• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Vừa mới ngừng thuốc ngừa thai đã có bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cho mình tham khảo ý kiến các mẹ nhé:

Mình uống thuốc ngừa thai Diana 35 được 3 tháng, tháng vừa rồi mình quyết định không uống nữa, vừa rồi thấy chậm mấy ngày, thử thì đã thấy lên 2 vạch.

Minh thấy cảnh báo của thuốc ngừa thai là sau vài tháng mới nên có bầu - an toàn nhất là 6 tháng. Search trên mạng cũng có nhiều ý kiến khác nhau. Tuy nhiên mới chỉ dừng ở thuốc tránh thai chung chung - có ý kiến cho rằng sau khi ngừng thuốc tránh thai thì chất tác động đến hooc môn trong cơ thể cũng được đào thải hết; nhưng hầu hết là khuyên cách 1 thời gian hãy nên có thai; nếu không thì sẽ tác động tới thai nhi - đặc biệt là thai nhi nữ sẽ bị tác động gây nhiều hoóc mon Nam tính.
    Và quan trọng là mình không tìm được thông tin nào giống trường hợp của mình cả - Vừa dừng diana 35 thì có bầu.
    Do vậy mình mong có mẹ nào đó biết rõ về tác động của Diana 35 trong trường hợp này thì nói cho mình với. Và nếu có mẹ nào như mình mà vẫn sinh con mạnh khỏe thì lên tiếng cho mình yên tâm với.
    LO LẮNG QUÁ !!! THỰC TÌNH LÀ NHỠ NHƯNG CŨNG KHÔNG MUỐN BỎ CHÚT NÀO :Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 17/07/2009 vào lúc 08:15 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chủ nhật ai cũng bận rộn đi chơi hết rùi à? Mình mong có ai đó trả lời quá, phải post mấy dòng để topic này lại đứng lên hàng đầu cho mọi người chú ý chút vậy.
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mine Xem bài viết
    Cho mình tham khảo ý kiến các mẹ nhé:

Mình uống thuốc ngừa thai Diana 35 được 3 tháng, tháng vừa rồi mình quyết định không uống nữa, vừa rồi thấy chậm mấy ngày, thử thì đã thấy lên 2 vạch.

Minh thấy cảnh báo của thuốc ngừa thai là sau vài tháng mới nên có bầu - an toàn nhất là 6 tháng. Search trên mạng cũng có nhiều ý kiến khác nhau. Tuy nhiên mới chỉ dừng ở thuốc tránh thai chung chung - có ý kiến cho rằng sau khi ngừng thuốc tránh thai thì chất tác động đến hooc môn trong cơ thể cũng được đào thải hết; nhưng hầu hết là khuyên cách 1 thời gian hãy nên có thai; nếu không thì sẽ tác động tới thai nhi - đặc biệt là thai nhi nữ sẽ bị tác động gây nhiều hoóc mon Nam tính.
    Và quan trọng là mình không tìm được thông tin nào giống trường hợp của mình cả - Vừa dừng diana 35 thì có bầu.
    Do vậy mình mong có mẹ nào đó biết rõ về tác động của Diana 35 trong trường hợp này thì nói cho mình với. Và nếu có mẹ nào như mình mà vẫn sinh con mạnh khỏe thì lên tiếng cho mình yên tâm với.
    LO LẮNG QUÁ !!! THỰC TÌNH LÀ NHỠ NHƯNG CŨNG KHÔNG MUỐN BỎ CHÚT NÀO :Sick:
    không sao cả bạn nhé, có điều, bạn rất dễ có thai đôi thôi. ngoài ra, cũng hơi dễ sảy thai 1 chút, bạn có thể đến BS, hoặc tự mua utrogestan 200mg về uống ngày 2 viên 1-2 tháng đầu để hỗ trợ bé phát triển nha:LoveStruc:
    còn ngoài ra không ảnh hưởng gì đến em bé cả:LoveStruc:
    đã có nhiều trường hợp giống bạn, sinh bé ra đều bình thường:LoveStruc:
    lượng hoocmon trong thuốc hằng ngày tương đối thấp, có nhiều mẹ uống thuốc khẩn cấp (hàm lượng hoocmon tương đối cao) mà sinh bé ra vẫn bình thường. Bạn cứ yên tâm nhé:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dangthuynhi; 12/07/2009 vào lúc 08:41 PM.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ơi, hai đứa con của mình đều là sản phẩm ngay sau ngừng thuốc vài ngày đây này. Lúc đầu mình cũng rất lo lắng và có tham khảo ý kiến của bác sỹ thì được nghe một câu rất an tâm là thuốc gây ảnh hưởng đến hocmon, ngừng thuốc một thời gian để nội tiết tố ổn định thì mới nên có thai. Nhưng nếu vừa dừng mà đã có thai thì chứng tỏ nội tiết mình tốt :Smiling:.

