• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Hôm nay đã là ngày thứ 13 tính từ ngày RT, em đã thử 3 que thử rồi và kết quả đều là 2v ( v1 đậm, v2 mờ mờ nhưng vẫn nhìn thấy). Sáng nay em lại thử lại lúc 5h20' thì vẫn vậy. 2 tiếng sau đó thì em bị đau bụng dữ dội và lại thấy có kinh nguyệt và đến giờ vẫn đau bụng lắm( những lần bị QKD trước đó em vẫn bị đau bụng).
    Em là lính mới chưa có kinh nghiệm gì hết. Các Pác tư vấn giúp: liệu em có phải đã bị sẩy thai ko vậy? em đang lo quá:Sad::Sad::Sad:
    • 146 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hugo_nd Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Hôm nay đã là ngày thứ 13 tính từ ngày RT, em đã thử 3 que thử rồi và kết quả đều là 2v ( v1 đậm, v2 mờ mờ nhưng vẫn nhìn thấy). Sáng nay em lại thử lại lúc 5h20' thì vẫn vậy. 2 tiếng sau đó thì em bị đau bụng dữ dội và lại thấy có kinh nguyệt và đến giờ vẫn đau bụng lắm( những lần bị QKD trước đó em vẫn bị đau bụng).
    Em là lính mới chưa có kinh nghiệm gì hết. Các Pác tư vấn giúp: liệu em có phải đã bị sẩy thai ko vậy? em đang lo quá:Sad::Sad::Sad:
    Ối Bạn nên đi khám cho chắc ăn. Lúc mình mới có thì bụng chỉ đau ngâm ngẩm thôi nhưng ngày nào cũng đau, trễ kinh 3 tuẩn đi siêu âm thì thai khoảng 5 tuần, hơi yếu, nếu đc giữ lại thì phải tiêm và uống thuốc an thai. Nhưng mình không may mắn do trước đó không lâu mình mới tiêm ngừa rubella nên Bs không cho giữ lại thai.
    Bạn đi kiểm tra ngay nhé! Chúc mau khỏe!
    Hạnh phúc là nơi ta thấy được bình yên

• 628 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Chào các chị,

Em cũng có thai được khoảng 6 tuần thì thứ 7 tuần trước bị ra máu, đi khám bác sĩ soi đầu dò thì bác sĩ bảo k có jif trong tử cung nhưng HCG của em là 366

sau đó sáng chủ nhật thì ra cục máu đặc mềm màu đen. ra máu nhiều lắm , đến thứ 2 em vào bệnh viện soi lại bác sĩ vẫn bảo là k có ji trong tử cung và HCG là 41.6

Em về nhà và hẹn 1 tuần sau quay lại tái khám, về tới nhà em bị sốt và rất đau đầu. Em có uống viêm paradon extra giảm đâu đầu vậy có ảnh hưởng gì không? Bác sĩ cũng k có em thuốc ngừa chống viêm gì cả, vậy trong thời gian này em có cần kiêng gì không? trường hợp của em gọi là xảy thai tự nhiên?

Em rất bối rối mong các mẹ trả lời giúp
    • 1,912 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ellyphamvn Xem bài viết
    Chào các chị,

Em cũng có thai được khoảng 6 tuần thì thứ 7 tuần trước bị ra máu, đi khám bác sĩ soi đầu dò thì bác sĩ bảo k có jif trong tử cung nhưng HCG của em là 366

sau đó sáng chủ nhật thì ra cục máu đặc mềm màu đen. ra máu nhiều lắm , đến thứ 2 em vào bệnh viện soi lại bác sĩ vẫn bảo là k có ji trong tử cung và HCG là 41.6

Em về nhà và hẹn 1 tuần sau quay lại tái khám, về tới nhà em bị sốt và rất đau đầu. Em có uống viêm paradon extra giảm đâu đầu vậy có ảnh hưởng gì không? Bác sĩ cũng k có em thuốc ngừa chống viêm gì cả, vậy trong thời gian này em có cần kiêng gì không? trường hợp của em gọi là xảy thai tự nhiên?

Em rất bối rối mong các mẹ trả lời giúp
    Uống Panadol không bị ảnh hưởng gì đâu mẹ nó nhé.

Mẹ nó nên kiêng tanh, kiêng rửa nước lạnh và kiêng xxx trong vòng 1 tháng nhé.

