• 2 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 318 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 108 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến? có mẹ nào dùng que tránh thai cấy vào tay chưa? Em đang muốn đi cấy nhưng mà hỏi kinh nghiệm các mẹ trước...Các mẹ chỉ báo nhé. Khẩn quá rồi..........

Pham Ha Anh
    0913502150
    YM: Pham_ha_anh@yahoo.com
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 159 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuBiBom
    Các mẹ thân mến? có mẹ nào dùng que tránh thai cấy vào tay chưa? Em đang muốn đi cấy nhưng mà hỏi kinh nghiệm các mẹ trước...Các mẹ chỉ báo nhé. Khẩn quá rồi..........
    Tớ dùng đến tháng 6/2007 là hết hạn phải rút ra rồi. Đang lo không biết thế nào đây. Ý kiến của tớ là rất an toàn. Ngoài phản ứng phụ la bị rong kinh dài khi mới đặt. Tớ bị rong khoảng 1 tháng rưỡi. Tiếp theo trung binh 4-5 tháng mới thấy 1 lần. Cũng co lúc tháng nào cũng có. À mà bị tăng cân đấy. Hỏi thi bác sỹ trả lời do thoải mái vì an toàn nên mới tăng cân. Do thuốc từ que tiết ra lam cho quá trinh rụng trứng bị ngưng nên khó có bầu. Mà tớ biết có loại tránh mới là miếng dán vào mông, 7 ngày dán 1 miếng,ngày thứ 8 bóc ra dan miếng khác. Tắm cũng không bong ra được. Mỗi tội thế thì phải dán nhiếu lắm nhỉ!
    • 108 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ cún bông đi cấy ở đâu đấy mách tớ với. Rong nhiều nhỉ, cũng hơi thất thường, cái này khi mua tớ cũng được cảnh báo rồi. mẹ nó chỉ cho tớ chỗ cấy hay bác sỹ nhé, cho tớ luôn điện thoại thì tốt. Cám ơn mẹ cún nhiều nhé

Pham Ha Anh
    0913502150
    YM: Pham_ha_anh@yahoo.com
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! các mẹ tư vấn cho em với. Em nghe nói dùng thuốc tránh thai dạng tiêm dưới da tốt lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm thì bảo giúp em với, xem ở đâu và thuốc nào tốt, bảo đảm thì mách giúp em. Em còn thắc mắc không biết nó có tác dụng phụ như thế nào nữa (Về da, hoặc gây nóng trong vì máu em rất nóng ) Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruavatho Xem bài viết
    Các mẹ ơi! các mẹ tư vấn cho em với. Em nghe nói dùng thuốc tránh thai dạng tiêm dưới da tốt lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm thì bảo giúp em với, xem ở đâu và thuốc nào tốt, bảo đảm thì mách giúp em. Em còn thắc mắc không biết nó có tác dụng phụ như thế nào nữa (Về da, hoặc gây nóng trong vì máu em rất nóng ) Cảm ơn các mẹ nhiều
    Có chị đây đang dùng được hơn 3 năm loại que cấy dưới da. Loại này chỉ được 3 năm sau đó rút ra đặt que khác vào. quá rồi nhưng mà lười và sợ đau nên chưa rút. Tác dụng phụ là tăng cân (do thoải mái tinh thần hoặc do cái gì đó), kinh nguyệt không đều. Thời gian đầu còn bị rong vài tháng.
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em cũng đang dùng loại này, nghe nói là tránh được 90% đấy. :Smiling: Nói chung là về mặt tinh thần thì có lẽ là hơn đặt vòng, mà đặt vòng thời gian lại ko lâu bằng que cấy dưới da. Hơn nữa cũng rất thoải mái, ko ảnh hưởng gì. Mà công nhận tác dụng phụ là rối loạn kinh nguyệt. Cứ tùm lum cả lên, chả đều đặn gì hết á :Sad: . Ở HN thì em ko biết vì hồi đó em đặt que là khi sinh em bé xong, ở trong SG. Hồi đó làm hình như là 1tr5 thì phải
    • 187 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Tớ có 3 cô bạn cũng dùng biện pháp tiêm, về tác dụng "chính" thì nói chung không có gì phải bàn. Tuy nhiên tác dụng "phụ" thì ôi thôi, cô nào cô ấy lên cân vùn vụt, người ít thì 6, 7 kg, người nhiều thì hơn chục cân. Mẹ nào đang mong lên cân thì loại này nhiều tác dụng đấy :Battin ey:

