• 2 Lượt chia sẻ
  • 187K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 409 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngdung Xem bài viết
    Mình cũng vừa đi hút thai 8w ở TD, đóng 722k hút gây mê mà chẳng mê gì hết. Công nhận bs ở đây ác thiệt, chưa tiêm thuốc tê, thuốc mê gì hết mà đã bắt đầu làm rồi, đau chết đi dc. Đã vậy mình la là đau mà vẫn cứ làm, còn phán 1 câu xanh rờn " cho nhớ ". Mình bị thai trừng 1 lần nên ko thể giữ chứ có phải chơi bời gì đâu. Đã vậy còn nói nặng nói nhẹ bệnh nhân. Hỏi tư vấn thêm sau khi phá thai thì ko thèm trả lời, làm xong quăng cho toa thuốc và phiếu hẹn là xong. Đúng là có tiếng nên làm ăn cẩu thả, coi bệnh nhân ko ra gì.
    Ss nào ở hcm mình khuyên đừng đến khoa KHHGĐ của BV TD. Bs ko có đạo đức
    Hic khổ cho chị thật, em thì ko tin tưởng TD mấy đâu, đi ngang thôi đã thấy sợ rồi huống chi vào trong, theo em nghĩ chị nào ở tphcm thì đến BV Phụ Sản DHYD cho an toàn, em chưa vào nhưng nghe nhiều người khen lắm, ngay cả sinh con ở đó cũng tốt nữa. Còn bỏ thai thì mọi người đến mấy nhà bảo sanh íh, ở đó khám, làm tất tần tật khá kĩ.
    • 443 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Em cũng vừa phải hút thai 8w vì thai lưu hơn 2 tuần trước. Buồn lắm. Nhiều người dặn em phải kiêng nhiều lắm, nghỉ ngơi nhiều, nhưng nhà em nhà buôn bán, vc em làm chung với bm em. Mẹ em thấy em nằm nghỉ mấy ngày đầu thì mặt nặng mày nhẹ nên em cũng khó chịu, nên ngồi dậy làm việc lại bình thường luôn. Thôi thì số em đành vậy, bmc ko quan tâm thì ko nói, mẹ đẻ cũng ko quan tâm (tính bà vốn lạnh lùng, thường coi trọng công việc hơn) thì chịu thôi. Mấy chị cho em hỏi là nếu ko kiêng cữ cẩn thận trong trường hợp này thì về già sẽ gặp bệnh gì ạ? Giúp em với để em còn chuẩn bị tinh thần ạ
    • 92 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Làm việc bình thường, tránh khiêng đồ hơn 50 lbs, có thể uống thuốc NSAID như acetaminophen (paracetamol 325mg – 500mg? không thể quá 2000mg/ngày) để giảm đau. Ăn uống nhiều chất sắt (để tăng máu) như rau dền, củ dền đỏ, nhiều thịt đỏ và ít thịt trắng (thịt đỏ là heo, bò, dê… thịt trắng là gà, vịt, cúc) [gan có nhiều chất sắt nhưng có nhiều chất mỡ nên không tốt], kiêng ăn đồ biển như sò ốc cua. Có thể ăn trái cây và rau có Vitamin C & chất kẽm (Zinc) giúp lành vết thương nhanh chóng.

Kinh nguyệt sẽ bình thường trở lại sau 4- 6 tuần. Tránh quan hệ trong thời gian này, vì dễ bị nhiễm trùng tử cung & đường tiểu.