Và mẹ nó nhớ đến tái khám theo đúng lịch của bác sỹ để kiểm tra xem thai đã được đẩy hết ra khỏi tử cung chưa.
    • 368 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Mình bị sảy thai lúc 21 tuần, tại mình cũng không kiêng cữ nhiều lắm khi mang thai, do sinh bé đầu khỏe nên mình cứ sinh hoạt bt nhu lúc chưa có bầu. Ân hận, dằn vặt lắm, rồi cũng ko sử dụng biện pháp tránh thai gì để có con luôn. Nhưng 1 năm nay rồi ko thấy có thai lại, mình đang muốn đi thăm khám xem thế nào nhưng ngại quá. có ai có địa chỉ bác sĩ nào ok cho mình xin với nhé. Thanks much!
    • 1,912 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Mẹ nó ở đâu? Sài Gòn, Hà Nội, Đà Nẵng ...????
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới bị sảy thai 11 tuần 2 ngày, em cũng chưa kịp đi siêu âm lần nào để nhìn thấy con. Em bắt đầu ra máu từ sáng hôm kia, đến chiều hôm kia thì đau quặn bụng dưới, em đã đi khám, không nghe thấy tim thai; bác sỹ cho thuốc kháng sinh và thuốc giảm đau về uống. Đến tối thì con đã tuột khỏi tử cung mất rồi. Em ân hận quá, nếu em đi khám từ ngày hôm trước thì có lẽ còn giữ lại được con
    • 235 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đọc ở đây mới thấy nhiều mẹ giống mình, mình cũng vừa mất em bé vào hôm chủ nhật vừa rồi. Buồn lắm, mà chẳng hiểu tại sao lại mất nữa. Hôm mùng 7/7 mình chậm kinh 12 ngày đi siêu âm chỗ bác sĩ Hưng ko thấy túi ối j cả, bác sĩ chỉ định lên Nghĩa dũng xét nghiệm máy. Beta là 309,4 chắc chắn là có thai, mình ra tiếp bác sĩ Quý bác sĩ siêu âm cũng ko thấy j. Đến hôm mùng 9/7 thì thấy ra chút máu, nghĩ là máu báo, ai dè nó cứ giỏ giọt từng chút một, đến trưa hôm sau thì đau bụng như đau bụng kinh và rất đau lưng, tối hôm đó vào viện C thử beta là 159, bác sĩ nói là đã sảy sớm rồi. Chẳng nói cho mình lý do là sao cả, giờ mình muốn có con lắm, mà chồng mình cứ bảo đi tiêm phòng cúm và rubella đi, nhưng như thế phải chờ tận 3 tháng nữa thì lâu quá. Giờ mình mong có bé lắm rồi.
    • 1,912 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Mocxit Xem bài viết
    Đọc ở đây mới thấy nhiều mẹ giống mình, mình cũng vừa mất em bé vào hôm chủ nhật vừa rồi. Buồn lắm, mà chẳng hiểu tại sao lại mất nữa. Hôm mùng 7/7 mình chậm kinh 12 ngày đi siêu âm chỗ bác sĩ Hưng ko thấy túi ối j cả, bác sĩ chỉ định lên Nghĩa dũng xét nghiệm máy. Beta là 309,4 chắc chắn là có thai, mình ra tiếp bác sĩ Quý bác sĩ siêu âm cũng ko thấy j. Đến hôm mùng 9/7 thì thấy ra chút máu, nghĩ là máu báo, ai dè nó cứ giỏ giọt từng chút một, đến trưa hôm sau thì đau bụng như đau bụng kinh và rất đau lưng, tối hôm đó vào viện C thử beta là 159, bác sĩ nói là đã sảy sớm rồi. Chẳng nói cho mình lý do là sao cả, giờ mình muốn có con lắm, mà chồng mình cứ bảo đi tiêm phòng cúm và rubella đi, nhưng như thế phải chờ tận 3 tháng nữa thì lâu quá. Giờ mình mong có bé lắm rồi.
    Mẹ nó nên nghe lời chồng đi, vụ này thì ông ấy đúng đó Chậm mà chắc thì tốt hơn. Tiêm Ru trước bầu là rất nên, để sau này trong thời gian bầu bì mẹ nó không phải lo ngay ngáy về vụ đó nữa

