• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Phá thai bằng cách uống nước rau ngót sống

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 174K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 353 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chào các mẹ .
    Mình đang nghi là mình bị dính chưởng, nhưng mới chậm có 1 tuần thôi. Mình nhớ có lần đọc trên diễn đàn, có mẹ nào nói đến việc uống nước rau ngót vào lúc đói để phá thai. Mình tìm mãi bài viết đó mà không thấy. Có mẹ nào biết thì chỉ giúp và có mẹ nào đã từng làm như vậy chưa thì chỉ cho mình với, uống khi chậm khoảng bao nhiêu tuần ?
    Cảm ơn các mẹ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 13/10/2009 vào lúc 09:45 PM. Lý do: sửa lại chủ đề

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,843 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

chị ơi,ko ăn thua đâu.Uống có thể phá đc nhưng còn tùy cơ địa của mỗi người cơ.Và sau khi túi thai ra chị vẫn phải đến viện khám,SA ktra cơ mà,nếu sót vẫn phải nạo....Tốt nhất chị đến viện khám xét xem bs khuyên thế nào đi.Đừng đọc rồi làm liều .
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merom Xem bài viết
    Chào các mẹ .
    Mình đang nghi là mình bị dính chưởng, nhưng mới chậm có 1 tuần thôi. Mình nhớ có lần đọc trên diễn đàn, có mẹ nào nói đến việc uống nước rau ngót vào lúc đói để phá thai. Mình tìm mãi bài viết đó mà không thấy. Có mẹ nào biết thì chỉ giúp và có mẹ nào đã từng làm như vậy chưa thì chỉ cho mình với, uống khi chậm khoảng bao nhiêu tuần ?
    Cảm ơn các mẹ
    :Straightf: làm sao mà chị biết chị dính hả chị?
    Em cũng đang đa nghi ko bít mình dính hay là đau dạ dày đây, bụng cứ đầy căng, ấn vào đoạn trên dạ dày thì thấy hơi đau tức dạ dày, mà lại mới gần 8 ngày từ sau lần xxx cuối nên chả thử que đc, sáng thử mà vẫn chỉ 1 vạch, mẹ nào trả lời hộ em, tức bụng thế là do dạ dày đầy hơi hay dấu hiệu có mang ạ???
    :LoveStruc: Con yêu nghe này, ba mẹ tính rồi nhé : con gái thì Trúc Lâm, con trai là Công Tiến ^^ nhanh lên 2 vạch con nhé !!! :LoveStruc:
    Ba mẹ yêu con lắm :Kiss: :Kiss:
    Ba thì chín chắn rùi, mẹ còn phải dựa, mẹ bây giờ còn trẻ con lắm, nhưng chỉ cần thấy vạch thứ 2 thì mẹ sẽ là người lớn tuyệt vời nhất mà con có thể tin, ui, cục cưng dễ xương, nhanh cho mẹ ấn vào cái má phính của con nào !!! :Smug: :Smug:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Em thấy các mẹ có chỉ kinh nghiệm thai lưu có thể xay lá rau ngót để uống. Thế khi PTBT, mình có uống được không các mẹ? Có phải kiêng cữ gì không?
    • 1,286 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon&Mi Xem bài viết
    Hi các mẹ,
    Em thấy các mẹ có chỉ kinh nghiệm thai lưu có thể xay lá rau ngót để uống. Thế khi PTBT, mình có uống được không các mẹ? Có phải kiêng cữ gì không?
    Sau khi PT dù bằng phương pháp gì đi nữa bạn vẫn có thể uống nước rau ngót, vì nó làm sạch dịch trong tử cung. nên kiêng làm việc nặng trong khoảng 1 tuần. Cần dùng nhiều thực phẩm có tính chất bổ máu, kiêng quan hệ tốt nhất trong vòng 1.5 tháng để tránh tình trạng viêm nhiễm, và nhớ uống thuốc đúng chỉ dẫn, tái khám đúng hẹn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks mẹ TuTj lắm, mà mẹ TuTj ơi, rau ngót nghe nói phun thuốc dữ lắm, uống sống như vậy em cũng hơi sợ. Mà em thì ở SG, chả biết làm sao để có rau ngót sạch nữa.
    • 1,286 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Thanks mẹ TuTj lắm, mà mẹ TuTj ơi, rau ngót nghe nói phun thuốc dữ lắm, uống sống như vậy em cũng hơi sợ. Mà em thì ở SG, chả biết làm sao để có rau ngót sạch nữa.
    bạn vào siêu thị mà mua, được đóng gói sạch sẽ, mua về bạn vò rau ngót trong nước lạnh cho kĩ rồi đem xay uống như rau má vậy đó, ko sao đâu.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks mẹ TuTj, em cũng mua 1 bó trong siêu thị rồi, tối nay uống thử.
    Không tin tình yêu là vĩnh hằng nhưng sẽ yêu đến hết đời này, yêu gia đình, yêu đứa con không duyên phận :570:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ TuTj ơi, em uống 2 viên Miso... tại nhà vào ngày CN (28-2), chiều thì ra máu cục khá nhiều, các ngày sau đó vẫn ra máu nhưng rất kỳ lạ, buổi sáng thì giống như sắp hết kỳ kinh, nhưng khoảng 4-5h chiều đến đêm là ra nhiều, khoảng 2-3 ngày sau đó thì ra 1 cục vừa giống máu vừa giống thịt làm em hơi sợ.
    Kéo dài liên tục mấy ngày như vậy, giờ em vẫn còn hiện tượng đó nhưng ra ít hơn.
    Em như vậy có bình thường không chị? Thứ 7 này em siêu âm lại.
    Không tin tình yêu là vĩnh hằng nhưng sẽ yêu đến hết đời này, yêu gia đình, yêu đứa con không duyên phận :570:
    • 1,286 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Mẹ TuTj ơi, em uống 2 viên Miso... tại nhà vào ngày CN (28-2), chiều thì ra máu cục khá nhiều, các ngày sau đó vẫn ra máu nhưng rất kỳ lạ, buổi sáng thì giống như sắp hết kỳ kinh, nhưng khoảng 4-5h chiều đến đêm là ra nhiều, khoảng 2-3 ngày sau đó thì ra 1 cục vừa giống máu vừa giống thịt làm em hơi sợ.
    Kéo dài liên tục mấy ngày như vậy, giờ em vẫn còn hiện tượng đó nhưng ra ít hơn.
    Nếu ko thấy gì bất thường như sốt, đau bụng nhiều thì ko sao.
    Nếu lượng máu đã ra ít hơn thì chắc là ko có vấn đề gì đâu. Thứ 7 này bạn cứ siêu âm như lịch hẹn xem còn sót thai hay sót nhau, ứ dịch gì hay ko.
    • 2,480 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

