• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 452K Lượt đọc
  • 1.65K Trả lời

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thank em nhiu`:LoveStruc:em nen keu ban den'benh vien lon' de sieu am tu cung them 1lan `xem con` sot'dich hay nhau thai k nhe'.viem thi phai dieu`tri cho dut'diem~luon.dat het thuoc trong am dao thi tiep tuc tai'kham'phu khoa xem con` viem nhiem nua k.k gi phai so.nham'mat'cho bs kham'xiu'.rang'chju xiu'nhung minh`sau nay` khoi phai lo lang'....khuyan ban em co'len nhe'!...
    • 276 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaogiao Xem bài viết
    sau khi uống hết thuốc BS cho thì em cứ uống thuốc bổ tiếp, nhất là thuốc bổ máu.
    em cứ uống thuốc tránh thai hằng ngày để tạo lại chu kỳ và chống dính:LoveStruc:
    Bs cho em uống thuốc chống co và chống viêm theo liều rồi, em không cần phải uống thêm thuốc nữa đâu. em uống thêm rau bồ ngót để sạch sẽ nhé:LoveStruc:
    Uống thuốc tránh thai là có thể chống dính tử cung hay chắc chắn là sẽ ko bị dính tử cung hả chị? Em ko còn đau bụng nữa nhưng vẫn còn ra máu, ko nhiều như hành kinh, cũng ko ít như bị tước...ở TD người ta nói bình thường, 2 tuần sau khi hút mới kiểm tra lại...em uống nước dừa, ăn bù ngọt...cũng có nghe nói là uống nước cây chó đẻ nhưng ko chắc nên em ko dám uống...hiện giờ em chỉ uống thuốc tránh thai và thuốc bổ còn lại thôi!
    • 2,480 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc Sunny Xem bài viết
    Uống thuốc tránh thai là có thể chống dính tử cung hay chắc chắn là sẽ ko bị dính tử cung hả chị? Em ko còn đau bụng nữa nhưng vẫn còn ra máu, ko nhiều như hành kinh, cũng ko ít như bị tước...ở TD người ta nói bình thường, 2 tuần sau khi hút mới kiểm tra lại...em uống nước dừa, ăn bù ngọt...cũng có nghe nói là uống nước cây chó đẻ nhưng ko chắc nên em ko dám uống...hiện giờ em chỉ uống thuốc tránh thai và thuốc bổ còn lại thôi!
    chống dính thôi em nhé:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 638 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Mình cũng hút khi bé được 6w,cảm giác cũng đau đớn lắm nhưng bít làm sao đc vì đứa thứ 1 vẫn còn bé quá
    Đợt rồi mình chậm kinh cũng lo lắm nhưng do uống thuốc tránh thai hàng ngày rùi nên lại tạo 1 chu kỳ kinh mới và ngày hôm nay là ngày đầu tiên của mình.
    Các bạn nhớ khi nạo hút xong nhớ uống khánh sinh và thuốc tránh thai nhé,nên uống kháng sinh liều cao như cefixie 200mg,uống amoxcillin k ăn thua đâu nhé
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em mới hút từ ngày 30/12 trước . Hút xong bác sĩ chẳng dặn dò gì cả ngoài việc đưa cho 3 loại thuốc uống là Misoprotol , scannax và progynova . Em tìm hiểu thì có mỗi thuốc progynova là thuốc nội tiết tố còn 2 loại thuốc kia toàn có tác dụng về dạ dày thui mà k có thuốc chống dính hay thuốc kháng sinh chống viêm nhiễm như của mọi người . Em lo quá . chủ nhật tuần này e tới siêu âm lại theo lịch hẹn của bác sĩ
    Không biết có đưa thêm thuốc tránh thai hàng ngày như của các chị k nữa :Crying:
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

