Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 241 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 93 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

chia buồn cùng các mẹ , mình cũng vừa khóc suốt 2 ngày trời xót xa...
    thai của mình lần đầu SA đc 4w1d , sau đó 2w mình phát hiện ra máu , đi SA lại thấy thai đc 4w3d và ổ bụng k có j bất thường .
    đến khám BS Kỳ ở Lạc Trung , bs bảo thai như thế là k pt nữa , bác kê cho thuốc Progynova 2mg uống trong 7 ngày có dặn là nếu thai còn sống thì k ra máu nữa , còn nếu ra máu nhiều thì thai đã hỏng và tự đào thải phải đến BV để phá hoặc hút .
    Từ lúc uống thuốc xg mình ra máu nhiều hơn , biết là k còn hi vọng j . chuẩn bị xg tinh thần rồi , g mình đang cố uống nốt thuốc ngày hôm nay để mai đi khám , nhưng mình vẫn chưa biết nên khám ở đâu ?
    Vào PS thì sợ đông vs mình ngại những nơi như thế lắm .
    Mình đang phân vân giữa PK 56 Hai Bà Trưng vs chỗ Mariestops . Đã mẹ nào phá ở đó chưa ? cho mình kinh nghiệm với
    buồn quá

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng bị sảy thai tự nhiên 1 lần rồi lúc thai đc 3 tháng hix.Hôm đó trời tối em bị té xe thấy bụng, chỉ hơi đau thôi. Nên nghĩ ko sao, đến khi về tới nhà, đêm hôm đó thì đau bụng dưới dữ dội( như là đau bụng kinh nhưng đau hơn nhiều lắm), rồi đến khi em đi vs thì thấy có máu ra nhìu và vật gì cộm cộm trong âm đạo, em rặn nhẹ thì thấy trôi ra 1 cái túi nhầy nhầy to bằng cái chén nhỏ. Sau đó thì hết đau bụng hẳn hix là em biết e bị say thai rồi, buồn lắm, sáng hôm sau cũng ko còn tâm trí đến bv để khám. Rồi 2 ngày sau hết ra máu hẳn, em cũng thấy bình thường trở lại. hix bé đc 3 tháng rồi mà em vẫn ko giữ đc, em là 1 người mẹ tồi tệ. Suốt thời gian đó em suy sụp hẳn, buồn lắm em chưa kịp đi siêu âm để dc nhìn thấy bé chỉ biết là có bé trong bụng.
    Sơri yêu của mẹ! Mẹ yêu con nhất trên đời:Rose: :Kiss:
    :Rose: :Rose:
    NB: 2kg9 - 50cm ; 1m 4kg - 52cm ; 2m 5kg - 55cm ; 2,5m 5,5kg -57cm ; 3,5m 6kg1 - 60cm ; 4,5m 7kg - 63cm

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sợ cái vụ sinh đẻ này quá cơ

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị! em 24t các đây 2 tháng em bị trễ kinh 10n , thử 2 que lipstick đều cho kết quả 2 vạch nhưng que đầu 2 vạch đậm , que thứ 2 em thử sau que đầu 1 ngày thì cho 2 vạch 1 đậm , 1 lợt hơn nhưng vẫn thấy rõ , cảm giác ngực căng và to nhưng k có dịch ở núm , bụng dưới hay bị căng tức và to , ăn rất nhiều ngoài ra thì k bị mệt mỏi hay dấu hiệu gì khác nữa . Kỳ kinh trước em vẫn bị bt nên em tự đoán tuổi thai khoảng 2 đến 3 tuần , em đi siêu âm thì bs bảo chỉ thấy nang nhỏ , niêm mạc dầy bảo em về khoảng 1 tuần sau nếu k thấy kinh thì quay lại siêu âm lần nữa mới biết có thai hay k . Nhưng sau khi siêu âm 3 ngày thì bụng dưới em đau tức và ra kinh màu đen và màu đỏ sậm hơn bình thường , ra nhiều cục nhầy , sau 3 ngày hành kinh thì k ra máu nữa , cũng k thấy dấu hiệu gì bất thường .
    Em k biết là có phải mình có thai rồi bị xảy tự nhiên hay không ? sau đó em k đi siêu âm hay thử que lại vì em ngại , nhưng thấy cơ thể bình thường k mệt mỏi hay sốt gì cả , nhưng giờ em lại lo không biết có bị ảnh hưởng gì sau này k ? em có cần thiết phải đi khám lại k các chị ? vì em chưa kết hôn nên rất ngại ra vô bệnh viện. Mong các chị có kinh nghiệm chỉ bảo em!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kiwiho; 14/12/2010 vào lúc 11:29 AM.

• 109 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

bạn nên đi siêu âm và khám cho chắc ăn bạn ạ, đằng nào thì cũng có thai rồi, ai hỏi thì mình nói là đi khám phụ khoa vì cũng nên đi khám phụ khoa 6 tháng 1 lần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwiho Xem bài viết
    Chào các chị! em 24t các đây 2 tháng em bị trễ kinh 10n , thử 2 que lipstick đều cho kết quả 2 vạch nhưng que đầu 2 vạch đậm , que thứ 2 em thử sau que đầu 1 ngày thì cho 2 vạch 1 đậm , 1 lợt hơn nhưng vẫn thấy rõ , cảm giác ngực căng và to nhưng k có dịch ở núm , bụng dưới hay bị căng tức và to , ăn rất nhiều ngoài ra thì k bị mệt mỏi hay dấu hiệu gì khác nữa . Kỳ kinh trước em vẫn bị bt nên em tự đoán tuổi thai khoảng 2 đến 3 tuần , em đi siêu âm thì bs bảo chỉ thấy nang nhỏ , niêm mạc dầy bảo em về khoảng 1 tuần sau nếu k thấy kinh thì quay lại siêu âm lần nữa mới biết có thai hay k . Nhưng sau khi siêu âm 3 ngày thì bụng dưới em đau tức và ra kinh màu đen và màu đỏ sậm hơn bình thường , ra nhiều cục nhầy , sau 3 ngày hành kinh thì k ra máu nữa , cũng k thấy dấu hiệu gì bất thường .
    Em k biết là có phải mình có thai rồi bị xảy tự nhiên hay không ? sau đó em k đi siêu âm hay thử que lại vì em ngại , nhưng thấy cơ thể bình thường k mệt mỏi hay sốt gì cả , nhưng giờ em lại lo không biết có bị ảnh hưởng gì sau này k ? em có cần thiết phải đi khám lại k các chị ? vì em chưa kết hôn nên rất ngại ra vô bệnh viện. Mong các chị có kinh nghiệm chỉ bảo em!!
    vậy là sảy thai tự nhiên rồi em à, cái này có nhiều nguyên nhân lắm, cũng không ảnh hưởng gì cả, em cứ sinh hoạt thường thôi, k cần khám lại đâu.
    chưa kết hôn thì dùng biện pháp tránh thai an toàn em nhé, mua thuốc hằng ngày uống luôn đi nha em.
    sau này, khi đã kết hôn, nếu tình trạng như vậy, tức là sảy thai tự nhiên 2-3 lần thì em nên đến BV phụ sản như Từ Dũ khám nha, vì vấn đề sảy thai liên tục cũng không thể xem thường được, có thể do nang trứng, do tinh trùng, hocmon hoặc do NST... nhưng cái đó thì sau này theo dõi, còn bây giờ phòng tránh là trên hết:Silly:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 181 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Cái này có liên quan đến sức khỏe sinh sản sau này nên không thể chủ quan bây giờ được em ạ. Em nên vào viện để siêu âm xem đã ra hết chưa, nếu còn sót bs sẽ cho em uống thuốc để ra hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chào mọi người, mình bị trể kinh 10 ngày rồi có lại,cứ nghĩ là có kinh bình thường( vc mình đang KH) cho đến khi thấy máu ra liên tục nên mình sinh nghi, thử que 2 vạch, đến BS siêu âm bụng khám nói thai sảy hoàn toàn, bảo về nhà nghỉ ngơi và chăm xoa bụng, hôm rồi mẹ chồng cho mình uống thuốc bắc để cho sạch sẽ, khi uống mình cũng có thấy ra chất nhờn màu nâu nâu, cứ mỗi lần uống là ra tí( vì mình sợ tới BV lắm, nhất là siêu âm đầu dò,huhu..), vậy cho hỏi uống thuốc Bắc có tốt không? mình có cần đi siêu âm đầu dò khám lại không, vì đợt trước mình chỉ siêu âm bụng.

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị sảy thai tự nhiên, ra máu 2 tuần rồi chưa hết.
    ko biết các mẹ bị ra máu bao lâu?
    hic..:Crying:

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigpig_dn Xem bài viết
    chào mọi người, mình bị trể kinh 10 ngày rồi có lại,cứ nghĩ là có kinh bình thường( vc mình đang KH) cho đến khi thấy máu ra liên tục nên mình sinh nghi, thử que 2 vạch, đến BS siêu âm bụng khám nói thai sảy hoàn toàn, bảo về nhà nghỉ ngơi và chăm xoa bụng, hôm rồi mẹ chồng cho mình uống thuốc bắc để cho sạch sẽ, khi uống mình cũng có thấy ra chất nhờn màu nâu nâu, cứ mỗi lần uống là ra tí( vì mình sợ tới BV lắm, nhất là siêu âm đầu dò,huhu..), vậy cho hỏi uống thuốc Bắc có tốt không? mình có cần đi siêu âm đầu dò khám lại không, vì đợt trước mình chỉ siêu âm bụng.
    theo chị biết thì sảy thai tự nhiên sớm hiếm khi nào sót lắm, mà khám BS cũng bảo thai sảy hoàn toàn rồi nên bạn không cần phải đi khám nữa đâu, uống thuốc bắc rất tốt, chỉ khi nào có thai thì không nên uống thôi:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dangthuynhi; 15/01/2011 vào lúc 07:39 PM.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009