• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Phá thai bằng thuốc, thuốc phá thai nào an toàn?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 627K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiukiu Xem bài viết
    Bạn baohien cho mình hỏi với, 25 Cửa Bắc là phòng khám tư nhân hay của nhà nước ạ? Mình đang bị lỡ muốn đi hút vì con còn nhỏ quá mà chẳng biết địa chỉ nào cả. Mong chỉ giúp. Many thanks!
    Tư nhân chị ạ. Hình như là của các bác sỹ Phụ sản trung ương. Em thấy bác sỹ cũng nhẹ nhàng lắm, bác sỹ Hoài thì phải.
    Chị em đến ngày hôm qua mới là 10 ngày đã sạch sẽ rồi, tiện đường bà ý qua kiểm tra luôn, bác sỹ còn hỏi sao dặn 2 tuần mà giờ đã đến rồi thì bà ý bảo: tại em thấy sạch hết rồi nên tiện qua kiểm tra luôn. Siêu âm xong bác sỹ bảo tốt đấy. Chắc bả hợp thuốc.

• 1,471 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiukiu Xem bài viết
    Bạn baohien cho mình hỏi với, 25 Cửa Bắc là phòng khám tư nhân hay của nhà nước ạ? Mình đang bị lỡ muốn đi hút vì con còn nhỏ quá mà chẳng biết địa chỉ nào cả. Mong chỉ giúp. Many thanks!
    bạn đến phòng khám 56 HBT nhé rất tốt đấy

• 518 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, vào BV phụ sản TW mà khám cho an toàn.
    Trong đó cũng có hình thức bỏ thai bằng thuốc mà! CHi phí là 300K chưa kể khám và siêu âm.

• 2,372 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmitsuot Xem bài viết
    Các mẹ ơi, vào BV phụ sản TW mà khám cho an toàn.
    Trong đó cũng có hình thức bỏ thai bằng thuốc mà! CHi phí là 300K chưa kể khám và siêu âm.
    Dạo trước em cũng đến đấy, nhưng nghe bsi tư vấn về tác dụng phụ, em sợ muốn chết luôn, rồi bsi còn thêm 1 câu "tốt nhất là hút"-thế là thế nào các mẹ nhỉ:Thinking:

• 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tóm lại cả uống thuốc và hút đều có tác dụng phụ bạn ạ, và tỷ lệ ko thành công cũng ngang nhau. Nếu hút thì sau khoảng 4 ngày là có thể biết còn sót hay ko nhưng tỷ lệ sót là rất ít nếu bạn làm ở bv có uy tín ngoài ra để tránh nhiễm trùng thì uống đầy đủ kháng sinh là được, còn uống thuốc thì phải đợi đến 2 tuần sau (thời gian chờ đợi này cũng căng thẳng lắm) nếu hết sạch rồi thì ko sao, còn sót thì lại phải hút, đấy là chưa kể trường hợp bào thai (đã hỏng) do còn sót ở lại trong tử cung 2 tuần như thế chắc chắn là ko tốt rồi. Bạn hãy cân nhắc nhé! Chúng ta đã rất đau buồn vì mất con vì vậy hãy chăm sóc sức khỏe thật tốt để ko phải lo lắng thêm nữa các mẹ nhé!

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Mình có baby 6 tháng và lại trể kinh 9 ngày ..thử que 3 lần đều âm tính cả.
    Cũng có triệu chứng mệt và chảy dãi..hihi.
    Đến BV BS cho siêu âm đầu dò bảo không thấy thai trong lòng TC.
    Lại cho mình thử máu beta HCG kết quả lại âm tính ...BS cho biết không có thai nữa..nhưng đến nay vẫn không thấy chi cả..vậy là sao mà triệu chứng mệt và chảy dãi vẫn xuất hiện vào chiều chiều vẫn đau ở titi ( sorry )
    Có mẹ dễ thương nào cho ý kiến với..
    Trước đó mình mới mổ xoang mũi chích 10 ngày kháng sinh và 1 núi thuốc đủ loại nữa..huhu.
    Xin cám ơn chúc các mẹ luôn xinh đẹp và hạnh phúc.

Mẹ Bé Bông.

• 106 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Chào các bạn.Cả tuần nay mình đang lo lắng quá vì trễ kinh đến hôm nay là 8 ngày.Mình đã mua 3 que thử về thử nhưng kết quả vẫn một vạch, tháng vừa rồi mình có dùng một viên tránh thai khẩn cấp không hiểu có ảnh hưởng đến vòng kinh của mình không nữa.Mình nghĩ siêu âm giờ chưa phát hiện được, có cách nào để kiểm tra xem mình có thai hay không chính xác và địa chỉ ở đâu các bạn mách mình với. Đọc bài trên mình rất lo chỉ mong biết sớm kết quả để có gì còn giải quyết, các bạn nào biết chỉ giúp mình ngay nhé.cám ơn nhiều:Crying: :Crying:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi ! em mới có thái khoảng 3 tuần gì đó tuần trứoc siêu âm nhưng chưa thấy gì cả . Bác sĩ bảo thai chưa xuống làm tổ.
    vì rất nhiều lý do nên không thể sinh bé ra lúc này được . Kinh tế còn chưa ổn định sinh bé ra thì khổ bé lắm .
    Ở hà nội các mẹ cho em biết một số địa chỉ tốt nhất để em có thể qua đó làm được không ?
    Em đang ở yên hòa_ cầu giấy_ hà nội
    Thai mới Dùng thuốc phá thai được không các mẹ ơi . Em không biết chọn phương pháp nào cả ... Chi phí như thế nào , em sợ đau lắm các mẹ ơi ..
    Các mẹ cho em ý kiến với...
    Cám ơn các mẹ rất nhiều .. trả lời sớm các mẹ nhé !

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợi các mẹ trả lời giúp mà chẳng có mẹ nào trả lời cả . buồn quá các mẹ ơi !

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hu hu hu !
    hu hu hu hhu hu hu