5 beauty blogger thật sự thông thái ở Việt Nam

• 7.31K Lượt chia sẻ
  • 235K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai biết facebook riêng của chị Nhi Ngô không ạ
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tks chủ thớt nhiều! Oánh dấu phát đã
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi picachutrantran Xem bài viết
    Google tìm các beauty blogger mới của Việt Nam hộ chị tớ làm bên công ty quảng cáo, thấy cái topic này đăng kí để tớ tiết lộ cho các bạn danh sách mà PR nhiều, PR nhiều có
    +Mailovebeauty
    +Prettymuch
    +Nang Tho
    Con lại cũng PR hết, mà do kg hot nên hãng ít mời thôim chứ mời là làm hết. còn có con bé Beauty by Chloe mới nhú lên làm beauty blogger cũng nhận quảng cáo mà cái gì cũng khen. hiểu rồi nha.
    Kg PR hoàn toàn tuyệt đối là chị tớ bảo Fierybread by Thuy Vo, bạn Thuý Võ này hãng cực kì muốn mời, nhưng kg lần nào nhận, lúc nào cũng từ chối, mặc dù hãng chấp nhận trả giá cao hơn các bạn khác. Nghe đâu bảo là nhà giàu cực nên chả cần tiền. nhiều chuyện chút. còn mấy bạn khác ko có bên cty quảng cáo chị tớ thì tớ kg biết
    Hỏi khí không phải vậy bạn có pải PR cho Fierybread không?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenhoangk4a4 Xem bài viết
    Hỏi khí không phải vậy bạn có pải PR cho Fierybread không?
    chắc do bạn ấy thích chị Thúy Võ quá thôi í, mình thấy có gì đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

quá tuyệt vời ad ạ
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em thật là chưa bao giờ tiêu hóa được video của nàng pretty much, điệu quá trời là điệu, cái mồm bạn ấy cứ quai đến tận mang tai cùng giọng nói thì ề à, chảy nhớt, xem được 2 phút phải tắt vội.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1,634 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có ai có thông tin của các chị ý không ạ, cho em xin với, em muốn hợp tác cùng ạ.
    Em xin mời cafe mẹ nào giúp đỡ.
    em cảm ơn cả nhà
    npk12345
    • 178 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Coi mấy bà BB Trinh Phạm, love at 1st sight gì chán chết, chỉ mấy em teen coi chứ mình vào 1 phút là back ngay. Nói chuyện mà như mấy đứa ngớ ngẩn không hiểu sao mọi người thích được thì đúng là dở hơi!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi songtu156; 31/07/2016 vào lúc 02:09 PM.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songtu156 Xem bài viết
    Coi mấy bà BB Trinh Phạm, love at 1st sight gì chán chết, chỉ mấy em teen coi chứ mình vào 1 phút là back ngay. Nói chuyện mà như mấy đứa ngớ ngẩn không hiểu sao mọi người thích được thì đúng là dở hơi!
    trinh phạm làm hay chếtmẹ đi được. nói chuyện siêu dễ thương ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vttrang_yg
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ like ủng hộ mình với :3

Trang về làm đẹp và chia sẻ các bí quyết cho tất cả các chị em. Sắp đến có khuyến mãi, theo dõi fanpage để được FREE 100% sử dụng dịch vụ nha.

Tks mọi người. <3

https://www.facebook.com/GlampyApp/?fref=ts
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Rất hay và hữu ích cho mọi người.
    Tinh Bột Nghệ Nguyên Chất:
    http://zaodich.webtretho.com/forum/f...-chat-2364320/
    Chuyên cung sỉ và lẻ tinh bột nghệ giao hàng trên toàn quốc, tinh bột nghệ vàng
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

- Nổi nhất hiện này là Fierybread.com của Thúy Võ, bạn ấy học chuyên khoa da liễu có nhiều bài về skincare rất hay.Các sản phẩm bạn ấy xài toàn high end chắc đua không nổi. Bạn ấy tài chính khá mạnh nên hay có giveaway toàn những thứ hot hit như Tomford, Kiehls... nên fanpage của bạn ấy rất nhiều fan. Thúy không PR nhưng thỉnh thoảng các báo như ELLE viết bài phỏng vấn Thúy, Thúy không PR nhưng ELLE dựa trên bài viết của Thúy để kiếm tiền, mọi người có thể đọc bài của Elle về Thúy Võ là thấy ngay
    - Nhưng nếu nói đúng ra các bài viết của chị GG Review còn có sớm hơn Thúy rất nhiều nhưng ít ai biết. Chị GG có lẽ là ng review khá công bằng.Theo mình được biết GG review đã cai Mỹ phẩm rồi nên chắc chị ấy không còn đăng bài nữa.
    - Changmakeup có 1 lượng fan teen khổng lồ, trẻ nhưng mà cực giỏi, có thể nói Swatch & review son là một chủ đề được Chang khởi xướng đầu tiên với bài swatches son vevlet Bourjois. Và đến bây giờ son này vẫn hot. Các video sau này Chang luôn là người có ý tưởng mới nhất. Các chị như Trinh Pham, pretty much, First Love shine thường "theo sau" ví dụ như video Làm trắng răng mới nhất.
    - Với Mỹ phẩm Highend Chị Hachikobob là trùm review, chị Hachikobob ko PR cho thương hiệu nào cả.
    - Chloe Nguyễn hay Primmy Trương tự lăn xê mình trên Youtube và bây giờ là đại xứ quảng cáo, give away cho các hãng thôi.
    - Trinh Phạm thì rất thông minh, luôn đổi mới chủ đề từ quần áo, du lịch, skincare, trang điểm. Tuy nhiên hơi đậm chất "quá lố" khen cho cố để kích cầu. Mình đã tửng rất thích xem video của Trinh nhưng dạo này có vẻ hơi PR cho Kiehls và Loreal, maybelline Vì thực chất 3 thương hiệu này cùng thuộc tập đoàn Loreal thôi ạ/
    - Kênh The make aHolic của bạn Linh, ai muốn nghe review về son high end thì xem của Linh là chuẩn nhất. Bạn Linh khen chê rõ ràng . Son LA Girl bạn Chang khen lấy khen để thì bạn Linh chê tới bến luôn. Linh dạo này hơi ít Video rùi.
    - Các sản phẩm drugstore, vừa trang điểm vừa tán phét và cười nổ bụng với bạn Goofy Makeup của bạn Hà. Hà không PR, bạn ấy cũng chia sẻ cái gì hay cái gì tốt, cái gì dở. Trang điểm không chuyên nghiệp lắm nhưng mà vui ơi là vui.
    - Chị Phương Dung review chị ấy review son rất chi tiết YSL, Tomford, Givenchy... tuy nhiên viết hơi bị rối, đọc hơi khó hiểu một chút. Tuy nhiên hơi đậm chất PR cho mấy shop xách tay.
    - Prety Much hơi điệu một xíu chắc tại chị ấy điệu sẵn rồi, dạo gần đây PR hơi mạnh cho Lancome, loreal và các sản phẩm của Hàn xẻng.
    - Một số web khác như skinpedia, Olangvien, mama holic mình mới chỉ đọc vài bài nên không có review chi tiết được

- Chị Mrs Méo review cũng khá chuẩn, không mang chất quảng cáo hoặc PR, chị Méo có review rất nhiều hãng mà nhiều ng ở VN không hề biết nhưng khá nổi ở nước ngoài. Chị Méo cũng có nhận quà của các hãng nhưng công bố và review công bằng.
    Tóm lại các bạn nên đọc web blog của GG review, Blog Fierybread của Thúy, Blog của Chị Ms Méo
    Xem youtube của Linh The make a Holic, Hà Goofy makeup freak , thỉnh thoảng xem video của Trinh Phạm cũng vui.
    Nhân viên Ngân Hàng PVcombank 0963704904 facebook Dung Nguyen
    Nếu bạn đang có tiền nhàn rỗi Dung sẽ tư vấn tiền gửi tiết kiệm hiệu quả
    Nếu bạn đang thiếu tiền Dung giúp bạn hoàn tất thủ tục vay ngân hàng thuận lợi nhé Hỗ trợ tài chính và cho vay mua xe, mua nhà đất trả góp, mở rộng buôn bán cho các shop, cửa hàng mở rộng sản xuất - kinh doanh cho cá nhân, hộ kinh doanh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Changmakeup và trinh phạm là mình hay xem

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Huongcoi2810
    • 901 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Viết tốt quá. Các bạn này cũng toàn có năng khiếu
    0_lk1223345666777888
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có các bạn nào bị mụn mà dùng các loại sữa rửa mặt không phù hợp, sẽ làm tình trạng mụn của mình bị nặng hơn, vô tình mình đọc được bài viết này bán hàng ở Amazon của Mỹ
    http://www.forbeautyskin.com/best-face-wash-for-acne/
    Mình đã dùng sữa rửa mặt InstaNatural Vitamin C Facial Cleanser thấy mụn đã bay sạch, giờ thì có gương mặt sáng sủa tự tin đón tết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 667 Bài viết

• 2,632 Được cảm ơn

Mình u40, xác nhận em Fierybread quá giàu quá đỉnh chả cần nhận fee gì. Có điều với bình dân đại chúng trong đó có mình thì đú theo Thuý hơi khó. Mình vẫn follow ngắm thôi. Cặp chân mày ẻm mình ít thích nhất
    GG review, skincare junkie và hachikobo khá chuẩn và hợp ý mình (đã từng sống ở eu và nhật nên mình thấy vậy). Mình mua foundation là theo GGreview thì phải, túm lại là quá hài lòng (guerlain). Còn lại thì skin care k cần quá cao cấp. Hiểu rõ bản thân thật ra là điều xa xỉ nên chúng ta đã mất mấy chục năm trong đời đi tìm holygrail items ). Đọc thêm mấy blogger nước ngoài nữa hay lắm.
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đọc bài viết của em Thúy Võ (web: Fierybread) phải nói là blog của em ấy quá hay và em ấy quá xinh đẹp, tư vấn lại rất nhiệt tình và có tâm. Ngưỡng mội em này
    • Thành viên tích cực 2015
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đúng là đọc Blog của Mailovesbeauty sặc mùi PR sản phẩm cho các hãng. Chán.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em làm phiền chút ạ ,em muốn thanh lý gel dg drunk elephant b-hydra intensive hydration gel 50ml mua tại miuzinh house mới dùngđc 10 ngàymua 1450k thanh lý 850đây là kem dg rất tốt đc chị thủy võ yêu thích ạ. sddt 0971205461
    • 427 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đánh dấu, nếu sử dụng mỹ phẩm cũng yên tâm hơn. E cũng thích xem review này lắm!
    Bước thật chậm...để quên một người...Đằng sau dĩ vãng chưa phải màu...............