• 0 Lượt chia sẻ
  • 473K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Có mẹ nào biết hay đã từng sử dụng thuốc phá thai rồi thì cho tớ lời khuyên với. Tớ đang nghĩ đau cả đầu về vấn đề này. Tớ đang nuôi bé 9 tháng tuồi, nhưng lại bị lỡ. Tớ rất phân vân giữa sử dụng thủ thuật và thuốc. Vì mình thấy không có nhiều người sử dụng thuốc lắm. Thanks các mẹ
    :LoveStruc: Ba thương con vì con giống mẹ
    Mẹ thương con vì con giống ba
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau :Applause:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bạn gái tôi bị da rạn có phải đã từng mang thai.

Theo bạn người phụ nữ bị da rạn ở đùi, bụng xệ dù 45kg có thể đã từng có con phải không, quá khứ...

• Phá thai bằng thuốc, thuốc phá thai nào an toàn?

Phá thai bằng thuốc Phá thai ở nước ta được xếp vào loại cao trên thế giới và tỷ lệ tai biến do nạo, hút thai không an toàn cũng là con số báo động. Trong khi đó tại các cơ sở tế ngoài biện pháp phá bỏ thai bằng nạo, hút ( dùng bơm hút và dụng cụ nạo vét) còn có phương pháp phá bỏ thai bằng...

• Thiếu nữ chết hụt vì tự phá thai bằng thuốc

Biết mình dính bầu, Huệ, 16 tuổi, ở Hà Nội liền giấu cha mẹ tự đi mua thuốc phá thai uống. Không ngờ 3 tuần sau, cô phải đi cấp cứu vì máu chảy ồ ạt, sốt cao, huyết áp tụt, thai đã chết lưu, thối rữa bên trong. Cách đây một tuần, cô gái được một bệnh viện tư nhân chuyển đến Bệnh viện Phụ sản...

• Thuốc trị ho cho bé an toàn và thực sự tốt?

Phương pháp dân gian trị ho tôi thấy có rất nhiều nhưng có loại thuốc nào trị ho cho bé an toàn và...

• đại lễ cầu siêu - " trung thu cho con ".

Trong cuộc sống ồn ào náo nhiệt thì đâu đó quanh đây, ở một thế giới vô hình mà chúng ta không nhìn...

• 2,016 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pikachu2508 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Có mẹ nào biết hay đã từng sử dụng thuốc phá thai rồi thì cho tớ lời khuyên với. Tớ đang nghĩ đau cả đầu về vấn đề này. Tớ đang nuôi bé 9 tháng tuồi, nhưng lại bị lỡ. Tớ rất phân vân giữa sử dụng thủ thuật và thuốc. Vì mình thấy không có nhiều người sử dụng thuốc lắm. Thanks các mẹ
    Bạn ơi, không nên dùng thuốc, phương pháp này nghe tưởng nhẹ nhưng thực ra mệt hơn nhiều so với cách làm thủ thuật mà lại dễ gây tác dụng phụ và đặc biệt là nguy cơ sót là rất cao. xử lý bằng thuốc rồi nhưng chưa chắc đã triệt để mà khôgn chừng lại phải đi hút lần nữa áy chứ. Mình cũng từng dùng thuốc phá thai, kết qủa là... mình bị rối loạn kinh nguyệt, rong kinh dến 1,5 tháng => mất máu, mất sức. Xogn rồi còn bị viêm phần phụ => tiêm kháng sinh 10 ngày và nghỉ làm 2 tuần... mà chưa kể trogn thời gian uống thuốc thì tâm lý căng thẳng, đau bụng âm ỉ nữa..
    Nhưng tớ nghĩ bạn nên giữ thai lại vì bé 9 tháng rồi vẫn có thể sinh tiếp được mà. sẽ vất vả chút nhưng dù gì bé cũng là "núm ruột" của bạn, cũng bình đẳng cũng cần được đối xử công bằng như anh chị chúng mà. Bạn nên cân nhắc bạn nhé. Bên cạnh nhà mình có 1 chị đứa đầu mơí đựoc 3tháng mà chị ấy lại dính tiếp nhưng chị ấy vẫn giữ, kết quả alf chị ấy có 2 bé đẹp như thiên thần, bé nào cũng bụ bẫm ngon ngoãn, trộm viá. :Smiling:
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống & Bi Xem bài viết
    Bạn ơi, không nên dùng thuốc, phương pháp này nghe tưởng nhẹ nhưng thực ra mệt hơn nhiều so với cách làm thủ thuật mà lại dễ gây tác dụng phụ và đặc biệt là nguy cơ sót là rất cao. xử lý bằng thuốc rồi nhưng chưa chắc đã triệt để mà khôgn chừng lại phải đi hút lần nữa áy chứ. Mình cũng từng dùng thuốc phá thai, kết qủa là... mình bị rối loạn kinh nguyệt, rong kinh dến 1,5 tháng => mất máu, mất sức. Xogn rồi còn bị viêm phần phụ => tiêm kháng sinh 10 ngày và nghỉ làm 2 tuần... mà chưa kể trogn thời gian uống thuốc thì tâm lý căng thẳng, đau bụng âm ỉ nữa..
    Nhưng tớ nghĩ bạn nên giữ thai lại vì bé 9 tháng rồi vẫn có thể sinh tiếp được mà. sẽ vất vả chút nhưng dù gì bé cũng là "núm ruột" của bạn, cũng bình đẳng cũng cần được đối xử công bằng như anh chị chúng mà. Bạn nên cân nhắc bạn nhé. Bên cạnh nhà mình có 1 chị đứa đầu mơí đựoc 3tháng mà chị ấy lại dính tiếp nhưng chị ấy vẫn giữ, kết quả alf chị ấy có 2 bé đẹp như thiên thần, bé nào cũng bụ bẫm ngon ngoãn, trộm viá. :Smiling:
    Thanks bạn nhiều! Chắc mình không để được vì mình mổ đẻ mà (tới h được 9 tháng) mà cơ thể mình nhỏ (cao 1.50m, nặng 42 cân), mình sợ không an toàn cho cả mẹ và con. Mình cũng sẽ không dùng thuốc đâu. Chịu đau tí vậy! :RollingEy:
    :LoveStruc: Ba thương con vì con giống mẹ
    Mẹ thương con vì con giống ba
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau :Applause:
    • 73 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

