Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 393K Lượt đọc
  • 1.46K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuccungiucuame Xem bài viết
    Ca nha cho e hoi, sau bn lau thi co kinh tro lai nhi??? Ngay mai la dung 1 thang sau ngay e hut roi, nhg sao e chua thay j het, chi dau lung, dau bung, trieu chung nay cug nhu la lan trc bi dinh vay. E con bi cam nua, bs lai cho uong khang sinh, e so qua fai mua 1 cai que de thu lai cho chac xem tinh trang the nao roi moi dam uong. Chu ko la lai them 1 lan "nem trai cam " vi uong thuoc tum lum nua...hichic
    sori mod, e pót bag dt nen ko co dau, dung xoa bai e, vi e dag lo lang sao ma chua bi ket lai lam a
    từ 4-8 tuần em nhé, mà sau hút mà xxx thì dễ dính lắm đấy nhé:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 529 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi với. Mình hút thai đã được 14 ngày. Ngày đầu ra máu, ngày thứ 2 ít hơn, ngày thứ 3, 4 thì ra dịch màu vàng rồi hết hẳn. 2 ngày sau lại ra máu có mùi hôi, ra ít thôi. 7 ngày sau thì ra máu nhiều như bị hành kinh 2 ngày rồi lại ra ít như trước. Hôm qua lại ra nhiều, có máu cục đen. Mình không hiểu mình đang bị sao nữa. Thuốc bác sĩ kê thì mình uống đầy đủ (5 ngày kháng sinh và thuốc chống viêm). MÌnh đã gọi điện hỏi cô hút thai cho mình, cô ấy bảo chuyện này là bình thường. Mình rất lo lắng, không biết có phải mình bị băng huyết không? Cám ơn các bạn.

• 1,306 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Mình vừa bị thai lưu,phải hút thai hôm 6/1.Sau đó 3 ngày thì thấy hết ra máu,đến ngày thứ 5 lại ra một ít sau đó thì hết,nhưng sáng nay lại ra nữa,không nhiều,chỉ có một ít ở quần chíp và giấy vệ sinh thôi.Có ai giống tình trạng của mình không?Mình còn bị ngứa vùng kín nữa,không biết có sao không nữa?Các mẹ tư vấn giúp mình nha!

• 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

híc ! em cũng đồng cảnh chị luôn . Em đi khám thai 11 tuần tuổi ở bệnh viện XD (do em có bảo hiểm ở đó) . Nhưng bị phát hiện là bị lưu thái 1 tuần . Trước đó em có đau bụng , nhưng ko ra máu đen . Sau khi hút xong thấy sau 2 ngày đầu thì ko thấy ra máu nữa . Nhưng đến ngày thứ 5 thì bắt đầu lại ra máu lại , lúc đầu chỉ nhỏ giọt , nhưng đến ngày hôm nay nó lại có vẻ ra nhiều hơn . Mặc dù em làm ở bệnh viện , và do bác sĩ trưởng khoa làm , nhưng sao em cũng lo lắng quá ! hix
    Chuyện bồ câu khác chuyện con người. Bởi cả khi gian khó trong đời. Chúng ko thả mơ ước và tình yêu vào gió...

• 146 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_Cun Q.Anh Xem bài viết
    mình chậm 3 ngày kinh rồi và đã thử lên 2 vạch . đang lo lắng lắm lắm , ko biết bao lâu thì có thể bỏ đc ?? nên hút hay dùng thuốc . mình là loại chịu đau cực kém , có bao giờ tiêm thuốc tê rồi làm ko nhỉ ??? .
    Mình cũng chậm 3 ngày, thử que lên 2 vạch, đi siêu âm thì túi thai chưa về buồng tử cung. Híc hic, định canh con rồng, nhưng trời cho con mèo. Minh vừa uống thuốc kháng sinh nhiều quá, nên chẳng biết có nên để không? 50/50. Nếu bỏ thì k biết nên hút hay dùng thuốc, xin tư vấn của các mẹ, tầm tháng 7 âm lịch của 2011 em mói mong có.
    "Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén ở trong lòng...."

