• 0 Lượt chia sẻ
  • 209K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em và bạn gái vừa mới làm chuyện ấy cách đây 1h, tụi em còn trẻ và những lần gần nhau chỉ là bên ngoài thôi, nhưng lần này "của" em có cho vào một chút, cô ấy than đau nên em ko tiếp tục nữa, lúc đó em cảm thấy không làm chủ được và đã xuất tinh (em ko có bcs bảo vệ). Nhưng không xuất vào trong, em nghĩ chỉ dính một chút tinh bên ngoài cửa mình thôi. Xin hỏi như vậy có bị sao không? Em có làm bạn gái có bầu không? Như thế nào mới có thể mang thai và em có nên mua thuốc cho bạn gái uống không? Em biết mình có lỗi, sau chuyện hồi nãy em cảm thấy lo âu vô cùng, xin hãy giúp em, chuyện gần nhau thì thích nhưng bây giờ em biết cảm giác tình dục không an toàn như thế nào rồi, em ân hận vì đã làm thế. Mong cô chú anh chị hãy tư vấn giúp em.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bạn gái tôi bị da rạn có phải đã từng mang thai.

Theo bạn người phụ nữ bị da rạn ở đùi, bụng xệ dù 45kg có thể đã từng có con phải không, quá khứ...

• đại lễ cầu siêu - " trung thu cho con ".

Trong cuộc sống ồn ào náo nhiệt thì đâu đó quanh đây, ở một thế giới vô hình mà chúng ta không nhìn...

• Tủ lạnh hitachi

Bạn nào dùng tủ lạnh hitachi 2 cửa loại tiết kiệm điện năng chưa a? Mình định mua , nhưng thấy đc...

• các mẹ thử xem có phải em bị điên rồi không nhé

Chuyện bắt đầu từ khi e đẻ con ra , e lúc nào cũng trong tình trạng sợ sệt sợ ai bắt con e đi mất , cái gì e cũng muốn tự tay làm cho con .E ko có sữa dù đã thử các thể loại mẹo rồi thuốc nhưng k có kết quả , dù mệt gẫy ng e cũng k nhờ ai hết e thức đêm để pha sữa cho con .E k muốn đi đâu mà không...

• Có phải em sắp sinh rồi không?

Em đi siêu âm thì ngày dự sinh là 6/8 cơ. Nhưng từ chiều hôm qua đến sáng nay, nhất là cả đêm nay em vừa bị mỏi lưng, vừa bị những cơn co đau bụng dưới các chị ạ. Vậy có phải là em sắp sinh rồi không? Thai em mới được 37 tuần thôi. Các chị có kinh nghiệm trả lời dùm em với, em lo quá (à, em không...

• 1,763 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_nguyen83 Xem bài viết
    Em và bạn gái vừa mới làm chuyện ấy cách đây 1h, tụi em còn trẻ và những lần gần nhau chỉ là bên ngoài thôi, nhưng lần này "của" em có cho vào một chút, cô ấy than đau nên em ko tiếp tục nữa, lúc đó em cảm thấy không làm chủ được và đã xuất tinh (em ko có bcs bảo vệ). Nhưng không xuất vào trong, em nghĩ chỉ dính một chút tinh bên ngoài cửa mình thôi. Xin hỏi như vậy có bị sao không? Em có làm bạn gái có bầu không? Như thế nào mới có thể mang thai và em có nên mua thuốc cho bạn gái uống không? Em biết mình có lỗi, sau chuyện hồi nãy em cảm thấy lo âu vô cùng, xin hãy giúp em, chuyện gần nhau thì thích nhưng bây giờ em biết cảm giác tình dục không an toàn như thế nào rồi, em ân hận vì đã làm thế. Mong cô chú anh chị hãy tư vấn giúp em.
    Em đọc bài này nhé.
    • 324 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em ơi chỉ cần 1 con tt nó chui vô trong cũng đủ để làm bạn gái em mang thai chứ ko cần đến 2-3 con đâu em. Lẽ ra 2 em nên dùng biện pháp sử dụng bcs trước khi quan hệ. Nhưng thôi chuyện cũng đã lỡ rồi chỉ tìm cách chống đỡ mà thôi. Nếu bạn gái em mang thai thì tháng tiếp theo sẽ không thấy hiện tượng kinh nguyệt như mọi tháng, cơ thể thay đổi, và muốn biết thì khi trễ kinh vài ngày hãy mua que Quickstick thử thai vào lúc sáng sớm (lấy nước tiểu giữa dòng để thử). Nếu que 2 vạch thì coi như bạn gái em đã mang thai, còn nếu 1 vạch thì chưa gì hết. Vẫn còn hên nhưng fải nhớ là ngừa bằng cách dùng bcs chứ nếu ko lỡ có gì bạn gái em dễ bị ảnh hưởng khả năng sinh nở sau này tội lắm nhé.
    Thân mến:Battin ey:
    • 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Troi oi! sao em ngoc the trong vong 3 ngay sau khi quan he em van co the dung vien tranh thai khan cap chu ko can phai doi den cuoi thang thi moi viec da dau vao day mat roi. Neu em va ban gai moi quan he hom qua thoi 25/05/07 thi hom nay em hay mua ngay mot lieu thuoc tranh thai khan cap di. Thuoc nay cung khong anh huong nhieu lam dau. No cung duoc su dung kha pho bien ma!
    Chuc em va ban gai cua minh may man lan sau nho can than nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 324 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasim Xem bài viết
    Troi oi! sao em ngoc the trong vong 3 ngay sau khi quan he em van co the dung vien tranh thai khan cap chu ko can phai doi den cuoi thang thi moi viec da dau vao day mat roi. Neu em va ban gai moi quan he hom qua thoi 25/05/07 thi hom nay em hay mua ngay mot lieu thuoc tranh thai khan cap di. Thuoc nay cung khong anh huong nhieu lam dau. No cung duoc su dung kha pho bien ma!
    Chuc em va ban gai cua minh may man lan sau nho can than nha!
    Hoasim, thuốc ngừa thai khẩn cấp mà bạn nói chính là Postinor. Thuốc này chỉ uống sau khi quan hệ trong vòng 24h thôi và ko dùng quá 4 viên trong 1 tháng. Cách dùng thuốc này nguy hiểm chứ ko phải là ko ảnh hưởng nên chỉ sử dụng trong trường hợp chữa cháy hoasim ạ. Về lâu dài các em ko nên dùng cách này, hoặc là dùng bcs hoặc là uống thuốc ngừa thai thôi.
    Chúc vui.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em và bạn em chưa quan hệ thật sự mà em chị cham tay sơ sơ ở bên ngoài (em và bạn em chưa quan hệ thật sự lần nào) :Crying:
    DV em những khi như vậy thường có một chút nước ở đầu,không biết liệu nó có thể dính vào tay em rồi bơi sang bên kia không ạ?2 bọn em đang lo héo cả người ra,bạn em cũng chậm cả tuần rồi (bình thường bạn em trước khi có kinh thường có dấu hiệu tức ngực tức bụng trước cả tuần,nhưng lần này vẫn chưa thấy gì :Crying: )

ah,cách đây 2 tháng bạn em bắt đầu dùng cao ích mẫu để cho đều và bớt đau bụng,tháng trước thấy bớt đau thật nhưng tháng này thì mãi chưa thấy gì .các anh chị tư vấn giúp em với
    • 65,801 Bài viết

• 318,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi helpmehuhuhu Xem bài viết
    em và bạn em chưa quan hệ thật sự mà em chị cham tay sơ sơ ở bên ngoài (em và bạn em chưa quan hệ thật sự lần nào) :Crying:
    DV em những khi như vậy thường có một chút nước ở đầu,không biết liệu nó có thể dính vào tay em rồi bơi sang bên kia không ạ?2 bọn em đang lo héo cả người ra,bạn em cũng chậm cả tuần rồi (bình thường bạn em trước khi có kinh thường có dấu hiệu tức ngực tức bụng trước cả tuần,nhưng lần này vẫn chưa thấy gì :Crying: )

ah,cách đây 2 tháng bạn em bắt đầu dùng cao ích mẫu để cho đều và bớt đau bụng,tháng trước thấy bớt đau thật nhưng tháng này thì mãi chưa thấy gì .các anh chị tư vấn giúp em với
    Mua que thử 1 cái là biết liền chứ gì em :LoveStruc: Nếu thật sự mọi việc diễn ra như em nói thì ko có thai đâu. Chỉ sợ em ko nhớ chính xác lúc đó các em đã làm gì thôi onttella:

