• 2 Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 154 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình vừa hút thai 6 tuần. Có cần kiêng cữ gì không các mẹ? Cho mình xin kinh nghiệm với nhé! Mình có nên xin nghỉ làm không các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• kiêng sau khi hút thai

Mình mới hút thai được 4 ngày. Vậy các mẹ cho mình hỏi sau khi hút thai có được đi lại nhiều không ạ ?? thấy có ngừời nói đi lại nhiều ảnh hưởng đến âm đạo nên mình lo quá. Cho mình hỏi thêm là sau khi hút thai có được vệ sinh vùng kín bằng nước lạnh không ?? Cám ơn mọi người nhiều !!!

• Chia sẻ thông tin về các phương pháp ngừa thai

Mình đã chích ngừa thai bước qua năm thứ 3, ăn no ngủ khoẻ và ko có dấu hiệu nào bất thường trừ vô...

• Kiwi có khả năng chống lại bệnh ung thư? - Chuyên gia đã trả lời

Quả kiwi chứa nhiều chất flavonoid và carotenoid. Đây là những hợp chất đóng vai trò quan trọng...

• Rong kinh sau khi hut thai luu - hic.. nho moi nguoi tu van giup..

hic.. chào các chị.. có ai bị giống em chia sẻ kinh nghiệm với.. Cách đây mấy tháng em bị thai lưu lúc thai được 9 tuần, sau đó em fải đi hút.. Đi hút về thì sau khi uống một vài thuốc kháng sinh & thuốc tránh thai Merciclon do bác sĩ chỉ định thì vòng kinh đã trở lại bình thường.. Kinh sạch được...

• Mình vừa cấy que tránh thai 3 năm

Chào các mẹ, Xung quanh mình co nhiều bạn quan tâm đến vấn đề KHH nhưng còn phân vân lựa chọn...

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không được làm việc quá sức.
    Không ăn đồ quá cay, quá chua hoặc đồ tanh.
    Đi lại nhiều. Tuyệt đối ko được nằm bất động ( Sẽ gây nhiễm trùng tử cung )
    Và kiêng cữ chuyện vợ chồng ít nhất 2 tuần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa uống thuốc bỏ thai ( 5tuần) Mifestad 1 viên duy nhất theo đơn của BSĩ (bsi bảo ko cần hút, tỉ lệ thành công 99%) nhưng uống được 6tiếng rồi mà chưa thấy ra máu, chỉ thấy đau bụng như khi bị HK thôi. Có mẹ nào biết là sau khi uống thuốc khoảng bao lâu sẽ ra máu không? Mình đang lo bị thất bại sẽ phải đi hút đấy. Các mẹ tư vấn GẤP GẤP với ah
    • 154 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip91 Xem bài viết
    Không được làm việc quá sức.
    Không ăn đồ quá cay, quá chua hoặc đồ tanh.
    Đi lại nhiều. Tuyệt đối ko được nằm bất động ( Sẽ gây nhiễm trùng tử cung )
    Và kiêng cữ chuyện vợ chồng ít nhất 2 tuần
    Cám ơn chip91 nhé :Smiling:
    • 154 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummybibop Xem bài viết
    Mình vừa uống thuốc bỏ thai ( 5tuần) Mifestad 1 viên duy nhất theo đơn của BSĩ (bsi bảo ko cần hút, tỉ lệ thành công 99%) nhưng uống được 6tiếng rồi mà chưa thấy ra máu, chỉ thấy đau bụng như khi bị HK thôi. Có mẹ nào biết là sau khi uống thuốc khoảng bao lâu sẽ ra máu không? Mình đang lo bị thất bại sẽ phải đi hút đấy. Các mẹ tư vấn GẤP GẤP với ah
    LÚC CÓ THAI VÀ LÚC NUÔI CON BÚ
    - Nếu phụ nữ đang có thai uống nhầm Mifestad: Liều 10 mg không gây sẩy thai nhưng không thể loại trừ xuất huyết có thể xảy ra trong vài trường hợp nếu phụ nữ có thai.

Mình tìm được trên internet đoạn này.
    http://www.beepharmacy.com/web/SanPh...pnthuoctanduoc
    Tốt nhất là
    mummybibop đi hút đi, cũng không đau đớn nhiều đâu, thai còn bé nên nhanh lắm.
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đi hút nhanh mà an toàn ít rủi to bạn à. Mình cũng hút nhưng thai của mình 9 tuần nên mất tới 5' Hôm nay là cả 1 ngày dài với mình. Uống thuốc an toàn và ko động tới dao kéo, nhưng mình khuyên bạn nên đi hút. Rất nhanh mà ko đau đớn ngoại trừ lúc ngậm thuốc thì râm ran đau bụng 1 chút thôi
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi hút nhanh mà an toàn ít rủi to bạn à. Mình cũng hút nhưng thai của mình 9 tuần nên mất tới 5' Hôm nay là cả 1 ngày dài với mình. Uống thuốc an toàn và ko động tới dao kéo, nhưng mình khuyên bạn nên đi hút. Rất nhanh mà ko đau đớn ngoại trừ lúc ngậm thuốc thì râm ran đau bụng 1 chút thôi
    Mình chủ định đi hút đấy chứ nhưng Bsix kê thuốc cho uống, bác ấy bảo tỉ lện TC 99%, mình mới phân vân, bác y báo: Hút cũng có xác suất xót lại. Từ lúc uống đên giờ mệt vô cùng mà còn chưa biết thế nào. chán quá :mad:. huh..
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tokiboom Xem bài viết
    LÚC CÓ THAI VÀ LÚC NUÔI CON BÚ
    - Nếu phụ nữ đang có thai uống nhầm Mifestad: Liều 10 mg không gây sẩy thai nhưng không thể loại trừ xuất huyết có thể xảy ra trong vài trường hợp nếu phụ nữ có thai.