Mình thì nghĩ bác sỹ động viên mình nhưng bạn nên nói với bác sỹ biết để theo dõi độ bám của thai nhi trong 3 tháng đầu nhé. Chú ý tránh sinh hoạt vc trong 3 tháng đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cám on Dangthuynhi va Thảo Gấu nhiều nhiều. Nghe 2 bạn nói vậy mình mừng lắm. Tại trong lòng cũng muốn giữ con.

Chiều nay mình tới Bát Đàn siêu âm và khám luôn.

Bạn nào có thêm thông tin gì thì cho mình xin tiếp nhé. Cám on nhiều lắm.
    • 1,553 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thía đã đi siêu âm chưa?
    • 415 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn ui. Mình giống y chang bạn luôn đó. Mình cũng dùng Diane 35 suốt 2 tháng. Định ngưng uống 2 tháng mới có baby. Nhưng ngay tháng sau đã "có". Ngoài kế hoạch hoàn toàn, mình cũng lo sốt vó. Đã vậy, ngay tuần đầu sau khi có baby (lúc đó tất nhiên mình chưa biết), mình lại có dùng 1v kháng sinh/ngày liên tục 10 ngày. Sau khi thử que 2vạch, bọn mình lo lắm. Đã thế, lúc baby 6 tuần, lại bị ra huyết, mình cũng ko biết tại sao nữa, có lẽ do mình chưa biết kiêng cử. Mình lập tức vào viện, bsĩ cho uống Utrogestan 100, ngày 2v, suốt tới khoảng 9w, sau đó đặt âđ thêm 2 tuần nữa. Lạy trời, bé nhà mình ok. Lúc 11w, đo độ mờ da gáy và làm các xét nghiệm, bé phát triển tốt. Mình nhẹ hẳn người. Từ đó về sau, mình ko còn siêu âm hàng tuần nữa, mà chỉ siêu âm 2D 1 lần lúc 16w,lúc đó biết là bé trai luôn. Mình đang đợi tới 22w siêu âm 4D để xem bé phát triển tốt ko. Nhưng mình tin là mọi thứ ok bạn ạ.
    Mong bạn cũng an tâm nhé. Mọi thứ lo lắng, cứ chia sẻ với bác sĩ. Mình thấy bác sĩ luôn khuyến khích và trấn an mình nhiều lắm đó.
    • 46 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic hic, tình hình là em lập gia đình hơn một năm nay rồi, nhưng vợ chồng em chưa muốn có em bé ngay nên em uống thuốc tránh thai hàng ngày, tính ra đã uống được 13 tháng. Cách đây 2 tháng, em đã ngừng uống thuốc để sau nửa năm nữa mới có em bé, để lúc có thì em bé sẽ khỏe mạnh, tránh các tác dụng phụ của thuốc v.v....
    Hu hu, nhưng tháng này em thấy bị chậm kinh mất 1 tuần, em vừa thử quick stick thì thấy 2 vạch đỏ chót, vừa mừng vừa lo.
    Em đọc báo thấy nói là chỉ nên mang thai sau khi ngưng uống thuốc tối thiểu là 3 tháng, mà trường hợp của em là chưa được 2 tháng, nếu không sẽ dễ bị sảy thai, sinh 2, sinh 3 hay sinh 4 :Sad:
    Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, hu hu, em chỉ lo em bé sinh ra lại bị dị tật hay khiếm khuyết gì thì tội nghiệp lắm
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đến gặp bác sỹ để được tin vấn.
    • 46 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chà, đọc bài của các chị ở trên mà em thấy yên tâm hẳn , em vừa gọi đt hỏi bác sỹ tư vấn, họ cũng nói là không sao, khuyên em cuối tuần sau đi siêu âm xem thế nào.
    Cám ơn các chị :Smiling:
    • 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sau khi thử 2 lần que "test" thì đều lên 2 vạch (1 vạch mờ). Mình đi siêu âm thì chả chưa thấy có hiện tượng gì, bsỹ cũng không nói là niêm mạc tử cung có dày lên hay không, có hiện tượng thai sắp làm tổ hay chưa... Tối đó mình mua Quick tick (nghĩ là nó chuẩn hơn) thử lại thì lên 1 vạch...
    Nhưng dù sao cũng linh tính mình vẫn có bầu, thế là mấy ngày sau lại thử đi thử lại các loại que: đều 2 vạch cả. Mình mới đi siêu âm lại rồi, đã có "mầm" trong tử cung rùi. Lần này thì mừng, vì dù sao cũng được các mẹ trong này động viên, và có cả người thực việc thực.

