• 2 Lượt chia sẻ
  • 184K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có phải kiêng đồ mỡ không ạ?
    Hoa quả thì ăn được những gì ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 340 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip91 Xem bài viết
    hmm. Tuần trước chị tới viện C bỏ thai 9 tuần. Đăng ký hút gây mê mất 250k. Bác sỹ hẹn tới sớm để ngậm thuốc. 8h Chị tới. NGồi chờ bác sỹ đến 9h rồi hoàn nốt thủ tục và bác sỹ sẽ tiếp chuyện bạn trong vòng 15'. Hỏi mấy câu như tại sao lại bỏ thai.. có bị bệnh gì không.. v.v.. Tới 10h thì bác sỹ cho ngậm 2 viên thuốc gì đó ( Chị quên tên rồi ) . Ngậm dưới lưỡi tới 12h thì ngậm 2 viên nữa. Trong khi ngậm thì đau bụng vì thuốc đó có tác dụng mở tử cung mà. Tác dụng phụ của thuốc là rét run lập cập và đi ngoài . Chị thấy khổ sở nhất là lúc ngậm thuốc thôi. Rồi sau khi ngậm 2 viên cuối. Tới 2h 15' thì chị được đưa vào phòng thủ thuật để hút. Vì hút gây mê nên phải có người nhà đi cùng để bế ra khi làm xong. 2h15' vào và nằm lên bàn. Bác sỹ sẽ tiêm thuốc tê và gây mê tĩnh mạch. Mình không biết gì hết. Và tới 3h thì chị tỉnh dậy thấy đang nằm trên giường nằm tới 4h là dậy thay quần áo rồi đi về bình thường. Ko đau chút nào hết. Chỉ đau lúc ngậm thuốc thôi. Cố lên em.
    9w có 250k rẻ vậy chị ,em cũng đi làm có mấy mẹ 6w làm sống chứ ko có gây tê gì đâu mà tận 600k
    Em sợ làm gây mê vì sợ sau này ảnh hưởng tới trí nhớ nên chọn gây tê
    Em ngậm thuốc lúc gần tan chỉ hơi ngứa tay tý. ngậm lúc 10h sáng ,tới tầm 11h hết 4 viên .Em làm buổi chiều lúc 2h vậy mà tận 1h em mới râm ran đau bụng và ra máu
    Bs làm cho em rất nhẹ nhàng và ra ngoài nằm em chỉ đau tầm 15-30p sau thì ng chỉ thấy mệt nhưng nằm tới 5h em về được

Nếu cuộc đời có nước mắt và nụ cười
    Mẹ xin nhận về mình nước mắt ,để cuộc đời con sẽ chỉ có nụ cười

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_me_yeu_con Xem bài viết
    Có phải kiêng đồ mỡ không ạ?
    Hoa quả thì ăn được những gì ạ?
    em cũng cùng câu hỏi như chị này....hoa quả thì chắc ăn những quả như nho ,táo,na, hay quả gì lành thì ăn nhỉ ....mỗi tội là e ko kiêng dc vẫn thỉnh thoảng thò tay vào nước lạnh.......huhuhu......ko biết hậu quả ra sao
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Phương Thuỳ Xem bài viết
    9w có 250k rẻ vậy chị ,em cũng đi làm có mấy mẹ 6w làm sống chứ ko có gây tê gì đâu mà tận 600k
    Em sợ làm gây mê vì sợ sau này ảnh hưởng tới trí nhớ nên chọn gây tê
    Em ngậm thuốc lúc gần tan chỉ hơi ngứa tay tý. ngậm lúc 10h sáng ,tới tầm 11h hết 4 viên .Em làm buổi chiều lúc 2h vậy mà tận 1h em mới râm ran đau bụng và ra máu
    Bs làm cho em rất nhẹ nhàng và ra ngoài nằm em chỉ đau tầm 15-30p sau thì ng chỉ thấy mệt nhưng nằm tới 5h em về được
    Cái chị hs e quen bảo làm gây tê thôi...nên làm đến đâu e biết đến đấy hic.....Nằm trên bàn mà tim đập thình thịch vì sợ 1 lúc sau còn tê hết 2 bàn tay..... đau lém mà cố nén đau...ko dám kêu...bs cứ thỉnh thoảng hỏi có đau ko?.....Vì bồi dưỡng cho bs nên bs nhẹ nhàng lém......E phải NT là vì thai chắc với cả 10t hơn(chứ hút thì nhẹ nhàng hơn).....cũng đau lém.....bs tiêm cho 2 mũi gây tê với 1 mũi ji ấy.....còn trước khi làm được uống 1 viên giảm đau màu hồng (e chẳng nhớ tên thuốc )........Em NT cả bồi dưỡng bs với hs mất 650k lận....Chưa tính tiền thuốc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cuacua107; 28/08/2009 vào lúc 11:14 AM.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi là phải kiếng ăn tanh........kiếng dùng nước lạnh trong bao lâu ah??......
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không có ai trả lời...........hic
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuacua107 Xem bài viết
    các chị cho e hỏi là phải kiếng ăn tanh........kiếng dùng nước lạnh trong bao lâu ah??......
    không có ai trả lời...........hic
    khoàng 1 tháng cho lành thôi em ạ, cái kiêng cử này thì hỏi người lớn tuổi người ta rành hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn chị...em cũng nghe mọi người bảo 1 tháng.........hic.....nhưng thỉnh thoảng e vãn uống nước lạnh..........thì có sao ko ah.......kiêng đồ tanh nghĩa la tôm cua,cá không được ăn đúng ko ah..........mệt ghê.
    • 2,480 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

cám ơn chị...em cũng nghe mọi người bảo 1 tháng.........hic.....nhưng thỉnh thoảng e vãn uống nước lạnh..........thì có sao ko ah.......kiêng đồ tanh nghĩa la tôm cua,cá không được ăn đúng ko ah..........mệt ghê.
    không sao đâu, cũng k cần kiêng nhiều đồ ăn như vậy, ăn đầy đủ chất để cơ thể phục hồii lại chứ, chỉ nên tránh gió, ăn đồ quá mát, tránh lạnh, tránh làm nặng, có thể ảnh hưởng khi lớn tuổi thôi:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,086 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Bác sĩ bảo mình là chỉ cần kiêng làm việc nặng thôi chứ ăn uông không phải kiêng cái gì vì lúc này cơ thể đang rất cần dinh dưỡng để phục hồi nếu kiêng sẽ bị suy nhược cơ thể. Ở cơ quan mình có chị vừa làm xong nghỉ một tiếng rồi lại đến cơ quan đi làm bình thường.