Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

SOS!!! xxx sau khi sinh 2 tuần có khả năng "dính" không vậy mấy mẹ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em mới sinh bé được hơn 2 tháng thôi ah!em chưa có kinh lại nên em không biết dùng biện pháp tránh thai nào em định uống thuốc tránh thai hàng tháng nhưng hình như khi bắt đầu có kinh ngày đầu mới uống đúng không hả các mẹ?em mới sinh lần đầu nên không biết j cả mong các mẹ co kinh nghiệm tư vấn cho em mới.
    hic con chuyện này nữa ah mong các mẹ tư vấn luôn họ em.mọi khi bọn em QH toàn suất ra ngoài thôi nhưng lần này chắc không làm chủ được nên ax nhà em lại nhỡ để vào trong không hiểu như vậy liệu em có bị dính không ah vì em không biết chắc mình đã có kinh trở lại chưa vì hôm em mới đẻ được 1 tháng vc em có QH.em thấy đau ở vết khâu như bị rách ra ý ah.rồi hôm sau em thấy ra máu như bị kinh vậy dầu tiên ra nhiều rồi ít dần.
    em đang lo láng wa vc em mới lấy nhau được 1 năm ma từ hồi em mang thai là em ở nhà luôn có mỗi ax đi làm nên tinh hình kinh tế chưa được dư dả lắm mà bây giờ lại có nữa thì...híc híc.em phải làm gì bây giờ ah mong các mẹ giúp em
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 221 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn mới sinh con và em bé còn bú, vì vậy bạn chỉ dùng được thuốc tránh thai dành cho phụ nữ cho con bú thôi. Tốt nhất bạn nên đến Bs để tư vấn biện pháp tránh thai hợp với bạn.
    Bạn chưa có kinh trở lại thì rất khó để tránh thai, ma xuất tinh ngoài âm đạo cũng k pải là biện pháp an toàn đâu. Bạn có thể dùng bcs trong lúc chưa tìm dc biện pháp nào hợp lý.
    • 137 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đừng lạm dụng quá thuốc tránh thai sẽ gây vô sinh đấy mẹ à....tốt nhất mẹ nên đến các bệnh viện để được tư vấn thì tốt hơn.......:Angel:
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Híc...bạn tớ vừa để đứa đầu chưa đầy 3 tháng,đã chửa sinh đôi 2 đứa tiếp...giờ cũng vừa sinh 2 đứa sinh đôi đc có vài tháng thôi...nghe nó kể mà sợ lắm !!! thế mới biết là khi chưa muốn có bé bi tiếp thì phải phòng tránh cho cẩn thận.mà tớ thấy mọi ng bảo là nên đợi vết khâu lành thì hẵng chiến tiếp,ko thì no bị rách ra,lâu lành và xót lắm...tớ chưa lấy chồng,chưa có em bé,nên chưa biết rõ...mọi thông tin là hóng hớt thôi:-D Mà đúng đấy,bạn nên tìm đến bác sĩ để tư vấn vụ kia tốt hơn...chúc bạn 2 năm nữa kinh tể ổn định để sanh thêm bé nữa nhá !
    • 147 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hic... Giờ mới tìm thấy topic giông giống mình. Vợ chồng em có baby mới được 3 tháng, em chưa có kinh lại nhưng vợ chồng em vẫn QH từ khi em sinh xong được hơn một tháng. Chồng em bảo là khi nào còn cho con bú thì không sợ. Khi nào đi làm hãy uống thuốc tránh thai.... Thế nên khi QH vợ chồng em chả dùng biện pháp gì cả. Không biết liệu có nguy hiểm lắm không cả nhà ơi...
    • 784 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Đang nuôi con nhỏ các mẹ không nên uống thuốc tránh thai, với lại có uống thì uống khi đã xong 2 tập, vì thuốc tránh thai cũng có tác dụng phụ, khi muốn có thai lại cũng lâu, lại còn thời đại này ăn lắm hóa chất nữa, dễ vô sinh lắm chứ, các mẹ nên dùng bao cao su như mình đây này, chứ chân thật như các mẹ ko may nhỡ nhàng, bỏ em bé đi mang tội lắm, xin đừng làm thế!
    • 529 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongngoclan27 Xem bài viết
    Hic... Giờ mới tìm thấy topic giông giống mình. Vợ chồng em có baby mới được 3 tháng, em chưa có kinh lại nhưng vợ chồng em vẫn QH từ khi em sinh xong được hơn một tháng. Chồng em bảo là khi nào còn cho con bú thì không sợ. Khi nào đi làm hãy uống thuốc tránh thai.... Thế nên khi QH vợ chồng em chả dùng biện pháp gì cả. Không biết liệu có nguy hiểm lắm không cả nhà ơi...
    Hix mẹ này giống em quá,em đang lo quá vì vừa sinh xong cơ thể chưa khoẻ trở lại hơn nữa phải chăm con nhỏ nữa .thôi thì phải chờ để mua que thử xem vậy :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Xin các đồng chí nhá, chưa có kinh lại hoặc đang cho con bú không có nghĩa là an toàn đâu nhé. Chỉ là khả năng có thai ít hơn một chút so với bình thường thôi. Đừng có nghe các lão ý, các lão ý lười không muốn dùng BCS nên nói thế đấy
    Thông tin về chuyện này các mẹ có thể search trên mạng là thấy, các bác sĩ sản khoa cũng nói suốt ngày trên TV
    1. Có loại thuốc tránh thai cho mình khi đang cho con bú
    2. Yêu cầu chồng dùng BCS
    Đừng để nhỡ nhàng, bỏ đi thì thương lắm mà sinh liền thì vất vả, mẹ yếu mà con lớn cũng thiệt thòi
    • 252 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi,con e bg hơn 2 tháng lỡ quan hệ ko an toàn với ax 2 lần,2 hôm nay thấy có ra 1 tí máu liệu có phải máu báo lại có thai ko ạ? E hoang mang lắm,bà ngoại thì bảo chắc lại dính rồi. Thế có chết ko chứ lại,e đg cho con bú hoàn toàn ko sữa ngoài. Các mẹ cho e lời khuyên.
    • 328 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

tình hình là rất chi là tình hình:Sad:
    em sinh con đầu lòng đc gần 2 tháng rưỡi, lúc sinh bị khâu vết tầng sinh môn 3 mũi nhưng đã lành, những chất nhầy trong bụng ra ít ít, có ngày hầu như khô ko hề có báo hiệu khô sạch sẽ nhắm roài, hôm nọ 2 vợ chồng nằm cạnh thì chuyện xãy ra ko kìm chế đc nên ông xã lại cho "lính tráng" vào trong:Worried:.em lo quá đi mất, mà hôm nay em đi vệ sinh vùng kín thấy có chút chất nhầy + tí ti máu hồng bám nơi BVS (nói thêm là lúc quan hệ em ko hề có cảm giác bị đau), ko hiểu như thế là sao? em chủ ý rằng con đc 3 tháng là em đi đặc vòng ... vậy mà ...:Silly:
    # sang tuần em đi khám phụ khoa nhưng lo quá ko ngủ yên nên mò mẩn lên đây kham khảo các mẹ trước ,,, có ai giúp em với!!!!!!
    # nếu như dính bù mà đi phá thì liệu có gây ảnh hưởng đến nguồn sữa của con ko ?
    • 571 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Hi! 2 vợ chồng nhà này máu quá nhỉ! Cảnh báo nhé! sau 1 tháng khi quan hệ lại fải thử ngay que thử thai xem có bị dính em bé nữa không nhé! Sau khi sinh chị em mình máy hoạt động tốt lắm đấy. Chưa có kinh khả năng có bầu rất dễ, dù chỉ quan hệ 1 lần. Tớ cũng bị 1 lần, nhưng lúc đó em bé nhà tớ lớn hơn em bé nhà bạn. Chủ quan chưa bị lại thế là hic hic đi gặp Bsy luôn. Bạn cẩn thận đấy
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hoàn toàn có khả năng có thai bạn ạ. Tuy nhiên cái hồng hồng ấy có thể là sản dịch chưa sạch hẳn thôi, đừng căng thẳng quá, mất sữa thì khổ. Tốt nhất là đợi 6 tuần đi siêu âm khám sk sau sinh là biết liền
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessy_ger Xem bài viết
    tình hình là rất chi là tình hình:Sad:
    em sinh con đầu lòng đc gần 2 tháng rưỡi, lúc sinh bị khâu vết tầng sinh môn 3 mũi nhưng đã lành, những chất nhầy trong bụng ra ít ít, có ngày hầu như khô ko hề có báo hiệu khô sạch sẽ nhắm roài, hôm nọ 2 vợ chồng nằm cạnh thì chuyện xãy ra ko kìm chế đc nên ông xã lại cho "lính tráng" vào trong:Worried:.em lo quá đi mất, mà hôm nay em đi vệ sinh vùng kín thấy có chút chất nhầy + tí ti máu hồng bám nơi BVS (nói thêm là lúc quan hệ em ko hề có cảm giác bị đau), ko hiểu như thế là sao? em chủ ý rằng con đc 3 tháng là em đi đặc vòng ... vậy mà ...:Silly:
    # sang tuần em đi khám phụ khoa nhưng lo quá ko ngủ yên nên mò mẩn lên đây kham khảo các mẹ trước ,,, có ai giúp em với!!!!!!
