• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cháu năm nay 21t là sinh viên năm 3, cháu bắt đầu kỳ kinh cuối vào ngày 20/11 và hết vào 24/11, đến ngày 27/11 khoảng 3h sáng cháu có quan hệ 1 lần và xuất tinh ngoài, đến 6h sáng quan hệ tiếp lần nữa và cũng xuất ra ngoài, đến trưa 27/11 cháu có mua 1 viên thuốc TTKC loại 1 viên uống, 1 ngày sau cháu có đau ngực nhẹ tròn vài giờ, đúng 14 ngày sau quan hệ là ngày 20 của chu kỳ cháu cảm thấy đau nhẹ bụng dưới bên trái, và bị ra 1 ít chất nhầy màu hồng nhạt, chỉ 1 chút xíu thôi rồi hết, đến ngày 14/12 là 3 ngày sau khi ra máu cháu có mua que thử thai thì thấy 1 vạch, ngày 16-17/12 trước kỳ kinh 3-4 ngày cháu thử típ thì thấy xuất hiện 1 vạch, sáng ngày 20/12 là ngày hành kinh của cháu, cháu có thử que thì thấy xuất hiện 1 vạch, đến trưa cháu đi học về thì thấy xuất hiện 1 vạch mờ ở dưới, mờ nhưng vần nhìn thấy được, lo lắng cháu có thử 1 que nữa thì thấy 1 vạch thôi, nhưng vì thử buổi trưa nên cháu nghĩ que thứ 2 đó không đáng tin, sáng hôm qua 21/12 trễ kinh 1 ngày cháu có thử que thì thấy xuất hiện 1 vạch và sáng nay 22/12 cháu thử tiếp thì vẫn thấy 1 vạch, tính ra thì cháu thử vào các ngày 18-20-21-24 và hôm nay là ngày thứ 26 sau quan hệ của cháu rồi, trước giờ khi sắp có kinh cháu rất ít khi nào bị đau lưng, đau ngực hay tức bụng, hiện tại cháu cũng không có cảm giác gì cả. và cháu có nên thử que tiếp không ạ? kinh nguyệt của cháu dao động từ 30-32 ngày, thường thì khoảng 2 hay 3 tháng mới bị xê dịch 1 lần
    cháu mong các cô có kinh nghiệm giải thích giúp cháu vấn đề này ạ? cháu biết là các cô thì mong con còn cháu thì lại mong mình không có, từ ngày làm chiện đó đến giờ cháu tự dằn vặt mình nhiều lắm, ngày nào cũng mang nổi lo lắng, chẳng ăn uống gì cả, toàn uống nước trừ cơm, không có thì không nói rồi, nếu mà có con thật thì phải đi phá, cứ tưởng tượng cái cảnh chính mình giết con mình mà cháu chịu không nổi, cháu không biết tâm sự cũng ai, mong các cô giúp cháu, thật sự cháu cám ơn các cô nhiều lắm
    p/s: có chuyện này nữa, bình thường sau khi hết kinh được 4-5 ngày hay 1 tuần cháu hay bị tiết dịch nhầy màu nâu khoảng 3 ngày, như tháng trước cháu có kinh ngày 20 hết ngày 24 và ngày 30 cháu có bị ra chất nhầy màu nâu trong 3 ngày, mà tháng này sau khi uống thuốc TTKC cháu không thấy ra dịch màu nâu mà ra huyết trắng, vậy có khi nào các tháng trước cháu rụng trứng vào thời điểm ngày 30 không ạ và tháng này cháu không bị ra chất nhầy là do trứng đã thụ tinh làm cho 14 ngày sau cháu bị ra máu?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sky92; 22/12/2012 vào lúc 02:40 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky92 Xem bài viết
    cháu năm nay 21t là sinh viên năm 3, cháu bắt đầu kỳ kinh cuối vào ngày 20/11 và hết vào 24/11, đến ngày 27/11 khoảng 3h sáng cháu có quan hệ 1 lần và xuất tinh ngoài, đến 6h sáng quan hệ tiếp lần nữa và cũng xuất ra ngoài, đến trưa 27/11 cháu có mua 1 viên thuốc TTKC loại 1 viên uống, 1 ngày sau cháu có đau ngực nhẹ tròn vài giờ, đúng 14 ngày sau quan hệ là ngày 20 của chu kỳ cháu cảm thấy đau nhẹ bụng dưới bên trái, và bị ra 1 ít chất nhầy màu hồng nhạt, chỉ 1 chút xíu thôi rồi hết, đến ngày 14/12 là 3 ngày sau khi ra máu cháu có mua que thử thai thì thấy 1 vạch, ngày 16-17/12 trước kỳ kinh 3-4 ngày cháu thử típ thì thấy xuất hiện 1 vạch, sáng ngày 20/12 là ngày hành kinh của cháu, cháu có thử que thì thấy xuất hiện 1 vạch, đến trưa cháu đi học về thì thấy xuất hiện 1 vạch mờ ở dưới, mờ nhưng vần nhìn thấy được, lo lắng cháu có thử 1 que nữa thì thấy 1 vạch thôi, nhưng vì thử buổi trưa nên cháu nghĩ que thứ 2 đó không đáng tin, sáng hôm qua 21/12 trễ kinh 1 ngày cháu có thử que thì thấy xuất hiện 1 vạch và sáng nay 22/12 cháu thử tiếp thì vẫn thấy 1 vạch, tính ra thì cháu thử vào các ngày 18-20-21-24 và hôm nay là ngày thứ 26 sau quan hệ của cháu rồi, trước giờ khi sắp có kinh cháu rất ít khi nào bị đau lưng, đau ngực hay tức bụng, hiện tại cháu cũng không có cảm giác gì cả. và cháu có nên thử que tiếp không ạ? kinh nguyệt của cháu dao động từ 30-32 ngày, thường thì khoảng 2 hay 3 tháng mới bị xê dịch 1 lần
    cháu mong các cô có kinh nghiệm giải thích giúp cháu vấn đề này ạ? cháu biết là các cô thì mong con còn cháu thì lại mong mình không có, từ ngày làm chiện đó đến giờ cháu tự dằn vặt mình nhiều lắm, ngày nào cũng mang nổi lo lắng, chẳng ăn uống gì cả, toàn uống nước trừ cơm, không có thì không nói rồi, nếu mà có con thật thì phải đi phá, cứ tưởng tượng cái cảnh chính mình giết con mình mà cháu chịu không nổi, cháu không biết tâm sự cũng ai, mong các cô giúp cháu, thật sự cháu cám ơn các cô nhiều lắm
    p/s: có chuyện này nữa, bình thường sau khi hết kinh được 4-5 ngày hay 1 tuần cháu hay bị tiết dịch nhầy màu nâu khoảng 3 ngày, như tháng trước cháu có kinh ngày 20 hết ngày 24 và ngày 30 cháu có bị ra chất nhầy màu nâu trong 3 ngày, mà tháng này sau khi uống thuốc TTKC cháu không thấy ra dịch màu nâu mà ra huyết trắng, vậy có khi nào các tháng trước cháu rụng trứng vào thời điểm ngày 30 không ạ và tháng này cháu không bị ra chất nhầy là do trứng đã thụ tinh làm cho 14 ngày sau cháu bị ra máu?
    Nếu 20-11 là ngày đầu tiên bạn có QKD thì ngày ấy được xem là ngày thứ 1,đến ngày 27-11 là ngày 8 của ck thì thông thường cũng khó thụ thai vào lúc này,nhưng cũng có những trường hợp ngoại lệ.Và dịch nhầy màu hồng cũng có thể là do rụng trứng nên cũng gây ra 1 chút màu hồng như thế.
    Bản thân mình 3 lần mang thai thì đều thử que vào ngày dự kiến qkd thì sẽ lên v2 mờ nhưng thử bao nhiêu que và bất cứ thời gian nào trong ngày cũng sẽ có v2 này hết.Mỗi ngày v2 sẽ đậm dần lên.Nên mình nghĩ do bạn uống thuốc TTKC nên làm ck bạn bị rối loạn,và stress quá cũng làm rối loạn ck.Chắc ăn thì bạn đi thử máu đi,sẽ có kq chính xác lắm.
    Chúc bạn mọi điều tốt đẹp nha,nhưng mình có ý kiến nếu bạn chưa sẵn sàng mang thai thì bạn nên tìm cách tránh thai nào tốt nhất mà bạn có thể.
    Con yêu...đến nhanh...và bình an trọn vẹn suốt 9 tháng 10 ngày bên Mẹ nha,cho Mẹ được ẵm bồng cục cưng của Mẹ nè.

