Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Phá thai bằng thuốc, lòng tử cung có khối Echo hỗn hợp

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em PTNK cách đây một tuần, bác sĩ dặn một tuần sau tái khám. Em có đi siêu âm thì kết luận là Lòng tử cung có khối Echo hỗn hợp KT 27x11mm, túi cùng không có dịch, kết luận là ít huyết lòng tử cung. Bác sĩ cho em 6 viên thuốc Cytotec misoprostol 200 về uống, ngày uống 2 lần, mỗi lần một viên. Em uống nhưng không thấy đau bụng và ra huyết nhiều, chỉ một ít màu hồng nhạt, em đang rất lo lắng không biết có ổn không. Các chị à, khối echo hỗn hợp này là gì, có phải là túi thai hay là nhau thai còn sót lại không, liệu em có phải đi hút thai không ah, e đang lo lắng quá , các chị tư vấn giúp em với, em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thức ăn để tủ đá

Hiện nay cháu em đang đến tuổi bắt đầu ăn dặm, mẹ nó nấu sẵn thức ăn, chia thành các khay nhỏ và để...

• Chia sẻ thông tin về các phương pháp ngừa thai

Mình đã chích ngừa thai bước qua năm thứ 3, ăn no ngủ khoẻ và ko có dấu hiệu nào bất thường trừ vô...

• Nguy hiểm tính mạng từ việc phá thai bằng thuốc

Do sợ "dao kéo" nên khi lỡ có bầu mà không thể giữ để sinh, nhiều chị em đã tính đến phương pháp dùng thuốc phá thai. Tuy nhiên, theo các chuyên gia sản phụ khoa, phương pháp nào cũng có hạn chế của nó. Phá thai bằng thuốc không hẳn là an toàn bởi nguy cơ chảy máu kéo dài khiến mất máu, băng...

• Tại sao dùng Bao cao su mà vẫn...có thai!?

Các chị em không thái cho gà mờ em hỏi 1 câu lúa thóc 1 tý..VC e dùng BCS để tránh thai...dùng loại...

• Thiếu nữ chết hụt vì tự phá thai bằng thuốc

Biết mình dính bầu, Huệ, 16 tuổi, ở Hà Nội liền giấu cha mẹ tự đi mua thuốc phá thai uống. Không ngờ 3 tuần sau, cô phải đi cấp cứu vì máu chảy ồ ạt, sốt cao, huyết áp tụt, thai đã chết lưu, thối rữa bên trong. Cách đây một tuần, cô gái được một bệnh viện tư nhân chuyển đến Bệnh viện Phụ sản...

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

như bạn nói thì có vẻ như thai còn sót lại, bạn cứ uống thuốc xem tình hình thế nào, đừng lo quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nhiều, hic. Em cố gắng ăn nhiều rau ngót với uống nước dừa k biết có cải thiện được chút nào k.
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đi khám bác sĩ có kết quả dAp=24
    nội mạc d= 06
    có đoạn echo hổn hợp d= 25-20
    Các mẹ có ai biết giải thích dùm mình với