Mình tìm được trên internet đoạn này.
    http://www.beepharmacy.com/web/SanPh...pnthuoctanduoc
    Tốt nhất là mummybibop đi hút đi, cũng không đau đớn nhiều đâu, thai còn bé nên nhanh lắm.
    Csm ơn bạn. nhưng đã uống thuốc rồi thì chắc phải đợi thôi hay là cứ đến gặp bsix ycầu hút? tó uống thuốc theo đúng đơn bsĩ, ngày mai sẽ đến ngày uống tiếp 2 viên tiếp theo.. Ui sao chán quá, bây giờ chẳng biết làm gì nữa, người thì mệt và đau lưng vô cùng.
    • nyh
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi chị đi hút thai 9 tuần có đau không chị? Bác sĩ dùng thuốc gây mê à? Em cũng định đi hút đây. mà bác sĩ dặn em về đặt thuôc  Рvì em bị huyết trắng gì đó, bac sĩ nói sẽ nhiễm trùng nếu hút,nên dùng thuốc rồi 3 ngày sau mới hút, thai em cũng cỡ 9 tuần rồi, 3 ngày sau chắc hơn 9 tuần.. Chị hút nhanh xong về à? Mà chị hút ở đâu? Em tới bệnh viện đại học y dược làm đó chị.. Chị thấy có được không? Em cám ơn chị
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hmm. Tuần trước chị tới viện C bỏ thai 9 tuần. Đăng ký hút gây mê mất 250k. Bác sỹ hẹn tới sớm để ngậm thuốc. 8h Chị tới. NGồi chờ bác sỹ đến 9h rồi hoàn nốt thủ tục và bác sỹ sẽ tiếp chuyện bạn trong vòng 15'. Hỏi mấy câu như tại sao lại bỏ thai.. có bị bệnh gì không.. v.v.. Tới 10h thì bác sỹ cho ngậm 2 viên thuốc gì đó ( Chị quên tên rồi ) . Ngậm dưới lưỡi tới 12h thì ngậm 2 viên nữa. Trong khi ngậm thì đau bụng vì thuốc đó có tác dụng mở tử cung mà. Tác dụng phụ của thuốc là rét run lập cập và đi ngoài . Chị thấy khổ sở nhất là lúc ngậm thuốc thôi. Rồi sau khi ngậm 2 viên cuối. Tới 2h 15' thì chị được đưa vào phòng thủ thuật để hút. Vì hút gây mê nên phải có người nhà đi cùng để bế ra khi làm xong. 2h15' vào và nằm lên bàn. Bác sỹ sẽ tiêm thuốc tê và gây mê tĩnh mạch. Mình không biết gì hết. Và tới 3h thì chị tỉnh dậy thấy đang nằm trên giường nằm tới 4h là dậy thay quần áo rồi đi về bình thường. Ko đau chút nào hết. Chỉ đau lúc ngậm thuốc thôi. Cố lên em.
    • nyh
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hmm. Tuần trước chị tới viện C bỏ thai 9 tuần. Đăng ký hút gây mê mất 250k. Bác sỹ hẹn tới sớm để ngậm thuốc. 8h Chị tới. NGồi chờ bác sỹ đến 9h rồi hoàn nốt thủ tục và bác sỹ sẽ tiếp chuyện bạn trong vòng 15'. Hỏi mấy câu như tại sao lại bỏ thai.. có bị bệnh gì không.. v.v.. Tới 10h thì bác sỹ cho ngậm 2 viên thuốc gì đó ( Chị quên tên rồi ) . Ngậm dưới lưỡi tới 12h thì ngậm 2 viên nữa. Trong khi ngậm thì đau bụng vì thuốc đó có tác dụng mở tử cung mà. Tác dụng phụ của thuốc là rét run lập cập và đi ngoài . Chị thấy khổ sở nhất là lúc ngậm thuốc thôi. Rồi sau khi ngậm 2 viên cuối. Tới 2h 15' thì chị được đưa vào phòng thủ thuật để hút. Vì hút gây mê nên phải có người nhà đi cùng để bế ra khi làm xong. 2h15' vào và nằm lên bàn. Bác sỹ sẽ tiêm thuốc tê và gây mê tĩnh mạch. Mình không biết gì hết. Và tới 3h thì chị tỉnh dậy thấy đang nằm trên giường nằm tới 4h là dậy thay quần áo rồi đi về bình thường. Ko đau chút nào hết. Chỉ đau lúc ngậm thuốc thôi. Cố lên em.
    Hi chị, em vừa mới đi út về, bác sĩ huẩn đoán là thai 8-9 tuần ... Sáng 8g là em có mặt, ngồi đợi lấy ố để khám lần nữa, tới 9g30 kêu em đi xét nghiệm máu, đợi 15 phút là có kết quả. Sau đó em nộp cho bác sĩ, bác sĩ hẹn 3 tiếng sau sẽ hút gây mê. Mà em ngồi dợi mỏi mòn lâu ơi là lâu mà không thấy ai kêu tên em (đợi từ lúc 10g đến 2g10 chiều có cô y tá kêu vào cuyền nước biển cho em). Mà trong thời gian đợi không thấy ai kêu em ngậm thuốc như chị cả... Vô trong phòng truyền nước biển đợi tiếp bác sĩ gây mê vào làm (bác sĩ đang bận mổ ai đó nên để em đợi cả 4 tiếng dài không làm gì mà đói bụng nữa).. Tới 3 giờ chiều bác sĩ vào đưa 2 ống gì đó vào miệng em rồi hỏi em có bệnh gì không, đau tim hay có nằm viện khi nào không) Em trả lời không... Một hồi em cũng chẳng biết gì.. Tỉng dậy thấy cô y tá mặc quần cho em rồi kêu bạn trai em vào... Nằm được 5 phút em đi về, em thấy người hơi nhức đầu choáng váng vài ba phút rồi hết..Đau bụng giống như đau bụng kinh cũng chút thôi... Giờ em khỏe rồi... Lúc chưa đi hút em sợ quá trời... Lần sau chắc không dám tái phạm nữa chị à...
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nyh Xem bài viết
    Hi chị, em vừa mới đi út về, bác sĩ huẩn đoán là thai 8-9 tuần ... Sáng 8g là em có mặt, ngồi đợi lấy ố để khám lần nữa, tới 9g30 kêu em đi xét nghiệm máu, đợi 15 phút là có kết quả. Sau đó em nộp cho bác sĩ, bác sĩ hẹn 3 tiếng sau sẽ hút gây mê. Mà em ngồi dợi mỏi mòn lâu ơi là lâu mà không thấy ai kêu tên em (đợi từ lúc 10g đến 2g10 chiều có cô y tá kêu vào cuyền nước biển cho em). Mà trong thời gian đợi không thấy ai kêu em ngậm thuốc như chị cả... Vô trong phòng truyền nước biển đợi tiếp bác sĩ gây mê vào làm (bác sĩ đang bận mổ ai đó nên để em đợi cả 4 tiếng dài không làm gì mà đói bụng nữa).. Tới 3 giờ chiều bác sĩ vào đưa 2 ống gì đó vào miệng em rồi hỏi em có bệnh gì không, đau tim hay có nằm viện khi nào không) Em trả lời không... Một hồi em cũng chẳng biết gì.. Tỉng dậy thấy cô y tá mặc quần cho em rồi kêu bạn trai em vào... Nằm được 5 phút em đi về, em thấy người hơi nhức đầu choáng váng vài ba phút rồi hết..Đau bụng giống như đau bụng kinh cũng chút thôi... Giờ em khỏe rồi... Lúc chưa đi hút em sợ quá trời... Lần sau chắc không dám tái phạm nữa chị à...
    Em làm ở viện nào? Nếu ở Viện C thì bác sỹ cũng rất tận tình mà ? Viên thuốc ngậm có tác dụng mở tử cung để khi tiến hành thủ thuật được dễ dàng hơn. khi bác sỹ kêu đi mua hóa đơn hút gây mê là phải có thêm dòng chữ đi mua thêm viên thuốc đó rồi. Ngậm xong sau 3 đến 5 tiếng thì sẽ tiến hành gây mê và hút. Sau khi hút xong thì chồng mình sẽ vào và bế mình ra giường nằm trong khoảng 1 tiếng rồi ra về.
    p/s: Tốt nhất là từ giờ nên có biện pháp an toàn nhé em. Đừng để đi một lần nữa. Rất hại cho sức khỏe và tương lai sau này Chúc em hp.
    • nyh
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em làm ở viện nào? Nếu ở Viện C thì bác sỹ cũng rất tận tình mà ? Viên thuốc ngậm có tác dụng mở tử cung để khi tiến hành thủ thuật được dễ dàng hơn. khi bác sỹ kêu đi mua hóa đơn hút gây mê là phải có thêm dòng chữ đi mua thêm viên thuốc đó rồi. Ngậm xong sau 3 đến 5 tiếng thì sẽ tiến hành gây mê và hút. Sau khi hút xong thì chồng mình sẽ vào và bế mình ra giường nằm trong khoảng 1 tiếng rồi ra về.
    p/s: Tốt nhất là từ giờ nên có biện pháp an toàn nhé em. Đừng để đi một lần nữa. Rất hại cho sức khỏe và tương lai sau này Chúc em hp.