Nam Mô Đại Từ Đại Bi Linh Cảm Ứng Quan Thế Âm Bồ Tát.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cháu cám ơn cô nhiều lắm, lúc này cháu muốn khóc lắm cô ơi, bị sốt cao mà không dám uống thuốc j cả, sợ ngày mai thử thai bị sai lệch, cháu phải làm j đây hả cô?

• 114 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

bạn gọi điện cho medlatec tới nhà, làm xét nghiệm máu xem có thai hay ko? chính xác nhất là thử máu đó. kết quả có ngay trong ngày, có hay ko thì mới biết làm gì tiếp được chứ lo lắng quá cũng ko tốt cho sức khỏe đâu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky92 Xem bài viết
    cháu cám ơn cô nhiều lắm, lúc này cháu muốn khóc lắm cô ơi, bị sốt cao mà không dám uống thuốc j cả, sợ ngày mai thử thai bị sai lệch, cháu phải làm j đây hả cô?
    Kêu chị được rồi cưng,chị chưa đến mức làm cô đâu nè. Ngày mai đi xét nghiệm máu đi em,có kết quả sẽ đỡ căng thẳng hơn và có những bước đối phó tiếp theo.Chúc em sớm khỏe nhé.
    Con yêu...đến nhanh...và bình an trọn vẹn suốt 9 tháng 10 ngày bên Mẹ nha,cho Mẹ được ẵm bồng cục cưng của Mẹ nè.

Nam Mô Đại Từ Đại Bi Linh Cảm Ứng Quan Thế Âm Bồ Tát.