Có gì pm mình, viết nhiều quá mỏi tay roài :-( haizz... xin lỗi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em vào đây học hỏi xem phải kiêng cữ gì mà buồn quá các mẹ ạ. Em cũng vừa hút thai ở 8w3d, túi thai ko có phôi nên bác sĩ chỉ định hút ra. Lần đầu em đến 56 HBT khám, bsi bảo là bt vì thai còn nhỏ (lúc đó khoảng hơn 6w) bảo em về uống procare rồi tuần sau tai khám. Em thấy bsi ở đó khám hời hợt quá nên ko đến nữa, tuần sau đó em tới bsi Hưng ở Vạn Bảo khám, bsi nói phải cho ra vì ko có phôi thai. Sau đó em tới viện 103 để bsi trưởng khoa đó giúp cho. Em phải bỏ thai, từ lúc bsi siêu âm đến lúc làm xong mất có 10p, nhanh lắm ko đau đâu, em chỉ thấy hơi tức bụng dưới. Lúc vừa làm bsi vừa tâm sự, khuyên răn kiêng khem. Túi thai của em to nên phải hút tới 2 bơm mứoi hết.
    Từ đó đến nay đc 6 ngày rồi, em ko còn đau bụng và chỉ ra chút ít máu nữa thôi. Vào đây nghe các mẹ nói bị dính buồng tử cung mà em sợ quá, ko biết mình có may mắn ko nữa. Bsi ko kê cho em thuốc tránh thai ji cả chỉ có thuốc kháng sinh, chống phù nề gì đó thôi. Em có nên tự động mua thuốc tránh thai về uống ko ạ?
    Đay là lần mang thai đùa tiên, bì thế này em thấy lo lắng kinh khủng, ko biết có phải mình bị ji ko mà thai ko có phôi, có mẹ nào bị giống em ko ạ?
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hồi t3 năm ngoái mình cũng phải đi hút bỏ thai. Thai được 8w bác sĩ làm rất nhanh và sạch sẽ bởi vì sau khi làm song mình ko có cảm giác đau và ko hề chảy 1 tý dịch nào. Mẹ mình bảo họ làm như thế là rất sạch sẽ. Siêu âm và khám lại thì ko vấn đề gì. Nghỉ ngơi tầm 15' mình đi về nhà vì thấy trog người hoàn toàn bình thường. Và buổi chiều hôm đó mình đi làm bình thường. Mẹ có kiêng cho mình 1 số thứ như kiểu bà đẻ. Bác sĩ cũng ko kê cho uống thuốc tránh thai. Chỉ toàn thuốc bổ và thuốc chống nhiễm trùng. Đến giờ mình đã có thai và được 38w. Trộm vía thằng cu khỏe mạnh vượt chuẩn. Mình nghĩ bạn nào mà đã từng hút bỏ thai mà bs ko kê uống thuốc tránh thai thì cũng ko phải lo lắng đâu.
    To: me_tieutam: theo mình biết những trường hợp thai ko có phôi là do chất lượng trứng ko đủ tốt. Đó là 1 bài trừ tự nhiên để tránh sinh ra nhưng em bé có dị tật bẩm sinh. Trừ 1 số trường hợp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi. e vừa mới hút thai đc 1 tuần. e quan hệ nhưng cho ra ngoài thì có bị làm sao ko chị? do e ko đọc kĩ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi làm ơn trả lời giúp e đi ạ? e quan hệ nhưg dùng bcs có gây nguy cơ nhiễm trùng ko ạ
    • 1,630 Bài viết

• 4,760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dtt.ndn Xem bài viết
    chị ơi. e vừa mới hút thai đc 1 tuần. e quan hệ nhưng cho ra ngoài thì có bị làm sao ko chị? do e ko đọc kĩ.
    Sao lại thế hả em?ít nhất cũng phải kiêng hết kỳ kinh sau chứ.Thôi đã lỡ rồi em phải vệ sinh sạch sẽ và theo dõi nhé nếu ra máu bất thường em phải đến bệnh viện ngay nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ cũng vừa mới hút thai 8 tuần 5 ngày nè.các bạn đừng lo lắng quá sẽ ko có chuyện lo lắng lắm đâu..tớ thì ko làm bằng thuốc gây mê nên ko hại sức khỏe lắm,thai của tớ gần 9 tuần nên làm cũng hơi lâu nhưng chỉ đau khoang 5phut.tầm 10phut là xong ý ma.đừng lo lắng quá nhé...
    • 328 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

