• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.53K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn!
    em là thành viên mới nên nhờ các mẹ tư vấn dùm ạ. con em hiện dc 4.5m rồi.em băn khoăn có nên cho con đi uống vacxin rota k?vì em tìm hiểu thì bệnh này thường phát dịch vào mùa đông và nguy hiểm với trẻ dưới 1 tuổi. Nếu tính đến mùa đông năm 2011 thì con e đã được trên 1 tuổi. Em có nên cho con đi uống Vaxcin không các mẹ tư vấn dùm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Điều trị khi trẻ bị tiêu chảy

Mình cũng may mắn tham gia toạ đàm, thật sự rất cám ơn chương trình luôn á, vì qua chương trình...

• 4 khu vực trong cả nước hội tụ - Cam kết dứt cơn đau, để mau bứt phá

“No Pain, No Gain – Hãy dứt cơn đau, để mau bứt phá” không chỉ là sự kiện để khán giả và 3 vị khách...

• Có nên cho con uống sữa ong chúa và nhân sâm ko?

Bé nhà mình gần 4 tuổi, so với tiêu chuẩn thì thiếu gần 2kg. Nhìn còi lắm! :Sad: nhưng được cái ít có bệnh vặt: hôm rồi có người bạn về VN chơi, bà ngoại có nhờ đem sang cho cháu ít sữa ong chúa và nhân sâm (dạng viên nang). bà bào sữa ong chúa tốt cho trẻ chậm lớn, kém ăn,.. Nhưng mình thì chưa...

• có nên cho con uống vacxin rota

Chào các mẹ trên diễn đàn! em là thành viên mới nên nhờ các mẹ tư vấn dùm ạ. con em hiện dc 4.5m...

• có nên cho trẻ uống vacxin tieu chảy cấp?

Các mẹ ơi cho mình hỏi cái: các mẹ cho mình biết có nên cho bé uống vacxin phòng tiêu chảy cấp không? Con mình được gần 3 tháng tuổi rồi .Mình xem thấy có nhiều ý kiến trái chiều quá các mẹ à. Có mẹ nào biết tư vấn giúp mình với .Cảm ơn các mẹ nhiều !

• 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên cho bé uống bạn ạ. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà. Con gái mình mùa đông năm ngoái bị tiêu chảy do lây từ bé hàng xóm. Đúng 1 tuần sau với khỏi, khỏi được hai tuần thì lại bị lại 1 tuần nữa. Đợt đấy là dịch trẻ con trong xóm đứa nào cũng bị hết.
    • 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé uống trước 6 tháng tuổi nhé!
    Mình đưa con đi tiêm phòng, thấy nhiều mẹ cho con đi uống lắm. Khi bé uống xong cho bé nằm nghỉ một lúc, đừng về ngay vì sợ bé bị trớ hết thuốc.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó à?thế lúc ấy bé được bao nhiêu tháng rồi?bé có bị nặng k?Vì mình thấy nói là nếu bé trên 1tuổi thì sức đề kháng tốt hơn rùi thì nếu có bị cũng đỡ hơn rồi.Vả lại thấy nói nếu có uống rota thì cũng k thể nói là sẽ k bị mắc bệnh, nhưng đã uống thì thiệt hại k nặng nề.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, trong lịch tiêm chủng thì rota virus uống được khi trẻ 6 tuần tuổi và hình như phải uống nhắc lại lần thứ 2 nữa. Chi nên cho con đi uống luôn đi chị ạ, nếu bị rota virus thì khổ lắm, cả mẹ cả con cùng khóc luôn, thương vô cùng