    # nếu như dính bù mà đi phá thì liệu có gây ảnh hưởng đến nguồn sữa của con ko ?
    trời ơi! sao giống mình thế, giờ cũng đang lo quắn cả lên đây... mình muốn tập trung lo cho bé Ngõng trước.. huhuhu
    • 1,563 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Tốt nhất là các chị em phải tựi bảo vệ mình nhé, cảnh báo trước cho các ông chồng cũng thế, các lão xong việc thì thôi đâu nghĩ ngợi gì nhiều, khổ là khổ ở các mẹ thôi, không chiều chồng thì lo chồng bị cấm vận sẽ sinh này nọ nhưng chiều thì cũng phải có hợp tác từ cả hai phía nhé không thì khổ cả mẹ lẫn em bé thôi. Vợ chồng em được cái rất hợp tác trong công tác kế hoạch hoá gia đình, rất cảm ơn ax.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 3,410 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

trơi ơi nhà em lo ghê gớm
    cơ hội đổi nick sang 4con đang lấp ló
    • 1,330 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3con Xem bài viết
    trơi ơi nhà em lo ghê gớm
    cơ hội đổi nick sang 4con đang lấp ló
    úi úi nhìn mẹ Quyên gầy thế mà giỏi thật đấy.đã 3 con rùi lại còn muốn có thêm bé nữa ah?
    • 243 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hix hix, cùng chia se với các mẹ có cùng cảnh ngộ. Hnay mình vừa phải đi hút, hix, mệt mỏi, đau đớn. Bé nhà mình mới được 3tháng 20 ngày tuổi còn cái thai thì 6 tuần rùi. Đúng là sau khi sinh c e chúng mình dễ thụ thai lắm. NHưng phải có kinh thì mới có thai được còn nếu k thấy kinh thì k ảnh hưởng gi cả. Khi nào cai sữa cho con, có kinh lại thì nên đi đặt vòng luôn. Hnay mình bắt đầu uống thuốc tránh thai rồi. BS nói mới sinh đặt vòng dễ bị rong nên 6 tháng sau sinh mới đặt vòng được. Mình cũg hỏi rồi, mẹ có thai thì k ảnh hưởng đến sữa cho con đâu.
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 240 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mE yEu Be SuSu Xem bài viết
    Hix hix, cùng chia se với các mẹ có cùng cảnh ngộ. Hnay mình vừa phải đi hút, hix, mệt mỏi, đau đớn. Bé nhà mình mới được 3tháng 20 ngày tuổi còn cái thai thì 6 tuần rùi. Đúng là sau khi sinh c e chúng mình dễ thụ thai lắm. NHưng phải có kinh thì mới có thai được còn nếu k thấy kinh thì k ảnh hưởng gi cả. Khi nào cai sữa cho con, có kinh lại thì nên đi đặt vòng luôn. Hnay mình bắt đầu uống thuốc tránh thai rồi. BS nói mới sinh đặt vòng dễ bị rong nên 6 tháng sau sinh mới đặt vòng được. Mình cũg hỏi rồi, mẹ có thai thì k ảnh hưởng đến sữa cho con đâu.
    Mình hơi lơ mơ về vụ này. Hiện mình vẫn đang cho con bú, không nhìu lắm. Nhưng 4 tháng rùi vẫn chưa thấy có kinh nguyệt. Vậy quan hệ có an toàn ko nhỉ?
    • 243 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tồ Xem bài viết
    Mình hơi lơ mơ về vụ này. Hiện mình vẫn đang cho con bú, không nhìu lắm. Nhưng 4 tháng rùi vẫn chưa thấy có kinh nguyệt. Vậy quan hệ có an toàn ko nhỉ?
    K sao đâu bạn à. Chỉ khi nào thấy có kinh thì bạn mới có thể có thai thôi. NHư bạn chắc cai sữa xong là có kinh đấy. Lúc đò thì nhanh tìm biện pháp tránh thai nhé. Hoặc đợi được 6tháng trở ra thì bạn đi đặt vòng cũng được, cho an toàn. Mình bh sợ lắm rồi.
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 73 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mE yEu Be SuSu Xem bài viết
    CHị ơi, chị uống thuốc ngừa thai gì mà không ảnh hưởng đến sữa cho bé? Sau khi sinh bé xong khoảng bao lâu thì nên bắt đầu uống cho an toàn hả chị?

:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4