máu ra như vậy là bình thường, khi nào máu ra ồ ạt mới đáng lo.
    cục máu mà em nói chính là lớp nội mạc bị bong ra, vì khi có thai nội mạc sẽ rất dày, bong ra vậy là bình thường em nhé:Smiling:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks mẹ TuTj và dangthuymi nhiều lắm, em chỉ hi vọng rằng các con của em sau này khỏe mạnh, em biết việc làm của mình ngốc nghếch lắm. Con cái là cái trời ban, không phải muốn là được, em đã từ chối món quà đó, nó quá sức với em trong thời điểm hiện tại.
    Thanks các mẹ lần nữa, chúc các mẹ vui vẻ, hạnh phúc.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Tutj ơi, hôm t7 rồi em đi tái khám (13-03), thì bác sĩ siêu âm bảo là bình thường dù còn ra 1 ít dịch vàng vàng nhạt. Đến hôm nay nó vẫn còn ra.
    Hôm nay em bị viêm họng, nhức mũi, sờ trán thì thấy nóng, trong người uể oải giống bị sốt thông thường vậy, bụng bình thường không đau, chỉ đau quặn lên 1 lúc rất nhanh.

Em không biết em bị sốt thông thường hay có bị ảnh hưởng gì từ thuốc không chị?
    Cám ơn chị nhiều lắm.
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,phá thai bằng thuốc có đau không nhỉ,và có sợ bị sót rau ko
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

đau như đau bụng kinh í ạ, nhưng đau vẫn chịu đc..tùy từng người mẹCuBin à, sót rau thì lại phải đi hút

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M3ty Xem bài viết
    đau như đau bụng kinh í ạ, nhưng đau vẫn chịu đc..tùy từng người mẹCuBin à, sót rau thì lại phải đi hút
    nhỡ may mà phải đi hút lại thì quá tội nhỉ...mà tự cái thai nó chảy máu ra BVS à,ghê nhờ...ảnh bé nhà bạn tối wa,có ảnh khác ko ^^
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốmeCubin Xem bài viết
    nhỡ may mà phải đi hút lại thì quá tội nhỉ...mà tự cái thai nó chảy máu ra BVS à,ghê nhờ...ảnh bé nhà bạn tối wa,có ảnh khác ko ^^
    đúng rồi, như mình bị í mà..nhìu ảnh lắm..ở nhà chăm con buồn buồn hơi ti là chụp ảnh

• 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M3ty Xem bài viết
    đúng rồi, như mình bị í mà..nhìu ảnh lắm..ở nhà chăm con buồn buồn hơi ti là chụp ảnh
    uh,ai mà chả thế :Laughing: mình cũng chụp suot,nhưng thấy các cụ bảo kiêng hay sao y,nhưng mà kệ,tại mấy lần k hiểu có phải do chụp ảnh k mà lần nào chụp ảnh cậu ý cũng quấy :Laughing:
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốmeCubin Xem bài viết
    uh,ai mà chả thế :Laughing: mình cũng chụp suot,nhưng thấy các cụ bảo kiêng hay sao y,nhưng mà kệ,tại mấy lần k hiểu có phải do chụp ảnh k mà lần nào chụp ảnh cậu ý cũng quấy :Laughing:
    ôi giời ngày nào tớ chả chụp nhưng bé nhà tớ vẫn thế ( trộm vía)..nhiều lúc nghĩ thèm nghe con khóc mà con lì chả bao h khóc..chỉ cáu xong gầm gừ lên thui..thằng này khó tính

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung dang run run ne, vi khi quan he song em ko uong thuoc ngua thai khan cap. em dang lo dinh bau, ma con em moi co 18 thang a. em dang lo qua. tai vua roi chu ky kinh cua em co 23 ngay a ma em lai quan he tu ngay thu 7. 9 va 10 ma khong dung tranh thai. em lo qua cac me oi. gio em phai lam sao day
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3