• 557 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Theo như em thì ngày 14 sau rụng trúng đã thử lên 1 vạch đậm và 1 vạch mờ.. Chị lên gọi điện thử máu theo các chị ý baỏ sẽ biết đc ngay. khỏi phải lo nghĩ. Các cô già quá chị ơi. em ít tuổi hơn chị là cái chắc
    me yeu con nhieu lam! O ben kia binh yen con nhe. Bo me mai yeu con ^_^....................... Con yêu ơi gia đình chúng ta sẽ mãi hạnh phúc.....................:........................con là niềm tự haò cuả ba me. Con đi rong chơi ở đâu nhanh nhanh về đầu thai làm con cuả mẹ nhé. Để gia đình chúng ta mãi hạnh phúc bên nhau. Love..................and.........love.........................

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vậy thì đổi cách xưng hô lại xíu, sáng nay trễ kinh được 3 ngày rồi e có thử que tiếp thì vẫn thấy 1 vạch, lo ắng quá nên từ hôm thấy máu bất thường e đã thử cả chục que rồi đó các chị, que nào cũng 1 vạch, trừ cái que xuất hiện vạch mờ e có hỏi các bsi bên 1 forum thì họ nói kết quả chỉ đúng trong 10p đầu, còn sau đó là do ảnh hưởng môi trường j đó tùm lum, mà cả đêm qua sốt cao ngủ không được, sáng nay thử que xong e uống 1 viên panadol vs 1 vien B6 mất tiêu rồi, mà trước 3 ngày dự kiến có kinh e có bị té cầu thang đó mấy chị, té mạnh lắm, đập xương chậu xuống thành cầu thang luôn, lúc đó cũng chả biết là mình có thai hay chưa mà đứng dậy e đã lo sờ bụng rồi, giống như phản xạ tự nhiên của phụ nữ vậy, mấy ngày sau e cứ để ý xem mình có bị đau bụng hay chảy máu gì không suốt thôi,nghĩ mà mún khóc ghê, tự nhiên ham muốn làm chuyện đó xong rồi bây giờ khổ tâm như vầy, mà ng kia thì có nghĩ ngợi gì đâu, chỉ có mình e lo lắng thôi, bảo e suốt ngày nói lung tung, thiệt sự đến giờ e mới nhận ra mình đặt niềm tin sai chỗ, cãi nhau vài lần bọn e chia tay luôn, nếucó chuyện j thật thì chỉ có mình e chịu thôi, nghĩ lại thấy mình ngốc quá
    mà ở tphcm đi thử máu ở đâu vậy mọi người? chi phí hết bao nhiu?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sky92; 23/12/2012 vào lúc 09:23 AM.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e bớt sốt rồi mọi người, bụng dưới thì cứ lâu lâu lại âm ỉ, nghĩ lại cả ngày hôm qua e không ăn j mà chỉ uống nước dừa chắc là tụt huyết áp rồi gây sốt, uống phụ huyết khang quá trời mà không thấy ra kinh, chỉ thấy ra huyết trắng thôi, chắc 90% e có thai thiệt rồi, nản quá e chả thử que nữa, đợi thêm 5-7 ngày nữa e đi khám luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sky92; 23/12/2012 vào lúc 05:30 PM.

• 301 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

[QUOTE=sky92;27901146]e bớt sốt rồi mọi người, bụng dưới thì cứ lâu lâu lại âm ỉ, nghĩ lại cả ngày hôm qua e không ăn j mà chỉ uống nước dừa chắc là tụt huyết áp rồi gây sốt, uống phụ huyết khang quá trời mà không thấy ra kinh, chỉ thấy ra huyết trắng thôi, chắc 90% e có thai thiệt rồi, nản quá e chả thử que nữa, đợi thêm 5-7 ngày nữa e đi khám luôn[/QUOT
    Theo chị em nên xét nghiệm máu sớm rồi có quyết định thật đúng đắn nhất. Em đến mấy bệnh viện chuyên khoa sản như :Bệnh viện QSQT, Từ Dũ, YD...hoặc đến phòng khám tư như: 430 Nguyễn Thị Minh Khai có xét nghiệm Beta HCG đó, giá tầm 150k-200k. Chúc em khỏe.
    [IMG] [/IMG]

• 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em ơi, Chị thấy em sống buông thả quá, Mới có 21 tuổi mà đã QHTD rồi.Nếu ai không biết trân trọng bản thân của mình thì sau này sẽ khổ lắm. Đàn ông khi đã có được mình rồi thì họ không còn trân trọng mình nữa đâu, Sau này lấy chồng em có tự tin để đối diện với chồng mình không.Còn việc cứ lạm dụng thuốc TTKC thì tại họa khó lường lắm.Rất dễ dẫn tới vô sinh đó em. Em đã học ĐH rồi mà không có ý thức bảo vệ bản thân mình khi bọ cám dỗ, em đừng để ham muốn bản thân mà hủy hoại mình. Hy vọng em còn biết thưong cha mẹ em va bản thân em mà biết suy nghĩ lại. chúc em sống tốt hơn.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2