các cô các chị em của diễn đàn cho em hỏi với, tìng hình là sang tuần em có hẹn đi phá thai cũng đã đc gầm 9 tuần.Em có tìm các bài đọc trên diễn đàn và ở topic này , nhưng có điều này em muốn hỏi thêm.Nếu sau khi phá thai xong phải kiên cử hơn 2 tuần phải ko ạ? Nếu sau 1 tuần mình có nên đi tắm bể bơi công cộng trong nhà kính thì có ảnh hưởng hoặc bị gì không?mong mọi người giúp đỡ!
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessy_ger Xem bài viết
    các cô các chị em của diễn đàn cho em hỏi với, tìng hình là sang tuần em có hẹn đi phá thai cũng đã đc gầm 9 tuần.Em có tìm các bài đọc trên diễn đàn và ở topic này , nhưng có điều này em muốn hỏi thêm.Nếu sau khi phá thai xong phải kiên cử hơn 2 tuần phải ko ạ? Nếu sau 1 tuần mình có nên đi tắm bể bơi công cộng trong nhà kính thì có ảnh hưởng hoặc bị gì không?mong mọi người giúp đỡ!
    Theo mình là không nên, kiêng ngâm lâu trong nước lạnh mà. Trong thời gian đầu, nếu rửa tay, chân thì nên dùng nước ấm

Mình đi về kể cả thấy cơ thể bình thường đi chăng nữa cũng cần kiêng, vì nếu không kiêng, tầm 40 tuổi mới thấy được các tác hại của nó bạn ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em vừa hút thai 5w5d. Cuối tuần( hút được 5ngay) dự kiến đi nghỉ Sầm Sơn liệu có được không các mẹ nhỉ. Em chỉ định đi hóng để cho con đi thôi chứ ko có ý định tắm đâu ạ. Em đang băn khoăn liệu đi xa có ảnh hưởng tới sức khỏe ko các mẹ.
    Mẹ nào biết cho em ý kiến với. Tks các mẹ.
    • 328 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

:Straightf: em vừa bỏ thai xong hôm 8.6 lúc 9 hay 10h j đó.
    Trc lúc làm bác sĩ dặn ko đc ăn uống gì trc 6 tiếng nên em đến lúc 7h30 xong chờ vào phòng nghĩ sau đó bác sĩ cho lên bàn thủ thuật tiêm thuốc gây mê tĩnh mạch em lăn ra ngủ xong vài tiếng sau tỉnh dậy thì 1h trưa thấy nằm trong phònng nghĩ , ko hay bik j hết chỉ thấy âm âm râm rang đau bụng như hành kinh, và ra máu nhìu .Sau đó thì về nhà đến chìu tối thì máu ko ra nhìu nữa chỉ như máu báo + 1 ít nhầy ko mùi thôi.Tối đó em bt ko sốt ko j hết.Có lẽ lúc ở viện em có đi WC 2 lần thì mỗi lúc đó máu chảy ra theo nhìu nên về nhà ko ra nhìu nữa chăng?Mai em có lịch đi tái khám rồi nhưng hơi băn khoăn nên hỏi chị em luôn cho đỡ thắc mắt :L , như thế có bị sao ko nhỉ? à, mới phá thai mà có ăn đc dưa hấu hay canh tôm , xôi nếp ko ? chị em giúp em nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jessy_ger; 10/06/2011 vào lúc 04:04 AM.
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Em bị ra dịch nâu và máu như thế là bình thường em ah.

Trong khoảng 10 ngày đầu sau khi HT, thì em cứ ăn cơm + thịt lợn hoặc bò rang hoặc luộc ăn với nước mắm, rau ngót mà chén nhé, nên chén các đồ đó lúc nóng.

Hoa quả thì thời gian đầu đó chị chỉ uống nước cam nóng pha với 1 ít đường.

Tôm thì chị thấy mọi người khuyên ăn, nhưng chị thì cho chắc ăn cứ kiêng 10 ngày, sau đó mới bắt đầu ăn lại. Đồ nếp thì kiêng lâu hơn tầm >3 tuần.

Kiêng tuyệt đối rau cải em nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi witch141v; 10/06/2011 vào lúc 12:13 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 328 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

các chị ơi về cái vụ ăn uống em thấy phức tạp ghê, có đc ăn rau salat, rau muống ,rau răm ,cà chua , măng ,tôm thì sao ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    Em bị ra dịch nâu và máu như thế là bình thường em ah.

