• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 423K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, sau khi hút thai, sau bao lâu mới được quan hệ vợ chồng ý nhỉ? Lão chồng mình cứ coi như không có chuyện gì xảy ra ý, mình đi giải quyết về được 2 ngày Lão ấy "đòi bằng được", Mình đành phải chiều, rồi tự nhiên tối lại bị chảy máu, đi siêu âm lại thì không có gì quá nghiêm trọng cả, nhưng mình lo quá, chỉ sợ sau này thế nào, híc, khổ thân mình quá. Phát khùng mất thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thường thì nên để đến tháng sau, sau khi ra kinh lại, vì lúc ấy tử cung đã ổn định trở lại và lúc đó thì độ tránh thai sẽ cao hơn (ngoại trừ là đang dùng biện pháp tránh thai rồi)
    • 197 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me's Bong
    Các mẹ ơi, sau khi hút thai, sau bao lâu mới được quan hệ vợ chồng ý nhỉ? Lão chồng mình cứ coi như không có chuyện gì xảy ra ý, mình đi giải quyết về được 2 ngày Lão ấy "đòi bằng được", Mình đành phải chiều, rồi tự nhiên tối lại bị chảy máu, đi siêu âm lại thì không có gì quá nghiêm trọng cả, nhưng mình lo quá, chỉ sợ sau này thế nào, híc, khổ thân mình quá. Phát khùng mất thôi.
    Anh chồng này chả biết thương vợ gì cả.
    Tớ thấy bác sỹ dặn là kiêng quan hệ 2 tuần. Thế bs không dặn gì bạn à?
    không có ngôi sao nào trò chuyện cùng em đêm nay
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Classic
    Anh chồng này chả biết thương vợ gì cả.
    Tớ thấy bác sỹ dặn là kiêng quan hệ 2 tuần. Thế bs không dặn gì bạn à?
    Không, tớ hỏi lão ấy (Lão Tuấn ở Ngõ Huyện ấy) lão ấy còn bảo chả phải kiêng cái gì, thế mới đau chứ.
    Nhưng giờ thì mẹ Bống ngon rồi, thank Classic nha
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Mình hôm thứ 5 vừa rồi lại bị hút lại (cấp cứu), (! Mình bị QKD 3 ngày, xong đến tối ngày thứ 3 máu ra nhiều kinh khủng, ! Mình sợ quá nên mẹ cho mình vao C để cấp cứu. Ở đây, bsi lại cho mình hút lại vì vẫn nghi sót rau. Niêm mạc mình trước khi vào hút là 26mm. MÌnh ko hiểu là cơ địa của cơ thể mình làm sao nữa. Tưởng QKD lại là yên tâm rồi, thế mà...Hôm qua mẹ mình có đến 56 H.B.Trưng. Mẹ mình đã gặp bsi hút lần trước cho mình, bsi nói ko thể sót nhau được, nhưng bị ra máu nhiều vậy là do niêm mạc của mình dày. Bsi nói cứ yên tâm, ko sao cả. Nhưng thật sự bi giờ mình và mẹ mình rất lo lắng. Có mẹ nào đã từng bị như mình thì cho mình lời khuyên nhé! Cảm ơn các mẹ!
    • 10 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em đã phá thai bằng thuốc nhưng do cơ địa ko hợp thuốc nên ko thể fá đc, thai chỉ bị tổn thương chứ vẫn lớn lên.
    Bác sỹ đã hút cho em miễn phí nhưng sau đó fải mua rất nhiều loại thuốc, tiền thuốc lên đến tận 200 nghìn.
    Có chị nào đã từng hút làm ơn cho em hỏi sau khi hút các chị fải mua loại thuốc gì để uống.
    Sao em thấy người ta bảo em fải mua cả vỉ thuốc tránh thai 70 nghìn uống trong 5 ngày nhưng vì ko mang theo tiền nhiều nên em ko mua nữa ( người ta tự bỏ thuốc đấy ra vì em nói em ko mang đủ tiền )
    Vậy các chị cho em hỏi các chị có fải uống như thế ko ạ?
    Em cám ơn các chị nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người cho e hỏi ,e vừa phá thai,e muôn hỏi ,sau khi phá thai thì bao giờ có thể quan hệ lại bình thường ?mọi người giúp e với ,.nếu quan hệ quá sớm thì có làm sao ko ạ?cám ơn mọi người rất nhiều ạ
    • 2,991 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Sau khi nạo phá hay điều hòa thì em phải uống kháng sinh trong vòng 10 hôm và tái khám lại (Trong 10 ngày đó nếu sốt thì phải đi bv gấp vì có thể bị sót nhau). Thời gian 10 ngày này để tránh cho tử cung và âm đạo ko bị viêm nhiễm thì em nên kiêng cử, bằng không sẽ ko có lợi cho em. Tuy nhiên, em nên sử dụng biện pháp ngừa thai chớ đừng đi nạo hút nhiều lần ảnh hưởng đến khả năng sinh nở của em sau này. E có thể uống thuốc ngừa dạng vỉ hoặc bảo bạn trai dùng BCS.......ko nên làm tổn hại chính mình vì sau này chắc gì mình đã lập gia đình với chính bạn trai bây giờ. Khi đó e mới thấy tầm quan trọng của việc có thể làm mẹ và sinh con. Chúc e vui.