cám ơn chị.. em phải cẩn thận lần sau vậy... sau khi hút kiêng quan hệ ít nhất 2 tuần hả chị? mà em ra máu có chút lúc hút xong, bây giờ không còn nữa, không biết bình thường không hả chị? bác sĩ dặn em 1 tuần nữa mới tái khám..... rồi sau khi hút 1t nhất bao lâu sẽ có thai lại?
    • 277 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình cũng vừa hút thai 8 tuần. :Sad: .
    Mình không biết kiêng đồ tanh thì có được ăn Tôm không?
    Vì hồi mới sinh xong cũng phải kiêng tanh, nhưng riêng tôm thì lại được khuyến khích ăn để tử cung co nhanh mà.??? Mình có được uống bia không? Vì mẹ chồng mình nói uống bia, hoặc rượu giúp đẩy máu ra nhanh???
    Có phải kiêng như lúc mình sinh không các mẹ?
    Mà sau khi hút xong., em vẫn phải đi lại, chạy theo chơi với ku kon nhà em suốt, vận động nhìu có sao không ạ?
    Trả lời giúp em nhé. híc.
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thật ra là ko ăn đồ quá tanh .. quá cay hoặc quá chua thôi.. còn ở mức độ vừa phải thì ko sao cả.. Sau khi hút hoạt động nhiều cũng là tốt.. song hoạt động nhiều với hoạt động nặng khác nhau nhé. Bạn ko nên làm việc nặng. Khuyến khích đi lại, tránh nằm bất động thôi.. Chúc mẹ mummy khỏe mạnh.. ^^
    • 277 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

thật ra là ko ăn đồ quá tanh .. quá cay hoặc quá chua thôi.. còn ở mức độ vừa phải thì ko sao cả.. Sau khi hút hoạt động nhiều cũng là tốt.. song hoạt động nhiều với hoạt động nặng khác nhau nhé. Bạn ko nên làm việc nặng. Khuyến khích đi lại, tránh nằm bất động thôi.. Chúc mẹ mummy khỏe mạnh.. ^^
    Cảm ơn mẹ Chip91 nhìu.
    Em yên tâm rồi.
    Ah, em xin hỏi một vấn đề nữa: Sau khi hut đến ngày thứ 4, em chỉ ra chút máu như là những ngày cuối của kinh nguyệt thôi, dùng BVS hàng ngày, và thỉnh thoảng vẫn đau bụng dưới, vậy có bất thường không ạ?
    Nên Kiêng QHTD trong bao lâu là tốt nhất ạ?
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị ra máu đó là chuyện bình thường thôi. Nói thật là chị còn bị dây hẳn tới hơn 2 tuần mệt muốn chết luôn Vấn đề đau bụng dưới chị cũng bị và đi khám thì bác sỹ nói đó là bình thường.. ko sao cả.. Em nên kiêng QH ít nhất là 2 tuần sau 1 tháng là tốt nhất
    • 277 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mẹ Chip nhiệt tình quá. Cảm ơn nhiều chị nhé.
    Chúc GD chị mạnh khỏe và HP. Nice weekends.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Buồn quá các mẹ ơi.

Em mong mỏi em bé đầu lòng, cách đây 2 hôm thấy đau bụng, đi khám thì biết thai lưu, chẳng lời nào diễn tả được nỗi buồn cả.

Thai lưu 9 tuần 1 ngày, chiều nay phải xử lý rồi ạ. Em nghe nói thế này hại người lắm, và cũng muốn kiêng cữ cẩn thận để chuẩn bị sức khỏe cho lần sau. Em chẳng biết gỉ cả, ko biết phải kiêng những gì và ăn uống được những gì. Mong các mẹ cho em ít kinh nghiệm. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_me_yeu_con Xem bài viết
    Buồn quá các mẹ ơi.

Em mong mỏi em bé đầu lòng, cách đây 2 hôm thấy đau bụng, đi khám thì biết thai lưu, chẳng lời nào diễn tả được nỗi buồn cả.

Thai lưu 9 tuần 1 ngày, chiều nay phải xử lý rồi ạ. Em nghe nói thế này hại người lắm, và cũng muốn kiêng cữ cẩn thận để chuẩn bị sức khỏe cho lần sau. Em chẳng biết gỉ cả, ko biết phải kiêng những gì và ăn uống được những gì. Mong các mẹ cho em ít kinh nghiệm. Cám ơn các mẹ nhiều.
    1. Kiêng xxx trong vòng ít nhất 2 tuần tính từ ngày hút thai
    2. Kiêng ăn đồ tanh/chua/cay
    3. Kiêng dùng nước lạnh khi tắm rửa, vệ sinh

Nên ăn các món như rau ngót, sườn kho, thịt kho... và các thực phẩm bổ sung chất sắt như rau dền, thịt bò..., chú ý giữ ấm cho cơ thể :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 12/08/2009 vào lúc 12:31 PM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5