• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.7K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 95 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, VC em KH mấy năm nữa mới sinh tiếp em bé, hôm qua em đuợc bác sỹ tư vấn nên dùng TTT REGULON loại 50K/1hộp. Có chị nào đã dùng hoặc đang dùng thuốc này ko ạ? thuốc có tác dụng gì ko? và nếu dùng lâu thì có làm sao ko ạ?
    Em cảm ơn các chị nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tại sao dùng Bao cao su mà vẫn...có thai!?

Các chị em không thái cho gà mờ em hỏi 1 câu lúa thóc 1 tý..VC e dùng BCS để tránh thai...dùng loại...

• Chồng em ko tin đứa con trong bụng em là của anh ý! Các mẹ tư vấn giúp em với!

Chẳng là chồng em hay phải đi công tác nên ít khi 2 vc gần nhau. Tháng 9, bọn em hầu như k sinh...

• Đi bệnh viện vì thuốc tránh thai khẩn cấp

Trung bình mỗi tháng có hơn 100 trường hợp rong huyết, chảy máu bất thường do dùng thuốc ngừa thai khẩn cấp đến khám tại bệnh viện Hùng Vương TP HCM. Loại thuốc này gần đây được dùng rất nhiều do sự tiện dụng của nó. Bác sĩ Âu Nhật Luân, giảng viên Đại học Y Dược TP HCM, nguyên trưởng khoa Hiếm...

• Sữa Thụy Sỹ - đỉnh cao chất lượng châu Âu

“Đó là đất nước đáng sống nhất thế giới!” Thụy Sỹ là đất nước mà hầu như mọi mặt cuộc sống đều...

• Thuốc tránh thai Regulon

Các chị ơi cho em hỏi. Khi uống thuốc tránh thai hằng ngày Regulon 21 viên, em có cần uống theo đúng thứ tự ko? Em thấy 1 số thuốc nó có đánh số thứ tự và còn ghi ngày nữa. Nó có khác gì nhau ko ạ? Em khá băn khoăn về điều đó. Với lại, em ko uống thuốc vào đúng ngày hành kinh của mình. Nếu uống...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là e và ox đang sử dụng regulon (hoa hồng xanh ) để tránh thai thường uống vào lúc 8h tối .và ngay đêm giao thừa hai vợ chồng em Qh xong rùi uống viên thuốc của ngày hôm đó là lúc 11h30 trể hơn 3 tiếng vậy có khả năng có thai ko ? đến hôm nay đả hết vĩ thuốc được 3 ngày những viện trước đó tụi em uống rất đều .em đang lo vì tụi em chưa có điều kiện có con .các chị cho em hỏi thêm là thời gian uống trể bao lâu là an toàn ạh.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy chị giúp em với
    • 450 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Bạn này chắc ko chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng rồi. Người ta khuyên tốt nhất là nên uống vào 1 giờ nhất định (để khỏi quên thôi) chứ chậm vài tiếng thì lo gì. Trong hướng dẫn còn nói quên hẳn 1 ngày còn uống bù được nữa là
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

quên 1ngày, ngày hôm sau uống bù cả 2 viên còn không sao nữa là chậm vài phút. :LoveStruc:
    nếu hay quên thì bạn cài báo ở điện thoại, cứ tới giờ điện thoại báo thì uống là tiện nhất:LoveStruc:
    BS đã nói vậy thì k phải lo lắng gì đâu nhé:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 11/01/2010 vào lúc 04:28 PM. Lý do: xóa quote lại đã xóa

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

đúng là amoxicillin làm giảm giảm hiệu quả của thuốc tránh thai, gây vỡ kế hoạch. bạn nên sử dụng biện pháp khác trong thời gian uống thuố này thôi:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 11/01/2010 vào lúc 04:29 PM. Lý do: xóa quote lại đã xóa

• 430 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Chị ơi Em cũng dùng regulon nhưng em uống viên đầu tiên ko theo hướng dẫn mà mua về uống luôn .tính đến hôm nay là em uống đc 1 tuần rồi .Vậy bây giờ có qh thì có an toàn ko chị
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmap2112 Xem bài viết
    Chị ơi Em cũng dùng regulon nhưng em uống viên đầu tiên ko theo hướng dẫn mà mua về uống luôn .tính đến hôm nay là em uống đc 1 tuần rồi .Vậy bây giờ có qh thì có an toàn ko chị
    không an toàn đâu em nhé, vì TTTHN chứa lượng hocmon tương đương cơ thể tiết ra hàng tháng, em uống như vậy sẽ khiến chu kỳ bị thay đổi:LoveStruc:

