• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Liệu có phải em có thai rồi không ? (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 800 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 305 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Huhu, e vừa cước dc 4 tháng, kiến thức giới tính còn kém dã man. Tuần vừa rồi e vừa tiêm phòng và đang chữa VLTCTC nên cũng đang kế hoạch. trước dùng thuốc tránh thai nhưng h bọn e chuyển sang bcs, nhưng cả 2 chưa quen, nên mí lần đang khởi động, e có vuốt ve của ax, sau đó, đeo bao, lại dùng tay tiếp, nên e sợ k biết có tí tinh dịch nào ra trước dính vào tay rồi dính vào bcs k, k biết nữa, sợ lắm cơ, e chưa muốn có em bé đâu. Liệu có khả năng nào thế không ạ?
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

em thề 1 câu rằng tất cả các câu hỏi của mọi người trong này đều hết sức ngớ ngẩn. Đừng chỉ trích em vì đã có nhận xét như thế. Bởi lẽ thay vì ngồi text câu hỏi và băn khoăn thắc mắc của mình lên 4um tại sao mọi người ko mua que thử 10k 1 cái về thử là biết liền~~~> giải tỏa nỗi lo, nếu có mà ko muốn giữ hoặc ko thể giữ thì giải quyết sớm. Những trường hợp mà thử rồi chỉ có 1 vạch nhưng vẫn lo thì tại sao ko đến các phòng khám để khám hoặc sêu âm hoặc làm xét nghiệm nếu ngại vào các bệnh viện. Mà nói thật em tin chắc các chị ở đây cũng ko còn phải trẻ con mà sao kiến thức về sức khỏe sinh sản lơ mơ thế. Cơ địa mỗi người đều khác nhau. Người có thai thì ko có biểu hiện gì cụ thể nhưng có người lại có những dấu hiệu báo. Bây giờ thời đại nào rồi mà các chị còn cứ nêu ra nhưng câu hỏi như thế rồi ngồi 1 chỗ băn khoăn lo lắng đợi chờ người khác trả lời câu hỏi cho mình. Mà những chị đó cũng chị dựa theo kinh nghiệm đã qua thôi chứ đâu phải bác sĩ sản khoa mà có thể trả lời chính xác được. Mà ngay cả bs sản khoa cũng ko thể trả lời chính xác được những câu hỏi của các chị hỏi đâu, mà họ dựa vào các kết quả xét nghiệm siêu âm chứ đâu phải cứ hỏi mồm là cháu qh ngày này ngày này rồi thế lọ thế chai là các bs phán được là có thai hay ko. Em viết những dòng cm này ra mong các chị đừng ấu trĩ như thế nữa. Đã làm được chuyện đó thì chuyện thăm khám cũng chẳng thành vấn đề gì đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

mình không trong hoàn cảnh của các chị em trong topic này nhưng mình thực sự không đồng tình với nhận xét của bạn. Bạn có đồng ý với mình rằng một khi mình đang bị lo lắng hoặc buồn phiền về một chuyện gì đó thì rất muốn có một nơi để giãy bày khong. Mình nghĩ WTT là một sân chơi lý tưởng, mặc dù có những chuyện mình không thể giúp nhau được gì nhưng những chia sẽ sẽ làm nhẹ đi ghánh nặng âu lo của những chủ top.
    Không những thế, ví dụ như mình nè, biết đâu sau này cũng gặp những trường họp mà mình đã đọc được ở đây; lúc đó há chẳng phải đây là một kho kinh nghiệm hữu ích hay sao?

Trích dẫn Nguyên văn bởi s0s-di0r Xem bài viết
    em thề 1 câu rằng tất cả các câu hỏi của mọi người trong này đều hết sức ngớ ngẩn. Đừng chỉ trích em vì đã có nhận xét như thế. Bởi lẽ thay vì ngồi text câu hỏi và băn khoăn thắc mắc của mình lên 4um tại sao mọi người ko mua que thử 10k 1 cái về thử là biết liền~~~> giải tỏa nỗi lo, nếu có mà ko muốn giữ hoặc ko thể giữ thì giải quyết sớm. Những trường hợp mà thử rồi chỉ có 1 vạch nhưng vẫn lo thì tại sao ko đến các phòng khám để khám hoặc sêu âm hoặc làm xét nghiệm nếu ngại vào các bệnh viện. Mà nói thật em tin chắc các chị ở đây cũng ko còn phải trẻ con mà sao kiến thức về sức khỏe sinh sản lơ mơ thế. Cơ địa mỗi người đều khác nhau. Người có thai thì ko có biểu hiện gì cụ thể nhưng có người lại có những dấu hiệu báo. Bây giờ thời đại nào rồi mà các chị còn cứ nêu ra nhưng câu hỏi như thế rồi ngồi 1 chỗ băn khoăn lo lắng đợi chờ người khác trả lời câu hỏi cho mình. Mà những chị đó cũng chị dựa theo kinh nghiệm đã qua thôi chứ đâu phải bác sĩ sản khoa mà có thể trả lời chính xác được. Mà ngay cả bs sản khoa cũng ko thể trả lời chính xác được những câu hỏi của các chị hỏi đâu, mà họ dựa vào các kết quả xét nghiệm siêu âm chứ đâu phải cứ hỏi mồm là cháu qh ngày này ngày này rồi thế lọ thế chai là các bs phán được là có thai hay ko. Em viết những dòng cm này ra mong các chị đừng ấu trĩ như thế nữa. Đã làm được chuyện đó thì chuyện thăm khám cũng chẳng thành vấn đề gì đâu

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người vào trong này ko phải để tìm được kết quả rằng mình có thai hay không có thai

người ta tìm 1 nơi xoa dịu tâm lý thì đúng hơn

hoặc những người đang trong ranh giới nên làm a hoặc b sẽ dứt khoát hơn

mình cũng định hỏi, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì mình cần sự chắc chắn 100% nên thôi ko hỏi nữa
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bởi lẽ em cm những dòng đó vì gần như tất cả mọi bài của các chị post ở đây em đã đều ngồi đọc qua. Em thấy các chị ý băn khoăn lo lắng như vậy thì tại sao ko tự mình kiểm chứng mà phải đặt ra những câu hỏi như vậy rồi lại ngồi chờ các mẹ đi trước trả lời.
    Đây chỉ là ý kiến và cảm nhận của riêng em thôi.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giải đáp là xoa dịu nỗi buồn hoặc nỗi lo, bổ sung kinh nghiệm cho các bà mẹ ( tương lai ) hoặc lầm lỡ thôi bạn ạ. Nếu mà có thể biết đc đáp án trong 1-2 ngày thì cần gì ai phải lên đây để đặt câu hỏi, và cái Topic này nói riêng , cả diễn đàn này nói chung cũng chẳng cần thiết đâu.
    Vì 1 số lí do tế nhị , có thể do ngại hoặc thời gian để kiểm tra là quá lâu , chờ đợi kết quả có khi người ta đã héo mòn đi nhiều rồi đấy, ko ai hoàn hảo cả , người biết người ko, biết thêm kiến thức của người khác chả lẽ ko tốt ,lên đây đặt câu hỏi phần nào biết đc câu trả lời và trấn an đc tinh thần và có các biện pháp để phòng tránh hiệu quả.
    Mình ko biết bạn có đóng góp đc gì ko nhưng mình thấy ý kiến của bạn chưa hợp lý cho lắm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em và bạn gái quan hệ sử dụng bcs,nay bạn gái em đã trễ kinh 2 tuần 4 ngày rồi,kinh nguyệt bạn gái em không đều tháng trước cũng trễ 2 tuần mới có .em đã mua que thử test 2 lần vào lần trễ kinh tuần thứ nhất và tuần thứ 2 đều là 1 vạch,hôm nay bạn ấy cảm thấy hơi nặng đầu,bụng cũng nặng nữa ..ko bít chịu chứng này là có thai hay la sắp có kinh..em định ngày mai đi siêu am hay là ngày mai j đó.a/c cho em hoi như vậy có thai ko???
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho e hỏi tý! Do tháng 4 này có vấn đề nên bọn em dùng Mavelon để tránh thai! E uống hết thuốc từ hôm thứ 5! Tuy nhiên, hôm qua e có xxx và ko xài condom! Ko hiểu như vậy có bị "dính" ko hả các mẹ? E có phải uống thuốc tránh thai khẩn cấp ko?
    Mong tin các mẹ! Tks các mẹ
    • 969 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho e hỏi tý! Do tháng 4 này có vấn đề nên bọn em dùng Mavelon để tránh thai! E uống hết thuốc từ hôm thứ 5! Tuy nhiên, hôm qua e có xxx và ko xài condom! Ko hiểu như vậy có bị "dính" ko hả các mẹ? E có phải uống thuốc tránh thai khẩn cấp ko?
    Mong tin các mẹ! Tks các mẹ
    Theo mình thì bạn không có khả năng mang thai đâu. Vì thường khi hết thuốc thì trong vòng 7 ngày bạn sẽ có KN trở lại. Thế nên không phải lo lắng đâu bạn nhé
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các anh chị trong forum, em là người mới hoàn toàn. Em xin nhờ mọi người tư vấn cho em một chuyện ạ.
    Em và bạn gái em đã đám hỏi, chờ cuối năm nay là tổ chức đám cưới. Từ khi đám hỏi tụi em đã quan hệ, thường dùng BCS. Đầu tháng 4 này một lần đi chơi hai đứa không chuẩn bị nên đã không dùng BCS, nhưng bạn em đã chạy đi mua viên NT khẩn cấp uống liền. Tháng này của bạn ấy đã trể gần 10 ngày, cho em hỏi tình trạng trên là do thuốc hay đã dính rồi ạ!
    - Ngày bị của bạn ấy khoảng từ 23 đến 30. Sang ngày mồng 4 tháng 5 bạn ấy có uống thêm 2 viên nữa vì nghe nói nó trị mụn được.
    - Xin mọi người tư vấn cho em ạ!
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconlandan Xem bài viết
    Chào các anh chị trong forum, em là người mới hoàn toàn. Em xin nhờ mọi người tư vấn cho em một chuyện ạ.
    Em và bạn gái em đã đám hỏi, chờ cuối năm nay là tổ chức đám cưới. Từ khi đám hỏi tụi em đã quan hệ, thường dùng BCS. Đầu tháng 4 này một lần đi chơi hai đứa không chuẩn bị nên đã không dùng BCS, nhưng bạn em đã chạy đi mua viên NT khẩn cấp uống liền. Tháng này của bạn ấy đã trể gần 10 ngày, cho em hỏi tình trạng trên là do thuốc hay đã dính rồi ạ!
    - Ngày bị của bạn ấy khoảng từ 23 đến 30. Sang ngày mồng 4 tháng 5 bạn ấy có uống thêm 2 viên nữa vì nghe nói nó trị mụn được.

theo kinh nghiệm của mình thì có thể do cô ấy sử dụng viên ngừa thai khẩn cấp làm ảnh hưởng đến chu kỳ đó bạn ah! nhưng sử dụng viên khẩn cấp không tốt cho sức khỏe đâu và cũng k an toàn 100%, ngày 4 tháng 5 sao tự nhiên lại uống thêm 2 viên khi k cần thết vậy bạn? thuốc tránh thai ngùa mụn chỉ có tác dụng với loại thuốc sử dụng tháng thôi bạn nhé, và cũng tùy người có hợp với thuốc k nữa, nhưng tốt nhất bạn nên đưa cô ấy đi khám thì hay hơn, biết kết quả dù sao mình cũng an tâm và k phải hồi hộp chờ đợi, chúc 2 bạn vui nhe!
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconlandan Xem bài viết
    bậy nè em, sao lại uống khẩn cấp để trị mụn, chỉ trường hợp lỡ xxx rồi mới dùng khẩn cấp thôi, dùng nó không tốt tí nào đâu nhé, uống trên 4 viên/1tháng có thể gây vô sinh hiếm muộn sau này.
    bạn gái em nên mua que thử thai, vì thuốc khẩn cấp khả năng thất bại rất cao, nguy cơ có thai 20-25% lận đấy, nếu 1V thì có thể yên tâm nhé em:LoveStruc:
    à quên, nếu muốn trị mụn bạn em nên dùng thuốc đông y hay hơn vì nó trị được tận gốc. thân
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dangthuynhi; 06/05/2011 vào lúc 10:41 PM.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang lo lắm
    mình chậm kinh 2 tháng,mua que thử .Thử gần 5que rùi mà vẫn 1 vạch
    mình ko tin vào que thử nên đi siêu âm ổ bụng và siêu âm thai
    nhưng kết quả vẫn ko thấy gì
    mình ko pit bị sao nữa
    mọi người ai pit giup mình với
    THANKS mọi người
    • 277 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuykut3_9x_hn Xem bài viết
    mình đang lo lắm
    mình chậm kinh 2 tháng,mua que thử .Thử gần 5que rùi mà vẫn 1 vạch
    mình ko tin vào que thử nên đi siêu âm ổ bụng và siêu âm thai
    nhưng kết quả vẫn ko thấy gì
    mình ko pit bị sao nữa
    mọi người ai pit giup mình với
    THANKS mọi người
    mình có đọc bài báo nào nói rắng dính tử cung sẽ làm cho mình ngưng có KN hoắc KN ra ít hơn bình thường đó bạn...mình cũng đang lo lắng kô biết có bị dính kô mà sau khi HT 6 tuần rùi mà vẫn chưa có KN trở lại..nên mình hay đọc thông tin vè dính tử cung để tham khảo...bạn đợi ý kiến của các mẹ khác xem sao nhé...đừng hoang mang lo lắng..chúc bạn vui
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người ạ. Chắc làm bố sớm rồi mọi người ơi! cái tội của việc không chịu kìm hoản sự sung sướng đó mà.
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các chị ơi giúp em vơi
    ngày tụi em quan hệ là ngày thứ 21 của chu kì, có sử dụng BCS, anh cũng chưa XT vì em đau quá nên dừng lại, sáng nay em lo quá nên đã thử bằng quickstrip, kết quả là 1 vạch, nhưng em đã bị trễ 2 ngày rồi, em lo lắm, em định đi thử máu nhưng ko biết ở TPHCM thử ở đâu ạ? chị nào biết chỉ dùm em với, em lo quá
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_ptt Xem bài viết
    các chị ơi giúp em vơi
    ngày tụi em quan hệ là ngày thứ 21 của chu kì, có sử dụng BCS, anh cũng chưa XT vì em đau quá nên dừng lại, sáng nay em lo quá nên đã thử bằng quickstrip, kết quả là 1 vạch, nhưng em đã bị trễ 2 ngày rồi, em lo lắm, em định đi thử máu nhưng ko biết ở TPHCM thử ở đâu ạ? chị nào biết chỉ dùm em với, em lo quá
    em gái, xxx được bao nhiêu ngày rồi mà đòi thử que, thử máu hở cưng?
    thử máu phải ít nhất 10 ngày, thử que là 14 ngày, em có thể đến Từ Dũ hoặc phụ sản quốc tế....:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và bạn ấy có Quan hệ với nhau nhưng không có đi vào bên trong âm đạo mà chỉ là bên ngoài thôi. Vì em cũng muốn giữ trinh tiết cho bạn ấy đến lúc mới cưới.Nên không có quan hệ bên trong âm đạo.Mà chỉ là bên ngoài âm đạo.
    Nhưng lúc em xuất tinh thì em ra bên ngoài và có dính vào đuồi cách xa âm đạo khoảng 1 gang tay rồi chảy xuống đầu gối. Chúng em lấy khăn để lau rồi chúng em mặc quần áo lại. Nhưng để an toàn hơn chúng em vào toilet dùng xà phòng Lifebuoy để rữa. Nhưng sau khi Quan hệ xong đến gần 12 tiếng thì bạn gái em nói bị chảy vài giọt máu trong âm đạo. Và tiếp theo đến 12 tiếng nữa lại chảy máu thêm " Máu có màu đỏ đậm nâu" chỉ chảy vài giọt rồi hết. Bạn gái em kêu là không có đau gì cả sức khỏe vẫn bình thường. Mong bác sỹ tư vấn giúp em. đây là trường hợp gì ạ. Thanks.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emovungtau; 23/05/2011 vào lúc 09:04 AM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không có ai giúp em hết zậy trùi hix.....Em nghe nói trong 72h nếu qua 72h là không làm gì được mong các bác giúp đỡ em....em ngủ không ngon ùi..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mình ở Hà Nội muốn xin con nuôi.

Gia đình mình đang muốn tìm 1 bé yêu cho cuộc sống thêm hạnh phúc. Mẹ nào biết ai muốn cho con...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• Liệu có phải em có thai rồi không ?

Em và bạn gái vừa mới làm chuyện ấy cách đây 1h, tụi em còn trẻ và những lần gần nhau chỉ là bên ngoài thôi, nhưng lần này "của" em có cho vào một chút, cô ấy than đau nên em ko tiếp tục nữa, lúc đó em cảm thấy không làm chủ được và đã xuất tinh (em ko có bcs bảo vệ). Nhưng không xuất vào trong, em...

• Chia sẻ thông tin về các phương pháp ngừa thai

Mình đã chích ngừa thai bước qua năm thứ 3, ăn no ngủ khoẻ và ko có dấu hiệu nào bất thường trừ vô...

• Có phải em sắp sinh rồi không?

Em đi siêu âm thì ngày dự sinh là 6/8 cơ. Nhưng từ chiều hôm qua đến sáng nay, nhất là cả đêm nay em vừa bị mỏi lưng, vừa bị những cơn co đau bụng dưới các chị ạ. Vậy có phải là em sắp sinh rồi không? Thai em mới được 37 tuần thôi. Các chị có kinh nghiệm trả lời dùm em với, em lo quá (à, em không...

• 151 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Khổ quá .. sợ thì mua ngay thuốc ngừa khẩn cấp mà uống vô ch chắc.
    Suy cho cùng .... con người ta sống vì mục đích gì? ......:LoveStruc: