• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

uống thuốc tránh thai hàng ngày có hại gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em năm nay 22 tuổi. đã có chồng. hồi sinh viên em từng phá thai 1 lần và bị sẩy 1 lần. khi đi khám bác sĩ bảo em tử cung ngã sau, thụ thai bình thường nhưng khó giữ. hơn nữa năm nay em uống thuốc tránh thai hàng ngày hiệu Vigevidon và quan hệ với chồng bình thường. nhưng em nghe nói uống thuốc thì dù gì cũng để lại hậu quả. chồng em bảo khi nào muốn có con thì ngưng khoảng 6 tháng là có thai bình thường. riêng em lại nghe một số người quen và bạn bè cho biết uống thuốc tránh thai sẽ gây vô sinh. giờ em băng khoăng quá. vì em không đặt vòng được. mà vợ chồng em không quen dùng BCS. nếu mà lục đục vấn đề này thì gay quá. mong các chị chỉ giúp em ạ! thân!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 369 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Tùy người thôi bạn ơi, mình thì thấy cứ ngưng thuốc là rất dễ có thai ngay ý Tuy nhiên, mình bị nám da do uống thuốc tránh thai, giờ phải ngưng để chữa nám, hic
    Ky hoai khong duoc, chan ky roi!

• 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đúng là uống thuốc tránh thai nám da ghê lắm chị ơi

• 323 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimkiyo Xem bài viết
    Tùy người thôi bạn ơi, mình thì thấy cứ ngưng thuốc là rất dễ có thai ngay ý Tuy nhiên, mình bị nám da do uống thuốc tránh thai, giờ phải ngưng để chữa nám, hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mochan Xem bài viết
    đúng là uống thuốc tránh thai nám da ghê lắm chị ơi
    Uống mà bị nám là chỉ với loại rẻ tiền thôi chị ơi. Thuốc càng đắt tiền thì càng không bị nám, mà uống thuốc hàng ngày còn phòng ung thư nữa (cái này mẹ em bảo)

• 78 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Uống thuốc TT hằng ngày phòng ngừa ung thư cổ tử cung, ung thư buồng trứng nhưng tăng nguy cơ ung thư vú đấy bạn nhé. Cho nên ai muốn dùng lâu dài thì 1 năm đi khám 1 lần. Mình có xem các mục tư vấn sinh sản hỏi về vấn đề này thì bs bảo TTT hằng ngày ko gây vô sinh, chỉ có uống TTT khẩn cấp wá liều mới gây vô sinh thôi. Tuy nhiên bạn đã phá thai, sẩy thai thì khả năng có thai mình nghĩ cũng đã giảm phần nào.

• 369 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Không biết bạn Omachi.3b nói thuốc rẻ là bao nhiêu tiền nhỉ, mình mỗi tháng phải trả 7,430 yên tiền thuốc tránh thai, mình nghĩ là quá đắt so với tất cả các loại thuốc tránh thai ở Việt Nam, hay tại mình nghèo nhỉ!?
    Ky hoai khong duoc, chan ky roi!

• 299 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình đang dùng regulon được 2 tháng nay. Chắc do mình hợp thuốc nên da dẻ hồng căng ko mụnko nám,qh với ox hưng phấn hơn. Mới sinh xong còn gầy đi được 2 kg nữa.hihi. thấy cô bán thuốc cho mình bảo là thuốc này ko gây phản ứng phụ nên mình dùng thử ai ngờ hợp.
    yêu been còi của mẹ

• 59 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hôm trước trên vnexpress có tư vấn trực tuyến, thấy bác sĩ bảo là không nên dùng thuốc liên tục quá 3 năm, mình dùng Regulon đã gần 3 năm rồi, bây giờ mà phải dừng thì gay nhỉ, đang quen như vậy rồi mà phải dùng biện pháp khác thì thật ngại, có mẹ nào hiểu về vụ dùng thuốc lâu năm rồi cho mình ý kiến với?

• 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thiệt ra, em thấy chắc cũng chẳng có lợi gì khi uống thuốc vào dâu , em thì may mắn có ông chồng chịu khó " ra ngoài" nên không cần dùng thuốc và BCS gì hết nhưng nghe các chị khác bên các diễn đàn khác nói tự dưng đưa hóa chất vào người thì cũng ko hay lắm đâu. Nhưng bây giờ em nghe nói có thuốc diệt tinh trùng loại VCF ấy cũng hay lắm , khỏi uống, nhưng chẳng biết đặt vào rồi thì có hậu quả gì không nữa, hic, sao khổ thế nhỉ? hình như bây giờ còn có que tránh thai cấy vào tay dùng được 2 năm cơ đấy , tuy hơi mắc chút xíu, em nghe nói 2tr đấy

• 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hic , cho minh hỏi kinh nghiệm chi em một xíu nhà! mình bị ngày 14 ngày 22.23.24 quan hệ không dùng BPTT gì hết , ngày 25 thì mình uống thuốc tránh thai hàng tháng thi liệu có bị dính không chị em !!!Hôm nay tới ngày mà chưa có thấy gì!

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2