• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Sau khi ngưng dùng thuốc tránh thai hàng ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi với.E uống thuốc tránh thai hàng ngày đc hơn 1 năm nay rồi.E ngưng sử dụng thuốc sau khi bắt đầu kì kinh.Tới kì kinh tiếp rồi mà e vẫn chưa thấy KQĐ.Trong khi QH trước em toàn dùng bao.Có 1 lần k dùng nhưng chồng e xuất ra ngoài.E thử que thử thì 1 vạch.Mà k hiểu sao đến ngày rồi em vẫn chưa bị.E lo lắm.Đọc thì thấy m.ng bảo sau khi ngưng sử dụng thuốc thường hay bị chậm hoặc mất kinh.Huhu e sợ lắm các chị tư vấn cho e với .E định uống cao ích mẫu để điều hòa kinh nguyệt không biết có được ko
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không chị nào bị trong trường hợp như e ạ huhu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi cung bi truong hop nhu rm , khi cai sua cho ku nha c la co kinh, c uong thuoc trang thai khoang hon 1 nam roi ngung de chuan bi sinh them e be , nhung hu hu ... C ngung uong thuoc mot cai la mat kinh luon, sau khoang may thang kh co kinh tro lai c den bv phu san ha noi kham , bs cho thuoc uong , vai ngay ngung thuoc la co kinh luon nhung thang sau lai mat tam , the moi kho chu ... Den nay kinh nguyet c van khong deu , co thang chi ra vai giot , co thang lai ra mau tham nhung rat it lai ra nhieu ngay, c co uong ca thuoc dong y nhung kho uong moi lan uong deu buon non vi mui thuoc kho chiu, chi cung dang kho tam ve van de nay qua, den nay muon sinh dua thu 2 ma mai kh duoc , mac du chi da " tha rong" 2 nam nay roi kh dung bien phap tranh thai nao ca nhung cung kh thay co thai, c hoi han vi da uong thuoc tranh thai ma kh tim hieu ki..., co me nao co cach nao hay kh chi cho chi em toi voi , cuu cuu...
    • 966 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Hay bạn đi khám thử xem
    • 714 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

sau khi dừng thuốc tránh thai chu kỳ kinh của e có thể thay đổi.e ko nên lo lắng wa.chờ thêm vài ngày nữa xem sao.vì e dùng thuốc thì chu kỳ kinh bắt buộc là fải ra đúng ngày.nếu sau khi dừng thuốc dc 2 tháng má ko hành kinh thì e nên đi khám rồi bsi sẽ tư vấn cho e.thôi cứ yên tâm chờ thêm vài ngày nữa xem sao nhé
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình uống liên tục gần 3 năm rồi. mới ngưng uống khoảng 3 tháng nay. Mính cũng bị trễ kinh hơn 1 tháng rồi. đang lo lắng quá!
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

E là từ hồi con gái chu kì của e cũng ko đều, tháng có tháng không, đến lúc sinh bé đầu tiên xong thì e có uống hoa hồng xanh, mới bỏ thuốc đc nửa năm , mấy tháng đầu thì KN đến đều, chỉ hơi xê xích vài ngày, đến tháng 1 thì tịt luôn đến giờ, cũng ko có biểu hiện có kinh, 2 tuần trước thử que thì chỉ có 1 vạch..Hiện e ko có ở vn nên ko đi khám bác sĩ đc , ko biềt để vậy có sao ko nữa, e lo bị vô sinh quá >''<
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

co chi nao biet tra loi ho e cai ah .. dang lo lang lam!!!!
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 4,379 Bài viết

• 4,514 Được cảm ơn

MÌnh nghĩ các bạn đừng lo lắng quá, cứ tự nhiên, thoải mái và canh ngày "iu" thì có baby thôi. Mình từg dùng thuốc hàng ngày, tận 10 năm nè. Sau đó, mình ngưng uống để có baby. Nhưng vì do mình canh ngày để sinh bé trai, mà lúc ý ko có kinh nghiệm nhiều nên mình biết tính ngày rụng trứng để có baby, nên 1 tháng mình cũng chỉ iu chừng 2,3 lần thôi.
    Sau khi ngừng thuốc 7 tháng thì mình có baby ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giotfin; 09/03/2013 vào lúc 10:00 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotfin Xem bài viết
    MÌnh nghĩ các bạn đừng lo lắng quá, cứ tự nhiên, thoải mái và canh ngày "iu" thì có baby thôi. Mình từg dùng thuốc hàng ngày, tận 10 năm nè. Sau đó, mình ngưng uống để có baby. Nhưng vì do mình canh ngày để sinh bé trai, mà lúc ý ko có kinh nghiệm nhiều nên mình biết tính ngày rụng trứng để có baby, nên 1 tháng mình cũng chỉ iu chừng 2,3 lần thôi.
    Sau khi ngừng thuốc 7 tháng thì mình có baby ý.
    cai thuoc tranh thai c uong hang ngay i', ten gi ah ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 80 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Mình cũng uống thuốc tránh thai mecirlon 2 năm rồi . Uống vài tháng nghỉ 1 tháng . Mình ngưng cả năm nay rồi mà vẫn chưa có baby , mình lo lắm sợ đi khám bị gì mình ko chịu nổi . Có mẹ nào giống mình ko, tư vấn cho mình với . Mình đang buồn và lo lắm .
    • 22 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo vì sau khi dừng thuốc chu kì kinh nguyet sẽ rối loạn 1 chút. Vì lí do này mà mình tính ngày tránh Thai ko chuẩn nên đã bị nho 1 lần rồi đó.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dùng thuốc tránh thai hàng ngày về lâu về dài rất có hại cho cơ thể người phục nữ, tốt nhất hãu dùng bao cao su mẹ nó ah. vừa tránh thai lại giúp chồng dai sức hơn ^^
    • 4,379 Bài viết

