• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.7K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn!
    em là thành viên mới nên nhờ các mẹ tư vấn dùm ạ. con em hiện dc 4.5m rồi.em băn khoăn có nên cho con đi uống vacxin rota k?vì em tìm hiểu thì bệnh này thường phát dịch vào mùa đông và nguy hiểm với trẻ dưới 1 tuổi. Nếu tính đến mùa đông năm 2011 thì con e đã được trên 1 tuổi. Em có nên cho con đi uống Vaxcin không các mẹ tư vấn dùm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên cho bé uống bạn ạ. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà. Con gái mình mùa đông năm ngoái bị tiêu chảy do lây từ bé hàng xóm. Đúng 1 tuần sau với khỏi, khỏi được hai tuần thì lại bị lại 1 tuần nữa. Đợt đấy là dịch trẻ con trong xóm đứa nào cũng bị hết.
    • 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé uống trước 6 tháng tuổi nhé!
    Mình đưa con đi tiêm phòng, thấy nhiều mẹ cho con đi uống lắm. Khi bé uống xong cho bé nằm nghỉ một lúc, đừng về ngay vì sợ bé bị trớ hết thuốc.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó à?thế lúc ấy bé được bao nhiêu tháng rồi?bé có bị nặng k?Vì mình thấy nói là nếu bé trên 1tuổi thì sức đề kháng tốt hơn rùi thì nếu có bị cũng đỡ hơn rồi.Vả lại thấy nói nếu có uống rota thì cũng k thể nói là sẽ k bị mắc bệnh, nhưng đã uống thì thiệt hại k nặng nề.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, trong lịch tiêm chủng thì rota virus uống được khi trẻ 6 tuần tuổi và hình như phải uống nhắc lại lần thứ 2 nữa. Chi nên cho con đi uống luôn đi chị ạ, nếu bị rota virus thì khổ lắm, cả mẹ cả con cùng khóc luôn, thương vô cùng