Mình vừa tiêm Ru cuối tuần trước, giờ thì còn mũi cúm nữa là có thể an tâm săn em rồng rồi
    • 1,912 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamisakura Xem bài viết
    Em mới bị sảy thai 11 tuần 2 ngày, em cũng chưa kịp đi siêu âm lần nào để nhìn thấy con. Em bắt đầu ra máu từ sáng hôm kia, đến chiều hôm kia thì đau quặn bụng dưới, em đã đi khám, không nghe thấy tim thai; bác sỹ cho thuốc kháng sinh và thuốc giảm đau về uống. Đến tối thì con đã tuột khỏi tử cung mất rồi. Em ân hận quá, nếu em đi khám từ ngày hôm trước thì có lẽ còn giữ lại được con
    Thôi mẹ nó đừng buồn, coi như con với mình chưa có duyên với nhau. Mẹ nó nên suy nghĩ 1 cách tích cực để chuẩn bị cho em bé sau được tốt tốt hơn.
    • 235 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Có mẹ nào cũng bị sảy thai tự nhiên như thế này mà có tiếp em bé thì tư vấn cho mình với. Mình cũng muốn chuẩn bị cho lần sau. Ví dụ như khi có thai thì nên khám của bác sĩ nào, rồi có phải chích thuốc hay uống thuốc j trước ko, có cần nằm trên giường bắt chéo chân ko? Giờ mình lo quá mà chẳng biết sau này sẽ đi khám ở đâu. Vì vừa rồi, mình đi thăm khám cũng sớm lắm mà chẳng giúp đc j, 3 lần siêu âm đầu dò nữa chứ. Đi xét nghiệm về gọi cho bác sĩ Hưng thì bác trả lời đúng một câu "chờ theo dõi tiếp rồi đặt máy" và thế là ra máu, chả kịp đi khám lại thì đã sảy thai.
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với.
    • 628 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Mocxit Xem bài viết

Chẳng biết chị còn hay vào đây k , nhưng em thấy chị k nên vội vã

Cần kiêng cận thận,em bị sảy thi thau 6tuan. Bác sĩ cũng dặn nên có thai lại sau 5-6 tháng cơ mà
    Cần bồi dưỡng cơ thể, tập thể dục, uống folic từ giờ tới lúc thai tiếp theo nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị sẩy thai to 19 tuần, ra máu nhiều 1 tuần, rồi giờ thì lúc ra lúc ko, ra ít, nhưng ko thực sự hết hẳn, ko biết còn bị kéo dài tình trạng này bao lâu nữa ha các mẹ, có ai bị qua giống mình ko
    • 2,480 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sabrinale0108 Xem bài viết
    Mình bị sẩy thai to 19 tuần, ra máu nhiều 1 tuần, rồi giờ thì lúc ra lúc ko, ra ít, nhưng ko thực sự hết hẳn, ko biết còn bị kéo dài tình trạng này bao lâu nữa ha các mẹ, có ai bị qua giống mình ko
    bạn khám lại chưa, SA xem còn dịch trong tử cung không, vì sót dịch cũng gây rong hoặc 1 số vấn đề khác nữa

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 201 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi với ạ.
    chu kỳ kinh của em ko đều, vào ngày thứ 30 của chu kỳ em đi khám phụ khoa định kỳ thì siêu âm thấy có trứng trội, ngày 30 + 31 của chu kỳ vc em có quan hệ, vào ngày thứ 46 em thử QT thì được 2 vạch, 1 vạch mờ, em đi siêu âm lại nhưng chưa thấy túi thai trong tử cung, niêm mạc tử cung dầy 12mm. 10 ngày sau (tức là ngày thứ 56 của chu kỳ) em đi siêu âm lại, vẫn chưa thấy có túi thai. Đến hôm qua là ngày thứ 58 em lại bị ra máu màu nâu đậm, ngày hôm nay tiếp tục ra máu như máu kinh và có bị máu cục. (trong máu có lẫn 1 ít dịch). Em chỉ thấy hơi đau lưng giống như những kỳ kinh bình thường. Em lo quá, ko biết có sao ko?
    Trước khi thử QT khoảng 10 ngày, em có bị đau bụng dưới kèm đau lưng theo cơn, nhiều lần trong ngày, em có đi khám và làm công thức máu, công thức nước tiểu nhưng không phát hiện ra bệnh gì, chỉ nghi ngờ là co thắt đại tràng.
    Đến nay em ra máu mà lo quá. Mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ, em phải làm gì bây giờ?
    • 2,480 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trada188 Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hỏi với ạ.
    chu kỳ kinh của em ko đều, vào ngày thứ 30 của chu kỳ em đi khám phụ khoa định kỳ thì siêu âm thấy có trứng trội, ngày 30 + 31 của chu kỳ vc em có quan hệ, vào ngày thứ 46 em thử QT thì được 2 vạch, 1 vạch mờ, em đi siêu âm lại nhưng chưa thấy túi thai trong tử cung, niêm mạc tử cung dầy 12mm. 10 ngày sau (tức là ngày thứ 56 của chu kỳ) em đi siêu âm lại, vẫn chưa thấy có túi thai. Đến hôm qua là ngày thứ 58 em lại bị ra máu màu nâu đậm, ngày hôm nay tiếp tục ra máu như máu kinh và có bị máu cục. (trong máu có lẫn 1 ít dịch). Em chỉ thấy hơi đau lưng giống như những kỳ kinh bình thường. Em lo quá, ko biết có sao ko?
    Trước khi thử QT khoảng 10 ngày, em có bị đau bụng dưới kèm đau lưng theo cơn, nhiều lần trong ngày, em có đi khám và làm công thức máu, công thức nước tiểu nhưng không phát hiện ra bệnh gì, chỉ nghi ngờ là co thắt đại tràng.
    Đến nay em ra máu mà lo quá. Mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ, em phải làm gì bây giờ?
    em bị sảy thai tự nhiên rồi em nhé, em đi Sa lại xem đã sạch sẽ chưa nghen:LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 201 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    em bị sảy thai tự nhiên rồi em nhé, em đi Sa lại xem đã sạch sẽ chưa nghen:LoveStruc:
    chị ơi, sáng nay em thử QT vẫn lên 2v, 1v mờ, em vẫn bị ra máu thì là sao vậy ạ? Em cảm ơn chị dangthuynhi nhé, giờ em lo lắng quá, chiều làm về em phải đi sa luôn.
    • 1,934 Bài viết

• 1,278 Được cảm ơn

chị ơi, sáng nay em thử QT vẫn lên 2v, 1v mờ, em vẫn bị ra máu thì là sao vậy ạ? Em cảm ơn chị dangthuynhi nhé, giờ em lo lắng quá, chiều làm về em phải đi sa luôn.
    Trường hợp bạn giống mình, bạn bị sảy thai sớm rồi đó. Hôm mình bị thì ra huyết tầm 3-4 ngày là sạch hẳn, gần giống 1 chu kỳ vậy. Mình bị trễ 1 tuần thì ra huyết, đến ngày hôm sau đi khám, bác sĩ siêu âm thì vẫn chưa có dấu hiệu gì để chứng tỏ mình đang mang thai, nhưng mình cũng thử que và chỉ thấy 1 vạch đậm, vạch mờ, thử máu thì chỉ còn có 28.4 thôi. Bác sĩ hen 1 tuần còn ra huyết thì lên khám lại, sau đó 1 tuần mình khám lại thì bác sĩ nói tử cung mình sạch rồi, ko còn gì cả. Dặn mình là tháng sau có KN trở lại bình thường và có con đc rồi. Ko dặn gì thêm hay kiêng cữ gì cả.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ
    • 201 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Trường hợp bạn giống mình, bạn bị sảy thai sớm rồi đó. Hôm mình bị thì ra huyết tầm 3-4 ngày là sạch hẳn, gần giống 1 chu kỳ vậy. Mình bị trễ 1 tuần thì ra huyết, đến ngày hôm sau đi khám, bác sĩ siêu âm thì vẫn chưa có dấu hiệu gì để chứng tỏ mình đang mang thai, nhưng mình cũng thử que và chỉ thấy 1 vạch đậm, vạch mờ, thử máu thì chỉ còn có 28.4 thôi. Bác sĩ hen 1 tuần còn ra huyết thì lên khám lại, sau đó 1 tuần mình khám lại thì bác sĩ nói tử cung mình sạch rồi, ko còn gì cả. Dặn mình là tháng sau có KN trở lại bình thường và có con đc rồi. Ko dặn gì thêm hay kiêng cữ gì cả.
    Các chị ơi, bây giờ em đi siêu âm thì siêu âm thường hay siêu âm đầu dò tốt hơn ạ? Em toàn ra các phòng khám Sản ở một số địa chỉ uy tín mà các mẹ trên wtt hay nhắc tới để thăm khám, chứ vào Bệnh viện Phụ sản thì em sợ đông mà lâu được khám, với lại thái độ các bác sỹ ko hay lắm nên e ko đi. Các chị thường làm ở đâu ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,480 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

nồng độ HCG sẽ giảm đến mức bình thường sau từ 4-8 tuần tùy vào tuổi thai, vì vậy, em thử vẫn 2V là bình thường nghen
    em SA bình thường là được rồi, k cần SA đầu dò đâu:LoveStruc: