Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Sau khi ngưng dùng thuốc tránh thai hàng ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi với.E uống thuốc tránh thai hàng ngày đc hơn 1 năm nay rồi.E ngưng sử dụng thuốc sau khi bắt đầu kì kinh.Tới kì kinh tiếp rồi mà e vẫn chưa thấy KQĐ.Trong khi QH trước em toàn dùng bao.Có 1 lần k dùng nhưng chồng e xuất ra ngoài.E thử que thử thì 1 vạch.Mà k hiểu sao đến ngày rồi em vẫn chưa bị.E lo lắm.Đọc thì thấy m.ng bảo sau khi ngưng sử dụng thuốc thường hay bị chậm hoặc mất kinh.Huhu e sợ lắm các chị tư vấn cho e với .E định uống cao ích mẫu để điều hòa kinh nguyệt không biết có được ko
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không chị nào bị trong trường hợp như e ạ huhu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi cung bi truong hop nhu rm , khi cai sua cho ku nha c la co kinh, c uong thuoc trang thai khoang hon 1 nam roi ngung de chuan bi sinh them e be , nhung hu hu ... C ngung uong thuoc mot cai la mat kinh luon, sau khoang may thang kh co kinh tro lai c den bv phu san ha noi kham , bs cho thuoc uong , vai ngay ngung thuoc la co kinh luon nhung thang sau lai mat tam , the moi kho chu ... Den nay kinh nguyet c van khong deu , co thang chi ra vai giot , co thang lai ra mau tham nhung rat it lai ra nhieu ngay, c co uong ca thuoc dong y nhung kho uong moi lan uong deu buon non vi mui thuoc kho chiu, chi cung dang kho tam ve van de nay qua, den nay muon sinh dua thu 2 ma mai kh duoc , mac du chi da " tha rong" 2 nam nay roi kh dung bien phap tranh thai nao ca nhung cung kh thay co thai, c hoi han vi da uong thuoc tranh thai ma kh tim hieu ki..., co me nao co cach nao hay kh chi cho chi em toi voi , cuu cuu...
    • 714 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

sau khi dừng thuốc tránh thai chu kỳ kinh của e có thể thay đổi.e ko nên lo lắng wa.chờ thêm vài ngày nữa xem sao.vì e dùng thuốc thì chu kỳ kinh bắt buộc là fải ra đúng ngày.nếu sau khi dừng thuốc dc 2 tháng má ko hành kinh thì e nên đi khám rồi bsi sẽ tư vấn cho e.thôi cứ yên tâm chờ thêm vài ngày nữa xem sao nhé
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình uống liên tục gần 3 năm rồi. mới ngưng uống khoảng 3 tháng nay. Mính cũng bị trễ kinh hơn 1 tháng rồi. đang lo lắng quá!
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

E là từ hồi con gái chu kì của e cũng ko đều, tháng có tháng không, đến lúc sinh bé đầu tiên xong thì e có uống hoa hồng xanh, mới bỏ thuốc đc nửa năm , mấy tháng đầu thì KN đến đều, chỉ hơi xê xích vài ngày, đến tháng 1 thì tịt luôn đến giờ, cũng ko có biểu hiện có kinh, 2 tuần trước thử que thì chỉ có 1 vạch..Hiện e ko có ở vn nên ko đi khám bác sĩ đc , ko biềt để vậy có sao ko nữa, e lo bị vô sinh quá >''<
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

co chi nao biet tra loi ho e cai ah .. dang lo lang lam!!!!
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 4,379 Bài viết

• 4,512 Được cảm ơn

MÌnh nghĩ các bạn đừng lo lắng quá, cứ tự nhiên, thoải mái và canh ngày "iu" thì có baby thôi. Mình từg dùng thuốc hàng ngày, tận 10 năm nè. Sau đó, mình ngưng uống để có baby. Nhưng vì do mình canh ngày để sinh bé trai, mà lúc ý ko có kinh nghiệm nhiều nên mình biết tính ngày rụng trứng để có baby, nên 1 tháng mình cũng chỉ iu chừng 2,3 lần thôi.
    Sau khi ngừng thuốc 7 tháng thì mình có baby ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giotfin; 09/03/2013 vào lúc 10:00 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotfin Xem bài viết
    MÌnh nghĩ các bạn đừng lo lắng quá, cứ tự nhiên, thoải mái và canh ngày "iu" thì có baby thôi. Mình từg dùng thuốc hàng ngày, tận 10 năm nè. Sau đó, mình ngưng uống để có baby. Nhưng vì do mình canh ngày để sinh bé trai, mà lúc ý ko có kinh nghiệm nhiều nên mình biết tính ngày rụng trứng để có baby, nên 1 tháng mình cũng chỉ iu chừng 2,3 lần thôi.
    Sau khi ngừng thuốc 7 tháng thì mình có baby ý.
    cai thuoc tranh thai c uong hang ngay i', ten gi ah ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Mình cũng uống thuốc tránh thai mecirlon 2 năm rồi . Uống vài tháng nghỉ 1 tháng . Mình ngưng cả năm nay rồi mà vẫn chưa có baby , mình lo lắm sợ đi khám bị gì mình ko chịu nổi . Có mẹ nào giống mình ko, tư vấn cho mình với . Mình đang buồn và lo lắm .
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4