• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung là nhanh và có hơi tức tức lúc làm.nhưng ko lâu.mình hút xog ra nằm tầm 15 p 20 p là ra về.sau chi bị a máu và hơi đau bụng như bị hk thôi.kiêng qh trog 2 tuần,đi lại nhẹ nhàng,uống thuốc đúng hdaanx,ko làm nặng,ăn uống tốt phải kiêng tanh.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình vừa hút thai 8w cách đây 2 hôm. Mình làm ở Việt Pháp. DV ở đây khá tốt và đắt đỏ nhưng mà đổi lại là sự nhẹ nhàng tận tâm/ Mình nghĩ chẳng người mẹ nào muốn bỏ cả nên việc bỏ thai đi đã rất đau đớn về tâm hồn rồi thì nên hạn chế sự đau đớn đến mức có thể vì thể xác. Làm xong thì chiều mình ăn luôn thịt nạc và rau ngót luộc nhưng mà cũng không kiêng đi lại. Chỉ có điều tâm lý của mình thì vẫn chưa hồi phục.Mình lên wtt để tìm sự an ủi từ những mẹ có chung hoàn cảnh...Nói thật là không biết đến bao giờ mới có thể lành được vết thương này.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soiyeu2504 Xem bài viết
    mình vừa hút thai 8w cách đây 2 hôm. Mình làm ở Việt Pháp. DV ở đây khá tốt và đắt đỏ nhưng mà đổi lại là sự nhẹ nhàng tận tâm/ Mình nghĩ chẳng người mẹ nào muốn bỏ cả nên việc bỏ thai đi đã rất đau đớn về tâm hồn rồi thì nên hạn chế sự đau đớn đến mức có thể vì thể xác. Làm xong thì chiều mình ăn luôn thịt nạc và rau ngót luộc nhưng mà cũng không kiêng đi lại. Chỉ có điều tâm lý của mình thì vẫn chưa hồi phục.Mình lên wtt để tìm sự an ủi từ những mẹ có chung hoàn cảnh...Nói thật là không biết đến bao giờ mới có thể lành được vết thương này.
    C oi cho e hoi chi phi lam o Vp het bn the?
    • 165 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ vì một số lí do nào đó mà kko thể giữ BB của mình thì nên đến BV PSHN hoặc BV PSTW để làm, vì BS ở đây chuyên môn cao, mình cứ bồi dưỡng là sẽ được làm nhẹ nhàng thôi, ai cũng làm thế cả...lỡ sau khi hút có bị ra máu nhiều hoặc có vấn đề gì đó thì đi khám lại BS cũng sẽ iết phải làm thế nào..........người ta có chuyên môn mà chứ làm ở Tư nhân, chỉ toàn thấy nói không sao đâu, khám thì thấy khám qua loa lắm...........mỗi người một cơ địa, không ai giống ai.............nên mọi người nên vào viện nhé, không muốn đợi lấu thì đưa cho chị lilis tầm 2tr chị ấy đi mua hóa đơn rồi cảm ơn bs cho.............
    • 139 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, em cũng làm tư nhân giờ e cũng lo lắm, mẹ ơi nếu 1-2 năm nữa em mới có kế hoạch có con thì có đc ko ạ? sợ để lâu tử cung và buồng trứng có dính không mẹ?
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cũng vậy .cưới chồng được 10 tháng e mới có tin vui,niềm vui chưa được tày gang,khi được 8w em đi khám để được nghe tim thai,em nhu chết đứng khi biết thai lưu,ngừng phát triển,rồi em phải nuốt nước mắt đi hút thai ,đến bây giờ đã được 2 ngày rồi mà em không quên được nỗi đau đó,giờ nhìn các chị mang bầu em ko cầm được nước mắt.các chị có em bé mạnh khỏe là niềm hạnh phúc lớn nhất đời rồi,em mong ai đó bỏ con thì suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định,còn có rất nhiều người mong được như các chị lắm đấy.