di tai'kham'ban nho'sieu am tu cung va kham'phu khoa lai nhe.chuc ban khoe.:Rose:
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các chị ơi
    khi đi siêu âm sau hút thai ý thì người ta có khám luôn phụ khoa cho mình không hay mình phải khám lại ạ
    tại vì e đi hút ở cơ sở tư nhân ( do bác sĩ ở viện phụ sản HP mở , lại là chỗ người nhà quen biết ) nên k bít thế nào ạ :Crying:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac chi.
    con gai em duoc 3tuoi,vo em di dat vong ma sao van co thai vay.
    cai thai nay duoc 4 hay 5 tuan roi ay.
    2 vo chong em di kham bs noi la neu de thi den thang thu 16 no ra huyet cung phai bo,em thuc su khong biet phai su ly lam sao day
    kinh te em cung chua ra sao ca
    2 vo chong em dang o nha tro
    2 vo chong em nua muon de va nua muon bo.
    neu de thi khi lay vong tranh thai ra no cung anh huong,bs noi vay
    chi nao co kinh nghiem cho em xin loi khuyen voi.
    em cam on
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manmatma Xem bài viết
    các chị ơi
    khi đi siêu âm sau hút thai ý thì người ta có khám luôn phụ khoa cho mình không hay mình phải khám lại ạ
    tại vì e đi hút ở cơ sở tư nhân ( do bác sĩ ở viện phụ sản HP mở , lại là chỗ người nhà quen biết ) nên k bít thế nào ạ :Crying:
    nếu cơ sở tư nhân thì em yêu cầu Bs khám xem có bị viêm nhiễm gì không nhé:LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi,thuốc tránh thai uống thêm dùng tên gì vậy mình không mua thêm vì thấy trong đơn không có mà mình hút được 6 ngày rồi nhưng bụng hay đau âm ỉ không biết phải do k uống thuốc tránh thai không,mẹ nào bị giống mình không giúp mình với
    • 2,480 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paker Xem bài viết
    các mẹ ơi cho mình hỏi,thuốc tránh thai uống thêm dùng tên gì vậy mình không mua thêm vì thấy trong đơn không có mà mình hút được 6 ngày rồi nhưng bụng hay đau âm ỉ không biết phải do k uống thuốc tránh thai không,mẹ nào bị giống mình không giúp mình với
    thuốc loại nào cũng được em à, ra hiệu thuốc mua 1 vĩ thuốc tránh thai hằng ngày là được, em nên uống liền en nhé.
    sau khi hút, không ít thì nhiều cũng gây tổn thương tử cung, đau âm ỉ là bình thường, em nên uống thêm rau bồ ngót xay và nước dừa để sạch dịch trong tử cung nghen em.

• 638 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Mình hút xong tính đến hôm nay là tròn 2 tháng rùi,mấy hôm trước có đi vào viện C khám Phụ Khoa cho yên tâm thì siêu âm ok,niêm mạc tử cung 10mm bác sĩ bảo thế là tốt rồi,k vấn đề j
    Soi tươi thì kết quả bị viêm âm đạo độ 1,may là mình k bị nấm
    Mình có hỏi bác sĩ làm thế nào k bị viêm,bs bảo ko muốn bị viêm chỉ có cách đổ bê tông vào chỗ ấy thui
    Mình nghĩ sau khi hút song tháng sau thấy có kinh bt nên đi khám phụ khoa xem tình hình sức khỏe thế nào
    chứ mình hôm đó thấy ngứa quá k ngủ đc cứ lo bị bệnh STD j j đó khóc sợ quá ax cứ an ủi mãi
    Sức khỏe là vàng mà
    • 609 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mình chậm 3 ngày kinh rồi và đã thử lên 2 vạch . đang lo lắng lắm lắm , ko biết bao lâu thì có thể bỏ đc ?? nên hút hay dùng thuốc . mình là loại chịu đau cực kém , có bao giờ tiêm thuốc tê rồi làm ko nhỉ ??? .
    • 638 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_Cun Q.Anh Xem bài viết
    mình chậm 3 ngày kinh rồi và đã thử lên 2 vạch . đang lo lắng lắm lắm , ko biết bao lâu thì có thể bỏ đc ?? nên hút hay dùng thuốc . mình là loại chịu đau cực kém , có bao giờ tiêm thuốc tê rồi làm ko nhỉ ??? .
    theo em nghĩ chị nên hút vì hút xong sẽ đỡ lo hơn dùng thuốc
    đôi khi dùng thuốc ra ko hết,siêu âm vẫn thấy còn dịch có khi lại phải hút lại còn khổ hơn ý
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_Cun Q.Anh Xem bài viết
    em nên tham khảo thêm topic http://www.webtretho.com/forum/f154/...g-thuoc-47527/ để đưa ra lựa chọn thích hợp nhất cho mình
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongVy_Mos Xem bài viết
    theo em nghĩ chị nên hút vì hút xong sẽ đỡ lo hơn dùng thuốc
    đôi khi dùng thuốc ra ko hết,siêu âm vẫn thấy còn dịch có khi lại phải hút lại còn khổ hơn ý
    mỗi cái nó có 1 ưu điểm riêng em à, hút thì không sợ sót thai, nhưng sót dịch vẫn có và chỉ cần uống thuốc tống dịch ra là được thôi. tuy nhiên, nguy cơ biến chứng rất cao, có thể gây vô sinh về sau này, dễ viêm nhiễm...
    còn phá thai bằng thuốc thì có thể bị sót thai, phải chuyển qua hút, xong tỷ lệ này cũng không cao lắm, nhưng nó ít bị viêm nhiễm hơn, ít dính tử cung và giảm đến mức tối đa vấn đề vô sinh hiếm muộn sau này:LoveStruc:
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em hút thai cách đây được 23 ngày, tại bệnh viện C. Sau hai tuần em có đi tái khám, tất cả của em đểu bình thường, không viêm nhiễm. Hôm nay, em bị ra máu và hơi đau bụng, giống hệt lúc hành kinh. Liệu như vậy là em đang bắt đầu lại chu kì kinh nguyệt đúng không hả các mẹ. em nghe các bác sỹ nói rằng từ 4-8 tuần mới có kinh lại mà, sao em có sớm vậy? em thấy hơi nghi ngờ. Các mẹ cho em lời khuyên nhé
    • 1,310 Bài viết

• 2,031 Được cảm ơn

Có mẹ nào vừa đi hút thai ơ BVPSHN tư vấn cho mình với. Mình định T4 này đến BVPSHN hút thai 6w nhưng sợ quá mặc dù đẻ 2 đứa rồi. Đến đó mua phiếu rồi vào khoa KHHGD à? Có phải làm xét nghiệm gì ko? Phong bì cho BS phòng thủ thuật à, bao nhiêu thì vừa?
    Lần đầu phải làm việc này, đang giận nhau với chồng đang định đưa đơn ra tòa, tâm lý rối bời. Chán, chán, mệt mỏi!!!!!!!!!!!:Sad:
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mua phieu'va noi'muon'hut'dieu`hoa`kinh nguyet la` ngta hieu?hic hic ...:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babaudethuong; 11/01/2011 vào lúc 11:58 AM.
    • 41 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ca nha cho e hoi, sau bn lau thi co kinh tro lai nhi??? Ngay mai la dung 1 thang sau ngay e hut roi, nhg sao e chua thay j het, chi dau lung, dau bung, trieu chung nay cug nhu la lan trc bi dinh vay. E con bi cam nua, bs lai cho uong khang sinh, e so qua fai mua 1 cai que de thu lai cho chac xem tinh trang the nao roi moi dam uong. Chu ko la lai them 1 lan "nem trai cam " vi uong thuoc tum lum nua...hichic
    sori mod, e pót bag dt nen ko co dau, dung xoa bai e, vi e dag lo lang sao ma chua bi ket lai lam a
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,480 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi allez88 Xem bài viết
    em hút thai cách đây được 23 ngày, tại bệnh viện C. Sau hai tuần em có đi tái khám, tất cả của em đểu bình thường, không viêm nhiễm. Hôm nay, em bị ra máu và hơi đau bụng, giống hệt lúc hành kinh. Liệu như vậy là em đang bắt đầu lại chu kì kinh nguyệt đúng không hả các mẹ. em nghe các bác sỹ nói rằng từ 4-8 tuần mới có kinh lại mà, sao em có sớm vậy? em thấy hơi nghi ngờ. Các mẹ cho em lời khuyên nhé
    chị nghĩ cũng có thể là 1 chu kỳ kinh nguyệt mới, trứng phát triển và rụng sớm.
    Tuy nhiên, em cũng theo dõi xem thế nào, nếu máu ra 1 tí, vài giọt thôi thì có thể là do rụng trứng nữa:LoveStruc: