• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 405K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mt_86;1268088]Các chị ơi giúp em với em mới hút thai được 10 ngày mấy hôm đầu thì không ra máu 4,5 ngày sau thì ra 1 ít máu tươi ngày hôm sau lại không có mà ra dịch màu đen. Liệu như vậy em có bị sao không ạ. Em lo quá! Mà em cũng không có triệu trứng gì khác nữa

• 234 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Sau khi hút thai e có thể uống lá rau ngót tươi nè cho sạch rau.
    Sau 1 tuần e thấy đau bụng và ra máu, thì có thể còn sót rau và khám lại. Có thể cho em uống thêm kháng sinh nữa.
    Song theo chị biết, e đi hút thai bao giờ người ta cũng hẹn ngày khám lại, thường là 1 tuần, nếu thấy ra máu nhiều thì phải khám lại ngay.
    Nếu cơ sở đấy ko hẹn em ngày khám lại thì là điều sơ suất.
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi, khi đến bv DHYD thì gặp bác sỹ nào ạh? BV có làm việc đến mấy h?

• 375 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran.lien83 Xem bài viết
    chị ơi cho em hỏi, khi đến bv DHYD thì gặp bác sỹ nào ạh? BV có làm việc đến mấy h?
    BS Phương Lan, dễ thương và ... đến 16 hoặc 16h30 là hết nhận bệnh

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhphuong Xem bài viết
    BS Phương Lan, dễ thương và ... đến 16 hoặc 16h30 là hết nhận bệnh
    Em cảm ơn chị, chị cho em hỏi thêm khi tới BV thì mình đăng ký ở đâu? mình có được chọn bs ko ạh? chi phí bao nhiêu ạh? Mình có phải bồi dưỡng để ngta nhẹ nhàng với mình ko ạh? vì em nghe nhiều chị bảo là trong bv hay la mình lắm

• 375 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran.lien83 Xem bài viết
    Em cảm ơn chị, chị cho em hỏi thêm khi tới BV thì mình đăng ký ở đâu? mình có được chọn bs ko ạh? chi phí bao nhiêu ạh? Mình có phải bồi dưỡng để ngta nhẹ nhàng với mình ko ạh? vì em nghe nhiều chị bảo là trong bv hay la mình lắm
    BVDHYD ở Hoàng văn Thụ - Tân Bình, vào bàn đang ký ghi họ tên rồi đợi họ gọi tên. Không cần cho tiền đâu bởi vì họ là dịch vụ mà. hôm trước chị vỡ kế hoạch sau khi sanh mổ mới 10 tháng. Chị cũng làm ở đây. BS nhẹ nhàng dễ thương lắm, mà bây giờ họ gây mê nhẹ khoảng 45' sau em tỉnh lại thì có biết gì đâu. em có thể yêu cầu BS từ lúc nộp tiền khám

• 176 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hihix em bị vỡ kế hoạch rồi , em bé thì còn nhỏ quá em ko thể sinh thêm baby vào lúc này nên VC em quyết định ko giữ.Hôm qua đi đến bv QTPS thì đã 5.5w bs ko cho hút , f3i bảo đến 5 hoặc 10 ngày sau hút , em xin bỏ bằng thuốc thì bs nói nhìu người dùng thuốc xong cũng phải hút lại mà xác xuất ko cao nên em chọn hút , về nhà cứ hồi hộp lo lắng , đêm nằm cũng năm mơ thấy đi hút , giật mình dậy thì ko thể ngủ lại đc , cứ nghĩ đến chuyện đi hút .các chị nào đã đi Hút rồi cho em chút kn nghen , hút có bị may hay vá lại âm đạo ko , có giống như lúc đí sinh ko ? lúc hút xong âm đạo có đau ko ? em cứ nhớ cảnh tượng hôm sinh xong ban đêm hết thuốc tê em đau còn hơn lúc sinh nữa , nghĩ lại mà em còn choáng hixhix mấy chị cho em vài kn với .em cám ơn

• 207 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi barbie228 Xem bài viết
    Hihix em bị vỡ kế hoạch rồi , em bé thì còn nhỏ quá em ko thể sinh thêm baby vào lúc này nên VC em quyết định ko giữ.Hôm qua đi đến bv QTPS thì đã 5.5w bs ko cho hút , f3i bảo đến 5 hoặc 10 ngày sau hút , em xin bỏ bằng thuốc thì bs nói nhìu người dùng thuốc xong cũng phải hút lại mà xác xuất ko cao nên em chọn hút , về nhà cứ hồi hộp lo lắng , đêm nằm cũng năm mơ thấy đi hút , giật mình dậy thì ko thể ngủ lại đc , cứ nghĩ đến chuyện đi hút .các chị nào đã đi Hút rồi cho em chút kn nghen , hút có bị may hay vá lại âm đạo ko , có giống như lúc đí sinh ko ? lúc hút xong âm đạo có đau ko ? em cứ nhớ cảnh tượng hôm sinh xong ban đêm hết thuốc tê em đau còn hơn lúc sinh nữa , nghĩ lại mà em còn choáng hixhix mấy chị cho em vài kn với .em cám ơn
    Chào bạn, mình đang ở HN mình cũng được bs chuẩn đoán là lưu thai nên phải hút thai 12 tuần nhưng túi ối không phát triển chỉ khoảng 5w2d thôi, không có tim thai, đi hút bs chỉ dùng bơm chân không hút và có thuốc tê chỉ đau và tức lúc bs làm trong vòng 10phút thôi xong rồi tức bụng một lúc nằm nghỉ khoảng 30phút là có thể tự về nhà được đó, không sao đâu nhưng mẹ nó cố gắg để đi mình đã 3 năm chưa có nên thèm lắm đó, cứ nuôi đi khổ lúc đầu thôi sau này sẽ sướng vì đỡ vất vả hơn đó. Thân chào

• 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hic, barbie à , Tớ vừa mới bị sảy thai cách đây mấy hôm à,đang làm việc ở công ty thía đau bụng, ra máu--->>> xong đến gặp bác sĩ siêu âm và được kết luận sảy thai phải nạo hút ngay không bị nhiễm trùng...tớ lo quá vào hút nạo luôn ( thai mới được có 7 tuần thui à,vì chưa có kinh nghiệm nghe bác sĩ nói thía sợ wua). Làm tiểu phẫu thuật đó là bài học nhớ đời của tớ. Đau lắm hổng chịu được chết mất thui, không hiểu bà ấy làm gì với cái ÂD của tớ nữa,Tớ tưởng tớ chết đi rùi, chân tay tớ run hết lên,tê cóng đi và lạnh toát người.Đến hôm nay tớ vẫn phải nằm một chỗ và chỉ lên mạng chút xíu thui à.

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa mới hút tháng trước đây. Chỉ tại 2 bố mẹ hư mà phải vào viện đấy. Người ta cho mình uống 1 viên thuốc gì đó, chắc là thuốc gây tê sau 2-3 tiếng gì đấy. Thấy bác sĩ bảo để lâu thì thuốc càng ngấm, không đau. Nghĩ lại bây giờ vẫn thấy run. OX thì ngồi ngoài chờ ( sau này nói run ko kém gì vợ ). Mình ko biết họ cho gì vào nữa nhưng lúc xong rồi mình hé mắt nhìn thấy giống cái ống bơm. Cũng đau, nhưng không bằng đau đẻ ( vì mình là ca đẻ khó mà ). Bác sĩ làm nhanh lắm, lúc làm lại còn nói chuyện, hỏi về thằng bé nhà mình nên mình cũng đỡ căng thẳng. Nói thật là lúc đó sao mình thấy tội lỗi vậy. Mình khóc nhè nữa chứ. May mà ko xảy ra vấn đề gì. Giờ thì bố mẹ cạch rùi không dám "liều" nữa.