Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Liệu có phải em có thai rồi không ? (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 159K Lượt đọc
  • 800 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 4,140 Bài viết

• 4,096 Được cảm ơn

Topic cũ đã đủ 1500 bài, Smod2 mở topic mới để các bạn tiếp tục thảo luận.

Link topic cũ: Liệu có phải em có thai rồi không ?

Thân mến,

Smod2.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đây khoảng 3 tuần ,tụi em có QHTD không an toàn ,QH vào ngày thứ 12 CK ,em lo lắm , nhưng tới nay đả trể kinh được 2 ngày rồi ,tại đang giận nhau nên củng chẳng biết nói sao để BG mua que thử về thử ,nhưng có điều rất lạ ,em là con trai nhưng có nhửng dấu hiệu như là buồn nôn ,đau lưng ,mệt mỏi ( kô biết có phải giận nhau nên bị thế kô ?) em vô WTT đọc rất nhiều ,có khi nào vì lo lắng BG có thai mà em lại bị như thế không :Sad: ,em nghe nói đàn ông củng ốm nghén thay cho vợ rất nhiều , hiện tại em chỉ biết là BG em ngủ rất nhiều và người hay mệt mỏi :Sad: ,tháng trước gần tới CKK khoảng 5 ngày ,BG em đi tiểu rất nhiều ,cứ khoảng hơn 1h là phải đi tiểu ,em tưởng đả có ,nhưng 5 ngày sau lại QKD nên chắc là kô ,sau khi sạch khoảng 1 tuần thì tụi em có QH , vậy có thai kô các sis nhỉ :RollingEy:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E và bạn trai đã quan hệ với nhau đc hơn 1 tháng rồi. Sau khi quan hệ đc 12 ngày thì e có kik. nhưg đến thág này thì mãi mà e k thấy có kik,e thấy ngực hơn đau và e ăn nhiều hơn. e có kik nguyệt k đều và sau khi quan hệ đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp loại có 2 viên rồi. k biết e có thai k hả mọi người . e rất lo,mọi người cho e câu trả lời nha. thanks
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeucon20892; 27/03/2011 vào lúc 09:59 AM.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E và bạn trai đã quan hệ với nhau đc hơn 1 tháng rồi. Sau khi quan hệ đc 12 ngày thì e có kik. nhưg đến thág này thì mãi mà e k thấy có kik,e thấy ngực hơn đau và e ăn nhiều hơn. e có kik nguyệt k đều và sau khi quan hệ đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp loại có 2 viên rồi. k biết e có thai k hả mọi người . e rất lo,mọi người cho e câu trả lời nha. thanks
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mọi người ơi, chỉ giúp e vấn đề này với! Em QH vào ngày thứ 8 sau khi sạch kinh, có sử dụng bcs nhưng khi QH bị tuột, vì vậy ngay sau đó em đã uống thuốc TTKC loại 1 viên. Đến hnay em đã trễ kinh được 18 ngày rồi. Em cũng đã thử que thử QS vào ngày thứ 7 và 13 sau khi chậm kinh nhưng kết quả là âm tính (1 vạch ạ). Như vậy liệu em có thể có thai không? hay tại e lo lắng quá em nên mới như vậy ạ?? mọi người giúp e với!!!Em đang lo lắng lắm!!
    • 304 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Bạn mymy1 này PR thô thiển quá

@ Chủ top: Thay vì sốt ruột chờ các mẹ trên này giải đáp, em chỉ việc ra tiệm thuốc mua 1 que thử và sau mấy phút thì biết kết quả thôi mà.
    • 847 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Trời, sau khi quan hệ 12 ngày em có kinh lại, từ đó không quan hệ nữa thì làm sao mà có bầu được. Tuy nhiên để tránh trường hợp em có bầu mà vẫn bị ra máu mà nhầm tưởng là có kinh (nhiều người có bầu nhưng vẫn bị ra 1 ít máu) thì em nên mua que thử thai về thử nhé.

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e đã quan hệ với bạn trai và uốg thuốc tránh thai. sau 20 ngày thì e có kinh,tháng sau thì e lại bị chậm kinh. vậy e có thai k mọi người?
    • m&c
    • 4 năm
    • 662 Bài viết

• 1,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changkho_bmt Xem bài viết
    Cách đây khoảng 3 tuần ,tụi em có QHTD không an toàn ,QH vào ngày thứ 12 CK ,em lo lắm , nhưng tới nay đả trể kinh được 2 ngày rồi ,tại đang giận nhau nên củng chẳng biết nói sao để BG mua que thử về thử ,nhưng có điều rất lạ ,em là con trai nhưng có nhửng dấu hiệu như là buồn nôn ,đau lưng ,mệt mỏi ( kô biết có phải giận nhau nên bị thế kô ?) em vô WTT đọc rất nhiều ,có khi nào vì lo lắng BG có thai mà em lại bị như thế không :Sad: ,em nghe nói đàn ông củng ốm nghén thay cho vợ rất nhiều , hiện tại em chỉ biết là BG em ngủ rất nhiều và người hay mệt mỏi :Sad: ,tháng trước gần tới CKK khoảng 5 ngày ,BG em đi tiểu rất nhiều ,cứ khoảng hơn 1h là phải đi tiểu ,em tưởng đả có ,nhưng 5 ngày sau lại QKD nên chắc là kô ,sau khi sạch khoảng 1 tuần thì tụi em có QH , vậy có thai kô các sis nhỉ :RollingEy:
    que thử thai là câu trả lời cho trường hợp của e. còn mọi dấu hiệu cũng ko chính xác đâu, có thể do lo lắng, tâm lý... em ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi daki_nn Xem bài viết
    Mọi người ơi, chỉ giúp e vấn đề này với! Em QH vào ngày thứ 8 sau khi sạch kinh, có sử dụng bcs nhưng khi QH bị tuột, vì vậy ngay sau đó em đã uống thuốc TTKC loại 1 viên. Đến hnay em đã trễ kinh được 18 ngày rồi. Em cũng đã thử que thử QS vào ngày thứ 7 và 13 sau khi chậm kinh nhưng kết quả là âm tính (1 vạch ạ). Như vậy liệu em có thể có thai không? hay tại e lo lắng quá em nên mới như vậy ạ?? mọi người giúp e với!!!Em đang lo lắng lắm!!
    chị nghĩ e chưa có thai.nếu để chắc chắn thì e có thể xét nghiệm máu mức HCG , hoặc đơn giản hơn là chiều nay e đi mua 5 cái que thử của 5 hãng khác nhau, sáng sớm mai thử lại. 1vạch thì uống thuốc điều kinh + ăn uống các thứ mát để dễ ra kinh nhé.
    Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ
    - Vé hạng trung
    - Người bán vé hững hờ - Hôm nay vé hết...
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucon20892 Xem bài viết
    e đã quan hệ với bạn trai và uốg thuốc tránh thai. sau 20 ngày thì e có kinh,tháng sau thì e lại bị chậm kinh. vậy e có thai k mọi người?
    Mua que về thử đi rồi biết!