• 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, nhưng mừ tăng cưn thì em sợ lắm vì em đang béo gần bằng con đinh hợi rùi. Không biết có biện pháp nào vừa nhàn như thế mà không tăng cân không chứ mẹ cháu mới uống thử 3 tháng dạng viên (21 ngày mà đã tăng 3 cân!!!).Em còn thắc mắc không biết lúc muốn sinh em bé thì có khó khăn và ảnh hưởng gì nhiều không?
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao bạn không thử đặt vòng? Mình đã đặt vòng hơn 1 năm rồi, có sao đâu, tất cả bình thường, không ốm không mập, kinh nguyệt đều đặn, không sợ tác dụng phụ, tinh thần thoải mãi chẳng phải nơm nớp lo dính bầu. Vài người bạn mình cũng vậy, khi muốn có thêm con, chỉ cần lấy ra là có bầu ngay đấy thôi.
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Carrot Xem bài viết
    Sao bạn không thử đặt vòng? Mình đã đặt vòng hơn 1 năm rồi, có sao đâu, tất cả bình thường, không ốm không mập, kinh nguyệt đều đặn, không sợ tác dụng phụ, tinh thần thoải mãi chẳng phải nơm nớp lo dính bầu. Vài người bạn mình cũng vậy, khi muốn có thêm con, chỉ cần lấy ra là có bầu ngay đấy thôi.
    Cám ơn bác nhưng cơ thể của em rất nhạy cảm, dễ bị dị ứng nên em sợ mà ở cq em có hai người đặt vòng vừa tăng cân vừa bị rong...
    Xin tò mò một chút là mẹ Carrot đã sinh em bé thứ hai chưa ạ?
    • 1,764 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Carrot Xem bài viết
    Chị ơi em mổ đẻ BS bảo ko được đặt vòng. Em chẳng biết làm sao chỉ dùng su su thôi. Có cách nào ko chị?bày em với
    :RollingEy:
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em chưa có em bé, tính đi chích 1 phát để tự do, thoải mái được vài tháng...nhưng ko biết có tác dụng phụ gì ko, mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn em với
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em ko thích uống thuốc (thường quên, lại nổi mụn, "khô" nữa...)
    nghe nói chích thuốc giải quyết được các nhựợc điểm trên
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình dùng vòng cảm thấy rất yên tâm, mình không dùng thuốc TT vì thuốc tt làm kinh nguyệt cứ rối tung cả lên mà mặt mũi cứ sần sần dầy mụn cám. Nói chung là pp tránh thai nào cũng có tác dụng phụ cả, tùy từng người mà lựa chọn thôi. Vòng thì cũng được nhưng hay bị viêm nhiễm và đau lưng lắm. Mình cảm thấy hơn vì vòng chỉ cản chở trứng làm tổ trong niêm mạc chứ không điều chỉnh or kích thích hóc môn.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhnhagau Xem bài viết
    theo bác sỹ của mình tư vấn thì nên dùng thuốc uống hàng ngày, tốt hơn dùng thuốc 1 lần bạn ạ. chúc thành công
    Gia Đình Nhà Gấu ơi! Mình cũng đang uống thuốc ngừa thai được 4 tháng rồi. Không tăng cân, không bị mụn ...thuốc hiệu Maver (?) của Pháp 50k/vỉ 21 viên. Uống xong 21 viên thì ngưng để kinh ra. Nhưng uống loại này thì trung bình 23 ngày là mình lại có kinh nên vòng kinh dày quá. Mẹ gia đình nhà gấu đang uống thuốc 1 lần là sao? uống 1 viên cho 1 tháng hả? Loại gì vậy? Chỉ cho mình với!
    • 5,350 Bài viết

• 2,742 Được cảm ơn

Ôi giời ơi mỗi mẹ nói 1 kiểu giò biết tính sao dây. Lần trước mình đặt vong ổnlawms chả sao. Chưa đẻ đứa nào. Đặt vòng 1 năm tháo ra là dính luôn. Lần này đặt lại thì thấy ra nhiều khi hư. Mag hinhg như bị viêm hay sao ấy. Thấy ngứa. Đang định đi cấy dưới da thì sợ đau ( Thảo ơi em sợ) Đi tiêm thì sợ tăng cân. Uống thuốc thì sợ quên, Dùng bao sợ rách......Làm thế nào các mợ ơi?????
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

" Đang định đi cấy dưới da thì sợ đau ( Thảo ơi em sợ) Đi tiêm thì sợ tăng cân. Uống thuốc thì sợ quên, Dùng bao sợ rách......Làm thế nào các mợ ơi?????"
    Hix,có cách nào hay ko nhỉ?em cũng sắp sinh baby rồi.Ox thì vài tháng mới về 1 lần thì chắc chỉ có cách là dùng condom thôi.hixhix
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

lúc cấy thì bác sĩ tiêm thuốc tê muh, có đau đâu mọi người, muh em chả bít mọi người thế nào em đặt que cấy TT từ 2 năm nay chưa thấy lên cân mà chỉ thấy giảm thui ( 3kg trong 2 năm ). Muh cũng chỉ có 1 phản ứng phụ là kinh nguyệt 1 tháng 2 lần rùi tháng sau hok có nữa. Noi' chung em thích que cấy hơn, que đặt dưới da hok có cảm giác gì hết :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_nhóc Xem bài viết
    lúc cấy thì bác sĩ tiêm thuốc tê muh, có đau đâu mọi người, muh em chả bít mọi người thế nào em đặt que cấy TT từ 2 năm nay chưa thấy lên cân mà chỉ thấy giảm thui ( 3kg trong 2 năm ). Muh cũng chỉ có 1 phản ứng phụ là kinh nguyệt 1 tháng 2 lần rùi tháng sau hok có nữa. Noi' chung em thích que cấy hơn, que đặt dưới da hok có cảm giác gì hết :Smiling:

Mẹ nó cho mình hỏi ở HN thì đi cấy ở đâu vậy? Cho mình xin địa chỉ với. Thanks
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới sinh bé thứ 2, em muốn dùng que cấy dưới da nhưng chưa nắm được nhiều thông tin. Rất mong các mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với (tác dụng phụ, cách thực hiện, địa chỉ cung cấp, giá cả...).