Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Phòng lưu trữ

Các mẹ Quý Sửu 1973 - Năm tuổi và hạn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.48K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 161 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tớ tháng sau sinh bé đầu lòng rồi,tớ vốn là người làm việc không mệt mỏi nhưng cả năm nay ngồi nhà chơi,nhiều mẹ sinh 73 hạnh phúc chứ tớ thì chán lắm

• 1,101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Finkl Xem bài viết
    Tớ tháng sau sinh bé đầu lòng rồi,tớ vốn là người làm việc không mệt mỏi nhưng cả năm nay ngồi nhà chơi,nhiều mẹ sinh 73 hạnh phúc chứ tớ thì chán lắm
    Về topic QS HN tâm sự đi.
    Có chuyện gì mà chán thế, sắp sinh bé rồi, cố gắng lên nhé :Rose::Rose::Rose:
    Công Cha như núi Thái Sơn
    Nghĩa Mẹ như nước trong nguồn chảy ra

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 197 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Oánh dấu phát, tí nữa đọc, tớ cũng 73 - con Trâu đây.

• 5,157 Bài viết

• 9,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuka's Mom Xem bài viết
    Hôm nay mới thấy được topic này, cho bán than chút nha các mẹ.
    Mình cũng dạng vô thần, cùng QS đây và cũng bầm dập từ đầu năm đến giờ. Mình đang rất nản trong công việc và sắp nộp đơn xin nghỉ rồi ( đây là lần thứ 3 thay đổi công việc trong năm nay).
    Ông xã mình đã dặn dò từ đầu năm: năm nay là năm tuổi, chịu khó ở yên 1 chỗ sang năm rồi tính tiếp nhưng không biết có phải tính ngang bướng của Trâu không mà mình dứt áo ra đi khi mình ko còn phục sếp nữa.
    Sắp thất nghiệp rồi, không biết nên vui hay buồn vì mình cũng phải lo kinh tế chính trong nhà. Mọi người ơi, phải làm sao nhỉ?:Thinking:
    Mẹ nó ơi, mình cũng là người ngang ngạnh, đến nỗi chị bạn thân trong cq còn bảo: chị ko hiểu sao ai cũng ghét em!!! hehheee!
    Nếu bạn là chủ lực về kinh tế thì cũng phải cố gắng chịu đựng chút chút vì các con! Mình nhiều khi ngậm đắng nuốt cay đấy!
    Cố lên nhé! Sắp hết năm rồi đấy! Mọi chuyện sẽ dần sáng sủa hơn!!!

• 161 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chiều qua ngồi chơi một lúc với 1 mẹ 73,mẹ ấy có 1 đứa con giai lớn lắm rồi,vừa đẹp vừa ngoan,hỏi sao mẹ nó không sinh thêm khi giàu có sung sướng là thế,mẹ ấy bảo là:Tớ thích vẽ ra bao nhiêu tiền cũng được nhưng đẻ thì không,sợ đẻ lắm...
    Ôi chao,tớ chả biết nói sao...

• 112 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuka's Mom Xem bài viết
    Hôm nay mới thấy được topic này, cho bán than chút nha các mẹ.
    Mình cũng dạng vô thần, cùng QS đây và cũng bầm dập từ đầu năm đến giờ. Mình đang rất nản trong công việc và sắp nộp đơn xin nghỉ rồi ( đây là lần thứ 3 thay đổi công việc trong năm nay).
    Ông xã mình đã dặn dò từ đầu năm: năm nay là năm tuổi, chịu khó ở yên 1 chỗ sang năm rồi tính tiếp nhưng không biết có phải tính ngang bướng của Trâu không mà mình dứt áo ra đi khi mình ko còn phục sếp nữa.
    Sắp thất nghiệp rồi, không biết nên vui hay buồn vì mình cũng phải lo kinh tế chính trong nhà. Mọi người ơi, phải làm sao nhỉ?:Thinking:
    Mình cũng qs nè, năm nay cũng định thay đổi công việc, cũng là người lo kinh tế chính trong nhà nè. Hè vừa rồi cũng có cty khác mời mình sang làm, lương cũng hơn cty đang làm 1 ít thôi, mình phân vân quá nên đi xem bói 2 nơi, hehe-ko tự quyết được thì để thầy bói quyết hộ. Thế nào mà 2 thầy đều phán là ko nên sang, năm nay sao kế đô - năm tuổi nên ko nên có thay đổi lớn gì cả, sang năm sẽ tốt hơn. Thế là mình yên tâm công tác tiếp. Bạn cân nhắc kỹ nhé, vì bọn mình bây giờ cũng "có tuổi" rồi, chuyển đi đâu là phải có cái gì hơn hẳn và chắc chắn. Còn 3 tháng nữa là hết năm rồi, cố lên.
    Đầu năm mình cũng bị ô tô huých cho 1 phát, may mà chỉ bị xây xước, ơn trời!

• 5,157 Bài viết

• 9,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gk_yeu Xem bài viết
    Mình cũng qs nè, năm nay cũng định thay đổi công việc, cũng là người lo kinh tế chính trong nhà nè. Hè vừa rồi cũng có cty khác mời mình sang làm, lương cũng hơn cty đang làm 1 ít thôi, mình phân vân quá nên đi xem bói 2 nơi, hehe-ko tự quyết được thì để thầy bói quyết hộ. Thế nào mà 2 thầy đều phán là ko nên sang, năm nay sao kế đô - năm tuổi nên ko nên có thay đổi lớn gì cả, sang năm sẽ tốt hơn. Thế là mình yên tâm công tác tiếp. Bạn cân nhắc kỹ nhé, vì bọn mình bây giờ cũng "có tuổi" rồi, chuyển đi đâu là phải có cái gì hơn hẳn và chắc chắn. Còn 3 tháng nữa là hết năm rồi, cố lên.
    Đầu năm mình cũng bị ô tô huých cho 1 phát, may mà chỉ bị xây xước, ơn trời!
    Thứ 6, ngày 13/3/09 mình đi xe máy bị gió quật ngã, bong gân ngồi 1 cục 2 tuần liền, và suýt chết (ô tô tải đi qua đầu lúc ngã sấp, xe cũng ko kip phanh, đi qua rồi nó mới đỗ lại, xem mình có sao ko, bánh xe cách đầu mình chỉ độ 10 phân thôi ấy). Hãi hùng đến nỗi lúc ngồi dậy được rồi ko dựng nổi xe lên, phải gọi ax đến đón về!
    Thế nên thứ 6, 13/11 vừa rồi, kiên quyết ko đi ra ngoài vì tội đọc topic này của các mẹ, hihihi.

• 222 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cảm ơn Yellow tea đã chia sẻ, mình cũng đang buồn lắm, vẫn tự ngâm nga: Đừng tuyệt vọng, tôi ơi…. Đừng tuyệt vọng…… Mình đang buồn lắm nhưng không chia sẻ với ai đựơc. Đôi khi sao thấy mình cô đơn thế…..
    Mình thuộc dạng vô thần mà, lâu lâu cũng có ghé nhà thầy bói nhưng ra khỏi nhà thầy là quên luôn thầy nói gì. Khi mình quyết định nghỉ chỗ làm cũ ( cũng gần 10 năm gắn bó) mình hy vọng sẽ có nhiều sự thay đổi _ tính về công ty của đứa bạn làm ( nó rủ mình lập công ty nhưng lúc đó mình sắp sanh nên không tham gia) nhưng về đó thấy mọi chuyện không đơn giản. Bạn bè là bạn bè, khi làm chung là quan hệ khác. Mình thấy không ổn, dẽ đụng chạm mất cả bạn nên quyết định đi làm chỗ khác. Làm chô mới, lương cao nhưng xa nhà & cách làm việc cũng khác nên khi có cơ hội làm việc gần nhà mình quyết định thay đổi lần nữa dù khá nhiều người khuyên mình không nên về đó. Mình đã không nghe lời khuyên của chồng, của bạn bè và bây giờ mình đang phải trả giá đây. Vì phải lo kinh tế trong nhà nên mình đang cố gắng chịu đựng, nhưng có lẽ giỏi lắm cũng hết tháng 12/2009 thôi, vì mình đã nói chuyện với sếp rùi. Mình cũng lo lắm, dù trong đầu cũng đang ấp ủ nhiều phương án cho tương lai nhưng mình đang rất thiếu tự tin ….
    Nói chuyện tai nạn, mình cũng đã té xe bầm dập ( đang chở bé con, may mà bé chỉ bị dập nhẹ môi còn mẹ thì thương tích đầy mình), rồi thêm 1 tai nạn hy hữu nói chắc các mẹ chẳng tin. Mình đang ngồi cắt móng tay cho bé con ( 2 tuổi), bé cứ đung đưa không cho mẹ cắt, lại thấy con muỗi bay ngang, mình buông kéo đập muỗi. Chẳng ngờ, kéo vẫn còn dính trên tay & kết quả là nguyên mũi kép đâm thẳng vào lòng bàn tay…. May mà kéo đầu tròn nếu không thì có lẽ …. bàn tay mình tiêu rùi……
    Năm dài đã sắp qua đi, hy vọng sang tuổi mới, đàn trâu chúng mình đỡ vất vả hơn. Hy vọng thay!!!!

• 1,898 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Mình thuộc loại lạc quan tếu, dạng nhìn thấy nửa cốc nước nghĩ rằng " có những nửa cốc nước" nên mình thấy năm nay chẳng có hạn gì cả. Những chuyện ốm đau hay công việc năm nào chả có, cứ gì đợi đến năm tuổi? Như mẹ Candy Tran có hai công chúa sinh đôi quá xinh thế là niềm mơ ước không thể đạt nổi của tớ rồi, nên cái chuyện bị tai nạn rồi không hát cho con nghe được là chuyện quá nhỏ (tớ mà là Candy tran tớ nghĩ: Ôi may quá không chết!:Laughing Hai nàng công chúa ấy hát là đủ rồi, cần gì mẫu hậu già hát nữa nhể?
    Như nàng finkl nhé! có đứa con là quá tuyệt rồi, sang topic sinh con mà xem, ối mẹ đang mơ như mẹ nó mà không được, sinh con khỏe mạnh là đủ, mọi chuyện khác là chuyện nhỏ hết!
    Tớ cứ AQ thế, các mẹ nhìn đời cho tươi! Khi nào tớ lên đây bán than, các mẹ lại dội cho tớ ít nước nhá!:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gentlemum; 16/11/2009 vào lúc 10:43 AM.
    Life is too short to worry

• 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị gái em sinh năm 73 đây ạ. Chị ấy vất vả từ bé vì nhà đông em, lấy chồng lại nhà đông anh em, được cái tốt tính, chịu khó nên chiều được hết. Thế mà vừa rôi gặp nạn nặng đến nỗi bà ý nằm trong viện mà cứ khóc “có nằm mơ cũng không ngờ mình bị thế này” thương lắm các chị ạ.
    Chả là 2 vợ chồng chị ý làm ăn cũng vất vả, bàn tính mãi cuối cùng quyết định mở cửa hàng ăn uống, mở được 1 tuần em gọi điện về bảo đông khách lắm, chưa kịp mừng thì sáng hôm sau đã phải vào viện chăm cả hai vợ chồng bị bỏng vì ga bị xì bén sang bếp lò bên cạnh khi cả hai vợ chồng đều ở trong bếp, chồng bị 40% vợ 49% (chồng sinh năm 71 ạ), em choáng váng hết cả người, 2 vợ chồng nằm viện bỏng gần một tháng, mất hơn 100 triệu, toàn của anh em họ hàng cho vay, cứ chờ công ty gas bảo hiểm cho ít nào, bây giờ nó lại bảo nó chỉ bảo hiểm bình gas, không bảo hiểm van và dây dẫn, chán quá,
    Chị dâu chị ý cứ bảo là đi xem người ta bảo hai vợ chồng không hợp tuổi phải bán tuổi vợ hoặc chồng, em thì cũng hay mày mò xem sách, xem mạng thấy chẳng có gì không hợp, con cái và bố mẹ cũng hợp chỉ là hạn tam tai lại trùng với năm tuổi thôi. Khổ thật là khổ, bao giờ mới trả hết nợ nần lại còn nuôi con ăn học nữa.

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6