• 3 Lượt chia sẻ
  • 446K Lượt đọc
  • 1.64K Trả lời

75 Người đang theo dõi

• 169 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hiện nay Topic Hút thai và sau khi hút thai phần 1 đã quá 100 page, Mod mở tiếp Phần 2 để các bạn tiếp tục theo dõi và thảo luận!
    Email: mod_BMMT5@webtretho.com
    Nếu gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, bạn vui lòng nhấn vào nút "Thông báo nội dung xấu" ở góc trái mỗi bài viết.
    Nội quy của diễn đàn Webtretho
    Quy định về Chữ ký, Avatar và ID
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các chị ơi . E bị chậm kinh mấy ngày hôm nay rồi . Chính xác là ngày 9-10 tháng 12 e có QHTD . Theo chu kì kinh hàng tháng thì lẽ ra phải có cách đây 1 tuần rùi . Hôm qua đi mua que thử thì báo 2 vạch , sáng nay e lại thử lại thì vẫn là 2 vạch trong khi lần QHTD trc e có uống thuốc tránh thai khẩn cấp rùi . Có lẽ là e uống thuốc tránh thai xong rùi lại uống sữa hoặc sáng hum sau bọn e có QHTD mà k bảo vệ gì do a ấy xuất tinh ngoài . Bây giờ bọn e k thể giữ cái thai lại đc do điều kiện không cho phép . Đây là lần có thai đầu tiên của e . Thật sự e đang hoang mang lắm , chẳng biết làm thế nào cả . Đọc trên WTT thì thấy mọi người giới thiệu ra 56 Hai bà Trưng nhưng có người thì bảo k nên đến vì bây giờ ở đó đông khách lắm với lại 1 số bsi ở đó k nhiệt tình , k tư vấn về bệnh mà lại còn mắng mỏ và quát tháo bệnh nhân . E ũng đang phân vân giữa biện pháp phá bằng thuốc và hút thai . nếu tính tuổi thai thì chắc e chỉ có thai 2 tuần thui .vì có và phá lần đầu nên k bít nên phá cách nào an toàn và ít đau đớn nhất . mọi người nói hút thì dễ bị viêm nhiễm nhưng nhanh và ít đau đớn , trong khi phá bằng thuốc thì mất máu nhiều , thời gian lâu hơn và phải đi tái khám nhiều lần . các chị giúp e với
    :Crying:
    • 41 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, sau hút bn ngày thì mình có thể QH? E làm t2 tuần trc nữa, hwa em mới QH, tính ra gần 2 tuần, chắc còn bị tổn thg nên e thấy đau bụng và xót chút. Các mẹ khác có như e ko ạ
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn hãy đi khám BSỹ rồi sẽ được tư vấn cụ thể. Mình khuyên bạn đến BVphụ Sản TW. Ở đó có trung tâm KHHGIa Đình. Các BSĩ cũng rất nhiệt tình và thoải mái. Nhưng đó là trường hợp bất đắc dĩ bạn mới phải bỏ thôi, còn không tốt nhất nên để sinh. Chứ bỏ đi rồi thấy lúc nào cũng ám ảnh và khổ tâm lắm, lại còn sợ VS nữa. bạn cứ suy nghĩ cho chín chắn, con cái là phúc trời cho đấy, hãy cố gắng vì con mà vượt qua mọi khó khăn. Còn biệp pháp thì cái nào cũng bị tổn thương rồi bạn xác định là biẹn pháp nào cũng có rủi ro. Đừng suy nghĩ quá nhiều đến đó các BS sẽ tư vấn cho bạn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi e hút thai đã đc 1 năm rồi .. sau đó kn của e bình thường cho đến 3 tháng gần đây kn rất lộn xộn , thường hay chậm .. đã 1 tháng e k có kinh rồi ... em ra nhiều khí hư .. liệu có phải em bị dính tử cung ko ạ .. em lo quá
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em nen di kham' bs se tot' hon.sieu am va kham' phu khoa nua.nhu vay se an toan `k phai lo lang' nua.chuc em khoe:Kiss:
    • 361 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

6 tháng r mình lại quay trở lại đây để chia sẻ với các mẹ, các bạn kinh nghiệm của mình. Mò vào cái top này mà mình ko khỏi rùng mình, vì mình đang ở bên nhà " mang thai 3 tháng đầu" , bên ấy các mẹ đang rất vui và hạnh phúc, còn vào đây mình lại nhớ lại cảm giác của mình 6 tháng trước, hoang mang, từng đọc liền 100 trang của các mẹ bàn bạc.
    Mình đi khám ở 56 HBT theo nhiều ý kiến của các mẹ khác, nhưng mà bsi siêu âm nói mình có âm trống gì đó, lên tầng 3 nhà H. Em vẫn nhớ rõ những gương mặt của các mẹ trẻ đang tính bỏ đứa con của mình, đau khổ, sợ hãi ...ghê lắm các mẹ ạ, lên tầng 3 bs bảo siêu âm thấy có âm trống thế này thì ko chắc đâu, phải ký vào cam kết rằng nếu chảy máu chỗ đó, ko cầm được thi phải cắt tử cung và ko bao h có bé nữa, em sợ dã man, lúc đó em chưa kết hôn, nhưng ko thể lấy ng đàn ông ấy, nên em quyết bỏ. Lúc ấy bé được 7mm,chậm kinh 8 ngày chưa có tim thai.
    Thế là e đã bỏ đứa đầu lòng của em, thật kinh khủng, rồi em xuống tầng 1 siêu âm lại, hồi ấy tháng 6 như đổ lửa, người chen người, mệt và nóng, may qa bsi ko nói có âm trống hay j cả, chứng tỏ bsi ở 56 HBT khám đểu cho e, rồi em lại lên tầng 3, ngta hẹn hôm sau lên thớt.
    Chị béo béo cũng đi phá, đưa phong bì bác sĩ, đến lúc xong còn nằm đau nhiều hơn em, có em bị sẩy, rong kinh mấy tháng, bị chuyển đi đâu đó, em ấy còn trẻ hơn cả mình, lúc lên thớt, nhìn trần nhà lạnh trắng, các bà bsi thi giọng đanh đanh thép thép, nói loại con gái chưa chồng như mình là ko ra gì, em đau lắm các mẹ ạ, trong đời em chưa bao h đau như thế, cảm giác như dùng cái nạo, nạo quanh thành tử cung, đi đến đâu cảm giác đau đến đấy, đau muốn ngất đi, cứ 5 phút 1 người, các mẹ nhớ đóng băng vệ sinh luôn sau đó.
    Ra phòng ngoài nằm đau quá mà thiếp đi, bạn trai mua cho cốc sữa nóng mới hồi lại 1 ít, có mẹ nằm bên cạnh rên hừ hừ mà phát sỏt, trong lòng em nghĩ rằng em sẽ ko bao h quay trở lại đây nữa, em thề, em hứa cả đời em. em bị kinh như thường 3 ngày sau đó, bố mẹ ko ai biết, những ngày kinh khủng rồi cũng qua, rồi 2, 3 thág sau em quen bạn trai mới, là chồng em bây h, em lại mang thai đứa con được 2 tháng, cảm giác làm mẹ hạnh phúc làm sao.
    bsi ke đơn uống kháng sinh, và thuốc tránh thai chống dích TC, bạn trai đi mua thuốc ở dưới tầng 1 mà cả cái hóa đơn bị đội lên 105K, về xem giá trên vỏ hộp mới biết. các mẹ đừng mua thuốc ở đấy, nên ra những chỗ nào biết là bán đúng giá mà mua. em về uống thuốc đều đặn, sợ bị dính TC ko thể có con nữa, may qa 6 tháng sau lại bt.
    Chồng nói anh ko cần biết em đã từng quan hệ như nào, đã từng phá thai bao nhiêu lần, anh chỉ cần biết từ bây giờ đến hết đời em chỉ có anh, và đừng bao h nghĩ đến chuyện qá khứ nữa, em cảm kích những lời nói đó của chồng vô cùng.
    Em về sau khi uống hết thuốc, khám lại bsi nói ok, em đốt hết cả sổ, giấy tờ, phiếu khám, cả hình ảnh siêu âm thấy em bé như hột gạo đi, để ko còn ai biết về nó, chỉ có em và bạn trai cũ biết. Đau lòng lắm các chị ạ. nhưng may em có nghị lực, để vượt qa, may quá, trời phù hộ 2 mẹ con khỏe đến ngày sinh nở. em sẽ ko bao h quay trở lại top này nữa. Đấy là tất cả kinh nghiệm của em, các mẹ hãy cố gắng lên nhé.
    • 276 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Em vì sốt xuất huyết và chụp x quang, uống nhiều kháng sinh trong luc chưa tre kinh, ko biết có thai mà phải làm cái việc kinh khủng nhất trong đời mình, cảm giác đau đớn cả thể xác và tinh thần. Vào topic này em nghe nói là phải uống cả thuốc ngừa thai..vì bs BV Từ Dũ không có kê cái này...em đã hút được 5 ngày rồi, đau bụng âm ỉ và vẫn còn ra máu một tí, vậy bây giờ em mua thuốc tránh thai có còn kịp không các chị. Em cũng rất hoang mang và lo lắng, lẽ ra 2vc đã có một niềm vui ...giờ em cũng sợ biến chứng...vì dự định sắp tới, sau khi hồi phục sức khỏe và ổn định tinh thần em mong có bé lắm...Mọi người tư vấn giúp em nhé!
    • 2,480 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc Sunny Xem bài viết
    Em vì sốt xuất huyết và chụp x quang, uống nhiều kháng sinh trong luc chưa tre kinh, ko biết có thai mà phải làm cái việc kinh khủng nhất trong đời mình, cảm giác đau đớn cả thể xác và tinh thần. Vào topic này em nghe nói là phải uống cả thuốc ngừa thai..vì bs BV Từ Dũ không có kê cái này...em đã hút được 5 ngày rồi, đau bụng âm ỉ và vẫn còn ra máu một tí, vậy bây giờ em mua thuốc tránh thai có còn kịp không các chị. Em cũng rất hoang mang và lo lắng, lẽ ra 2vc đã có một niềm vui ...giờ em cũng sợ biến chứng...vì dự định sắp tới, sau khi hồi phục sức khỏe và ổn định tinh thần em mong có bé lắm...Mọi người tư vấn giúp em nhé!
    uống thuốc tránh thai hằng ngày giúp em tạo chu kỳ mới, ngừa dính tử cung, bây giờ uống cũnd9u7oc75 nghen em:LoveStruc:
    em, bây giờ em cần bổ sung sắt và acid folic, ngoài ra, có thể uống thêm thuốc bổ dành cho bà bấu như procare hoặc obimin để sớm phục hồi em nhé:LoveStruc:
    bây giờ thì em qua nhà chuẩn bị mang thai để học hỏi kinh nghiệm... mong con em nhé:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 276 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Trong đơn thuốc bs cho em có No spa, , Zifam Cèixime 200 (hôm nay em đã uống hết), vitamin va khoang chất và nước rủa vs. Vậy em có nên mua thêm thuốc để uống ko, vì em thấy có thuốc bổ nên cũng ko biết là uống thêm sắt và acid folic(giống lần có thai trước đã dùng) hay ko. Bs hẹn 2 tuần tái khám kiểm tra, nhưng chẳng lẽ từ giờ đến đó ko uống thuốc gì, em thấy ko yên tâm. Chị Nhi giúp em nha, cám ơn chị!
