5 loại kem nền trang điểm giá sinh viên nhưng chất lượng cực kì cao cấp

• 3.3K Lượt chia sẻ
  • 98K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 207 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Mình giới thiệu với các bạn 1 số loại kem nền dù có giá rất rẻ nhưng chất lượng thì rất tốt, lên màu đẹp, không đổ dầu hoặc bí da.

Rimmel Lasting Finish (168.000 VNĐ)

Đây là một loại kem nền đến từ nước Anh và làm khuynh đảo các forum làm đẹp trên toàn thế giới. Rimmel Lasting Finish sẽ đem lại cho bạn một lớp che phủ hoàn hảo, ngay cả đối với những bạn bị thâm mụn hay tàn nhang. Đồng thời, trong tuýp kem nền này còn chứa serum dưỡng ẩm. Một tuýp kem này có thể dùng được khá lâu, vậy nên đây là một sự đầu tư hoàn toàn hợp lý cho những bạn với ngân sách hạn hẹp. Có thể order trên amazon hoặc drugstore nhé.

Maybelline Fit Me Matte and Poreless (168.000 VNĐ)
    Công thức kem nền của Maybelline sẽ khiến làn da bạn có một lớp che phủ thật nhẹ nhàng và không hề bị bóng dầu. Với nhiều shade màu khác nhau, bạn hoàn toàn có thể tìm cho mình một lớp nền tiệp hoàn toàn với màu da. Loại này order trên amazon hoặc drugstore.
    Screenshot_2016_01_13_18_26_06_1

NYX Stay Matte But Not Flat
    Đây là loại kem nền dạng bột của NYX dành riêng cho các cô gái có da dầu, đem lại một lớp nền mềm mại nhưng lại không bóng. Điểm đặc biệt của loại kem nền tốt giá rẻ này là bạn có thể thoa kem thành nhiều lớp để che khuyết điểm mà không sợ bị dày, bí. Còn nếu da bạn đã đẹp sẵn rồi thì có thể thoa một lớp kem nền rồi phủ phấn. Giá: khoảng 203.000 VNĐ. Các cửa hàng NYX ở VN chắc chắn có những sản phẩm này rồi nha.
    hqdefault_1

A’Pieu Air – Fit Nude Foundation Doraemon Edition
    Cực kỳ phù hợp với những bạn thích phong cách make up tự nhiên, bao bì hình đô rê mon cũng rất dễ thương.Loại này che phủ hoàn hảo các khuyết điểm trên da, không gây bí da, giúp đồng đều màu da. Chất kem dạng lỏng, mỏng nhẹ nên rất dễ thấm vào da, dễ dàng tiệp với màu da, giúp bạn có thể tự tin thoải mái make-up như ý mình muốn. Bên cạnh đó còn có chỉ số chống nắng SPF 35 nên bạn hoàn toàn an tâm khi đi ra ngoài khi trời nắng hen. Loại này duy trì độ ẩm nên sẽ phù hợp với các bạn da khô, da dầu nên sử dụng thêm một lớp phấn hút ẩm. Giá khoảng 280k/ chai.
    IMG_4095
    IMG_4092

O'lala BB Cream Defense
    Kem BB này với chất kem siêu thấm, thẩm thấu cực nhanh vào da, kiểu như thoa lên là thấm ngay và nhìn tự nhiên hẳn. Lớp kem lỏng còn dễ tán đều, không gây bợt trắng hay tạo cảm giác da không đều màu, kém tự nhiên., lỗ chân lông to cũng được che phủ khá tốt. Da nhìn hồng hào mịn màng hơn. Đồng thời mình thấy loại này không khiến da bị đổ dầu, nhờn rít. Giá khoảng 390k luôn.

kem_nen_olala_defense_shield_bb_cream665
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhocmasu; 15/10/2016 vào lúc 10:33 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6,549 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Cái này đúng là giá sinh viên thật nhưng mà không biết chất lượng thế nào. hí hí.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15,488 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em cứ sờ sợ mấy đồ giá sv k biết xài thế nào
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái đầu tiên dùng ổn đấy ạ. Em nghe mấy bạn du học sinh giới thiệu khá nhiều về loại này
    comment by WTT mobile view
    • 162 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em cứ sờ sợ mấy đồ giá sv k biết xài thế nào
    nhiều loại cũng tốt lắm đó b, ko phải mắc tiền là tốt đâu
    • 1,111 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đang dùng fit me mà thaady hơi khô
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cái đầu tiên dùng ok. mịn , che phủ tốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của SkyApril
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 667 Bài viết

• 2,632 Được cảm ơn

Cái Fit ME mình từng dùng qua (mua tại Mỹ), rất tốt. Che phủ tốt và không khô da, hợp da khô đến bình thường, da mình nhạy cảm (kỵ với SKII) mà còn dùng được.
    Rimmel cũng tốt, thua cái FIT ME một chút thôi về độ che phủ nhưnh nhờ vậy tự nhiên hơn (k nặng da như REVLON color stay). Bên Nhật bán cái này 300-350 ngàn gì đó ghét không xài
    Mấy cái này dùnh cho da ai trẻ hoặc ít khuyết điểm hoặc cần đánh nhẹ đi chợ bậy bạ thôi. Minh ngưng dùng kiểu vầy 3-4 năm rồi vì già rồi k đú nổi.
    Giờ cứ GUERLAIN lingerie de peau (k nhớ rõ tên tiếng Pháp) làm tới. Chưa bao giờ làm mình thất vọng, đáng giá từng xu. K biết ở châu Âu bán bnhieu, mình mua ở Nhật khoảng 1,2-1,3 triệu. Xài chắc 10 tháng-1 năm dù xài mỗi ngày. Da ai ít khuyết điểm k cần concealer luôn ý.
    Có dịp sẽ dùng qua TOM FORD vì hai em này được các beauty bloggers khen dữ dội về che phủ và đẹp da mà không cakey.
    comment by WTT mobile view