Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Thuốc tránh thai Naphalevo cho phụ nữ đang cho con bú

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 82.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

bé nhà mình được 2,5 tháng, vừa uống naphalevo được 1 tuần, thấy ra máu sợ chết khiếp đi được vì mọi lần uống thuốc tránh thai khác chỉ ra máu kinh khi uống đén 7 viên màu nâu. May quá mò được diễn đàn này, đọc xong thấy nhẹ cả người, lại yên tâm dùng tiếp. Cái này đúng là được dùng trong chương trình dân số ạ, chỗ em được phát miễn phí, các mẹ cứ tìm người nào làm công tác dân số ở chỗ các mẹ ở mà hỏi người ta phát cho nhé, hic, nhưng mà chỉ miễn phí hết năm nay thôi ah, từ năm sau hết miễn phí rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Naphalevo la thuoc tránh thai dơn thành phần, tất nhiên là hiệu quả tránh thai khong bằng thuốc có 2 thành phần được. Còn dùng thuốc mà bị rối loạn kinh nguyệt là bt vi trong tác dụng phụ của thuốc đã ghi rùi. Tôt nhất trong lúc cho con bú các mẹ nhịn đi một ít, các ông chồng nhịn đi 1 ít, tránh quan hệ vào những ngày "nguy hiểm" hihi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nha!! giờ thì mình hết llo lắng rùi
    • 180 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với
    E đang dùng loại thuốc tránh thai naphalevo
    E uống vào ngày đầu tiên của kinh nguyệt Uống đc 5 viên thì quên kô uống 1 viên Ngày hôm sau em uống tiếp viên thuốc quên và viên của ngày hôm đó
    Sau đó em có quan hệ
    Liệu em có em bé k nếu có thì phải làm sao ạ Hjx
    E lo lắm Các c giúp em nhé
    Có nuôi con mới hiểu lòng mẹ...

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì thấy nghi ngờ mấy bác thuốc tránh thai này quá.chị mình cũng uống cái này ma 4 năm sau tòi thêm đứa thứ 3 rồi thăng thứ 3 đc 10 tháng thi lai tòi thêm thằng thứ 4-vỡ kế hoạch nặng.giờ mình chăng biết lên dùng loại nào cho an toàn.vi vòng kinh của mình từ hồi con gái đã linh tinh.có khi 6 tháng mới thấy 1 lần.không biết đâu mà lần.Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với.mình sinh Bé được gần 6 tháng rồi.chưa thấy kinh nguyệt.mình lo lắng quá lên vào đây tìm.thấy toàn topic cũ nhưng mình vẫn lôi lên.mong các Mẹ thông thái tư vấn giúp.chứ gấp lắm rồi!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hì, thời gian vừa rồi mình đi đặt vòng, tưởng đỡ phải uống thuốc, đỡ rắc rối nhưng mà mấy thàng đặt vòng mình sút mấy cân gầy như que củi, eo ơi ghê lắm nên đi tháo luôn, giờ mình đang uống naphalevo đấy. vì thuốc đơn thành phần nên hiệu quả tránh thai co 88% thôi, nhưng an toàn cho em bé cả nhà ạ. yên tâm đi ra máu thất thường là do mấy thang đầu uống thuốc nên nó như vậy, sau là hết mà, cả nhà yên tâm nhé, em làm trong ngành em biết nên tư vấn cho các mẹ yên tâm.
    HỎI THẾ GIAN TÌNH ÁI LÀ CHI
    MÀ ĐÔI LỨA THỀ NGUYỀN SỐNG CHẾT
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 835 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Hic, em cũng mới tập tọe tránh thai lại Bác sĩ Thu ở VP kê Naphalevo cho em, thấy các mẹ nói uống đến viên thứ 7 thì ra máu, chán quá! Mới hết sản dịch xong, giờ lại ra máu. Với lại uống tránh thai để vui vẻ với ông xã mà lại ra máu thế này thì khỏi vui vẻ luôn =))

Khổ nỗi xã nhà em không dùng condom được Chứ nếu không em bắt dùng, mình đỡ vất vả. Sao ở VN không có thuốc tránh thai cho nam giới và tuyên truyền cái đấy đến nam giới nhỉ?

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi giúp mình với minh cũng uống thuốc nay nhưng đã bị dính bầu mất rồi mình lo quá không biết có ảnh hưởng đến em bé không có mẹ nào bị như em chưa tư vấn giúp em.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới đọc được bài của mẹ thanh loan_ bong bạn làm trong nghề vậy mình đang uống thuốc dính bầu mà không biết có sao không mình lo lắm bạn ơi.
    • 3,658 Bài viết

• 3,098 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi naucuame Xem bài viết
    mình mới đọc được bài của mẹ thanh loan_ bong bạn làm trong nghề vậy mình đang uống thuốc dính bầu mà không biết có sao không mình lo lắm bạn ơi.
    làm sao mà dính bầu khi đang dùng thuốc nhỉ , bạn có uống đúng quy định ko
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu đọc bài của mephuongyen mà lo quá
    Hnay em di khám sau sinh 2.5 tháng cũng đc bsi kê cho thuốc này. Chị bán thuốc thì dặn uống 28v xong nghỉ 7 ngày có kinh, rồi lại uống vỉ tiếp theo, nhg về đọc HDSD lại bảo "uống mỗi ngày 1 viên ko đứt quãng trong suốt thời gian muốn tránh thai". Các mẹ thông thái cho em hỏi túm lại là uống liền tù tì hay nghỉ 7 ngày ạ :'(

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePhuongYen Xem bài viết
    mình thì thấy nghi ngờ mấy bác thuốc tránh thai này quá.chị mình cũng uống cái này ma 4 năm sau tòi thêm đứa thứ 3 rồi thăng thứ 3 đc 10 tháng thi lai tòi thêm thằng thứ 4-vỡ kế hoạch nặng.giờ mình chăng biết lên dùng loại nào cho an toàn.vi vòng kinh của mình từ hồi con gái đã linh tinh.có khi 6 tháng mới thấy 1 lần.không biết đâu mà lần.Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với.mình sinh Bé được gần 6 tháng rồi.chưa thấy kinh nguyệt.mình lo lắng quá lên vào đây tìm.thấy toàn topic cũ nhưng mình vẫn lôi lên.mong các Mẹ thông thái tư vấn giúp.chứ gấp lắm rồi!
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em sinh bé được 3 tháng rưỡi và do ox nhà e k dùng được bcs nên em đã uống thuốc tránh thai naphalevo. Khi uống đến viên thứ 10 thì e có kinh sau 7 ngày thì hết và là ngày 17 tháng trước. Đến ngày 3 tháng này em lại thấy ra ít máu nâu nâu rất ít ạ ra 2 ngày thì hết. Em cứ tường ngày 15 hoặc ngày 17 tháng này theo chu kỳ kinh em sẽ bị tiếp nhưng hôm nay vẫn chưa thấy gì. E vẫn chưa thử que nên thấy lo quá k biết có dính ko nữa. Em uống thuốc rất đúng giờ và đủ. Mà em nghe nói có người uống thuốc mà vẫn có thai. Còn vấn đề này nữa ạ, mama của em thấy em uống thuốc này thì bảo là uống thuốc sẽ làm ít sữa rồi mất hẳn sữa nên em lại càng lo hơn. Mọi người có kinh nghiệm thì tư vấn giup em nha. Em mới sinh lần đầu chẳng có kinh nghiệm gì cả
    :LoveStruc: Mẹ yêu Nhím...Mẹ yêu Bố Nhím...:LoveStruc:
    • 1,858 Bài viết

• 2,540 Được cảm ơn

Tớ dùng thuốc này lúc nào cũng trong trạng thái ... như trước ngày hành kinh ấy ... Ko biết có phải do dùng thuốc ko? Hay là tạm dừng 1 thời gian xem sao ....
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình 4 tháng sau sinh mới có kinh lại.Mình cũng thử uống Naphalevo,1 tháng có kinh 2 lần,mà lần nào cũng kéo dài hơn 1 tuần,sợ quá,cũng ko dám uống nữa...Ngưng thuốc thì tháng sau kinh nguyệt lại đều đặn như bình thường lại.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con gái mình đã 22 tháng nhưng mình vẫn cho tu ti đến 2 tuổi. Bác sĩ tư vấn mình cho dùng Exluton nhưng đi khắp các hiệu thuốc đều không có loại này mà chỉ có Naphalevo. Mình mua Naphalevo uống thử theo hướng dẫn nhưng gặp phải phản ứng phụ là đau đầu khủng khiếp. Vì thế mình quyết định dừng uống Naphalevo, đi gặp lại bác sĩ được tư vấn dùng Embevin 28. Mình dùng Embevin 28 thì thấy có vẻ rất ổn, không có phản ứng phụ. Hi vọng mọi chuyện sẽ ổn!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic !!!!!
    Sin " nguyenledsi " cho lời khuyên
    Mình cũng uống NAPHALEVO(phụ nữ đang cho con bú) . Tháng đầu thì không thấy sao.
    Đến tháng thứ thì ngày 18 mình có kinh ra rất ít khoảng 3 ngày (tru kỳ của mình thường ngày là 24).
    Mình nghĩ là nó uống vào bị rối loạn, có nghe một vài chị em nói.
    Mình nghỉ vỉ đó và uống vỉ mới theo trong hướng dẫn.
    Cho đến ngày 30 nó lại có kinh, lần này ra nhìu như tru kỳ bình thường
    Mình có ra hỏi bác sỹ nên dừng uống vỉ mới hay uống tiếp bác sỹ nói uống tiếp
    Mình về uống tiếp thì sảy ra hiện tượng dị ứng. Nổi khoảng 5-10 nốt như nốt muỗi đốt và ngứa. Minh sợ và ngưng lại, vì mình nghĩ ngưng lại sẽ hết dị ứng
    Cho đến nay đã được 2 tháng mà thính thoảng nó vẫn nổi dị ứng nốt như muỗi đốt từ eo xuống đầu gối. Vậy Mình phải đến bác sỹ da liễu khám hay đến bệnh viện phụ sản? huhu vừa viết bài này vừa ngãi nè ...!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chào cả nhà. Ăn tết song em sinh em bé, em thấy khó nghĩ quá
    Các mẹ cho em hỏi. Sau khi sinh bao lâu thì mình uống thuốc Naphalevo được. Em thấy các mẹ đều uống thuốc đó , em cũng muốn dùng thử xem sao? các mẹ cho em hỏi nếu em sinh bé được 1 tháng em uống thuốc Naphalevo luôn được không? vì em muốn kế hoạch mà.
    Cám ơn các mẹ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cấp cứu e với ... Bé nhà e đc 3 tháng, e cho bé bú mẹ hoàn toàn và e cũng chưa có kinh lại. Lúc tối 2 vc e lỡ cho " vào trong" ... Giờ e phân vân ko biết có nên uống thuốc khẩn cấp ko? Mng bảo cho con bú hoàn toàn = sữa mẹ trong 6 tháng đầu sẽ ko cần tránh thai mà vẫn ko có bầu có đúng ko ah? Nếu phải uỐng thì uống loại thuốc nào ah? Mẹ nào biết tư vấn giùm e gấp với ... E cám ơn!
    • 2,480 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-_-meo Xem bài viết
    Các mẹ ơi cấp cứu e với ... Bé nhà e đc 3 tháng, e cho bé bú mẹ hoàn toàn và e cũng chưa có kinh lại. Lúc tối 2 vc e lỡ cho " vào trong" ... Giờ e phân vân ko biết có nên uống thuốc khẩn cấp ko? Mng bảo cho con bú hoàn toàn = sữa mẹ trong 6 tháng đầu sẽ ko cần tránh thai mà vẫn ko có bầu có đúng ko ah? Nếu phải uỐng thì uống loại thuốc nào ah? Mẹ nào biết tư vấn giùm e gấp với ... E cám ơn!
    khả năng có thai thấp, nhưng không phải là không có trường hợp ngoài ý muốn nghen em. có mẹ mới sinh bé 2 tháng thôi cũng bị dính.
    nếu uống thuốc khẩn cấp em phải ngưng cho bé bú khoảng 14h nhé

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,480 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh_phuc8189 Xem bài viết
    em chào cả nhà. Ăn tết song em sinh em bé, em thấy khó nghĩ quá
    Các mẹ cho em hỏi. Sau khi sinh bao lâu thì mình uống thuốc Naphalevo được. Em thấy các mẹ đều uống thuốc đó , em cũng muốn dùng thử xem sao? các mẹ cho em hỏi nếu em sinh bé được 1 tháng em uống thuốc Naphalevo luôn được không? vì em muốn kế hoạch mà.
    Cám ơn các mẹ
    sau sinh 1 tháng em có thể uống được rồi

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009