• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.44K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 974 Bài viết

• 2,015 Được cảm ơn

:mad::mad: Em có bầu đứa thứ 3 chắc được khoảng 4 tuần rồi, em rất phân vân ko biết nên làm thế nào. Chồng em làm CQNN nên ko được phép sinh con thứ 3( chỉ tại chúng em ko biết nên KH thế nào đành lỡ ...),em thì rất muốn để sinh. Nhưng nếu để sinh thì chồng em sẽ bị khai trừ Đảng, đồng nghĩa với việc chẳng có đường tiến thân..( thế thì về nhà chăn gà chăn vịt còn hơn :Crying. Nhà đẻ và nhà chồng đều muốn em sinh thêm ( vì có 2 công chúa rồi, đứa thứ 3 con gái hay trai không quan trọng, miễn là để cho khỏi tội).Nhưng ... em chẳng biết quyết định thế nào cả. Có đứa thứ 3 thì cả nhà cùng vui và chồng ở nhà suốt ngày không phải đi làm( vì ai cho làm nữa). Mà bỏ thì tội lắm....:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:: Crying::Crying::Crying:

• 7,451 Bài viết

• 6,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhụngTiên Xem bài viết
    :mad::mad: Em có bầu đứa thứ 3 chắc được khoảng 4 tuần rồi, em rất phân vân ko biết nên làm thế nào. Chồng em làm CQNN nên ko được phép sinh con thứ 3( chỉ tại chúng em ko biết nên KH thế nào đành lỡ ...),em thì rất muốn để sinh. Nhưng nếu để sinh thì chồng em sẽ bị khai trừ Đảng, đồng nghĩa với việc chẳng có đường tiến thân..( thế thì về nhà chăn gà chăn vịt còn hơn :Crying. Nhà đẻ và nhà chồng đều muốn em sinh thêm ( vì có 2 công chúa rồi, đứa thứ 3 con gái hay trai không quan trọng, miễn là để cho khỏi tội).Nhưng ... em chẳng biết quyết định thế nào cả. Có đứa thứ 3 thì cả nhà cùng vui và chồng ở nhà suốt ngày không phải đi làm( vì ai cho làm nữa). Mà bỏ thì tội lắm....:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:: Crying::Crying::Crying:
    Khổ nhỉ? Chị biết có những quan chức ly dị vợ để vợ sinh con thứ 3 để khỏi phải khai trừ Đảng đấy. Dĩ nhiên là trên giấy tờ thôi.

Mà sao quy định cổ hữu này vẫn còn tồn tại nhỉ? Chúc em sáng suốt lựa chọn nhé.:rolleyes:

• 472 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Sao lại có qui định sinh con thứ 3 thì bị khai trừ khỏi Đảng nhỉ, theo mình không có đâu. Vì để Khai trừ khỏi Đảng thì phải chiếu theo quyết định, điều lệ,... nhưng trong điều lệ Đảng thì không có, tớ nghĩ nhà ấy có thể tham khảo sếp nhớn nào đó ở cơ quan chồng cho chắc.

• 974 Bài viết

• 2,015 Được cảm ơn

Cái này ko nằm trong điều lệ Đảng, mà nằm ở Quy Định 94 http://www.dangcongsan.vn/details.as...=BT26120763184
    mục 2 điều 7 đây chị ơi. Khổ lắm, phân vân mãi mà chả dám quyết định

• 3,098 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Việc sinh con thứ 3 đối với người làm CQNN đúng là có bị kỷ luật cách chức,khai trừ Đảng đấy.Thế ox bạn tìm việc ở cơ quan khác ngoài Nhà Nước đi.Mà hình như mình có nghe loáng thoáng đâu đó k nhớ rõ,xem xét lại các trường hợp đã có 2 con đều là gái sẽ cho đẻ con thứ 3.Bạn thử tìm hiểu xem nhé.

• 4,959 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Hik,khó xử thật!

• 1,887 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thật chả biết phải làm sao nữa!
    Bỏ con thì không thể được rùi!Làm sao có thể làm thế!
    Liệu có thể có chỗ nào đó " lách luật " được không nhỉ?
    Ai biết chỉ mẹ Phungtien đi!Chứ đúng là chả biết làm sao cả!
    Thế liệu ax mẹ nó ra ngoài , xin vào các công ti khác được không? Làm ngoài lương thường cao hơn mà!

• 1,421 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

k0 làm cho Đảng nữa thì cũng có khối việc làm mà bạn, sao lại phải ở nhà chăn vịt nhỉ?

• 200 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì nên giữ lại con để sanh đi , bỏ thì tội lắm , có nhiều người muốn có con mà chẳng được á , ví dụ như cậu của mình nè , đi thụ tinh trong ống nghiệm cả 4,5 lần rồi mà chẳng được trời thương nên buồn lắm . Còn chồng bạn ko làm CQNN nữa thì còn có khối việc khác để làm mà
    :LoveStruc::Kiss: Ngày mai con khôn lớn - bay đi khắp mọi miền - con đừng quên con nhé - ba mẹ là quê hương :Kiss::LoveStruc:

• 1,766 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Đợi khoảng 4 tháng, bụng lùm lùm rồi bạn né đi đâu đó 1 thời gian (có thể về quê), sau đó bảo là xin con nuôi, mình thấy cách này cũng khả thi đấy.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3