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dau bung am i ban nen di sieu am lai xem con` sot'dich trong tu cung k.va kham' phu khoa nua cho chac' an,min`h cung nhu ban sạungay dau bung am i.sieu am bs noi con sot dich cho thuoc' uong tong'dich ra ngoai`va kham phu khoa minh `bi viem noi mac tu cung do'..truoc do'minh `k bi viem ban.ah`.sau khi hut thai co nhiu` bien'chung'lam.ban nen di sieu am lien `di.xem bs noi'the' nao nhe'!sau khi uong thuoc tong'dich minh` di sieu am lai sau 1tuan `ah'.bs noi tot roi`.gio van con viem tu cung.bs cho thuoc dat 1tuan`,gio minh `khoe nhiu` roi`.hu'hon`...neu con sot dich ma `k ra dc phai hut lai lan nua kinh khung lam ban.ban nen dj sm di nhe',va nho'kham'phu khoa nua ,cho chac' an...chuc ban mau khoe!:Rose:
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dau bung am i ban nen di sieu am lai xem con` sot'dich trong tu cung k.va kham' phu khoa nua cho chac' an,min`h cung nhu ban sạu 5 ngay dau bung am i.minh` k bi sot' hay ra mau'gi ca~,minh`lap tuc di sieu am bs noi con sot'dich cho thuoc' uong tong'dich ra ngoai`va kham phu khoa minh `bi viem noi mac tu cung do'..truoc do'minh `k bi viem ban.ah`.sau khi hut thai co nhiu` bien'chung'lam.ban nen di sieu am lien `di.xem bs noi'the' nao nhe'!sau khi uong thuoc tong'dich minh` di sieu am lai sau 1tuan `ah'.bs noi tot roi`.gio van con viem tu cung.bs cho thuoc dat 1tuan`,gio minh `khoe nhiu` roi`.hu'hon`...neu con sot dich ma `k ra dc phai hut lai lan nua kinh khung lam ban.ban nen dj sieu am di nhe',va nho'kham'phu khoa nua ,cho chac' an...chuc ban mau khoe!:Rose:
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị ơi! Xin cho em hỏi với ạ. Bạn em hút thai đến nay được 6 tuần rồi, nhưng vẫn chưa thấy bị hành kinh lại. Và trong đơn thuốc không thấy có thuốc tránh thai. Mà em đọc trong diễn đàn là thuốc này chống dính tử cung, buồng trứng. Vậy cho em hỏi là trường hợp đó của bạn em thì có khả năng bị dính không ạ? Và cho em biết là dính tử cung, buồng trứng thì có triệu chứng như thế nào? Thông thường dùng hình thức gì để phát hiện? Và làm thế nào để không bị dính tử cung hay buồng trứng ạ? Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều, nhưng bạn em đang rất lo lắng ạ.
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc Sunny Xem bài viết
    Trong đơn thuốc bs cho em có No spa, , Zifam Cèixime 200 (hôm nay em đã uống hết), vitamin va khoang chất và nước rủa vs. Vậy em có nên mua thêm thuốc để uống ko, vì em thấy có thuốc bổ nên cũng ko biết là uống thêm sắt và acid folic(giống lần có thai trước đã dùng) hay ko. Bs hẹn 2 tuần tái khám kiểm tra, nhưng chẳng lẽ từ giờ đến đó ko uống thuốc gì, em thấy ko yên tâm. Chị Nhi giúp em nha, cám ơn chị!
    sau khi uống hết thuốc BS cho thì em cứ uống thuốc bổ tiếp, nhất là thuốc bổ máu.
    em cứ uống thuốc tránh thai hằng ngày để tạo lại chu kỳ và chống dính:LoveStruc:
    Bs cho em uống thuốc chống co và chống viêm theo liều rồi, em không cần phải uống thêm thuốc nữa đâu. em uống thêm rau bồ ngót để sạch sẽ nhé:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon0511 Xem bài viết
    Các chị ơi! Xin cho em hỏi với ạ. Bạn em hút thai đến nay được 6 tuần rồi, nhưng vẫn chưa thấy bị hành kinh lại. Và trong đơn thuốc không thấy có thuốc tránh thai. Mà em đọc trong diễn đàn là thuốc này chống dính tử cung, buồng trứng. Vậy cho em hỏi là trường hợp đó của bạn em thì có khả năng bị dính không ạ? Và cho em biết là dính tử cung, buồng trứng thì có triệu chứng như thế nào? Thông thường dùng hình thức gì để phát hiện? Và làm thế nào để không bị dính tử cung hay buồng trứng ạ? Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều, nhưng bạn em đang rất lo lắng ạ.
    dính tử cung chẳng có triệu chứng gì đâu em à, chỉ khi nào thấy qua 2-3 chu kỳ rồi mà chưa hành kinh, đi khám mới biết thôi.:Smiling:
    sau khi hút thai thì chu kỳ có hơi muộn cũng là bình thường, tuy nhiên, cũng nên cẩn thận vì sau khi hút rất dễ có thai lại. nếu quá 2 tháng mà chưa có kinh lại thì nên đến bs khám lại em nhé.