@Lovelymom và Brightmoon: Mình cùng nhau trao đổi thường xuyên để giữ con cho tốt nhé. Sinh cùng năm, các bé biết đâu cùng học 1 trường và làm bạn thân của nhau ý chứ .

Mấy mẹ cho mình hỏi các mẹ đi khám ở đâu để được nghe tư vấn tốt, được uống thuốc cho yên tâm. Mình thấy mấy mẹ uống Utrogenstan, có lẽ mình cũng cần, nhưng chưa được bác sỹ tư vấn. Hôm nọ mình siêu âm và khám ở 92Thợ Nhuộm, ý kiến của bác sỹ cũng... giống hệt trên mạng, không nghiêng về bên nào, và bảo mình nếu bỏ thì thì thì... nên mình muốn đổi chỗ khám khác. Chỉ giúp mình nhé.
    • 46 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

@mine: Mình vẫn chưa đi siêu âm, bác sỹ tư vấn nói đến khám ở Bệnh viện phụ sản nhưng mình sợ đông, không hiểu khám ở phòng khám tư có được không nhỉ?
    Mà cho mình hỏi là vậy các bé chúng mình sinh năm Sửu hay năm Dần vậy? có người lại bảo mình là sinh năm Sửu, mình tưởng là năm con Hổ chứ nhỉ???
    • 901 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trước tiên là chúc mừng chị Nhung nhé, có là phải giữ nhé, chớ có gì gì, không lại dài cổ như em. Nhà em đang tính tháng này không được là đi viện đây này, đến khổ, cũng định uống thuốc tránh để kích thích nhưng chồng không cho :Sad:

• 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hơ hơ, chúc mừng mụ mine nhé! Sao tuần vừa rồi chat chit mãi chẳng thấy kể gì với mình. Chúc mẹ khoẻ con khoẻ, đi siêu âm đi rồi mình đi ăn khao nhá
    • 592 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

không sao đâu bạn ơi, mình vừa ngưng thuốc tháng 10 mà tháng 11 đã dình ngay trưởng rồi đây này, mình hỏi bác sĩ có sao không, bác đều nói ko sao hết, trộm vía mình 35 tuần rồi mà con khỏe mạnh và đạp kinh lắm, an tâm mà dưỡng thai, đi khám đúng định kỳ rồi bảo họ kiểm tra cẩn thận cho 1 chút là đuợc.
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Sau khi thử 2 lần que "test" thì đều lên 2 vạch (1 vạch mờ). Mình đi siêu âm thì chả chưa thấy có hiện tượng gì, bsỹ cũng không nói là niêm mạc tử cung có dày lên hay không, có hiện tượng thai sắp làm tổ hay chưa... Tối đó mình mua Quick tick (nghĩ là nó chuẩn hơn) thử lại thì lên 1 vạch...
    Nhưng dù sao cũng linh tính mình vẫn có bầu, thế là mấy ngày sau lại thử đi thử lại các loại que: đều 2 vạch cả. Mình mới đi siêu âm lại rồi, đã có "mầm" trong tử cung rùi. Lần này thì mừng, vì dù sao cũng được các mẹ trong này động viên, và có cả người thực việc thực.

@Lovelymom và Brightmoon: Mình cùng nhau trao đổi thường xuyên để giữ con cho tốt nhé. Sinh cùng năm, các bé biết đâu cùng học 1 trường và làm bạn thân của nhau ý chứ .