cố lên bạn ơi!!! Chị mình sinh mổ 4 đứa liên tục mà vẫn tốt đẹp. Đau lòng lắm nếu hay tin bạn bỏ con thật sự!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Bạn nên đi bác sĩ tư vấn. Bạn của tớ cũng đẻ mổ, con 9 tháng thì dính tiếp, bạn í cũng nhỏ nhắn xinh xắn, quyết định giữ lại. Bây giờ được 1 trai (lớn) và 1 gái (nhỡ) đẹp như thiên thần. Hi hi, tớ thấy bạn nào nhỡ thì toàn được đủ nếp tẻ, chứ canh đi canh lại như tớ vẫn "vũ như cẩn"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang băn khoăn không biết trong thời gian nuôi con bú nếu bị nhỡ có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp được không nhỉ? Giá mà hoãn cái sự sung sướng ấy lại được thì tốt biết mấy! Lúc nào cũng nơm nớp sợ dính!!!
    • 1,040 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pikachu2508 Xem bài viết
    Nếu chị đã quyết định bỏ thì em nghĩ nên dùng thủ thuật, ko nên dùng thuốc vì dùng thuốc phải theo dõi kỷ lưỡng lắm, chị bạn em uống thuốc mà vẫn còn sót, rốt cuộc phải đi lấy ra. Nghe đơn giản thế thôi nhưng thật ra phức tạp lắm ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ca-sau-beo Xem bài viết
    Mình đang băn khoăn không biết trong thời gian nuôi con bú nếu bị nhỡ có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp được không nhỉ? Giá mà hoãn cái sự sung sướng ấy lại được thì tốt biết mấy! Lúc nào cũng nơm nớp sợ dính!!!
    Thuốc TTKC rất độc, cực chẳng đã mới uống chị à. Đang cho em bé bú thì ko dùng đc đâu. Có loại thuốc dành cho bà mẹ đang cho con bú đấy, chị cố gắng uống cái đó đi.
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

