4 loại kem nền giá dưới 300k, che tất tần tật thâm mụn không gây bứt bí nặng mặt

• 5.34K Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 275 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Tết đến, chị em nào cũng muốn đón năm mới với làn da mịn, lớp nền đẹp che hết các khuyết điểm thâm mụn, vì vậy lựa chọn kem nền chính là điều cực kỳ quan trọng. Chị em luôn cần cân nhắc trước những loại kem nền sao cho vừa có khả năng che phủ tốt, lại không gây bí bách da. Sau đây là 5 loại kem nền giá dưới 300k có tác dụng che phủ siêu phàm dành cho những làn da nhiều thâm mụn nhé.

1. Kem nền Fit Me Matte and Poreless Foundation
    Giá khoảng 180 ngàn
    Em này dạng lì là lựa chọn số 1 cho những bạn nào da dầu nhé. Kết cấu kem mỏng nhẹ, dễ dàng tán kem trên da, Kiềm dầu tốt cả ngày luôn. Em kem nền này có nhiều màu cho bạn lựa chon để hợp với màu da nhất. Thiết kế chai thủy tinh không có vòi bơm tuy hơi bất tiện nhưng độ che phủ tốt vẫn khiến em này ghi điểm như thường.
    image

2. Rimmel Lasting Finish 25 Hour Foundation
    Giá tầm 250 ngàn
    Đây là kem nền với khả năng bám màu lên đến 25 giờ, siêu giữ màu và che phủ rất tốt cho những làn da nhiều khuyết điểm thâm mụn nhé. Em này cũng rất lâu trôi, bạn đi cả ngày mà màu vẫn bám rất tốt, có thể chống cả mồ hôi nữa nhé. Đặc biệt trong thành phần em này chứa khoáng chất dưỡng ẩm cho da nữa.
    image

3. L’Oréal True Match Super-Blendable Makeup Foundation
    Giá khoảng 180 ngàn
    Em này công dụng tuyệt vời mà giá lại phải chăng nữa. Thành phần tinh khiết từ thiên nhiên không chứa dầu với nhiều tinh chất tốt như vitamin A, vitamin C, mầm lúa mì, chiết xuất từ quả nho vừa giúp lớp trang điểm tự nhiên và còn cả dưỡng da cho bạn luôn.
    DSCF2131

4. Kem nền NYX Stay Matte But Not Flat Foundation
    Giá khoảng 220 ngàn
    Em này dạng lỏng dễ tán, thiêt kế khác những dòng còn lại vì ở dạng tuýp, tiện lợi mang đi du lịch. thành phần giàu độ ẩm và khoáng chất giúp dưỡng da luôn nhé, đồng thời tạo một lớp nền hoàn hảo với độ che phủ tốt, kiềm dầu, che các vết thâm mụn hiệu quả không gây nặng mặt.
    image
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 108 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình lười toàn dùng cushion all in one thôi, chả mấy khi dùng phấn nền
    • 145 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumobbq_quansu Xem bài viết
    Mình lười toàn dùng cushion all in one thôi, chả mấy khi dùng phấn nền
    làm đầy đủ được các bước thì vẫn ok hơn, nhìn đẹp hơn mn ah
    • 6,266 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Chủ thớt có địa chỉ mua mấy cái này uy tín ko ạ, chỉ cho em với.
    npk12345

Never Give Up!
    • 15,713 Bài viết

• 1,405 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ham rẻ mà mua nhầm hàng nhái thi khổ lắm
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 380 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    mệt, để mặt mộc đi ra đường cho rồi, bôi bôi chét chét mất công nó bít lổ chân lông nó còn nổi mụn bạo hơn nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xiexiaopeng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn nghĩ như vậy là y như lúc xưa mình 2 lúa nhé.Nhắc cho bạn TỈNH TÁO lại nha ? Ngày xưa mình học đại học xong đi làm cứ mặt mộc,vẫn có bồ nhưng ra đường thấy bồ nhìn ai đâu không,mấy năm sau chia tay bồ rồi lấy chồng,lúc xem hình cưới xong cháu chồng nói 1 câu ngay trước mặt mọi người làm mình xấu hổ luôn : là mợ xấu hơn cậu của con,già hơn cậu của con luôn....( ý là hình cô dâu có make up đó nhé ? ).
    Sau lần đó mình về tập cách đắp mặt nạ,siêng làm đẹp bằng sữa tươi,,cám gạo.....tất cả những gì thiên nhiên và tự làm 2 năm sau thì da trắng tươi,mà ít tốn kém nữa.Sau đó ra đường ai cũng nhìn,chồng thì lo giữ mình và rất yêu thương mình,dẫn về quê chơi hoài,mà chỉ là trang điểm sơ sơ thôi nha....Và nghĩ lại thì mình ko bao giờ ko chăm sóc bản thận nữa..Vì đẹp cho mình mà cho hp mình nữa đó b ơi.Bỏ suy nghĩ xưa cũ đó đi b,
    • 159 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

kem nền cũng có nhiều loại dùng thích mà, nói chung tùy vào da của mỗi người, hợp loại này ko hợp loại kia