    không phải dính buồn trứng đâu em nhé, mà chỉ dính tử cung thôi, còn liên quan đến tắt vòi trứng là do viêm nhiễm thôi:LoveStruc:
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Worried:
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Sad:
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaogiao Xem bài viết
    dính tử cung chẳng có triệu chứng gì đâu em à, chỉ khi nào thấy qua 2-3 chu kỳ rồi mà chưa hành kinh, đi khám mới biết thôi.:Smiling:
    sau khi hút thai thì chu kỳ có hơi muộn cũng là bình thường, tuy nhiên, cũng nên cẩn thận vì sau khi hút rất dễ có thai lại. nếu quá 2 tháng mà chưa có kinh lại thì nên đến bs khám lại em nhé.
    không phải dính buồn trứng đâu em nhé, mà chỉ dính tử cung thôi, còn liên quan đến tắt vòi trứng là do viêm nhiễm thôi:LoveStruc:
    Chị ơi, em cảm ơn chị nhiều nhiều lắm! Chồng bạn em đi công tác 5 tháng sau khi bạn ấy hút được 10 ngày nên việc có thai lại là không thể chị ạ. Sau hút 2 ngày bạn ấy bị đau bụng phải vào nhập viện nằm 5 ngày và hút lại. 3 tuần sau hút đi khám thì bác sĩ bảo sạch nhưng bị viêm lộ tuyến CTC. Hiện bạn ấy đang áp lạnh điều trị viêm đó. Bạn ấy khám lại ở bs ngoài, bs bảo không có thuốc tránh thai thì lo dính lắm. Như vậy lo quá cơ chị ạ.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tinh` trang co ban cua ban giong'nhu minh`.minh` bi thai luu*7tuan`hut xong 2ngay sau dau bung kinh khung.va bs sieu am noi' minh` bi sot'1it'nuoc'dich trong tu cung.roi bs cho thuoc uong de tong'nuoc dich ra.va 1tuan` sau minh thay'on?roi`.nhung minh bi viem noi mac tu cung.va bay gio` moi toi'phai dat.thuoc' vao` am dao.va 10ngay sau tai'kham'tiep'.:Sad:neu tu cung k con bi dinh'thi tot roi`.ban nen chua~tri bi viem di nhe'.de lau k tot'.di kham'phu khoa bs cho thuoc dat.hay thuoc uong' roi ban cu'1tuan hay 10ngay`khi uong het thuoc ban cu'tai'kham'de biet minh` het viem chua nhe'.chuc ban mau khoe:Rose:
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babaudethuong Xem bài viết
    tinh` trang co ban cua ban giong'nhu minh`.minh` bi thai luu*7tuan`hut xong 2ngay sau dau bung kinh khung.va bs sieu am noi' minh` bi sot'1it'nuoc'dich trong tu cung.roi bs cho thuoc uong de tong'nuoc dich ra.va 1tuan` sau minh thay'on?roi`.nhung minh bi viem noi mac tu cung.va bay gio` moi toi'phai dat.thuoc' vao` am dao.va 10ngay sau tai'kham'tiep'.:Sad:neu tu cung k con bi dinh'thi tot roi`.ban nen chua~tri bi viem di nhe'.de lau k tot'.di kham'phu khoa bs cho thuoc dat.hay thuoc uong' roi ban cu'1tuan hay 10ngay`khi uong het thuoc ban cu'tai'kham'de biet minh` het viem chua nhe'.chuc ban mau khoe:Rose:
    Chị ơi, bạn ấy đi khám sau 3 tuần đó bs nói viêm AD, viêm lộ tuyến CTC và cho thuốc đặt, thuốc uống. Khi uống hết thuốc và thuốc đặt ban ấy đến bs ngoài để khám lộ tuyến thế nào vì khi ở viện không hỏi được bs nhiều. Khám ngoài, bs bảo là không viêm nhiễm gì AD và áp lạnh luôn chị ạ. Áp lạnh xong 5 ngày thì bạn ấy bị ra ít máu, tưởng đến ngày hành kinh nhưng không phải vì hôm sau không ra nữa, nhưng hôm sau nữa thì lại ra một ít và ra như là dịch nhầy cùng máu ấy chị ạ. Như vậy là sao chị nhỉ? Bạn ấy lo bị dính tử cung lắm chị ạ. Chị ơi, em thanks chị nhiều và chúc chị năm mới dương lịch nhiều niềm vui, sẽ không còn phải đến tái khám, khám tiếp nữa chị nhé!