topic http://www.webtretho.com/forum/f154/...g-thuoc-47527/ đã 100 trang. Mod mở topic mới để các thành viên tiếp tục thảo luận nhé
    Email: mod_BMMT5@webtretho.com
    Nếu gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, bạn vui lòng nhấn vào nút "Thông báo nội dung xấu" ở góc trái mỗi bài viết.
    Nội quy của diễn đàn Webtretho
    Quy định về Chữ ký, Avatar và ID
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đứa con đầu lòng đáng thương của mẹ...
    3 ngày rồi mẹ sống trong cảm giác hụt hẫng và đau đớn...
    Mất con thật rồi...
    Mẹ không biết con là trai hay gái, giống mẹ hay giống bố...
    Là con gái, con của mẹ sẽ đc xúng xính trong chiếc váy xinh. Là con trai, con sẽ là 1 chàng trai nhỏ hiếu động với siêu nhân, rô bốt.
    Con à, mẹ ngàn lần xin lỗi con. Mẹ đã không cho con có cơ hội đc chào đời, đc nhìn thấy mặt trời và chạm tay vào sự sống này. Đc thấy bố mẹ và những người thân, được gọi 2 tiếng "bố, mẹ" thân thương...
    Mẹ đã từng cười cợt, phẫn nộ khi thấy những cô gái trẻ làm như thế với những đứa con mà họ tạo nên sau những lần trót dại.
    Vậy mà giờ đây chính mẹ cũng lại là kẻ đang tâm giết chết con mình khi còn chưa thành hình hài.
    Con ơi, mẹ ngàn lần, ngàn lần xin lỗi con...Mong đứa con đáng thương của mẹ đc đầu thai làm một đứa con ngoan trong một gia đình hạnh phúc..
    Mẹ của con - Người mẹ ngu dại...
    9.2.11
    12.2.11
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DSHA2011; 12/02/2011 vào lúc 10:24 AM.
    • 67 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

"Mẹ đã từng cười cợt, phẫn nộ khi thấy những cô gái trẻ làm như thế với những đứa con mà họ tạo nên sau những lần trót dại.
    Vậy mà giờ đây chính mẹ cũng lại là kẻ đang tâm giết chết con mình khi còn chưa thành hình hài."
    E giống y hệt c... Và e cảm thấy mình đáng trách hơn tất cả những cô gái mình đối xử như thế với họ... Vì mình đã hiểu và chứng kiến nhiều đến thế mà vẫn phạm phải...
    • 204 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DSHA2011 Xem bài viết
    Mất con thật rồi...
    Là con gái, con của mẹ sẽ đc xúng xính trong chiếc váy xinh. Là con trai, con sẽ là 1 chàng trai nhỏ hiếu động với siêu nhân, rô bốt.
    Con à, mẹ ngàn lần xin lỗi con. Mẹ đã không cho con có cơ hội đc chào đời, đc nhìn thấy mặt trời và chạm tay vào sự sống này. Đc thấy bố mẹ và những người thân, được gọi 2 tiếng "bố, mẹ" thân thương...
    Mẹ đã từng cười cợt, phẫn nộ khi thấy những cô gái trẻ làm như thế với những đứa con mà họ tạo nên sau những lần trót dại.
    Vậy mà giờ đây chính mẹ cũng lại là kẻ đang tâm giết chết con mình khi còn chưa thành hình hài.
    Con ơi, mẹ ngàn lần, ngàn lần xin lỗi con...Mong đứa con đáng thương của mẹ đc đầu thai làm một đứa con ngoan trong một gia đình hạnh phúc..
    9.2.11
    12.2.11
    >>> Chia sẻ với bạn, cầu mong sức khoẻ, nghị lực, thah thản và bìh yên cho bạn...
    Bạn hãy qa các topic về hiếm muộn, vô sinh đọc trước khi quyết định nhé...
    Dù tnào đi nữa... Chúc bạn sức khoẻ, và không bjờ fải nói "rất tiếc"
    ...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bác ơi. bác post lại đi!
    Khi cây cỏ không còn là màu xanh
    Khi mặt trời không còn tỏa ánh sáng
    Và biển xanh không còn con sóng vỗ
    Thì em ơi em có còn yêu anh....

Gửi tới tất cả những người bạn tôi bó Hoa đẹp nhất lời chúc tốt đẹp nhất!..
    • 118 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đi SA ở 56 Hai Bà Trưng thì có thai 5 tuần, bác sĩ bảo thai còn nhỏ lắm,chưa PTBT được và hẹn 1 tuần đến SA lại. Nhưng sao mình thấy các mẹ ở đây có mẹ hơn 4 tuần đã có thể làm được rồi, nếu tính theo chu kì kinh thì h mình đã 6-7 tuần rồi ý. Mình muốn làm càng sớm càng tốt vì sợ để lâu ảnh hưởng. HIc, ko hiểu sao bác sĩ lại hẹn 1 tuần nữa. Mình thấy lo lắng quá.
    • 67 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pudo87 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình đi SA ở 56 Hai Bà Trưng thì có thai 5 tuần, bác sĩ bảo thai còn nhỏ lắm,chưa PTBT được và hẹn 1 tuần đến SA lại. Nhưng sao mình thấy các mẹ ở đây có mẹ hơn 4 tuần đã có thể làm được rồi, nếu tính theo chu kì kinh thì h mình đã 6-7 tuần rồi ý. Mình muốn làm càng sớm càng tốt vì sợ để lâu ảnh hưởng. HIc, ko hiểu sao bác sĩ lại hẹn 1 tuần nữa. Mình thấy lo lắng quá.
    Chị ơi, e không biết c siêu âm thế nào? Nhưng e siêu âm ở bệnh viện Phụ sản HN thì cả bác sĩ và y tá đều bảo thai phải 5 tuần tuổi mới... được. Sao của c phải hẹn thêm 1 tuần nữa ạ? Chả lẽ thai của c chưa vào tử cung ah
    • 6,322 Bài viết

• 2,135 Được cảm ơn

tuần trc mình siêu âm thì thai 4 tuần 6 ngày .Hôm nay vừa đi siêu âm và uống viên đầu tiên rồi.Haizzz...buồn thế
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 118 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngophuongthu Xem bài viết
    Chị ơi, e không biết c siêu âm thế nào? Nhưng e siêu âm ở bệnh viện Phụ sản HN thì cả bác sĩ và y tá đều bảo thai phải 5 tuần tuổi mới... được. Sao của c phải hẹn thêm 1 tuần nữa ạ? Chả lẽ thai của c chưa vào tử cung ah
    Huu,mình thấy kết quả siêu âm :"Có 1 túi ối trong buồng tử cung, thai tương đương 5 tuần, chưa có tim thai". Mình nghĩ như vậy là đã vào rồi chứ, mình cũng ko hiểu nữa.Mình đã sắp xếp công việc nghỉ 4,5 ngày để có time làm và nghỉ ngơi vậy mà bs lại hẹn thế. Mình có nên đến khám lại lần nữa hoặc đi PSHN ko? Mẹ nào có kn tư vấn cho mình với
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pudo87 Xem bài viết
    Phá bằng thuốc thì phải dùng sớm vì khi đó thai mới dễ ra chứ để lớn quá là phải hút ...khi đó rất ảnh hưởng đến sức khỏe và tương lai sau này của ngừơi phụ nữ.
    Nhưng , cũng có thể đó là một cơ hội bác sĩ muốn bạn nghĩ lại. Mong bạn có quyết định sáng suốt!
    Best wish for you!
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DSHA2011 Xem bài viết
    Mất con thật rồi...
    9.2.11
    12.2.11
    Mong bạn sớm khỏe lại!
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nay e mới uống viên đầu tiên...

Vậy là e đã phải vĩnh biệt bé yêu của mình...

Bây giờ e đau khổ vô cùng.Đau đớn hơn là e vẫn phải tỏ vẻ bình thường trước mặt mọi người trong khi tâm trí cứ kêu gào gọi con...

Nếu lần mang thai tới,e sẽ thật nâng niu giữ gìn và để cho bé được chào đời mạnh khỏe...

E đang suy sụp kinh khủng,không biết đến khi thấy máu ra e có trụ vững được không,và nỗi đau này còn kéo dài đến bao giờ?

Những ai đã mang thai,đã nghe tiếng tim con đập...xin mọi người,hãy động lòng mà giữ lại hài nhi bé bỏng ấy.Thật sự các con rất đáng yêu và đáng thương...

Không hiểu con có tha thứ cho e hay không?

Mẹ xin lỗi con,hàng vạn hàng triệu lần xin lỗi con và mong con ngủ ngon.Các thiên thần sẽ che chở cho bé yêu của mẹ.Yêu,thương và nhớ con nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CandyLeo; 17/02/2011 vào lúc 07:51 PM.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng là 1 thành viên tham gia mục này,cũng với những băn khoăn muốn hỏi và tình huống gặp phải, Tuy nhiên mình thành thực mong mọi người hạn chế post những bài sót thương hay khóc con mình ở đây. Vì một lý do nào đó ko ai muốn mới phải vào đến mục này,xin mọi người đừng viết những lời đau sót, như mình đây thấy mất tinh thần lắm. Nếu ko bần cùng cũng ko vào đây để hỏi, ko ai làm cái việc này đâu. Có 1 bạn ở đây post bảo mình: Hay bs muốn mình nghĩ lại? Đó là điều ko thể, nếu cần nhân đạo bs sẽ bảo mình nên làm gì và ko nên làm gì chứ ko phải cố tình nói sai để mong mình nghĩ lại.
    Nếu mình nói có gì quá đáng,mong mọi người bỏ quá cho.