• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 394K Lượt đọc
  • 1.46K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dau bung am i ban nen di sieu am lai xem con` sot'dich trong tu cung k.va kham' phu khoa nua cho chac' an,min`h cung nhu ban sạungay dau bung am i.sieu am bs noi con sot dich cho thuoc' uong tong'dich ra ngoai`va kham phu khoa minh `bi viem noi mac tu cung do'..truoc do'minh `k bi viem ban.ah`.sau khi hut thai co nhiu` bien'chung'lam.ban nen di sieu am lien `di.xem bs noi'the' nao nhe'!sau khi uong thuoc tong'dich minh` di sieu am lai sau 1tuan `ah'.bs noi tot roi`.gio van con viem tu cung.bs cho thuoc dat 1tuan`,gio minh `khoe nhiu` roi`.hu'hon`...neu con sot dich ma `k ra dc phai hut lai lan nua kinh khung lam ban.ban nen dj sm di nhe',va nho'kham'phu khoa nua ,cho chac' an...chuc ban mau khoe!:Rose:

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dau bung am i ban nen di sieu am lai xem con` sot'dich trong tu cung k.va kham' phu khoa nua cho chac' an,min`h cung nhu ban sạu 5 ngay dau bung am i.minh` k bi sot' hay ra mau'gi ca~,minh`lap tuc di sieu am bs noi con sot'dich cho thuoc' uong tong'dich ra ngoai`va kham phu khoa minh `bi viem noi mac tu cung do'..truoc do'minh `k bi viem ban.ah`.sau khi hut thai co nhiu` bien'chung'lam.ban nen di sieu am lien `di.xem bs noi'the' nao nhe'!sau khi uong thuoc tong'dich minh` di sieu am lai sau 1tuan `ah'.bs noi tot roi`.gio van con viem tu cung.bs cho thuoc dat 1tuan`,gio minh `khoe nhiu` roi`.hu'hon`...neu con sot dich ma `k ra dc phai hut lai lan nua kinh khung lam ban.ban nen dj sieu am di nhe',va nho'kham'phu khoa nua ,cho chac' an...chuc ban mau khoe!:Rose:

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị ơi! Xin cho em hỏi với ạ. Bạn em hút thai đến nay được 6 tuần rồi, nhưng vẫn chưa thấy bị hành kinh lại. Và trong đơn thuốc không thấy có thuốc tránh thai. Mà em đọc trong diễn đàn là thuốc này chống dính tử cung, buồng trứng. Vậy cho em hỏi là trường hợp đó của bạn em thì có khả năng bị dính không ạ? Và cho em biết là dính tử cung, buồng trứng thì có triệu chứng như thế nào? Thông thường dùng hình thức gì để phát hiện? Và làm thế nào để không bị dính tử cung hay buồng trứng ạ? Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều, nhưng bạn em đang rất lo lắng ạ.

• 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc Sunny Xem bài viết
    Trong đơn thuốc bs cho em có No spa, , Zifam Cèixime 200 (hôm nay em đã uống hết), vitamin va khoang chất và nước rủa vs. Vậy em có nên mua thêm thuốc để uống ko, vì em thấy có thuốc bổ nên cũng ko biết là uống thêm sắt và acid folic(giống lần có thai trước đã dùng) hay ko. Bs hẹn 2 tuần tái khám kiểm tra, nhưng chẳng lẽ từ giờ đến đó ko uống thuốc gì, em thấy ko yên tâm. Chị Nhi giúp em nha, cám ơn chị!
    sau khi uống hết thuốc BS cho thì em cứ uống thuốc bổ tiếp, nhất là thuốc bổ máu.
    em cứ uống thuốc tránh thai hằng ngày để tạo lại chu kỳ và chống dính:LoveStruc:
    Bs cho em uống thuốc chống co và chống viêm theo liều rồi, em không cần phải uống thêm thuốc nữa đâu. em uống thêm rau bồ ngót để sạch sẽ nhé:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon0511 Xem bài viết
    Các chị ơi! Xin cho em hỏi với ạ. Bạn em hút thai đến nay được 6 tuần rồi, nhưng vẫn chưa thấy bị hành kinh lại. Và trong đơn thuốc không thấy có thuốc tránh thai. Mà em đọc trong diễn đàn là thuốc này chống dính tử cung, buồng trứng. Vậy cho em hỏi là trường hợp đó của bạn em thì có khả năng bị dính không ạ? Và cho em biết là dính tử cung, buồng trứng thì có triệu chứng như thế nào? Thông thường dùng hình thức gì để phát hiện? Và làm thế nào để không bị dính tử cung hay buồng trứng ạ? Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều, nhưng bạn em đang rất lo lắng ạ.
    dính tử cung chẳng có triệu chứng gì đâu em à, chỉ khi nào thấy qua 2-3 chu kỳ rồi mà chưa hành kinh, đi khám mới biết thôi.:Smiling:
    sau khi hút thai thì chu kỳ có hơi muộn cũng là bình thường, tuy nhiên, cũng nên cẩn thận vì sau khi hút rất dễ có thai lại. nếu quá 2 tháng mà chưa có kinh lại thì nên đến bs khám lại em nhé.
    không phải dính buồn trứng đâu em nhé, mà chỉ dính tử cung thôi, còn liên quan đến tắt vòi trứng là do viêm nhiễm thôi:LoveStruc:

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Worried:

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Sad:

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaogiao Xem bài viết
    dính tử cung chẳng có triệu chứng gì đâu em à, chỉ khi nào thấy qua 2-3 chu kỳ rồi mà chưa hành kinh, đi khám mới biết thôi.:Smiling:
    sau khi hút thai thì chu kỳ có hơi muộn cũng là bình thường, tuy nhiên, cũng nên cẩn thận vì sau khi hút rất dễ có thai lại. nếu quá 2 tháng mà chưa có kinh lại thì nên đến bs khám lại em nhé.
    không phải dính buồn trứng đâu em nhé, mà chỉ dính tử cung thôi, còn liên quan đến tắt vòi trứng là do viêm nhiễm thôi:LoveStruc:
    Chị ơi, em cảm ơn chị nhiều nhiều lắm! Chồng bạn em đi công tác 5 tháng sau khi bạn ấy hút được 10 ngày nên việc có thai lại là không thể chị ạ. Sau hút 2 ngày bạn ấy bị đau bụng phải vào nhập viện nằm 5 ngày và hút lại. 3 tuần sau hút đi khám thì bác sĩ bảo sạch nhưng bị viêm lộ tuyến CTC. Hiện bạn ấy đang áp lạnh điều trị viêm đó. Bạn ấy khám lại ở bs ngoài, bs bảo không có thuốc tránh thai thì lo dính lắm. Như vậy lo quá cơ chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tinh` trang co ban cua ban giong'nhu minh`.minh` bi thai luu*7tuan`hut xong 2ngay sau dau bung kinh khung.va bs sieu am noi' minh` bi sot'1it'nuoc'dich trong tu cung.roi bs cho thuoc uong de tong'nuoc dich ra.va 1tuan` sau minh thay'on?roi`.nhung minh bi viem noi mac tu cung.va bay gio` moi toi'phai dat.thuoc' vao` am dao.va 10ngay sau tai'kham'tiep'.:Sad:neu tu cung k con bi dinh'thi tot roi`.ban nen chua~tri bi viem di nhe'.de lau k tot'.di kham'phu khoa bs cho thuoc dat.hay thuoc uong' roi ban cu'1tuan hay 10ngay`khi uong het thuoc ban cu'tai'kham'de biet minh` het viem chua nhe'.chuc ban mau khoe:Rose:

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babaudethuong Xem bài viết
    tinh` trang co ban cua ban giong'nhu minh`.minh` bi thai luu*7tuan`hut xong 2ngay sau dau bung kinh khung.va bs sieu am noi' minh` bi sot'1it'nuoc'dich trong tu cung.roi bs cho thuoc uong de tong'nuoc dich ra.va 1tuan` sau minh thay'on?roi`.nhung minh bi viem noi mac tu cung.va bay gio` moi toi'phai dat.thuoc' vao` am dao.va 10ngay sau tai'kham'tiep'.:Sad:neu tu cung k con bi dinh'thi tot roi`.ban nen chua~tri bi viem di nhe'.de lau k tot'.di kham'phu khoa bs cho thuoc dat.hay thuoc uong' roi ban cu'1tuan hay 10ngay`khi uong het thuoc ban cu'tai'kham'de biet minh` het viem chua nhe'.chuc ban mau khoe:Rose:
    Chị ơi, bạn ấy đi khám sau 3 tuần đó bs nói viêm AD, viêm lộ tuyến CTC và cho thuốc đặt, thuốc uống. Khi uống hết thuốc và thuốc đặt ban ấy đến bs ngoài để khám lộ tuyến thế nào vì khi ở viện không hỏi được bs nhiều. Khám ngoài, bs bảo là không viêm nhiễm gì AD và áp lạnh luôn chị ạ. Áp lạnh xong 5 ngày thì bạn ấy bị ra ít máu, tưởng đến ngày hành kinh nhưng không phải vì hôm sau không ra nữa, nhưng hôm sau nữa thì lại ra một ít và ra như là dịch nhầy cùng máu ấy chị ạ. Như vậy là sao chị nhỉ? Bạn ấy lo bị dính tử cung lắm chị ạ. Chị ơi, em thanks chị nhiều và chúc chị năm mới dương lịch nhiều niềm vui, sẽ không còn phải đến tái khám, khám tiếp nữa chị nhé!