5. Quần giả váy
    Với quần giả váy bạn tha hồ bay nhảy mà không sợ lộ hàng. Short váy với vài chi tiết làm điểm nhấn, bạn có thể phối nhiều kiểu áo nhưng vẫn đẹp như thường.
    image
    image
    mau_quan_gia_vay_dep_10_500x638
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15,667 Bài viết

• 1,404 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    mình thấy váy xòe ngắn cũng mặc được mãi, qua năm này năm khác ko bị lỗi mốt
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 122 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình có hẳn mấy cái liền, váy jean chữ A
    • 2,323 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

thích váy xẻ tà nhưng chân ngắn đùi to k mặc đc
    0_dte_n1223345

Family is not an important thing.
    It's EVERY THING!
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều mẫu đẹp quá nhé
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Phải thủ sẵn trong tủ đồ mới được.
    __________________________________________________ __________________________________________________ __________
    • 336 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng muốn tìm mua thêm chân váy xếp ly. loại dài hoặc kiểu váy dây dài chất đẹp tí mà không biết mua ở đâu
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có 1 mẫu chân váy bò kết hợp với áo sơ mi kẻ, đi giầy trắng với tất đen bên trong, kiểu này thấy kì kì
    • 173 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thích nhất kiểu váy chữ A , nhìn đẹp mê ly luôn ý