Trong khoảng 10 ngày đầu sau khi HT, thì em cứ ăn cơm + thịt lợn hoặc bò rang hoặc luộc ăn với nước mắm, rau ngót mà chén nhé, nên chén các đồ đó lúc nóng.

Hoa quả thì thời gian đầu đó chị chỉ uống nước cam nóng pha với 1 ít đường.

Tôm thì chị thấy mọi người khuyên ăn, nhưng chị thì cho chắc ăn cứ kiêng 10 ngày, sau đó mới bắt đầu ăn lại. Đồ nếp thì kiêng lâu hơn tầm >3 tuần.

Kiêng tuyệt đối rau cải em nhé
    ôi chị ơi vì sao lại phải kiêng ăn rau cải ạ, sáng nay em vừa ăn xong, mà em hút thai (8w) mới đc có 4 ngày thôi huhu
    hôm trước em lại còn ăn xôi nữa chứ, thật là, vì không biết phải kiêng gì cả, lo quá chị ơi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nganha282; 13/11/2011 vào lúc 02:10 AM.
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nganha282 Xem bài viết
    ôi chị ơi vì sao lại phải kiêng ăn rau cải ạ, sáng nay em vừa ăn xong, mà em hút thai (8w) mới đc có 4 ngày thôi huhu
    hôm trước em lại còn ăn xôi nữa chứ, thật là, vì không biết phải kiêng gì cả, lo quá chị ơi
    Nếu em ăn ít hy vọng là không sao em ah
    • 628 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Kiêng ăn các loại rau cải
    nên ăn ngải cứu và gà tần,ăn tôm,thịt nạc
    không đi lại nhiều,nằm nghỉ ngơi dưỡng sức
    1 lần sa bằng 3 lần đẻ đấy
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    e hút xong đọc thấy mọi ng toàn bị ra máu
    e mới hút thai 6w vì thai k pt hqa xong
    như thế có bình thg k hả các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sau khi hút thai????? Lo quá!

Sau khi hút thai em chỉ bị ra máu ngày hôm sau, 3 ngày sau đó không thấy gì sau đó lại rả rích, ít lắm. Đến ngày thứ 7, 8 thì nhiều hơn một chút và hết. Hôm qua ngày thứ 14 và đến hôm nay lại ra với lượng nhiều như kinh nguyệt. Liệu có phải kinh nguyệt không nhỉ. BS bảo thường từ 4 đến 8 tuần sau...

• Rong kinh sau khi hut thai luu - hic.. nho moi nguoi tu van giup..

hic.. chào các chị.. có ai bị giống em chia sẻ kinh nghiệm với.. Cách đây mấy tháng em bị thai lưu lúc thai được 9 tuần, sau đó em fải đi hút.. Đi hút về thì sau khi uống một vài thuốc kháng sinh & thuốc tránh thai Merciclon do bác sĩ chỉ định thì vòng kinh đã trở lại bình thường.. Kinh sạch được...

• Địa chỉ phá thai an toàn và chi phí ạ?

Các mẹ, các chị ơi, e bị trễ kinh khoảng hơn 1 tuần nay, mua que thử về thì 2 vạch. Điều kiện hiện...

• Acemuc có dễ nhờn tác dụng không?

Chả là thấy các mẹ ưa dùng Acemuc nên mình cũng mua về cho nhóc con đang bị ho đờm, ko ngờ có tác...

• Chồng em ko tin đứa con trong bụng em là của anh ý! Các mẹ tư vấn giúp em với!

Chẳng là chồng em hay phải đi công tác nên ít khi 2 vc gần nhau. Tháng 9, bọn em hầu như k sinh...

• 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em vừ bỏ thai được 3 ngày. Nhưng không rõ khi bỏ thai thì phải kiêng những gì và trong thời gian bao lâu? Kiêng ở đây em nói cả về ăn uống và sinh hoạt vợ chồng ạ! Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé! Cám ơn mọi người nhiều nhiều ạ!
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5