• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

• 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm rùi có thể tư vấn giúp tôi k?
    Tôi muốn hỏi ( thai dc 1 tháng 1 tuần và thai mới vào trong tử cung ) mà bị sẩy thì cái thai đó đã có rau thai chưa và liệu còn sót thai k? Sau khi sẩy thử lại que k thấy có dấu hiệu có thai nữa.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nha !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 05/06/2009 vào lúc 05:15 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sảy thai tự nhiên xong, khám lại tổng quát ở đâu HN?

Hi chào các mẹ, lâu lâu em mới dám quay lại diễn đàn Em có bầu được 3 tuần, bị đau bụng dữ dội rồi thai ra. . .Hồi đầu năm em đi khám sức khỏe của công ty BS nói em bị Viêm cổ tử cung lộ tuyến (mặc dù lúc đó em cũng không hề thấy ngứa ngáy hay khác thường), cho em thuốc đặt LBS (viên màu vang...

• Help me! có phải em đã bị sảy thai tự nhiên

Các chị ơi! Em có nghe nói đến sảy thai tự nhiên nhưng em không hiểu làm sao để biết mình bị sảy thai tự nhiên. Tháng vừa rồi em rụng trứng vào ngày 19. 12 ngày đầu tiên sau rụng trứng em ko có biểu hiện gì khác lạ, dịch âm đạo vẫn có nên em nghĩ là không có em bé. Nhưng sang ngày 12 thì em lại...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• Nhật kí của một đứa bé không bao giờ chào đời

Ngày 5/10 - Hôm nay, mình bắt đầu xuất hiện… Ngày 22/11 - Mình lớn lên một chút từng ngày, tay chân...

• Mình ở Hà Nội muốn xin con nuôi.

Gia đình mình đang muốn tìm 1 bé yêu cho cuộc sống thêm hạnh phúc. Mẹ nào biết ai muốn cho con...

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangdungtb Xem bài viết
    Tôi muốn hỏi ( thai dc 1 tháng 1 tuần và thai mới vào trong tử cung ) mà bị sẩy thì cái thai đó đã có rau thai chưa và liệu còn sót thai k? Sau khi sẩy thử lại que k thấy có dấu hiệu có thai nữa.
    Sau khi ra hết máu nên đi SA lại xem tử cung hoàn toàn sạch sẽ chưa nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangdungtb Xem bài viết
    Mình đã từng bị sảy tự nhiên 1 lần, lần đó ra máu nhiều lắm trôi cả túi thai ra luôn túi thai nhìn như viên bi vậy á sau đó mình tái khám lại thì hoàn toàn sạch sẽ. Bạn nên đến bv để kiểm tra xem thế nào, chứ chừng chừ thì ảnh hưởng khả năng có bé về sau lắm.
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E bị sảy tự nhiên.Nếu đi khám lại thì người ta sẽ bắt mình khám cái gì hả chị?Nếu mà còn sót cái gì đó thì Bsy cho mình uống thuốc hả chị?Thường thì uống thuốc gì ạ?Mà cả khám cả thuốc ý hết khoảng bn xiền chị nhỉ?Hì.E hỏi cho an tâm và để chuẩn bị thui.Chị trả lời e nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới phát hiện ra mình có thai(bằng que thử-em tính thời gian có là khoản 2 tuần)
    Nhưng đột nhiên 2 ngày trước em lại bị đau trằn bụng dưới, khi đi tiểu em phát hiện có 1 cục máu ra, sau đó 2 ngày nay em lại có kinh trở lại, bụng đau, máu ra nhiều. Không biết là em có bị sẩy thai hay ko?
    Em đang rất muốn đi khám bs nhưng bệnh viện đông người chen chúc,chờ đợi lâu mà em thì đang đau trằn trong ngươi em không thể chịu được, mong các mẹ tư vấn cho em 1 phòng khám tư uy tín.
    Chân thành cảm ơn các me:Sad:
    em hiện đang ở thủ đức tp HCM
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cua_va_oc; 07/06/2009 vào lúc 04:26 PM.
    • 2,480 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cua_va_oc Xem bài viết
    Em mới phát hiện ra mình có thai(bằng que thử-em tính thời gian có là khoản 2 tuần)
    Nhưng đột nhiên 2 ngày trước em lại bị đau trằn bụng dưới, khi đi tiểu em phát hiện có 1 cục máu ra, sau đó 2 ngày nay em lại có kinh trở lại, bụng đau, máu ra nhiều. Không biết là em có bị sẩy thai hay ko?
    Em đang rất muốn đi khám bs nhưng bệnh viện đông người chen chúc,chờ đợi lâu mà em thì đang đau trằn trong ngươi em không thể chịu được, mong các mẹ tư vấn cho em 1 phòng khám tư uy tín.
    có lẽ bạn đã bị sảy thai rồi, vì mới nên SA cũng không thấy gì, bạn đến BV thử beta HCG xem , HCG<5 thì bạn đã bị sảy tự nhiên rồi:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_nho Xem bài viết
    E bị sảy tự nhiên.Nếu đi khám lại thì người ta sẽ bắt mình khám cái gì hả chị?Nếu mà còn sót cái gì đó thì Bsy cho mình uống thuốc hả chị?Thường thì uống thuốc gì ạ?Mà cả khám cả thuốc ý hết khoảng bn xiền chị nhỉ?Hì.E hỏi cho an tâm và để chuẩn bị thui.Chị trả lời e nhé
    Ko biết bạn ở đâu mình ở trong SG thì mình đến khám tại Hùng Vương khoa dịch vụ vào đó cứ nói là vừa sảy thai muốn khám lại xem có gì bất thường ko. Lúc đó vào khám thì bs cũng khám xem có gì bất thường ko sau đó cho bạn đi SA tử cung, có khi sẽ dùng que lấy dịch âm đạo để xét nghiệm nữa. Mình ko còn sót gì nên bs cũng chẳng cho thuốc gì uống cả, lúc khám thì phát hiện mình bị viêm lộ tuyến thì bs cho đặt thuốc thôi. Tiền thuốc, khám, SA, xét nghiệm lúc đó của mình khoảng 350k :Smiling:
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cua_va_oc Xem bài viết

Có thể bạn đã sảy thai rồi, giờ bạn nên vào Hùng Vương hoặc Từ Dũ để khám nhé vì những trường hợp như vậy thì vào bệnh viện an toàn hơn là phòng khám tư bạn à vì nếu có gì trở ngại thì bv sẽ có đầy đủ thiết bị để can thiệp kịp thời. Bạn có thể chờ vài ngày khi máu ra ít và bớt đau thì đến khám :Smiling:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vừa rồi em mang thai dc gần 1 tháng thì bị ra nhiều máu cục , rong nhiều ngày , đi khám bác sĩ bảo bị động thai , cho uống thuốc nhưng sau 5 ngày vẫn ra rất nhiều , bụng vẫn lớn dần lên . em đi siêu âm lại bác sĩ bảo thai đang sảy lưu . thế là em phải nạo hết ra

sau đó nhiều người bảo em sảy thai lưu dễ bị ung thư vì thối máu . rùi sau khi bỏ thai phải kiêng cữ như sinh đẻ . nhưng em lại ko kiêng cữ gì cả

em lo lắm . có sao ko cả nhà ơi :Sad:
    http://www.webtretho.com/forum/showt...=297515&page=3

vote cho ảnh bé đợt 4 cả nhà ơi :LoveStruc:
    • 2,480 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *T.Nga* Xem bài viết
    vừa rồi em mang thai dc gần 1 tháng thì bị ra nhiều máu cục , rong nhiều ngày , đi khám bác sĩ bảo bị động thai , cho uống thuốc nhưng sau 5 ngày vẫn ra rất nhiều , bụng vẫn lớn dần lên . em đi siêu âm lại bác sĩ bảo thai đang sảy lưu . thế là em phải nạo hết ra

sau đó nhiều người bảo em sảy thai lưu dễ bị ung thư vì thối máu . rùi sau khi bỏ thai phải kiêng cữ như sinh đẻ . nhưng em lại ko kiêng cữ gì cả

em lo lắm . có sao ko cả nhà ơi :Sad:
    không sao đâu bạn, bạn chỉ bị sảy thai tự nhiên thôi, là do quá trình trứng và TT kết hợp gặp lỗi, thai k thể phát triển được và tự đào thải ra ngoài:LoveStruc:
    hiện tượng này rất thường gặp, không liên quan gì tới ung thư đâu:LoveStruc:
    thai còn nhỏ k kiêng cử cũng không sao, bạn nên bồi dưỡng lại sức khỏe chút là được:LoveStruc:
    chúc bạn sớm vượt qua:LoveStruc:

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks dangthuynhi nhiều nha
    http://www.webtretho.com/forum/showt...=297515&page=3

vote cho ảnh bé đợt 4 cả nhà ơi :LoveStruc:
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi cứu em với , em hoang mang quá , chuyện của em thế này
    đợt vừa rồi em có chậm kinh , em thử thì có 2 vạch , 1 vạch hơi mờ , rùi em đi siêu âm đầu dò , bsy bảo ko thấy có thai......rùi bà ý bảo hình như là đây, nhưng nhỏ quá , rùi lại bảo ko có , rùi bảo về nhà theo dõi 10 ngày sau tái khám , nhưng thế quái nào em về nhà tối hum đi sa thì ko sao , nhưng hum sau khoảng trưa em đi tiểu thì có thấy ra 1 chút máu , gọi thì bà ý bảo theo dõi có thể là máu kinh , nhưng e ko đau bụng , tới chiều thì em ra máu nhiều hơn và tối em bị đau quặn 1 cái và tự dưng thấy ra 1 cái j đấy to to , nhầy nhầy có máu , em ko đau bụng nữa mà vẫn ra như máu kinh , sáng hum sau ax đưa em đi khám bà ý bảo là em có thể bị rối loạn kn và do thuốc tránh thai khẩn cấp ( vì e có uống 2 lần ) và bảo cái vật kia có thể là niêm mạc tử cung bị bong ra vì hum nọ sa nó dày 9mm và bảo em theo dõi , nthêấy đau bụng quằn quại thì phải vào viện nhưng em ko đau mà chỉ đau âm ỉ như đau hk thôi , cứ cử động mạnh 1 tý hay dậy đi tiểu thì lại đau . ngực em ko còn căng cứng nữa , và sau 3 ngày ra máu hum nay là ngày thứ 3 em có mua que QT về thử sáng ra em có uống nước ( vì em cũng bị táo ko đi ngoài dc ) thử thì thấy que 1 vạch. vừa nãy tầm 3h em có thử 1 que nữa thì thấy vạch ko có thai báo đậm , vạch thứ 2 mờ rất rất mờ nhìn kỹ mới thấy ....thế liệu em bị sao nhỉ ? có mẹ nào bít ko? liệu em có còn thai nữa ko ? em sợ lứm ,nếu có 2 vạch mà chảy máu thế ko khéo e bị thai ngoài tử cung :Sad::Sick: hu hu hu các mẹ nhanh nhanh trả lời giúp e với nhé thanks các mẹ các chị nhiu nhiu ( à máu em là máu tươi ko có màu đen ạ, bgiờ thì ra 1 chút dịch màu nâu rồi )
    • 2,480 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tun'yeusun' Xem bài viết
    các mẹ ơi cứu em với , em hoang mang quá , chuyện của em thế này
    đợt vừa rồi em có chậm kinh , em thử thì có 2 vạch , 1 vạch hơi mờ , rùi em đi siêu âm đầu dò , bsy bảo ko thấy có thai......rùi bà ý bảo hình như là đây, nhưng nhỏ quá , rùi lại bảo ko có , rùi bảo về nhà theo dõi 10 ngày sau tái khám , nhưng thế quái nào em về nhà tối hum đi sa thì ko sao , nhưng hum sau khoảng trưa em đi tiểu thì có thấy ra 1 chút máu , gọi thì bà ý bảo theo dõi có thể là máu kinh , nhưng e ko đau bụng , tới chiều thì em ra máu nhiều hơn và tối em bị đau quặn 1 cái và tự dưng thấy ra 1 cái j đấy to to , nhầy nhầy có máu , em ko đau bụng nữa mà vẫn ra như máu kinh , sáng hum sau ax đưa em đi khám bà ý bảo là em có thể bị rối loạn kn và do thuốc tránh thai khẩn cấp ( vì e có uống 2 lần ) và bảo cái vật kia có thể là niêm mạc tử cung bị bong ra vì hum nọ sa nó dày 9mm và bảo em theo dõi , nthêấy đau bụng quằn quại thì phải vào viện nhưng em ko đau mà chỉ đau âm ỉ như đau hk thôi , cứ cử động mạnh 1 tý hay dậy đi tiểu thì lại đau . ngực em ko còn căng cứng nữa , và sau 3 ngày ra máu hum nay là ngày thứ 3 em có mua que QT về thử sáng ra em có uống nước ( vì em cũng bị táo ko đi ngoài dc ) thử thì thấy que 1 vạch. vừa nãy tầm 3h em có thử 1 que nữa thì thấy vạch ko có thai báo đậm , vạch thứ 2 mờ rất rất mờ nhìn kỹ mới thấy ....thế liệu em bị sao nhỉ ? có mẹ nào bít ko? liệu em có còn thai nữa ko ? em sợ lứm ,nếu có 2 vạch mà chảy máu thế ko khéo e bị thai ngoài tử cung :Sad::Sick: hu hu hu các mẹ nhanh nhanh trả lời giúp e với nhé thanks các mẹ các chị nhiu nhiu ( à máu em là máu tươi ko có màu đen ạ, bgiờ thì ra 1 chút dịch màu nâu rồi )
    bạn đã bị sảy thai tự nhiên rồi:Sad:
    bạn SA sớm quá, thường trể kinh khoảng 10 ngày SA mới thấy thai trong tử cung.:LoveStruc:
    Đây là hiện tượng tự nhiên, do trứng và TT trong quá trình kết hợp gặp lỗi, thai k tự phát triển được và đào thải ra ngoài, nó thành chu kỳ kinh bình thường:Worried:
    sẽ không ảnh hưởng gì đến việc có thai lại sau này và cũng không phải bị TNTC đâu bạn nhé.:LoveStruc:

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    bạn đã bị sảy thai tự nhiên rồi:Sad:
    bạn SA sớm quá, thường trể kinh khoảng 10 ngày SA mới thấy thai trong tử cung.:LoveStruc:
    Đây là hiện tượng tự nhiên, do trứng và TT trong quá trình kết hợp gặp lỗi, thai k tự phát triển được và đào thải ra ngoài, nó thành chu kỳ kinh bình thường:Worried:
    sẽ không ảnh hưởng gì đến việc có thai lại sau này và cũng không phải bị TNTC đâu bạn nhé.:LoveStruc:
    :Kiss::Kiss::Kiss:cảm ơn mẹ thùy nhi nha :X
    em lo quá cứ khóc suốt , giờ thì e tạm yên tâm rùi :X hy vọng sẽ ko sao chúc mẹ thùy nhi luôn khỏe nha :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 14 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em có thai 6 tuần. Do không biết có thai nên chạy nhảy nhiều. bị động thai nặng, lại siêu âm đầu dò trong vòng 2 ngày mà siêu âm 4 lần luôn. Sau đó thì bị sẩy thai. Nhưng không trọn, nên phải nạo hút. hic...
    Giờ đã hơn 20 ngày rồi. Mà sao em cứ hay ra dịch nhày, màu nâu. có lúc thì dịch nhày trong, có sợi máu đỏ tươi. Có phải em bị viêm lộ tuyến tử cung không? Em lo quá. trước khi sẩy thai. Bác sỹ có cho em thuốc đặt trị huyết trắng, em mới đặt 1 viên thôi. giờ em có nên đặt tiếp không? khi vẫn ra dịch nhày nâu như thế này. À, dịch này không có mùi hôi ạ!
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo chị sau khi nạo hút thường bs hay kê đơn để mua thuốc, có thể là kháng sinh để chống nhiễm trùng. Không biết em có thực hiện như vậy không? nếu mấy ngày sau không sạch thì em nên đi khám lại, có thể phải uống kháng sinh liều cao,còn lộ tuyến theo chị thường là do sau khi đẻ, cổ tử cung hay bị sây xước viêm nhiễm nên gọi là lộ tuyến. Cũng có thể lúc nạo hút dụng cụ gây nên. Nếu bác sĩ cho đặt thuốc tại và kiêng quan hệ tình dục và biết cách giữ vệ sinh thì sẽ khỏi. Nếu cần thiết bs có thể đốt điện.
    • 14 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em bị sẩy thai Bác sỹ Từ Dũ nạo hút ngay. rồi cho 2 loại thuốc về uống 1 loại là thuốc bổ máu, 1 loại là gì em không biết nữa. thuốc bổ máu thì mỗi ngày em uống 1 viên, giờ vẫn đang uống. còn loại kia thì ngày uống 2 lần, sau 5 ngày thì hết thuốc.
    Hồi chiều em thử lại nước tiểu, que thử thai báo 1 vạch đậm, 1 vạch nhạt. nên em sợ là còn sót, hoặc dịch còn ứ lại. Mai em lên Bác sỹ Phượng khám thử xem sao, chứ em lo quá! :Sad: bụng dưới cứ đau lâm râm từ hôm nạo đến giờ.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ mình vừa sảy thai khi đang đi làm, cô ấy đang rất buồn. Hôm sự việc xảy ra cô ấy đang đi làm rồi vào thẳng phòng khám luôn, khi biết tin cô ấy về nhà luôn nên cũng chẳng biết phải uống thuốc gì. Mình định đưa đi bệnh viện nhưng cô không chịu đi, bây giờ mình phải uống thuốc gì để phòng nhiễm khuẩn(mình nghe mọi người nói nhưng không rõ thuốc gì). Mong mọi người tư vấn giúp mình. Thank
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 11/01/2010 vào lúc 11:26 AM.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như mình thì sau khi bị sảy mình đi bệnh viên khám xem có sảy hết không?Nếu không hết phải làm sạch tử cung đấy không sot rau thì nguy hiểm lắm.Mình thấy bác sĩ cho uống 2 loại kháng sinh uống trong 1 tuần và 6 viên tranh thai uống vào 1 giờ nhất định 3 ngày liền
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy à, cảm ơn bạn nhiều lắm, nhưng có dấu hiệu nào để nhận biết là rau đã sạch hay chưa không vậy bạn, nếu sạch rồi thì không phải hút làm sạch tử cung nữa đâu bạn nhỉ, vì vợ mình sợ làm chuyện đó đó lắm, bị sảy là cú sốc quá lớn với cô ấy rồi, mình đang động viên để thứ 2 đi khám nhưng cô ấy vẫn không chịu.