Mấy mẹ cho mình hỏi các mẹ đi khám ở đâu để được nghe tư vấn tốt, được uống thuốc cho yên tâm. Mình thấy mấy mẹ uống Utrogenstan, có lẽ mình cũng cần, nhưng chưa được bác sỹ tư vấn. Hôm nọ mình siêu âm và khám ở 92Thợ Nhuộm, ý kiến của bác sỹ cũng... giống hệt trên mạng, không nghiêng về bên nào, và bảo mình nếu bỏ thì thì thì... nên mình muốn đổi chỗ khám khác. Chỉ giúp mình nhé.
    uống utrogestan nhằm hổ trợ nội tiết của mẹ, giúp thai nhi phát triển nếu nội tiết mẹ yếu và giảm co bóp, BS thường chỉ định cho các mẹ bị động thai.:LoveStruc:
    thường các mẹ mong con, khó khăn lắm mới có được đứa con thì BS thường chỉ định cho uống utrogestan, và cũng tùy BS cho loại 100mg hoặc 200mg và có thể đặt hoặc uống.:LoveStruc:
    bạn có thể đặt hoặc uống trong 2 tháng đầu mang thai:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đến bác sỹ khám rồi. Nghe bác sỹ tư vấn thì yên tâm lắm.
    Bác sỹ này mổ đẻ cho mình đứa thứ 1 - trưởng khoa để viện C, bác bảo cái xác xuất đó tính trên hàng ngàn trường hợp mới có 1. Nói chung không nên phá, về y học thì phá sẽ có hại cho mẹ; còn về tâm linh thì chả nên chút nào.
    Mình cũng hỏi về việc uống Utrogenstan, bác cũng giải thích ký và bảo mình không uống cũng được vì mình chưa nạo phá thai lần nào, nên cơ thể tự nhiên cũng có khả năng bảo vệ thai cao hơn.

Vậy thế là yên tâm quá :Smiling:

@Brightmoon: Bé nhà bạn có lẽ sinh vào cuối tháng 1, đầu tháng 2 lịch dương 2010, như vậy có thể rơi vào cuối năm Sửu hoặc đầu năm Dần, còn bé nhà mình thì là năm Dần rùi, vì kém bé nhà bạn hơn 1 tháng. Tuy nhiên sẽ đi học cùng nhau vì năm 2010

@fanhtom: vào nhà mình đi nhá, chị post địa chỉ bảo em qua kiểm tra rùi đó.
    @Hen: chat chit với mụ đúng hôm siêu âm thấy chưa vào tử cung, lại quick tick 1 vạch nên chả bàn nữa rooling:
    • 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brightmoon_219 Xem bài viết
    @mine: Mình vẫn chưa đi siêu âm, bác sỹ tư vấn nói đến khám ở Bệnh viện phụ sản nhưng mình sợ đông, không hiểu khám ở phòng khám tư có được không nhỉ?
    Bạn qua phòng khám 56 Hai Bà Trưng nhé, đây là phòng khám dịch vụ của bệnh viện phụ sản TW (viện C), thủ tục nhanh gọn, đón tiếp niềm nở, bạn chờ chút xíu là đến lượt khám thôi. Bạn cứ theo dõi ở đó cũng được, gần đến ngày sinh, phòng khám này làm hết xét nghiệm, làm hồ sơ của bạn rồi chuyển thẳng vào viện C.
    • 1,553 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Vui quá rồi, thế là yên tâm từ A đến Z nhé, từ giờ chỉ lo giữ Sk cho 2 mẹ con thôi bà ơi.
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đến bác sỹ khám rồi. Nghe bác sỹ tư vấn thì yên tâm lắm.
    Bác sỹ này mổ đẻ cho mình đứa thứ 1 - trưởng khoa để viện C, bác bảo cái xác xuất đó tính trên hàng ngàn trường hợp mới có 1. Nói chung không nên phá, về y học thì phá sẽ có hại cho mẹ; còn về tâm linh thì chả nên chút nào.
    Mình cũng hỏi về việc uống Utrogenstan, bác cũng giải thích ký và bảo mình không uống cũng được vì mình chưa nạo phá thai lần nào, nên cơ thể tự nhiên cũng có khả năng bảo vệ thai cao hơn.
    Chúc mừng Mẹ mine nhé .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2