Cứ thử que đi em nhé :LoveStruc:
    • 504 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Theo mình nếu chưa thực sự quan hệ thì khả năng bạn em có bầu là rất rất ít. Hơn nữa bạn em đang uống cao ích mẫu + tâm lý lo lắng nữa sẽ dẫn đến tình trạng mất cân bằng. Ảnh hưởng tới chu kỳ bình thường... dẫn đến chậm kinh. Còn nếu bạn không yên tâm thì có thể mua que thử thai về. ^^ Chúc 2 bạn may mắn và yên tâm tận hưởng ngày lễ 8-3 !!!
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Mẹ Uyên My nói đúng đấy! Bi giờ là quan trọng ngồi lại nhớ xem hai đứa có làm cái gì trong "vng nguy hiểm"không, nếu có thì nên mua qtt về thử, còn nếu chỉ như em kể thì ồn lâu mới có thai được. Còn kinh chậm hay nhanh đôi khi cả yếu tố tâm lý nữa. Thường khi người ta yêu nhau, cảm xúc tâm lý tác động lên cơ thể cũng có thể bị rối loạn tạm thời.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các anh chị đã trả lời.trong lúc đó em cũng không dám đưa tay vào sâu (thực ra cái giới hạn trong ngoài em cũng không rõ lắm)Bạn em bảo uống cao ích mẫu lẽ ra phải đều đăn hơn nên lại càng lo.T7,Cn bố mẹ bạn em có nhà nên chắc t2 vẫn chưa thấy gì em sẽ mau que thử về
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay sáng thứ 2 bạn em gọi điện báo là... vừa có sáng nay.hôm nay là ngày thứ 40 của bạn em,dài kỷ lục :Sad:

Không biết em có còn phải thử nữa không ạ??:Sigh:
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Có kinh rồi thì thử gì nữa. An toàn rồi.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi helpmehuhuhu Xem bài viết
    Hôm nay sáng thứ 2 bạn em gọi điện báo là... vừa có sáng nay.hôm nay là ngày thứ 40 của bạn em,dài kỷ lục :Sad:

Không biết em có còn phải thử nữa không ạ??:Sigh:
    Nếu kinh đã ra rồi thì ko cần phải thử nữa em ạ. Đôi khi do lo lắng quá, suy nghĩ quá cũng làm cho bị lệch ngày kinh dù bình thường kinh kỳ khá đều đặn. Chúc mừng 2 em. Nhớ lần sau có xxx thì phải cảnh giác nhé. :Rose:

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các anh chị đã post bài.Em nhẹ cả người rồi,mấy hôm stress không chịu được.:Sick:

Nhớ lần sau có xxx thì phải cảnh giác nhé.
    híc,em chừa rồi, sau đợt này em quyết tâm chay tịnh ... 3 tháng onttella:

Một lần nữa cám ơn tất cả mọi người :Rose:
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ, các chị em ơi, cho mình hỏi với, sau khi quan hệ bao nhiêu ngày thì có thể thử thai được ah? Chẳng là thế này, nhóc của mình cũng đã 9 tháng, suốt thời gian này vợ chồng mình vẫn dùng biện pháp phòng tránh, nhưng lần vừa rồi bị lỡ, không phòng tránh gì cả. Mình đang hơi lo lắng, nhỡ mà vỡ kế hoạch thì mệt quá, vì con còn nhỏ. Mình định thử bằng quickstrip đấy, nhưng không biết sau bao nhiêu ngày thì có thể biết được là có hay không? Ai biết làm ơn answer giúp mình với nhá, cảm ơn nhiều ...
    • 118 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

10 ngày sau rụng trứng là chị có thể thử que thử đươc rồi ạ
    • 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé sen Xem bài viết
    10 ngày sau rụng trứng là chị có thể thử que thử đươc rồi ạ
    Trên que thử có viết là 7 ngày sau QH là thử thai được, Mình cũng sau 7 ngày thì mua que về thử nhưng chỉ có 1 gạch, 9 ngày lại thử nhưng vẫn chỉ có 1 gạch, số ruột quá đến ngày thứ 14 thử lại và kết quả là 2 gạch. HIện tại mình đang mang em bé trong bụng dc 4 tháng. Tóm lại là mình kết luận trên que thử viết 7 ngày sau QH là thử thai được là không chính xác.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm một ngày nữa để yêu thương.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.)
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không biết que thử bây giờ có chính xác không nữa, nhiều tên nhiều hãng. Mình đã quá chu kỳ 10 ngày, thử que thử 3 lần vẫn 1 vạch. Mình không biết thế nào nữa. Nếu có thai ngoài tử cung thì có lên vạch không nhỉ? Mọi người tư vấn giúp mình với. TKS
    • 5,875 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BômeBinBin Xem bài viết
    Mình không biết que thử bây giờ có chính xác không nữa, nhiều tên nhiều hãng. Mình đã quá chu kỳ 10 ngày, thử que thử 3 lần vẫn 1 vạch. Mình không biết thế nào nữa. Nếu có thai ngoài tử cung thì có lên vạch không nhỉ? Mọi người tư vấn giúp mình với. TKS
    Thai ngoài tử cung vẫn lên 2v như thường. Có thể chỉ là rối loạn kinh nguyệt thôi, cũng có mẹ chậm đến 3 tuần thử que mới lên 2v.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