• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 425K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 5,354 Bài viết

• 3,151 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì nên vào bệnh viện cho an toàn đi nhé. Thực ra ở đâu cũng làm những thủ thuật như nhau chỉ có cái là Bác sỹ nhẹ nhàng sẽ giúp tâm lý thoải mái hơn thôi. Vào viện dù sao tay nghề bác sỹ cũng tốt hơn và nói dại có biến chứng gì còn kịp thời xử lý nữa chứ. Phải nghĩ cho tương lai sau này nữa các bạn :LoveStruc:
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emmuon_benanh Xem bài viết
    thông thường hút thai xong sẽ bị ra huyết không quá 8 ngày , sau đó sạch là bạn phải đi khám lại xem có ảnh hưởng gì không .. từ 4-6 tuần sau sạch huyết là Kn quay lại - đó là thông thường là thế . nếu không có phải đến bác sĩ kiểm tra xem có bị sót không . muốn biết có ảnh hưởng hay ko phải đi khám cho chắc bạn ạ
    cac chi oi, hom nay em vua vao sieu am lai thi ket qua la tu cung binh thuong nhung van co lop dich day 9mm va do day tu cung la 9mm con buong trung binh thuong. The co soa ko cac chi tra loi giup em voi, em rat so anh huong toi sau nay. Em den ngay hom nay la da hut duoc 10 ngay roi nen moi di sieu am lai, con em binh thuong ko ra mau va ko sot cac chi a
    • 405 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn nên đi hút đi cho chắc chắn. bạn của mình uống thuốc vào bị dị ứng thuốc nắm nguyên 2 ngày cứ ăn vào là nôn ra. khi uống thuốc ra thai xong lại bị đau bụng vật vã mấy ngày trời. đến 10 ngày sau đi khám lại bs kêu chưa ra hết lại phải gây tê để hút lại nữa, ròng rã cả nữa tháng trời mà chưa biết kết quả có khả qun ko vì 8 ngày sau khi hút lại mới biết có còn sót nhau hay đã hết. pó tay.
    Rim: NB: 3.2kg 1M: 4.2kg 2M: 5kg 3M: 5.8kg 4M: 6.6kg 5M: 7.2kg 6M: 7.7kg (bị ốm) 7M: 8.5kg
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mươp Xem bài viết
    Bé ơi, bác sỹ có hướng dẫn em để ý thế nào không? Vì một số trường hợp nạo bị sót. Chị cũng ko rành lắm nhưng mình cẩn thận cho chắc nhé. Chúc em mọi điều tốt lành.

Chào Chị Mươp, chị có ghi số phone ở đây, em xin phép có thể gọi điện thoại cho chị để hỏi thăm được kg ạh.

Em và bạn gái đã có được 5 tuần rồi, tụi em chưa có kế hoạch cho chuyện này, dự định khi bạn em học xong, đi làm mới tính

Em đang băng khoăng đưa bạn gái vào bệnh viện DHYD khám, và sữ dụng thuốc như mấy chị ở đây khuyên. Nhưng em là nam nên rất thiếu hiểu biết trong chuyện này xin được các Chị giúp đỡ
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ạ!Hôm wa em đã đi phá rồi!Em định dùng thuốc nhưng mà hok đc vì cái thai đã đc 7 tuần rôi!Em fai?> hút !hix!sợ hãi và buồn vô kể!hối hận wa' đi mất!hok bao h có lần sau nữa!em sợ lắm rồi!Cảm ơn các chị nhiều nhé!^^
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vậy là bình thường rồi mà .chị bi sót đang phải uống thuốc kháng sinh liều cao điều trị và ngậm thuốc để tống ra nốt . chị hỏi bác sĩ trường hợp của em là bình thường rồi . ăn rau ngọt và nhiều rau xanh em nhé .. theo bác sĩ chị gặp thì họ nói nên 6 tháng sau sau hút mới nên có con . có thể dùng thuốc tránh thai hàng ngày để tránh , đừng dùng khẩn cấp nữa hại người . bây giờ có thuốc Mercilon tốt đó (80k/1 vỉ 21v ). nên dùng đều tránh nạo hút lần 2 . chúc em vui nha.
    Con yêu à , bố mẹ mong con đến với gia đình mình lắm đó ...Bố và mẹ đều yêu con !!
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ dùm em tại sao sau khi sẩy thai được 14 ngày em lại bị đau đầu vú?Đau lắm cơ, cả vú lẫn đầu vú, chỉ dùm em nhanh với nha.:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothanhhang Xem bài viết
    cac chi oi, hom nay em vua vao sieu am lai thi ket qua la tu cung binh thuong nhung van co lop dich day 9mm va do day tu cung la 9mm con buong trung binh thuong. The co soa ko cac chi tra loi giup em voi, em rat so anh huong toi sau nay. Em den ngay hom nay la da hut duoc 10 ngay roi nen moi di sieu am lai, con em binh thuong ko ra mau va ko sot cac chi a
    chi oi nhung trong tu cung cua em van con nhieu dich day 9mm co. Em van lo lam chi a . The lieu co sao ko
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chị siêu âm sau hút có lớp dịch dày 1cm, bs bảo là bình thường. Em yên tâm đi nhé ko sao đâu, chờ sau đợt QKĐ là mọi việc sẽ ok thôi mà.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi ah!sao khi hút thai thì bao lâu có thể quan hệ lại đc là tốt nhất ah!mà hok ảnh hưởng j` ấy ạ!
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icarus Xem bài viết
    Chào các chị, bạn em mới uống thuốc ra thai, uống 2 viên để ra thai vào tối ngày hôm kia, khoảng 3 tiếng sau thì ra 1 túi, chắc là túi thai. Ngày hôm trước nó thấy bình thường nhưng hôm qua và hôm nay thì thấy đau bụng dưới, Tuy đau nhưng người ko có cảm giác mệt mỏi, chỉ đau âm ỉ. Vì nó cũng phải làm việc nhà như giặt giũ, chợ búa, nấu nướng nên em nghĩ là do nó vận động nhiều nên đau. Lúc nào nằm nghĩ hoặc ngủ 1 chút dậy thì thấy đỡ hẵn.
    Mong các chị có kinh nghiệm tư vấn giùm cho bạn em với nhé. Em cảm ơn nhiều

Xin chào U, tớ được biết uống thuốc ra thai là một trong những biện pháp ít đau nhất nhưng chỉ với những thai từ 7 tuần trở xuống thì phải, Có 2 viên trong một liều này, viên thứ nhất chủ yếu để thai không phát triển nữa(chết thai) viên thứ 2 uống cách viên thứ nhất 12 tiếng đồng hồ (có một số vấn đề sẽ gặp khi uống thuốc với những phản ứng phụ của nó)chủ yếu là co bóp cổ tử cung và tống thai ra ngoàiu, không biết bạn của U uống đúng thời gian quy định và đúng cách không nữa. Còn thía đau như vậy sau khi mà uống thuốc nên tránh làm việc quá sức, nằm nghỉ ngơi một chỗ để hồi phục sức khỏe cũng như tử cung của mình hồi phục.Cũng như 1 tuần nữa đi siêu âm lại xem sau khi dùng thuốc như vậy tất cả những gì liên quan đến thai đã sạch sẽ chưa.Cố gắng nghỉ ngơi, Chúc U mau khỏe
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit2004 Xem bài viết
    Chị siêu âm sau hút có lớp dịch dày 1cm, bs bảo là bình thường. Em yên tâm đi nhé ko sao đâu, chờ sau đợt QKĐ là mọi việc sẽ ok thôi mà.
    em cam on cac chi a. cac chi oi the lam the nao de cho lop dich o trong tu cung ra het ha cac chi. lieu em co phai vao vien hut dich ra ko? em run lam
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit2004 Xem bài viết
    chi oi. em rat cam on cac chi. Nhung em van ban khoan lam. Em phai lam the nao de cho lop dich trong tu cung ra het ha cacv chi. LiLieu no co gay nhiem trung ko va em co phai di hut ra ko. Em so lam
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ac ac... em ơi đừng đụng chạm vào chỗ đó nữa, em như thế là ổn rồi ko sao đâu, lớp dịch đó sẽ tự hết sau đợt QKĐ tiếp theo thôi mà. Em cũng đừng quá lo lẳng kẻo ảnh hưởng đến tâm lý. Trừ khi em có dấu hiệu ko bình thường như đau bụng, rong kinh hay ra khí hư hôi thì mới phải đi kiểm tra lại.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đi siêu âm lại thấy chưa ra hết lại được bác sĩ kê đơn về uống . các chị chú ý hiện tượng giống mình là nên đi khám ngay nhé .. sau khi hút hoặc nạo mà huyết ra 5 ngày ko sạch hoặc ra rất ít mà bụng dưới đau hoặc tức bụng là đi khám ngay , đó là bị sót . đi khám kịp người ta cho ngậm thuốc là tống ra hết cặn , ...mình ngậm rồi , thấy không còn đau nữa nhưng vẫn hơi tức bụng .. mai lại đi khám lại . đơn thuốc lấy sau khi đi khám sót vừa rồi hơn 300k ... mai chắc còn phải lấy tiếp ..giờ thở ra mùi kháng sinh rồi ...
    Con yêu à , bố mẹ mong con đến với gia đình mình lắm đó ...Bố và mẹ đều yêu con !!
    • 2,443 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

mình đi siêu âm lại thấy chưa ra hết lại được bác sĩ kê đơn về uống . các chị chú ý hiện tượng giống mình là nên đi khám ngay nhé .. sau khi hút hoặc nạo mà huyết ra 5 ngày ko sạch hoặc ra rất ít mà bụng dưới đau hoặc tức bụng là đi khám ngay , đó là bị sót . đi khám kịp người ta cho ngậm thuốc là tống ra hết cặn , ...mình ngậm rồi , thấy không còn đau nữa nhưng vẫn hơi tức bụng .. mai lại đi khám lại . đơn thuốc lấy sau khi đi khám sót vừa rồi hơn 300k ... mai chắc còn phải lấy tiếp ..giờ thở ra mùi kháng sinh rồi ...
    sau khi hút 2 ngày mình không bị ra máu mà đến ngày thứ 3 đến nay (3 ngày) lại bị ra máu như bị HK ấy, bụng lại hơi tức, không biết như thế có sao k?mình nhờ BS quen làm nhưng thấy chỉ kê đơn thuốc KS Zinat uống 7 ngày thôi, không thấy thuốc chống viêm, chống dính gì cả. khi khám lại họ chỉ cần siêu âm là biết hết hay chưa hả bạn?mình lo quá định mai đi khám lại thôi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tại sao các chị có gia đình rồi mà không đặt vòng vậy. em đặt vòng từ khi con em 6 tháng đến nay là 2 tuổi rồi không có vấn đề gì. em sanh 1 lần mà em sợ luôn, sợ đau lắm mà bs chỗ em khuyên đặt vòng vừa khỏe vừa tiện nữa.
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

theo em biết thì mùa này không có rau ngót mà .. có thể dùng loại rau nào thay thế không ? em cũng mới chuẩn bị đi hút mà không biết khi về nên làm thế nào ? có phải kiêng ăn uống gì ko các chị ?

Mùa này có vùng có rau ngót nhưng cũng có vùng không có, bạn có thể ăn ngải cứu với trứng gà cũng được và uống thuốc kháng sinh theo chỉ định của bác sỹ, cũng phải kiêng cữ đấy, nằm nghỉ ngơi tránh làm việc nặng....tốt nhất kiêng cữ như mình đã đẻ rùi đó, ăn uống đầy đủ càng nhiều càng tốt, thía các cụ bảo tránh ăn thịt trâu (lí do không tốt các cụ bảo như vậy à_), mà ăn gà ác cho nó bổ nha.Chúc mau khoẻ
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mt_86 Xem bài viết
    Các chị ơi giúp em với em mới hút thai được 10 ngày mấy hôm đầu thì không ra máu 4,5 ngày sau thì ra 1 ít máu tươi ngày hôm sau lại không có mà ra dịch màu đen. Liệu như vậy em có bị sao không ạ. Em lo quá! Mà em cũng không có triệu trứng gì khác nữa
    Hổng sao đâu à, ăn nhiều rau ngót, trứng gà ngải cứu nha, cái đó là máu của tiểu phẫu thuật còn lại và những gì còn lại thì nó ra í mà. Tránh làm việc nặng nhọc đấy, nếu thía kèm theo đau bụng, ra ít máu và sốt nhẹ thì có vấn đền đó, nên đi bệnh viện nếu thía những triệu chứng như vậy nha để bác sĩ cấp cứu kịp thời.Có thể đó là sót rau và nhiễm trùng nếu không vệ sinh đúng cáh đó.
    Chú ý sau 1 tuần như vậy nên đi siêu âm lại nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có thai lại sau khi sảy thai và thai lưu

Chào các mẹ trong diễn đàn,e là new member, em đã bị thai lưu và sau đó là xảy thai, đã được bốn tháng rồi ,Giờ em đã có mang lại, các mẹ choi e hỏi là khi mang thai có phải quá lo lắng cũng không tốt cho thai hay không, em cũng rất hồi hộp nhưng không dám nghĩ đến nữa ,em cũng chẳng muốn đi siêu...

• Lịch tiêm trước, trong và sau khi mang thai

Em đang định thời gian tới sẽ kiếm 1 bé Canh Dần nên mong có được lịch tiêm các loại thuốc trước, trong và sau khi mang thai. Mẹ nào có thì cho em với nhé! Thêm nữa là em nhờ các mẹ tư vấn xem chỗ nào có cả xét nghiệm và tiêm Rubella, cúm tốt thì tư vấn cho em với. Em cảm ơn nhiều ạ!

• Bạn gái tôi bị da rạn có phải đã từng mang thai.

Theo bạn người phụ nữ bị da rạn ở đùi, bụng xệ dù 45kg có thể đã từng có con phải không, quá khứ...

• Cách chăm sóc trẻ sơ sinh khi lần đầu làm mẹ

Cách chăm sóc trẻ sơ sinh đúng là vấn đề gây bối rối cho không ít các mẹ lần đầu có con. Làm thế...

• Nhật kí của một đứa bé không bao giờ chào đời

Ngày 5/10 - Hôm nay, mình bắt đầu xuất hiện… Ngày 22/11 - Mình lớn lên một chút từng ngày, tay chân...

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhắn cho các mẹ vừa đi nạo hút phá thai trường hợp của mình .. sau khi nạo hút 6 ngày mình đi siêu âm đó , thấy bị sót người ta kê thuốc tiếp về cho uống , thấy lại ra huyết rồi sức khỏe bình thường .. bác sĩ dặn nếu khỏe và sạch huyết rồi thì thôi , yên tâm nghỉ ngơi .. mình thì lo lắng mà , nghĩ là thôi thì khỏe rồi hôm nào rảnh đi siêu âm lại cho chắc chắn .. hôm 28 vừa rồi đi làm sớm về 1 mình đến bệnh viện siêu âm . nghĩ là chỉ kiểm tra tý rồi về vì mình khỏe hẳn rồi , ko thấy tức bụng nữa như bsi nói là xong . ai dè đến siêu âm họ nói .. chưa ra hết , vẫn còn 1 ít bám chặt .. không còn cách nào khác họ phải nong ra ( thật ra là tiến hành nạo lại 1 lần nữa ) mọi thứ xung quanh mình điên đảo cả .. đi 1 mình , gọi về nhà chẳng có ai .. quyết ở lại làm 1 mình . lần này mình tỉnh táo chứ ko ốm như lần trước .. vậy nên thấy đau nhiều hơn ... họ nói dù mình khỏe hẳn nhưng dù dạ con mình sần sùi nên bám lại .... đau ... cô độc 1 mình ...ra nghỉ 1 tiếng mới dám đi lại ... cũng may mình làm ở bv phụ sản nên sót là người ta làm lại cho mình không phải bỏ thêm kinh phí , chỉ bồi dưỡng bác sĩ thôi . mình lại uống thuốc rồi 5 hôm nữa đi siêu âm lại xem sao . hy vọng là không sót nữa . các mẹ đừng chủ quan nhé . khỏe hẳn cũng nên đi siêu âm lại .
    bạn j nhỉ thắc mắc sao tụi mình không đi đặt vòng hả , cấu tạo cửa tử cung của mình đặc biết ko đặt được vòng , đặt rồi tức bụng đi lại bị đau lại tháo ra . mà bà thím mình đặt vòng vẫn chửa nên mình không đặt nữa .
    phát hiện sót hay ko thì phải siêu âm thôi, đi khám người ta chỉ dùng tay khám trong tử cung của mình (họ lấy tay quay 1 vòng trong đó xem con huyết ko - đau ko tả được !)đi siêu âm còn đo được kích thước và vị trí phần sót .