• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 67.1K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em và bạn trai chỉ quan hệ ngoài thôi, chưa cho DV vào AĐ nhưng em vẫn có thai, và đây cũng là lần đầu em mang thai. Em dùng que thử có 2 vạch hôm nay em đi khám ở BVPS HN bsi kết luận: tử cung ngã phía trước,niêm mạc tử cung 10.5mm. Buồng tử cung có hình ảnh phóng âm (2 chữ này dịch không rõ) 6.9mm. Và hẹn 1 tuần quay lại và nhịn tiểu, vì thai chưa rõ trong ngoài tư cung gi đó, lúc đó em đang hoang mang đầu óc không thông suốt và mệt mỏi chảng muốn hỏi thêm và cũng sợ BS nên cũng không dám nữa. Nhưng em và bạn trai đang đi học và nếu lộ việc này em ảnh hưởng tới gia đình em và ảnh hưởng tới công việc của papa em. Em không muốn vì em mà papa bị ảnh hưởng, dù sao bên cạnh em người yêu em cũng quan tâm em, và để em lựa chọn tất cả. Thực sự em không muốn bỏ thai em sợ lắm,và nó cũng là 1 sinh linh, cũng như em nếu pama em mà bỏ em thì em không tồn tại trên đời này,em khóc nhiều và lo lắng nhiều lắm, nhưng không có cách nào, và em 1 năm nay đang theo dõi basedow nên sẽ không tốt cho cả 2 mẹ con. Liệu tuần sau em đi em có phải nhịn ăn không em quen không hỏi bác sĩ, mà thai nhỏ thì có dễ bị sót không và em hút xong thì về ăn canh rau ngót thôi đựoc không, tại vì em không có điều để xay nứoc rau ngót. Em xin lỗi đã hỏi nhiều. mong các mẹ giúp đỡ em, em xin cảm ơn ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 10/05/2011 vào lúc 12:38 AM. Lý do: sửa lại tên đề tài
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Quyết định bỏ hay giữ thì chị nghĩ em đã có. Nếu bỏ thì tuần theo hẹn bác sỹ, tuần sau đi siêu âm rồi bỏ vì nếu thai nhỏ quá cũng không hút được. Em không cần nhịn ăn, chỉ cần đảm bảo lúc siêu âm thì bàng quang đầy, tức là đang tình trạng buồn tiểu thì mới nhìn rõ túi thai. Trong trường hợp không nhịn được, em có thể siêu âm đầu dò.
    Em có 2 lựa chọn vì thai còn nhỏ: bỏ bằng thuốc hoặc hút thai. Theo chị em nên chọn bằng thuốc thì không phải đưa dụng cụ vào tử cung, ít ảnh hưởng đến sau này hơn. Nếu hút thì nên mang theo 1 miếng băng vệ sinh.
    Con cái là báu vật vô cùng quan trọng của tất cả mọi người. Nếu được thì chị mong em hãy giữ lại. Chúc em có lựa chọn sáng suốt.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chuyện bạn có thai nó không quá nghiêm trọng bằng việc bạn bỏ nó. Bằng mọi giá và bất chấp mọi lý do bạn nên giữ đứa bé lại. Nếu không sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến tương lai của bạn nhất là lương tâm bạn sẽ luôn bị cắn rứt. Người yêu của bạn cần có trách nhiệm với đứa con của mình hơn chứ không thể để cho bạn tự quyết định được.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chính bản thân em giờ đây cũng rất dằn vặt. Nhưng em giữ lại ảnh hưởng tới bố em nữa, Từ bé em đã sống trong cảnh rất dè dặt cẩn thận vì nhà em hơi sơ xuất 1 cái là bị mọi người đồn thổi đủ chuyện vì họ ghen với gia đình em, muốn công việc của bố em bị sụp đổ. và trong thời gian qua em luôn là đứa con gái làm bố mẹ mát mày mát mặt, nếu giờ biết chuyện này thì bố mẹ em sụp đổ mất, mà nhất là mẹ em, mẹ em sk đã yếu. Em không sợ thiên hạ hay mọi người nghĩ gì, mà em sợ hôm may mẹ em bị tụt huyết áp.... thì sao?, vì em mà công việc của bố bị ảnh hưởng.... NV em sẽ vui vẻ và hạnh phúc được không?. 1 năm trước bố mẹ mua laptop cho em mà bị mọi người bảo ăn chơi đua đòi, chiều con kể cả những đứa bạn cùng trang lứa, không phải vì họ cổ hủ mà vì họ không muốn người khác hơn mình.... Huống gì em rơi vào chuyện này họ sẽ chửi thẳng vào mặt bố em như vậy bố mẹ em không thể chịu đựng được, mói người nói thì thấy rất đơn giản nhưng khi thực hiện thì rất khó.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thân mến. Theo những gì bạn kể thì lần cuối mình muốn hết lời cho bạn, cho con bạn mà thôi. Mình nghĩ bạn nên gọi người yêu tới nói chuyện ngay với bố mẹ về vấn đề này, bố mẹ bạn sẽ hiểu và thông cảm, vì tình thương sẽ bỏ qua tất cả. Sau đó gđ 2 bên cần ngồi lại để sắp xếp chuẩn bị cho 2 bạn xây dựng một gđ, tôi nghĩ là không quá muộn. Hoặc bạn cứ sinh con đi, rồi tiếp tục đi học, nếu chưa đám cưới được liền thì năm sau cưới cũng được. Tuy rằng không phải đạo nhưng hoàn cảnh đã vậy, đứa bé sẽ là cầu nối tình thương cho tất cả.
    Nếu bạn sứ suy sụp lo nghĩ, sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe, và đứa bé. Còn phá thai thì khỏi phải nói, vừa đau đớn thể xác mà bạn có thể vô sinh sau này. Sảy thai tự nhiên thôi thì khả năng có thai lại là rất thấp rồi chứ đừng nói là phá. Nghiêm trọng hơn là bạn sẽ bị cắn rứt lương tâm suốt đời.
    Hết lời.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1 bước đi sai là 1 ngàn lần ân hận. Hãy suy nghĩ cho kỹ bạn nhé! Thời buổi này khó khăn lắm đấy.

Thân ái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thai em không giữ được, bác sĩ bảo thai xấu. 2 tháng trước em có tim xạ hình basedow. Hôm nay em đã hút thai. xin lỗi
    • 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna_huyen Xem bài viết
    Thai em không giữ được, bác sĩ bảo thai xấu. 2 tháng trước em có tim xạ hình basedow. Hôm nay em đã hút thai. xin lỗi
    Thực sự chị cũng thương em rất nhiều vì chị nhìn thấy hình ảnh của chị cách đây mấy năm. Không phải cứ muốn cái gì cũng được đâu. Chuyện đã qua rồi, em đừng dằn vặt và suy nghĩ nhiều nữa. Sau lần này em phải rút ra cho mình bài học, 1 biện pháp tránh thai an toàn và hiệu quả. Việc này không hề đơn giản đâu. Nhiều người có gia đình, có kinh nghiệm nhiều lần rồi mà vẫn có thai ngoài kế hoạch đấy. Đã lên bàn nạo hút 1 lần, thì rất dễ có lần thứ 2, thứ 3 lắm. Em đừng tin các biện pháp xuất tinh ngoài hoặc tính ngày an toàn hoặc thuốc tránh thai khẩn cấp.
    • 332 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bạn ý bảo còn chưa cho vào mà đã có thai,hjchjc thế là thế nào hả các chị
    http://www.webtretho.com/news/custom...p?video_id=169

http://www.webtretho.com/news/custom...?image_id=2984

:Applause::Applause:Các mẹ vào vote cho Linh Anh nào. MS 878538:Applause::Applause:
    • 358 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Soc_1506 Xem bài viết
    Bạn ý bảo còn chưa cho vào mà đã có thai,hjchjc thế là thế nào hả các chị
    Trường hợp này vẫn có đấy. Bạn gái của đứa em mình bị. Khi đi khám màng trinh vẫn còn nguyên mà có thai. Bọn nó cũng khai thật là chỉ bên ngoài không hề quan hệ cho và trong tí nào. Nhưng mình nghĩ khi có dịch thì TT cú tự bơi vào thôi mà. Nói chung sơ sểnh thì khổ lắm.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có 1 số trường hợp như vậy. Em cũng như vậy khi đi hút thai đau lắm vì rách màng trinh mà. Nếu đúng vào thời gian dễ mang thai thì nó sẽ kích thích làm tinh trùng dễ đi vào trong. Hôm trc em thấy vô lý nên đã tìm hiểu trên mạng họ nói vậy.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vâng. Em cảm ơn chị
    • 291 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna_huyen Xem bài viết
    Chính bản thân em giờ đây cũng rất dằn vặt. Nhưng em giữ lại ảnh hưởng tới bố em nữa, Từ bé em đã sống trong cảnh rất dè dặt cẩn thận vì nhà em hơi sơ xuất 1 cái là bị mọi người đồn thổi đủ chuyện vì họ ghen với gia đình em, muốn công việc của bố em bị sụp đổ. và trong thời gian qua em luôn là đứa con gái làm bố mẹ mát mày mát mặt, nếu giờ biết chuyện này thì bố mẹ em sụp đổ mất, mà nhất là mẹ em, mẹ em sk đã yếu. Em không sợ thiên hạ hay mọi người nghĩ gì, mà em sợ hôm may mẹ em bị tụt huyết áp.... thì sao?, vì em mà công việc của bố bị ảnh hưởng.... NV em sẽ vui vẻ và hạnh phúc được không?. 1 năm trước bố mẹ mua laptop cho em mà bị mọi người bảo ăn chơi đua đòi, chiều con kể cả những đứa bạn cùng trang lứa, không phải vì họ cổ hủ mà vì họ không muốn người khác hơn mình.... Huống gì em rơi vào chuyện này họ sẽ chửi thẳng vào mặt bố em như vậy bố mẹ em không thể chịu đựng được, mói người nói thì thấy rất đơn giản nhưng khi thực hiện thì rất khó.
    Thai còn bé lắm. vậy thì chắc nếu bỏ BSĩ sẽ cho em ngậm thuốc để thai ra. đau lắm em ạ. chị chưa từng bỏ nhưng chị khám thai gặp nhiều bạn bỏ thai rồi nên chị hiểu. Ngậm thuốc xong BSĩ sẽ đặn em tái khám để SA coi thai còn xót ko. Chị biết khuyên em làm vậy là sai, rất sai. Nhưng theo em nói thì papa em khá giống papa chị nên chị hiểu cho hoàn cảnh của em. Sau này chưa kết hôn thì em hạn chế việc QHTD nhé, nếu có thì phải bảo vệ mình. Đừng đi lai vết xe này nữa. sẽ hại cho sức khỏe sinh sản sau này lắm em ạ.
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các anh chị ơi, cho em hỏi chút. Em năm nay 22, còn người yêu em 27 tuổi. Với đặc thù công viêc hay đi xa, nên thi thoảng mỗi lần về 2 đứa đều thấy rất nhớ và muốn gần gũi nhau. Đẻ giải tỏa ham muốn, đặc biệt là cho anh ấy, bọn em thường mặc nguyên quần áo và cọ sát 2 "chố ấy" vào nhau. Được 1 lúc thì anh ấy "xuất", còn em cũng thấy dễ chịu hơn 1 chút. Cho em hỏi, nếu bọn em làm chuyện này thì có khả năng co thai ko ạ? Có ảnh hưởng đến cảm xúc sau này ko, kiểu như chai lì cảm xúc ấy ạ?
    • 300 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Hoàn toàn có khả năng có thai. Khi cọ cọ vào thì bạn giai của bạn sẽ xuất ra đầu 1 ít, chưa kể là có khi xuất hẳn. Chỉ cần 1 con nòng nọc nó bơi vào là có bầu đó. Bạn nên cẩn trọng.

PS: mà tầm này rồi sao ko làm tới đi, dùng các biện pháp như bao cao su, thuốc cho nó khỏe, cọ cọ thế này nghe cũng hơi lạ nhẩy :Battin ey:
    Lương anh đó chia 3 phần nho nhỏ
    Anh dành riêng trả nợ phần nhiều
    Phần tung tăng và phần để em yêu
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

uhm, tại bọn em nghĩ là qua những 4 lần quần áo thì ko co thai được. hic. Anh ấy và em ý muốn giữ gìn cho cả 2, nên ko dám....
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các nàng ơi, e đang là sinh viên năm cuối.
    Tháng trước e và bạn trai có gần gũi với nhau. Nhưng tụi e chỉ gần gũi bên ngoài thui ah. ( tụi em vẫn chưa quan hệ thật sự)
    Vì thế tụi e nghĩ ko có thai nên không uống thuốc ( mà tụi e chưa quan hệ thật sự lần nào nên cũng ko muốn uống)
    Giờ thì chậm 1 tuần rùi, e lo mình có thai quá
    e làm sao đây, hix
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các sjster giúp e với ah
    • 283 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

cái này có gì mà phải cuống lên thế em?Cứ bình tĩnh ra hiệu thuốc là 3 que quickstick, thử luôn hôm nay, 3 hôm nữa thử que thứ 2, 3 hôm nữa thử que thứ 3.Biết kết quả liền
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn giống mình đây. Mình cũng là sv năm cuối, có người yêu được hơn 1 năm. Ui, thú thật, lúc bên cạnh nhau 2 đứa ham muốn lắm, nhưng vì còn nhiều chuyện cần phấn đấu nên ko dám quan hệ thật. Bọn mình chỉ có sát bên ngoài, 2 đứa vẫn mặc quần áo. Mình nghĩ như vậy chỉ là 1 hình thức của thủ dâm thôi. Nhưng vẫn sợ ảnh hưởng đến cảm xúc sau này...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3