• 4,514 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    cai thuoc tranh thai c uong hang ngay i', ten gi ah ?
    ngày trước mìh dùng marvelon , thỉnh thoảng chuyển sang mercilon ( đơn giản là giữa 2 loại ấy, loại nào rẻ hơn thì mình mua thôi). Dùng liên tục gần 10 năm luôn ,hồi đó chẳng nghĩ ngợi gì, chỉ nghĩ chưa muốn có baby thôi, nên cứ dùng ltuc ko ngừng.
    Sau khi ngưng thuốc thì mình vẫn có QKD bình thường, nhưng thường là bị trễ hơn ( làm ox nhiều lúc cũng mừng hụt ). Sau khi ngưng 7 tháng thì mình có bé .

Suốt 2 năm nay cũng dùng thuốc hàng ngày ( loại cho con bú). Mấy tháng gần đây lại chuyển sang Marvelon.
    Mới đầu tháng này là mình ngưng để tiếp tập 2, đag hồi hộp chờ 2v như các bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giotfin; 16/03/2013 vào lúc 08:38 AM.
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

E xem trên báo nói rằng .."Do đó, phụ nữ sau khi ngừng uống thuốc tránh thai trung bình phải mất 1-3 tháng để bắt đầu rụng trứng một lần nữa. Đôi khi sự rụng trứng có thể xảy ra sớm hơn hoặc có thể mất thời gian lâu hơn...."
    Vấn đề của e lại rắc rối hơn, ngưng thuốc xong e vẫn có kinh bt trong 2 tháng, sau đó e bị tịt luôn đến giờ ( gần 4th rồi ) 2 tuần trước e thử thì 1 vạch, giờ lại có ra dịch nâu nâu chứ ko phải kịnh nguyệt ...
    Có ai từng bị như e ko ? E uống cái hiệu Hoa Hồng xanh -Regulon ấy đc 3-4 năm rồi, tự nhiên ngưng lại bị trục trặc vậy ...
    • 205 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

đang dùng quen ngưng đột ngột như vậy trễ 1 chút cũng không quá ảnh hưởng đâu bạn, nên đi khám để được tư vấn kĩ hơn
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh uong diane 35 duoc 6 thang ngưng để có em bé. đi khám bác sĩ nói mình bị buồng trứng đa nang. hixhix trước khi uống mình đi khám thì bình thường. mấy bạn thử đi khám coi sao
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Tình hình là còn 1 tuần nữa là tròn 4th mất kinh, mình đang thả 2 tuần nay coi có dính ko, có khi nào bị buồng trứng đa nang như mẹ phuonganh1203 ko ?
    có trường hợp nào mất kinh lâu như mình, thử ko có thai mà giờ lại dính ko nhỉ /
    Mình test cách đây 1th ko dính
    • 73 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

các mẹ đừng mất bình tĩnh như vậy, uống thuốc tránh thai hằng ngày lâu sau khi ngừng uống có thể ko có kinh nguyệt đến 6 tháng, nếu các mẹ lo lắng thì nên đi khám cho chắc, mà mình khuyên các mẹ đừng quá lo lắng, @@, càng lo lắng thì càng khó có kinh lại đó.
    • 6 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em năm nay 20 tuổi. Em cũng uống Diane35, mục đích chủ yếu là để trị mụn (em bị rối loạn nội tiết), tránh thai là phụ thôi. Em uống khoảng 7 tháng nay thì mụn miếc giảm 99%, nhan sắc lại lộng lẫy như hồi 15. Ậy....nhưng em chẳng thích chơi dao 2 lưỡi đâu, sợ đứt tay đứt chân lắm. Không biết có chị nào uống Diane35 vì cường androgen giống em mà ngưng thì mặt vẫn đẹp như hoa không?
    Cơ địa thì mỗi người khác, nhưng em hy vọng các chị cho em ít phản hồi về công dụng duy trì nhan sắc của diane35, để em có chút tự tin mà...ngừng thuốc...!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2