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp bông Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi với. Mình hút thai đã được 14 ngày. Ngày đầu ra máu, ngày thứ 2 ít hơn, ngày thứ 3, 4 thì ra dịch màu vàng rồi hết hẳn. 2 ngày sau lại ra máu có mùi hôi, ra ít thôi. 7 ngày sau thì ra máu nhiều như bị hành kinh 2 ngày rồi lại ra ít như trước. Hôm qua lại ra nhiều, có máu cục đen. Mình không hiểu mình đang bị sao nữa. Thuốc bác sĩ kê thì mình uống đầy đủ (5 ngày kháng sinh và thuốc chống viêm). MÌnh đã gọi điện hỏi cô hút thai cho mình, cô ấy bảo chuyện này là bình thường. Mình rất lo lắng, không biết có phải mình bị băng huyết không? Cám ơn các bạn.
    băng huyết là 2 tiếng ướt đẫm hết 1 BVS bạn à, của bạn là bình thường, bạn đi tái khám xem hết dịch chưa nhé, uống thêm nước rau bồ ngót và nước dừa cho sạch dịch nhé. thân:LoveStruc:

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptnhung2212 Xem bài viết
    Mình cũng chậm 3 ngày, thử que lên 2 vạch, đi siêu âm thì túi thai chưa về buồng tử cung. Híc hic, định canh con rồng, nhưng trời cho con mèo. Minh vừa uống thuốc kháng sinh nhiều quá, nên chẳng biết có nên để không? 50/50. Nếu bỏ thì k biết nên hút hay dùng thuốc, xin tư vấn của các mẹ, tầm tháng 7 âm lịch của 2011 em mói mong có.
    thuốc kháng sinh loại nào vậy em, nếu loại không gây dị tật thì có thể giữ bé được mà, em chỉ cần đi khám thường xuyên, có thể làm triple test để loại bỏ dị tật mà.
    biết rằng canh năm cho hợp tuổi cha mẹ, nhưng trời cho của nào thì lấy của ấy đi em à, canh đứa sau vậy:LoveStruc:

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đi hút từ thứ 3, đến chủ nhật, máu vẫn ra rả rích, màu đỏ thâm, bụng thỉnh thoảng tưng tức, mỏi lưng, cặp nhiệt độ thì khoảng 37,5 độ. Mình cứ thấy lo lo chuyện sót thai. Mình đã từng bị viêm ngược sau khi mổ sinh đứa đầu lòng (giờ được 2 tuổi). Cái kiểu ra máu này rất giống lần đó, Chỉ khác là không sốt cao. Liệu có phải mình sót rau không? Gọi điện cho phòng khám hỏi thì bác si bảo theo dõi thêm vài ngày nữa. Có ai từng bị như mình không? làm thế nào bây giờ nhỉ?

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_bac_ha Xem bài viết
    Mình đi hút từ thứ 3, đến chủ nhật, máu vẫn ra rả rích, màu đỏ thâm, bụng thỉnh thoảng tưng tức, mỏi lưng, cặp nhiệt độ thì khoảng 37,5 độ. Mình cứ thấy lo lo chuyện sót thai. Mình đã từng bị viêm ngược sau khi mổ sinh đứa đầu lòng (giờ được 2 tuổi). Cái kiểu ra máu này rất giống lần đó, Chỉ khác là không sốt cao. Liệu có phải mình sót rau không? Gọi điện cho phòng khám hỏi thì bác si bảo theo dõi thêm vài ngày nữa. Có ai từng bị như mình không? làm thế nào bây giờ nhỉ?
    triệu chứng bình thường sau hút thai, nhưng bạn có thể đi SA xem có còn sót gì không, bạn có thể uống rau bồ ngót xay cho ra sạch dịch nhé:LoveStruc:

• 276 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

em hút thai hôm 24/12...hai tuần sau có đi khám lại theo lịch hẹn của bs, kết quả là còn ứ dịch, bs bảo dịch này rồi sẽ theo máu kinh ra hết, cho em 8 viên thuốc ngậm tống dịch ra ngoài. Mấy ngày ngậm thuốc thì thấy ra máu nhiều hơn mấy hôm trước. Hôm 17/1, em ra máu rất nhiều, nhiều như lúc có kinh..đến hôm nay cũng nhiều như thế, khoảng 4 tiếng là ướt hết miếng băng...em chẳng hiểu vì sao lại đột nhiên ra máu nhiều như thế, như thế là băng huyết hay có kinh lại vậy mấy chị? Thực sự là em rất lo lắng! Các chị tư vấn giúp em nhé! Em cám ơn rất nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhoc Sunny; 18/01/2011 vào lúc 08:43 PM.