• 430 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    không an toàn đâu em nhé, vì TTTHN chứa lượng hocmon tương đương cơ thể tiết ra hàng tháng, em uống như vậy sẽ khiến chu kỳ bị thay đổi:LoveStruc:
    Chu kỳ của em vốn đã ko đều rồi nên bác sĩ bảo uống TTTHN để tạo chu kỳ mới Vậy bây giwò em uống bao lâu thì mới an toàn đc hả chị .Hay phải để sang vỉ thứ 2 thì mới yên tâm
    • 1,030 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Vứt cái vỉ đấy đi, mua vỉ mới. Bao h có kinh thì uống lại, từ viên đầu tiên của vỉ mới, theo đúng hướng dẫn. Tớ cũng dùng rugelon để điều hòa kinh nguyệt. Sau mấy tháng dùng liên tục thì hiệu quả đạt đc là : kinh nguyệt đều, ổn định, ko còn bị đau bụng kinh nữa ( trước đây đau kinh dị ý ), máu kinh ra ít hơn, thời jan hành kinh ngắn lại ( j chứ cứ ít là tớ sướngrooling: ), mặt gần như ko có mụn :Laughing::Laughing::Laughing:

Còn sau bao lâu thì an toàn, tớ ko có kinh nghiệm thực tế, nhưng theo tìm hiểu thì sau 1 tuần kể từ khi bạn uống viên đầu tiên ( nhớ mang máng thế, cái này bạn có thể search là ra ngay ấy mà, đừng lười nếu như muốn bảo vệ :Kiss::Kiss::Kiss: )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kamisama; 25/09/2009 vào lúc 09:43 AM.
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kamisama Xem bài viết
    Vứt cái vỉ đấy đi, mua vỉ mới. Bao h có kinh thì uống lại, từ viên đầu tiên của vỉ mới, theo đúng hướng dẫn. Tớ cũng dùng rugelon để điều hòa kinh nguyệt. Sau mấy tháng dùng liên tục thì hiệu quả đạt đc là : kinh nguyệt đều, ổn định, ko còn bị đau bụng kinh nữa ( trước đây đau kinh dị ý ), máu kinh ra ít hơn, thời jan hành kinh ngắn lại ( j chứ cứ ít là tớ sướngrooling: ), mặt gần như ko có mụn :Laughing::Laughing::Laughing:

Còn sau bao lâu thì an toàn, tớ ko có kinh nghiệm thực tế, nhưng theo tìm hiểu thì sau 1 tuần kể từ khi bạn uống viên đầu tiên ( nhớ mang máng thế, cái này bạn có thể search là ra ngay ấy mà, đừng lười nếu như muốn bảo vệ :Kiss::Kiss::Kiss: )
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmap2112 Xem bài viết
    Chu kỳ của em vốn đã ko đều rồi nên bác sĩ bảo uống TTTHN để tạo chu kỳ mới Vậy bây giwò em uống bao lâu thì mới an toàn đc hả chị .Hay phải để sang vỉ thứ 2 thì mới yên tâm
    không nên bỏ vỉ này mà cứ uống cho hết sẽ tạo ra chu kỳ mới, và vỉ 2 uống đúng sẽ an toàn, giờ mà bỏ thuốc sẽ rối loạn đấy:LoveStruc:

• 252 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    không nên bỏ vỉ này mà cứ uống cho hết sẽ tạo ra chu kỳ mới, và vỉ 2 uống đúng sẽ an toàn, giờ mà bỏ thuốc sẽ rối loạn đấy:LoveStruc:
    Ôi, thật đau lòng, tháng trứoc mình bắt đầu uống Marvenlon tránh thai nhưng uống đựoc 10 viên thì mình rất khó chịu, bực bội, trầm uất, mình vứt bỉ luôn vỉ thuốc ko thương tiếc. Kết quả là bj mụn mọc lung tung cả, mặt rất đau thương, mình uống ròng rã bao nhiêu thuốc mát gan tiêu độc mà ko khỏi, hôm nay đọc trang này của các mẹ mới biết là mình bị rối loạn nội tiết rồi, đúng ko mẹ dangthuynhi nhỉ? Sau tháng này mình nên uống loại nào ít tác dụng phụ hả mẹ nó? Tks nhiều:Rose:
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

nghe bảo thuốc này ngoài tác dụng tránh thai tốt còn có công dụng là giảm mụn trứng cá, nhờn da, rậm lông... không tăng cân nữa, không biết đúng ko, mẹ nào dùng rồi cho e xin ý kiến... Hôm qua em đi mua Marvelon như thường lệ thì chủ hiệu bảo hết rùi, khuyên em chuyển qua regulon vì có những công dụng trên, em hỏi chuyển từ MVL xang RGL như thế có sao ko thì bà ý bảo ko sao đâu, vậy mà về nhà thấy nó ghi hdsd bảo là lúc mình uống hết 21 viên của vỉ cũ thì dùng tiếp viên đầu tiên của vĩ RGL, tức là uống liên tiếp 2 vĩ ko phải dừng lại 7 ngày như thường lệ, mà hôm qua lại là ngày thứ 8 em ngưng uống vĩ cũ nên ko dám uống, sợ ko làm theo hướng dẫn thì giảm tác dụng ngừa thai, thế là lại mon men ra hiệu thuốc khác mua thêm vĩ MVL T__T ... bây giờ dư ra 1 vĩ RGL ở nhà, nếu mẹ nào dùng rồi mà thấy tốt chắc em chuyển sang dùng hẳn RGL quá, vì dùng MVL hình như tăng cân nhiều hơn bt` >"<
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em nghe bảo thuốc này ngoài tác dụng tránh thai tốt còn có công dụng là giảm mụn trứng cá, nhờn da, rụng tóc, rậm lông... không tăng cân nữa, không biết đúng ko, mẹ nào dùng rồi cho e xin ý kiến... Hôm qua em đi mua Marvelon như thường lệ thì chủ hiệu bảo hết rùi, khuyên em chuyển qua regulon vì có những công dụng trên, em hỏi chuyển từ MVL xang RGL như thế có sao ko thì bà ý bảo ko sao đâu, vậy mà về nhà thấy nó ghi hdsd bảo là lúc mình uống hết 21 viên của vỉ cũ thì dùng tiếp viên đầu tiên của vĩ RGL, tức là uống liên tiếp 2 vĩ ko phải dừng lại 7 ngày như thường lệ, mà hôm qua lại là ngày thứ 8 em ngưng uống vĩ cũ nên ko dám uống, sợ ko làm theo hướng dẫn thì giảm tác dụng ngừa thai, thế là lại mon men ra hiệu thuốc khác mua thêm vĩ MVL T__T ... bây giờ dư ra 1 vĩ RGL ở nhà, nếu mẹ nào dùng rồi mà thấy tốt chắc em chuyển sang dùng hẳn RGL quá, vì e thấy dùng MVL hình như e dễ tăng cân hơn lúc chưa dùng. còn tóc thì rụng nhiều kinh khủng >"<
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

up T___T
    • 61 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ này ngược với mình ghê. E lại đang thừa 1 vi MVL ở nhà. K biết các mẹ khác thế nào chứ e dùng RGL thấy ổn lắm. Chả thấy tăng cân, nám mặt hay khô hạn j cả Chắc tại hợp thuốc
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

up
    • 3,913 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thuốc Regulon là 3 vỉ cho 3 tháng trong một hộp và bao nhiêu tiền một vỉ hả các bạn?
    • 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi, em đang uống vỉ Regulon thứ hai, cách đây 1 tuần em có quên uống 1 viên nhưng e uống bù ngay trong vòng chưa đến 12h, còn tối hôm qua là viên cuối cùng của vỉ thứ 2 mà em lại quên uống thuốc (bình thường em hay uống lúc 11h tối) hức, 7h tối hôm nay em mới nhớ ra để uống bù (tức là hơn 12h rồi), nhưng sau đó em lại có xxx với ông xã, k biết như thế có bị dính k ạ? Em có cần phải uống viên tránh thai khẩn cấp k ạ?
    Với cả em đang phân vân là em uống bị muộn 1 ngày ntn thì e nghỉ mấy ngày sẽ uống tiếp vỉ tiếp theo (6 hay 7 ngày ạ)? Và trong 7 ngày nghỉ đó em có cần phải dùng bcs k ạ
    Cả nhà giúp em với ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi. Hôm nay E ra hiệu thuốc mua thuốc Regulon. Người bán thuốc bảo E là dùng thuốc vào ngày đầu tiên có kinh nguyệt. Ví dụ bị vào thứ 2 thì sẽ uống viên thuốc có số thứ 2, bị vào thứ 5 thì sẽ uống viên số thứ 5... rồi quay vòng đến hết. Nhưng E lại thấy trên mạng bảo rằng uống ngay viên đầu tiên vào ngày có kinh nguyệt(k quan tâm ngày bị là thứ mấy). Vậy uống như thế nào thì đúng hả các chị?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4