• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 465K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sau khi hút thai thì tuỳ sức khoẻ từng người mà có thể có thai lại, tốt nhất là theo chỉ định của bác sỹ... Thông thường từ 3 đến 6 tháng các mẹ ạ...
    Nhưng cũng có người 2 tháng sau có vẫn đc mẹ tròn con vuông như thường... Mẹ Vợ Ngố thì cũng giống mình, mình không có tim thai nên phải hút con ra, bác sỹ khuyên mình để 6 tháng sau, trc khi có bầu nên đi xét nghiệm nguyên nhân thai bị lưu lần trc để tránh phải bỏ thai... Chúng mình cũng ko nên lo lắng quá, hãy để tư tưởng thoải mái, mặc dù mình cũng thấy khó lắm vì mình cũng chưa hết buồn nữa các mẹ ạ.... Nhưng dần dần mọi chuyện sẽ qua, chúng mình cũng nhau cố gắng nào các mẹ
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meTamAnh Xem bài viết
    Em đi hút hôm 26-1, nhưng đến 5/2 em QHTD vì em nghĩ minh sạch xong thì không sao? Được mấy hôm em thấy người khó chịu, 10/2 em thử thì thấy 2 vạch, em đang sợ quá, em đang hoang mang, các chị giúp em với bảo em phải làm gì đây? Lại hút tiếp a? Em hiện tại không thể sinh tiếp em bé được vì bé của em còn nhỏ và đang bị u xơ tử cung.
    Liệu em hút tiếp có ảnh hưởng như thế nào tới sức khỏe?
    Một lần sa bằng 3 lần đẻ, tất nhiên bạn làm vậy sẽ rất ko tốt cho SK về mọi khía cạnh
    Con cái là trời cho bạn ạ, nếu mình là bạn thì mình sẽ cố gắng để giữ con, rất nhiều người mong có con mà không đc, rất nhiều người phải sống trong ân hận vì những quyết định của mình... Mình hiểu bạn lo cho em bé còn nhỏ, nhưng Bố Mẹ chúng mình ngày xưa cũng vậy, nếu họ bỏ mình vì anh chị mình ngày đó thì mình đâu có ngày hôm nay, mình thầm cảm ơn Bố Mẹ mình nhiều lắm... bạn hãy nhờ bác sỹ tư vấn vì họ có chuyên môn, họ sẽ cho bạn lời khuyên tốt nhất... Chúc bạn mạnh khoẻ và có quyết định sáng suốt
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Em đi hút hôm 26-1, nhưng đến 5/2 em QHTD vì em nghĩ minh sạch xong thì không sao? Được mấy hôm em thấy người khó chịu, 10/2 em thử thì thấy 2 vạch, em đang sợ quá, em đang hoang mang, các chị giúp em với bảo em phải làm gì đây? Lại hút tiếp a? Em hiện tại không thể sinh tiếp em bé được vì bé của em còn nhỏ và đang bị u xơ tử cung.
    Liệu em hút tiếp có ảnh hưởng như thế nào tới sức khỏe?
    như vậy chỉ có 14 ngày sau hút thôi à, chị nghĩ 2V là do nồng độ HCG còn lại do thai trước. em nên giữ an toàn trong thời gian này, vì sau khi hút thai thì khả năng dính thai lại rất là cao, tốt nhất đi đặt vòng hoặc dùng thuốc hằng ngày cho an toàn nghen.:LoveStruc:
    khả năng có thai của em khó xác định được, vì sau 5 ngày xxx nhất định que sẽ chưa thể lên vạch thứ 2 được:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 85 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaonguyen8484 Xem bài viết
    Không dính đâu bạn ạ, bạn uống đều và không quên thuốc là được. Thuốc kháng sinh chỉ có tác dụng chống nhiễm trùng thôi, chứ không liên quan j đến tránh thai cả
    Nhưng theo mình thì bạn nên kiêng quan hệ VC trong 4 tuần sau khi hút, nếu ko sẽ dễ bị viêm nhiễm, mình cũng hút cách đây 3 tuần và mình vẫn kiêng vấn đề đó... Bạn nhớ kiêng cữ giống như các Mẹ mới sinh em bé nhé
    Cám ơn mẹ nó nhiều. Thuốc tránh thai thì mình uống đều chưa quên hôm nào, vấn đề mìn lo là sợ kháng sinh có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc TT. Có mẹ nào có kinh nghiệm không share cho mình với, lo quá đi mất.
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    như vậy chỉ có 14 ngày sau hút thôi à, chị nghĩ 2V là do nồng độ HCG còn lại do thai trước. em nên giữ an toàn trong thời gian này, vì sau khi hút thai thì khả năng dính thai lại rất là cao, tốt nhất đi đặt vòng hoặc dùng thuốc hằng ngày cho an toàn nghen.:LoveStruc:
    khả năng có thai của em khó xác định được, vì sau 5 ngày xxx nhất định que sẽ chưa thể lên vạch thứ 2 được:LoveStruc:
    Em thử rồi nên mới sợ chứ, nhưng em cũng không biết là thai con sót lại của lần trước hay của lần mới,
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaonguyen8484 Xem bài viết
    Một lần sa bằng 3 lần đẻ, tất nhiên bạn làm vậy sẽ rất ko tốt cho SK về mọi khía cạnh
    Con cái là trời cho bạn ạ, nếu mình là bạn thì mình sẽ cố gắng để giữ con, rất nhiều người mong có con mà không đc, rất nhiều người phải sống trong ân hận vì những quyết định của mình... Mình hiểu bạn lo cho em bé còn nhỏ, nhưng Bố Mẹ chúng mình ngày xưa cũng vậy, nếu họ bỏ mình vì anh chị mình ngày đó thì mình đâu có ngày hôm nay, mình thầm cảm ơn Bố Mẹ mình nhiều lắm... bạn hãy nhờ bác sỹ tư vấn vì họ có chuyên môn, họ sẽ cho bạn lời khuyên tốt nhất... Chúc bạn mạnh khoẻ và có quyết định sáng suốt
    mình cũng chẳng muốn vứt bỏ con mình đi đâu, nhưng thất sự không thể giữ nổi, vì minh đã sinh rất mau, bé trước được 11 tháng thì mình có bầu, nên mình hiểu bé chị thiệt thòi như thế nào khi minh sinh bé, đén bé này của minh cũng chỉ được hơn 10 tháng.
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy03 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhiều. Thuốc tránh thai thì mình uống đều chưa quên hôm nào, vấn đề mìn lo là sợ kháng sinh có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc TT. Có mẹ nào có kinh nghiệm không share cho mình với, lo quá đi mất.
    Mẹ Mymy lo xa thế, không thể dính được đâu, nếu bạn dùng thuốc đều đặn thì không dính được vì mình có người quen làm bác sỹ viện C, cô ý nói kiêng quan hệ VC là để tránh viêm nhiễm, còn thuốc Maverlon có tác dụng ngừa thai và chống dính TC, không có mất tác dụng bởi thuốc kháng sinh đâu, trừ khi bạn quên thuốc hay uống thuốc quá nhiều giờ so với giờ uống quy định... Như mình là uống đều đặn vào 8h tối hàng ngày, nếu có quá chỉ khoảng 30'... Không có j phải lo lắng đâu bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Em thử rồi nên mới sợ chứ, nhưng em cũng không biết là thai con sót lại của lần trước hay của lần mới,
    em hiểu nhầm ý chị rồi, tức là sau khi hút thai, nồng độ (hocmon của người mang thai) HCG vẫn còn từ 4-6 tuần tùy tuổi thai và cơ địa, Nồng độ này sẽ giảm từ từ sau khi hút, chính vì vậy em thử vẫn lên 2V.
    bây giờ muốn biết có thai lại hay không thì chỉ chờ khoảng 4-5 tuần sau xxx, SA xem có thai trong tử cung không thôi:LoveStruc:

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    em hiểu nhầm ý chị rồi, tức là sau khi hút thai, nồng độ (hocmon của người mang thai) HCG vẫn còn từ 4-6 tuần tùy tuổi thai và cơ địa, Nồng độ này sẽ giảm từ từ sau khi hút, chính vì vậy em thử vẫn lên 2V.
    bây giờ muốn biết có thai lại hay không thì chỉ chờ khoảng 4-5 tuần sau xxx, SA xem có thai trong tử cung không thôi:LoveStruc:
    Cái này theo mình hiểu phải đi khám bác sỹ ngay chứ
    Để đến 4 5 tuần sau thì đến luc đấy sợ có vấn đề xu ly cũng khó
    Nói chung minh nghĩ bạn nên đến bác sỹ khám ngay khi có thể
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loancoi Xem bài viết
    Cái này theo mình hiểu phải đi khám bác sỹ ngay chứ
    Để đến 4 5 tuần sau thì đến luc đấy sợ có vấn đề xu ly cũng khó
    Nói chung minh nghĩ bạn nên đến bác sỹ khám ngay khi có thể
    sau khi hút thai thì que thử vẫn lên 2 vạch từ 4-6 tuần em à, vì vậy meTamAnh thử que 2V chỉ hơn 10 ngày sau khi hút là bình thường, không đáng lo em nhé:LoveStruc:
    với que thử thì hướng dẫn họ ghi thử sau 7 ngày xxx (trên thực tế ít nhất phải 10 ngày), mà meTamAnh mới xxx có 5 ngày thì nhất định không thể xác định được có thai lại hay không (vì lúc này, nếu có thai thì thai cũng đang lang thang trên vòi trứng chứ chưa về tới tử cung, ngoại trừ 1 số trứng đi nhanh)
    việc phát hiện thai sớm sau khi hút rất khó, vì lúc này thử máu và thử que sẽ không có kết quả, chỉ khi nào thai về tới tử cung, SA thấy mới kết luận là có thai.
    Tất nhiên là meTamAnh phải đi tái khám đúng hẹn BS để BS kiểm tra xem có còn sót dịch hay không (thường là 2 tuần sau khi hút), điều này rất quang trọng.
    các trường hợp sau cần đi BS là khi có một trong các biểu hiện: Đau nhiều ở bụng dưới, sốt, ra máu nhiều và kéo dài từ 10 ngày trở lên, ra khí hư nhiều và có mùi hôi
    sau khi hút, tử cung tổn thương, là môi trường thuận lợi cho viêm nhiễm, nhất là xxx lại sớm quá, meTamAnh khi đi tái khám nên khám lại phụ khoa luôn, tránh viêm nhiễm tắt vòi trứng:LoveStruc:

• 85 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình rất lo sợ. Giờ yên tâm phần nào rồi.
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hôm qua minh đi siêu âm lại, bác sỹ siêu âm bảo mình có hiên tượng chửa trứng, Thế nào là chửa trứng các mẹ ơi?
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

hôm qua minh đi siêu âm lại, bác sỹ siêu âm bảo mình có hiên tượng chửa trứng, Thế nào là chửa trứng các mẹ ơi?
    chửa trứng tức là thai không bình thường, thai không có phôi mà tạo thành nhiều trứng nhỏ. em nên khám ở BV phụ sản chuyên khoa để được điều trị, cần phải theo dõi, có thể phải hút thai lại (nếu sót) để nạo sạch tử cung lấy trứng ra càng sớm càng tốt và xét nghiệm máu, nước tiểu 2 tuần/lần cho đến khi lượng HCG trở về bình thường. Tiếp theo sẽ thử nước tiểu 4 tuần/lần. Thời gian theo dõi 6 tháng. Ngoài ra trong các lần khám, thầy thuốc có thể siêu âm nếu thấy cần thiết, không được có thai lại trong vòng 1 -2năm.
    chửa trứng mà không được chữa trị kịp thời có thể chuyển thành ung thư.
    không hiểu sao lần trước đi khám và hút thai BS lại k phát hiện ra nhỉ:Thinking:

• 875 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Đọc bài của các mẹ mà em lo quá...Em bé của em được 12w, đi đo thấy DG quá lớn..bác sỹ khuyên là nên bỏ đi..2 vch cũng băn khoăn lắm mới quyết định để bé đi..hi vọng sang kiếp khác bé sẽ có cuộc sống may mắn hơn..
    Em đã phải đi nạo này 29/1 tức 26 tết..Đến nay đã được hơn 2 tuần mà bác sỹ sau khi nạo xong chỉ kê 1 vỉ Roximol 150mg..không thấy kê thêm thuốc tránh thai hàng ngày nữa..em cũng không biết nên ko mua về uống..
    Về nhà nghỉ ngơi, em có uống nước rau ngót sống xay..Sau đó đến 30 tết em đi SA màu lại , BS bảo tử cung sạch bình thường..Liệu lúc đó SA đã chính xác chưa các mẹ???
    Về nhà em còn bị sữa về nữa..em bé mới 13w mà sữa về kinh khủng, từ hôm 30 tết đến hôm 11/1 âm lịch mới hết, em đang lo bị sót rau hay tử cung chưa sạch,...Định sang tuần đi khám lại vì giờ em vẫn đang cố gắng kiêng gió..
    Hôm qua, 2 vch có trót QHTD mà ko dùng BCS..nhưng sau đó em mua thuốc TT khẩn cấp về uống...
    Liệu như vậy độ an toàn có đảm bảo không các mẹ..
    Tự nhiên thấy lo quá
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

to dangthuynhi: bác sỹ bắt em hút lại rồi chị ạ. Đau khủng khiếp luôn, lần trước đau 1 thì lần này đau 10
    • 2,285 Bài viết

• 4,007 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mẹ nào có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên với nhé!

Em có bầu được 18 tuần thì phải sinh non con. Em uống thuốc rồi vào ngậm thuốc để tử cung mở và như 1 ca chuyển dạ bình thường.

Em làm ở Việt Pháp, theo bs Thu yêu cầu thì khi sinh bé ra xong em sẽ vào phòng gây mê để kiểm soát tử cung. Nhưng vì con ra lúc đêm bs Thu ko trực tiếp làm mà do mấy cô hộ lý làm (em thấy bảo có bs Tuyết nhưng cũng chả biết ai là bs nữa), họ chỉ lấy bé ra rồi để 1 lúc nói là rau bong rồi nên ko gây mê cho em nữa.

Đến hôm sau bs Thu khám lại rồi cho em về - ko cho siêu âm lại. Hẹn 2 tuần sau đến khám lại.

Em về nhà khiêng khem như bà đè, tức là đi lại nhẹ nhàng, ăn uống, bịt tai... vì em ở tầng 3 nên ăn trên phòng chứ ko đi xuống tầng 1 ăn. Đến ngày thứ 10, vì thấy khoẻ hơn nên em xuống tầng 1 ăn cơm - thì máu ra rất nhiều, khoảng 30ph ướt hết 1 bvs.

Sáng hôm sau vào VP khám, anh Thu nói còn nhiều thứ bên trong - thế là em lại phải vào gây mê để hút. Em đoán chắc là sót rau, vì đưa tay vào tự em cũng thấy có nhiều thứ, nhưng anh Thu ko nói. Các cô y tá thì bảo có nhiều cách lấy rau, vì lúc đó thai còn nhỏ nên rau bám chắc, nếu lấy ngay lúc đó dễ gây tổn thuơng nặng tử cung để bong tự nhiên như này tốt - nhưng tự nhiên j mà đến 10 ngày, ngoài mong muốn và chỉ định của anh Thu.

Vào buổi sáng thì chiều em được về, sau đó được uống 10 viên Agumentin, 25 viên Progynyax và 10 viên Duphaston để tạo vòng kinh nhân tạo. Hẹn sau 2 tuần đến khám lại.

Hai tuần sau khám lại, anh Thu siêu âm nói ổn - nhưng nếu trong 3 tháng ko có kinh thì phải kiểm tra xem có dính tử cung hay ko vì hiện tại muốn xem cũng ko xem được? anh Thu cũng bảo là Progynyax và Duphaston có tác dụng chống dính rồi (

Bây h là em tròn 4 tuần kể từ ngày hút rồi (ngày 15/1) chưa có kinh, ngày 4/2 sau khi uống hết Duphaston thì có ít dịch nâu vậy thôi.

Bụng vẫn đau ở chỗ tử cung, cảm thấy khi đang nằm mà ngồi thẳng dậy. Dạo này em thấy bụng to và trướng trướng, em thì đang lo vụ dính tử cung chết đi được, nhưng nếu muốn kiểm tra thì cách duy nhất là chụp tử cung vòi trứng hay sao ý - nghe mà cũng ghê quá!

Bây h em đang chả biết làm thế nào cho an tâm đây, chả lẽ chờ đến 12 tuần sau hút rồi mới đi kiểm tra - hay kiểm tra luôn nếu dính thì chữa sớm. Ngoài chụp tử cung vòi trứng thì có cách nào để xác định dính hay ko?

Cả nhà cho em lời khuyên nhé!

Ah, em đang uống thuốc bắc chỉ là thuốc bổ thôi. Hôm đi cắt bác thầy thuốc bảo có cắt thuốc để ra kinh ko? em thì có biết gì đâu, bây h nên theo Đông y hay Tây y đây cả nhà? Dính tử cung mà uống thuốc bắc có ra kinh thì chắc cũng chả hết dính được đâu nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeKen&Ems; 17/02/2011 vào lúc 11:43 PM.
    • 85 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trolaieobienxanh Xem bài viết
    Đọc bài của các mẹ mà em lo quá...Em bé của em được 12w, đi đo thấy DG quá lớn..bác sỹ khuyên là nên bỏ đi..2 vch cũng băn khoăn lắm mới quyết định để bé đi..hi vọng sang kiếp khác bé sẽ có cuộc sống may mắn hơn..
    Em đã phải đi nạo này 29/1 tức 26 tết..Đến nay đã được hơn 2 tuần mà bác sỹ sau khi nạo xong chỉ kê 1 vỉ Roximol 150mg..không thấy kê thêm thuốc tránh thai hàng ngày nữa..em cũng không biết nên ko mua về uống..
    Về nhà nghỉ ngơi, em có uống nước rau ngót sống xay..Sau đó đến 30 tết em đi SA màu lại , BS bảo tử cung sạch bình thường..Liệu lúc đó SA đã chính xác chưa các mẹ???
    Về nhà em còn bị sữa về nữa..em bé mới 13w mà sữa về kinh khủng, từ hôm 30 tết đến hôm 11/1 âm lịch mới hết, em đang lo bị sót rau hay tử cung chưa sạch,...Định sang tuần đi khám lại vì giờ em vẫn đang cố gắng kiêng gió..
    Hôm qua, 2 vch có trót QHTD mà ko dùng BCS..nhưng sau đó em mua thuốc TT khẩn cấp về uống...
    Liệu như vậy độ an toàn có đảm bảo không các mẹ..
    Tự nhiên thấy lo quá
    Chia sẻ cùng những lo lắng của bạn. Sau 4 ngày hút thai siêu âm lại bảo tử cung sạch là ổn rồi. Hôm mình đi siêu âm lại sau 3 ngày hút vẫn còn dịch nên bs cho ngậm thuốc để ra. Nếu bây giờ bạn o đau bụng, ra máu thì chắc sạch rồi. Thường thi sau 2 tuần mới ktra lại, nếu chưa yên tâm thì nên đi s.a lại cho đỡ lo.
    Bạn dùng thuốc TT khẩn cấp thì vẫn có xác suất nhỏ không thành công, nhưng thôi đừng lo lắng quá, để 5-6 tuần sau hút xem có kinh lại o rồi thử que vậy.
    • 875 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy03 Xem bài viết
    Chia sẻ cùng những lo lắng của bạn. Sau 4 ngày hút thai siêu âm lại bảo tử cung sạch là ổn rồi. Hôm mình đi siêu âm lại sau 3 ngày hút vẫn còn dịch nên bs cho ngậm thuốc để ra. Nếu bây giờ bạn o đau bụng, ra máu thì chắc sạch rồi. Thường thi sau 2 tuần mới ktra lại, nếu chưa yên tâm thì nên đi s.a lại cho đỡ lo.
    Bạn dùng thuốc TT khẩn cấp thì vẫn có xác suất nhỏ không thành công, nhưng thôi đừng lo lắng quá, để 5-6 tuần sau hút xem có kinh lại o rồi thử que vậy.
    Cảm ơn bạn nhiều lắm...Cứ nghĩ là mình không may mắn..nhưng vào chia sẻ vs mọi người còn thấy có nhiều mẹ có cùng cảnh ngộ vs mình..
    Chúc các mẹ khỏe và sẽ có 1 cs hạnh phúc :X
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ah, em mới đi hút thai 8w tại trung tâm Marie stoper về được 3 ngày. Hôm nay em đến siêu âm lại, bác sĩ bảo còn nhiều dịch, bs cho ngậm 4 viên thuốc ( cái loại mà ngậm trước khi hút ý các mẹ ạ) bs bảo nó sẽ tống dịch ra ngoài. E vè đau cả ngày đến tối thì thấy ra máu ! Không biết đó có phải dịch không các mẹ nhi? E lo quá ! Mà không biết trung tâm này có uy tín không các mẹ. Bởi đi làm ở bv thì thủ tục dườm dà quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngaykhonganh2011 Xem bài viết
    Các mẹ ah, em mới đi hút thai 8w tại trung tâm Marie stoper về được 3 ngày. Hôm nay em đến siêu âm lại, bác sĩ bảo còn nhiều dịch, bs cho ngậm 4 viên thuốc ( cái loại mà ngậm trước khi hút ý các mẹ ạ) bs bảo nó sẽ tống dịch ra ngoài. E vè đau cả ngày đến tối thì thấy ra máu ! Không biết đó có phải dịch không các mẹ nhi? E lo quá ! Mà không biết trung tâm này có uy tín không các mẹ. Bởi đi làm ở bv thì thủ tục dườm dà quá.
    Thuốc để tống dịnh ra ngoài thường có tác dụng co bóp để dịnh ra nên khi ngậm vào sẽ đau quặn cụng lập tức bạn ạ... Bạn hút đc mấy ngày rồi, từ hôm đó đã ra máu chưa?
    Thường thì sau hút ra máu khoảng 3 ngày đến 1 tuần và ít dần như lúc bị HK, sau đó sẽ ra dịnh màu vàng trong khoảng vài ngày, đó là dấu hiệu hút thành công, còn nếu ko ra máu trong 1 tuần đầu thì nên đi khám vì có nguy cơ bị dính màng TC, bs có cho bạn thuốc tránh thai để chống dính ko? và kháng sinh chống nhiễm trùng nữa?
    Mình khuyên bạn nên kiêng cữ như các mẹ mới sinh em bé, chúc bạn mau khỏe nhé