    Không thôi hy vọng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 346 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Nhớ cái ngày đấy em sợ đến già hjx, dù chỉ đau tầm 20f nhưng đối với em là 20f kinh hoàng nhất hjx. Vừa đau vừa tức, vừa thấy tội lỗi .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E mới đi hút thai chiều qua, 8 tuần rất là đau. E cũng rất buồn e không hề muốn bỏ đứa bé, nhưng em không biết làm thế nào khi người đàn ông đó không muốn giữ đứa bé tại, nói với em các lý do trên trời dưới bể phải chăng e đã quá dễ tin người. Em thấy có lỗi quá, e đã bảo người đó chôn cái hộp đựng...đi mà không biết có làm theo không nữa. Mà e rât thích ăn cá, ăn chua và kay, phải kiêng trong 2 tuần cũng khó khăn quá. Nếu vô tình ăn có làm sao không các mẹ
    • 346 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinloicon_1 Xem bài viết
    E mới đi hút thai chiều qua, 8 tuần rất là đau. E cũng rất buồn e không hề muốn bỏ đứa bé, nhưng em không biết làm thế nào khi người đàn ông đó không muốn giữ đứa bé tại, nói với em các lý do trên trời dưới bể phải chăng e đã quá dễ tin người. Em thấy có lỗi quá, e đã bảo người đó chôn cái hộp đựng...đi mà không biết có làm theo không nữa. Mà e rât thích ăn cá, ăn chua và kay, phải kiêng trong 2 tuần cũng khó khăn quá. Nếu vô tình ăn có làm sao không các mẹ
    chị cứ ăn uống bt thôi ko phải kiêng j đâu uống nước dừa hoặc nước rau ngót say cho ra hết các dịch nhé, đi lại nhẹ nhàng hạn chế làm việc nặng và ngồi gập bụng chị nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobebuon_viai Xem bài viết
    chị cứ ăn uống bt thôi ko phải kiêng j đâu uống nước dừa hoặc nước rau ngót say cho ra hết các dịch nhé, đi lại nhẹ nhàng hạn chế làm việc nặng và ngồi gập bụng chị nhé.
    Mà bạn ơi, tại sao người ta nói là đi hút thai về sẽ có...như khi bị mà sao mình không thấy gì? Chỉ dùng bvs hàng ngày nhưng chỉ có ít dịch vàng liệu có sao ko nhỉ
    • 346 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinloicon_1 Xem bài viết
    Mà bạn ơi, tại sao người ta nói là đi hút thai về sẽ có...như khi bị mà sao mình không thấy gì? Chỉ dùng bvs hàng ngày nhưng chỉ có ít dịch vàng liệu có sao ko nhỉ
    ra ít dịch nâu vàng đúng không chị? cái đó mấy ngày sẽ hết thôi chị yên tâm, sau khi hút khoảng 1 đến 2 tuần chị đi siêu âm đầu do kiểm tra lại xem đã sạch chưa là được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang tính đinh hút thai ở bv đh y dược ở tphcm, trước khi đi có được ăn uống gì không ạ, thai của em được 9w rồi, nên không dùng thuốc được, có chị em nào đi ở bv này chưa cho em xin kinh nghiệm, em cám ơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới hút thai được 3 ngày đã quan hệ nhưng cho ra ngoài và quan hệ chỉ trog vòng 3 đến 4 phút. Đến hôm nay (ngày thứ 4 sau khi hút thai) mình bị sốt 38 độ rưỡi thì có làm sao không??? Mình sợ quá huhu
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 01693013141 Xem bài viết
    Mình mới hút thai được 3 ngày đã quan hệ nhưng cho ra ngoài và quan hệ chỉ trog vòng 3 đến 4 phút. Đến hôm nay (ngày thứ 4 sau khi hút thai) mình bị sốt 38 độ rưỡi thì có làm sao không??? Mình sợ quá huhu
    Mình nghe các Mẹ chia sẻ là sau hút thai phải kiêng it nhất 4 tuần đó bạn.
    Quan hệ sớm thế dễ bị viêm nhiễm lắm.
    • oah
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E chào các chị! E ms hút thai hôm qua, thai là 8w4d. Sau khi hút e nằm nghỉ khoảng 2 tiếng ms về nhà, lúc về thì e ăn cơm vs canh rau ngót, uống sữa tươi với ăn cá kho nữa. Tối trước khi đi ngủ e có uống thuốc bs kê và 2 viên dầu gấc cho bổ máu. Trước lúc uống thuốc e ra máu vừa phải, chỉ ra nhiều lúc đi wc 2 lần thôi ạ, đêm e đi 2 lần nữa Sáng nay dậy thì thấy BVS sạch sẽ k có tí máu nào. lúc e thấm bằng giấy VS thì có chút hồng hồng thôi ạ. E có bị tắc kinh hay ntn k các chị? Các chị giúp e vs.
    • 98 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi hút về. Mình làm ở bệnh viện PSHN thai 7.2 tuần. Lúc làm đau khinh khủng. Làm xong mình nằm ở đó hơn 1 tiếng rùi về nhà nghỉ. Mình ra ít máu lắm, lúc đó ra có 1 ít sáng hôm sau đã thấy sạch sẽ chẳng có tý gì. Có phải là do cơ địa của từng người k nhỉ? Không biết ra ít máu thế có sao không nữa. Mình có bầu k biết tiêm Rubella nên phải bỏ bé đau đớn lắm.
    Người lớn bảo kiêng khem như bà đẻ. Tớ cũng chỉ dám ăn trứng luộc, thịt lạc luộc or hấp và rau ngót.
    Đang bảo mua gà về hầm lá ngải không biết có ăn được k? mọi ng chỉ giúp với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e vua hut thai 6tuan tuoi dc 1ngay.mjh ko biet phai kieg j? m.n cho mjh hoi uong nuoc loc thi co sao k ạ
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5