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cám ơn chị rất nhiều ạ,nhưng bọn e lở quan hệ ,và e bị ra 1 ít máu ,nhưng lai hết rồi,e ko biết như thế có sao ko ạ?
    • 2,991 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu-nghia Xem bài viết
    e cám ơn chị rất nhiều ạ,nhưng bọn e lở quan hệ ,và e bị ra 1 ít máu ,nhưng lai hết rồi,e ko biết như thế có sao ko ạ?
    Sao em quan hệ lại sớm thế? Thui lỡ thì dừng đợi tử cung trở lại bt rồi hãy dùng biện pháp tránh thai thích hợp nhé. Đừng để em phải quay lại cảnh cũ đấy.

Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy lo lắm ,ko biết có bị làm sao ko nữa ,tại vì sau khi phá thai,e ko bi gì cả ,và hoàn toàn bình thường nên e nghĩ sau 2 tuần la có thể quan hê lai bình thường ,nhưng no lại ra 1 ít máu ,nhưng bây giờ thì ko ra máu nữa ạ,theo chị e có nên di khám lại ko ạ?
    cám ơn chị nhiều
    • 2,991 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu-nghia Xem bài viết
    e thấy lo lắm ,ko biết có bị làm sao ko nữa ,tại vì sau khi phá thai,e ko bi gì cả ,và hoàn toàn bình thường nên e nghĩ sau 2 tuần la có thể quan hê lai bình thường ,nhưng no lại ra 1 ít máu ,nhưng bây giờ thì ko ra máu nữa ạ,theo chị e có nên di khám lại ko ạ?
    cám ơn chị nhiều
    Nếu vậy thì em bt rồi, yên tâm đi nhưng nhớ nên dùng pp tránh thai, đừng đùa với lửa nữa em ạ.

• 10 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ôi sao chẳng có chị nào trả lời thế này ??? Lo quá, ko biết uống cái đấy để làm gì vì vẫn chưa mua nhưng tại vì khi mình bảo mình ko mang đủ tiền ngta bỏ luôn cái đấy ra thế chắc ngta cho vào cho nh tiền chắc huhu. Ai giúp em ...???
    • 5,377 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mis8x Xem bài viết
    ôi sao chẳng có chị nào trả lời thế này ??? Lo quá, ko biết uống cái đấy để làm gì vì vẫn chưa mua nhưng tại vì khi mình bảo mình ko mang đủ tiền ngta bỏ luôn cái đấy ra thế chắc ngta cho vào cho nh tiền chắc huhu. Ai giúp em ...???
    Trước mình cũng hút một lần, đơn thuốc cuảmình hình như là gần 300K cơ, mình cũng ko nhớ là thuốc gì nữa vì ax đi mua mà, để mình về tìm lại đơn thuốc rồi nói cho bạn biết nhé! Còn thuốc tránh thai gì gì đó thì mình ko phải uống đâu, à mà phải kiêng xxx trong vòng 1 tuần đấy, để tránh viêm nhiễm mà, sau 2 tuần bạn phải đến nơi hút thai kiểm tra lại. Muốn có thai lại bạn phải đợi 3 tháng sau để mọi thứ trở lại bình thường đã nhé! Đừng lo lắng quá bạn nhé!

• 390 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mis8x Xem bài viết
    tớ biết món này (sơ sơ thôi), bán dùng luôn nhưng mà người ta cũng phải kiểm tra mình có bị huyết áp,tim mạhc..rồi thì mới dùng.
    tóm lại là nếu mẹ nào có tiền sử bệnh thì phải cẩn thận. rất cẩn thận.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ đã kê đơn thì em nên uống vì uống chỉ có tốt cho em thôi. Theo chị được biết, thuốc tránh thai ngoài việc dùng để tránh thai còn dùng để chống dinh tử cung và vòi trứng nên phải uống hàng ngày như tránh thai. Ngoài ra, em phải uống kháng sinh theo chỉ dẫn của bác sỹ nữa. Chúc em mau khỏe.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ đã kê đơn thì em nên uống vì uống chỉ có tốt cho em thôi. Theo chị được biết, thuốc tránh thai ngoài việc dùng để tránh thai còn dùng để chống dinh tử cung và vòi trứng nên phải uống hàng ngày như tránh thai. Ngoài ra, em phải uống kháng sinh theo chỉ dẫn của bác sỹ nữa. Chúc em mau khỏe.
    • 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình đã điều hòa được 5 ngày và đã đặt vòng rồi (ở bv Từ dũ).nhưng hôm nay mình vẫn còn ra máu (ít ít) và bụng dưới có cảm giác hơi căng. có mẹ nào bị vậy k? cho mình biết với. mình đã uống hết kháng sinh bsi cho
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em là thành viên mới của diễn đàn.Rất vui khi đc làn quen với các chị. Em muốn hỏi các chị điều này, các chị giải đáp giúp em nhé! Em cảm ơn các chị: EM vừa bị lưu thai cách đây 02 tháng mà chưa thấy có kinh lại. Hôm chủ nhật vừa rồi ngủ dậy em thấy ngực căng tức, thử que thấy lên hai vạch hồng. Nhưng sáng nay em đi siêu âm ơ 89C dốc Phụ sản thì cô ấy nghi chửa ngoài dạ con. Chiều em đi siêu âm lại ở 189C Đội Cấn - Cô này làm Trưởng khoa sản BV Phụ sản, thì vẫn chưa thấy có dấu hiệu gì trong buồng tử cung và cũng ko thấy gì bên ngoài cả.Cô ấy bảo em theo dõi và hẹn 1 tuần sau khám lại. Em ko thấy đau bụng gì cả, vì con đầu tiên nên em rất lo lắng. Các chị chia sẻ với em nhé!Mà nếu chửa ngoài dạ con thì có biểu hiện gì ạ?Em sợ lắm các chị ơi....
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bumngan Xem bài viết
    mình đã điều hòa được 5 ngày và đã đặt vòng rồi (ở bv Từ dũ).nhưng hôm nay mình vẫn còn ra máu (ít ít) và bụng dưới có cảm giác hơi căng. có mẹ nào bị vậy k? cho mình biết với. mình đã uống hết kháng sinh bsi cho
    Sau điều hòa thì máu vẫn còn ra và đó là dấu hiệu bình thường thôi me bumngan. Nếu khoảng hơn 1/2 tháng mà vẫn ra máu thì bạn hãy đi siêu âm lại nhé!

Bạn làm mình nhớ đến bài báo về việc đặt vòng ở TTYT Q.11, đặt vòng rồi bị đau bụng + ra máu hoài, siêu âm lại thì bị thủng tử cung.... :cool: