• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bác nào biết rõ các phương pháp triệt sản tạm thời chỉ giúp em với. Hiện tại em dùng thuốc ngừa thì giảm "năng suất" chuyện ấy. Mà dùng vòng thì không dám: cơ địa nhà em không ổn hay sao ấy, mẹ, dì.. đặt vòng đều bị vòng ăn vào thịt. Mà em thì sắp sinh cháu thứ 2, sinh xong chắc phải triệt tạm thời quá (uống thuốc sau khi xxx mà vẫn dính đấy). Các bác cho em vài ý kiến tham khảo nha, cám ơn các bác.
    Mọi chuyện rồi sẽ có cách giải quyết

• 2,698 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

hehehehe chỉ có các phương pháp tránh thai và triệt sản thôi chứ làm gì có triệt sản tạm thời nhỉ?

• 3,445 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Triệt sản rồi sao tạm thời được bạn, hehe

• 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hihihi, cám ơn các bác. Em cũng hiểu là triệt sản là triệt luôn. Mà vòng thì Em không đặt được, cho nên đành phải dùng chữ "tạm thời". Cám ơn các bác góp ý...
    Mọi chuyện rồi sẽ có cách giải quyết

• 138 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình quen biết 2 người đã từng triệt sản nữ. Một người làm ngay sau khi mổ đẻ bé thứ 2, một người làm bằng cách mổ từ ngoài... cả 2 hiện tại rất bình thường ko có ảnh hưởng gì cả. Có mẹ nào trên wtt làm chưa? Mình muốn xin thêm nhiều ý kiến và địa chỉ tiến hành khi quyết định. Tất nhiên là mình đã có đủ 2 bé như mong muốn rồi. Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 25/09/2010 vào lúc 08:41 PM. Lý do: sửa tên đề tài
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,876 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Chị ơi, thực ra thì em ko thực sự biết về vụ này nhưng hôm nay em có nói chuyện với cô bác sĩ xung quanh đủ mọi vấn đề sk thì được biết bất kể là chồng hay vợ đều ko nên triệt sản trừ trường hợp hi hữu. Cô ấy kể cô bị u xơ tử cung, bs bảo lên bàn mổ rồi nhưng đến phút chót cô lại lảng đi vì sợ ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống sau này. Chị hiểu ý em nói ko? Cho nên vc chị hãy sử dụng biện pháp tránh thai an toàn, giờ có 2 nhóc rồi nên chị uống thuốc, đặt vòng đều ổn cả.
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4

• 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi chút!
    Có mẹ nào làm qua thủ thuật này chưa ạ ? Nó có ảnh hưởng gi đến hooc môn nữ sau khi làm ko ạ? mình muốn kế hoạch ko sinh nữa nên định làm thủ thuật này vì nếu ngừa bằng các phương pháp ngừa thai đã dc biết thì mình đã thử qua và ko hợp hay bi rong kinh lắm nên lần này mình muốn triệt sản lun. Nhưng ko biết có nên hay ko nhờ các mẹ nào biết chút ít về pp này thì cho mình ý kiến nha!
    Thanks các mẹ nhìu :Rose:

Các con là nguồn sống là hạnh phúc vô biên của bố mẹ

• 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chả là mình sắp sinh mổ bé thứ 2, và cũng chỉ định kế hoạch 2 con là chấm hết. Mình nghe nói sinh mổ xong khó đặt vòng lắm, uống thuốc lâu dài cũng không tốt lắm, có tìm hiểu thông tin từ nhiều nguồn và biết có phương pháp kế hoạch triệt sản bằng phương pháp thắt vòi trứng. Không biết đã có ai làm như vậy chưa, cho mình xin lời khuyên và kinh nghiệm với, mình lo lắm, vì muốn kế hoạch dứt điểm chứ để lỡ kế hoạch phải nạo hút thì nguy hiểm lắm, không biết thắt vòi trứng có bị tác dụng phụ gì sau này không nhi?
    Bạn nào có thông tin gì về việc này làm ơn cho mình biết với nhé,mình cần tư vấn lắm lắm vì sắp mổ đẻ rồi?

Thanks
    mẹ nghé
    T..T.
    Add: G1, tập thể Thành Công, Ba Đình, HN
    Cell: 0903267990
    Quần áo trẻ em made in Việt Nam, giá cực kỳ hấp dẫn, nhận bán sỉ cho các cửa hàng bán lẻ, đặt hàng theo yêu cầu.
    http://s937.photobucket.com/albums/a...ndnghe/quanao/

http://s937.photobucket.com/albums/a...be%20gai-girl/

• 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

k có ai biết về vấn đề này à? Plssssssssssssss
    T..T.
    Add: G1, tập thể Thành Công, Ba Đình, HN
    Cell: 0903267990
    Quần áo trẻ em made in Việt Nam, giá cực kỳ hấp dẫn, nhận bán sỉ cho các cửa hàng bán lẻ, đặt hàng theo yêu cầu.
    http://s937.photobucket.com/albums/a...ndnghe/quanao/

http://s937.photobucket.com/albums/a...be%20gai-girl/

• 1,661 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Cái này là triệt sản nữ phải ko hả chị? Em có người cô bên chồng đã từng triệt sản sau khi sinh bé thứ 3, nghe nói là làm giảm ham muốn tình dục, vì thế nên ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình. Lúc đầu được tuyên truyền là triệt sản ko sao nhưng cô em thì bị như vậy đấy.
    À, em nghe nói có loại màng tránh thai đặt vào âm đạo trước khi qh, cái này chỉ đặt vào thôi nên chắc ko ảnh hưởng sức khỏe nhiều như loại uống, tiêm. Chị thử tìm hiểu nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ước vọng mùa xuân; 30/04/2009 vào lúc 07:09 PM.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4