• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đọc một số bài báo thấy việc hút thai nhẹ nhàng và không đau bằng nạo thai. Việc đó có đúng không ạ ? Nếu hút thai đau thì nó sẽ đau như thế nào ? Và trước khi hút thai, em cần chuẩn bị những gì là tốt nhất ? Chị nào có kinh nghiệm giúp em với !
    Còn nữa, uống thuốc với hút thai, cái nào an toàn và đau ít hơn ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 39 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nếu thai còn nhỏ, khoảng 4-5w thì thường cho ngậm thuốc để ra như kinh nguyệt vậy. Thai lớn hơn khoảng 10-12w thì tùy vào tình trạng, bác sĩ sẽ chỉ định biện pháp nạo hút thai. Nếu bạn đến các cơ sở, bệnh viện uy tín làm thì sẽ an toàn hơn. Hút thai không đau (hay nói đúng hơn là được chích thuốc giảm đau), thì sẽ không đau. Nên theo sự chỉ dẫn của bác sĩ bạn nhé. Trước khi hút thai, thì cứ chuẩn bị tinh thần cho tốt, và chuẩn bị tiền (tiền khám, siêu âm, tiền thủ thuật, tiền xét nghiệm máu, tiền thuốc ~3tr), mang theo dự phòng quần áo, bvs.

• 120 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hút thai đau hay không tùy vào từng nơi làm và thai bao nhiêu tuần tuổi. lúc hút thai thì k đau nhưng hút xong vài phút sẽ cảm thấy hơi đau bụng, do tử cung co bóp, nghỉ ngơi 1 lát sẽ khỏi. trước mình đi hút ở 89 giải phóng, bác sĩ Châm, ông ý khá lớn tuổi và cực tử tế, hút thai ở đấy xong, bé sẽ được chuyển về chùa bảo lộc để làm lễ siêu thoát. hút cũng nhanh thôi. thực ra không nên uống thuốc, uống vào đau ghê lắm. chi phí làm ở đấy cũng rẻ, 600k: thai dưới 7 tuần, 800k: thai to hơn, tăng dần theo từng tuổi thai.

nhưng thực sự, nếu không thể giữ bé, trong bước đường cùng thì hãy đi phá bạn nhé, bởi vì làm mẹ hạnh phúc lắm. mình đã đi hút thai và sau đó rất đau khổ, giờ đang có thai đc 12 tuần, vui và hạnh phúc lắm. chúc bạn có quyết định đúng đắn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botmiluoi Xem bài viết
    hút thai đau hay không tùy vào từng nơi làm và thai bao nhiêu tuần tuổi. lúc hút thai thì k đau nhưng hút xong vài phút sẽ cảm thấy hơi đau bụng, do tử cung co bóp, nghỉ ngơi 1 lát sẽ khỏi. trước mình đi hút ở 89 giải phóng, bác sĩ Châm, ông ý khá lớn tuổi và cực tử tế, hút thai ở đấy xong, bé sẽ được chuyển về chùa bảo lộc để làm lễ siêu thoát. hút cũng nhanh thôi. thực ra không nên uống thuốc, uống vào đau ghê lắm. chi phí làm ở đấy cũng rẻ, 600k: thai dưới 7 tuần, 800k: thai to hơn, tăng dần theo từng tuổi thai.

nhưng thực sự, nếu không thể giữ bé, trong bước đường cùng thì hãy đi phá bạn nhé, bởi vì làm mẹ hạnh phúc lắm. mình đã đi hút thai và sau đó rất đau khổ, giờ đang có thai đc 12 tuần, vui và hạnh phúc lắm. chúc bạn có quyết định đúng đắn
    cho minh hỏi bạn hút ở đâu vậy mình cũng đang muốn hut thai nhưng hok biet chỗ nao hok đau vi bạn minh đi hut về kêu luc hút rất đau đớn hx

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngokngo95 Xem bài viết
    cho minh hỏi bạn hút ở đâu vậy mình cũng đang muốn hut thai nhưng hok biet chỗ nao hok đau vi bạn minh đi hut về kêu luc hút rất đau đớn hx
    có hút thai ko đau đất bạn , giá khoảng 3 tr đấy,

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CŨng tùy bác sĩ thực hiện và độ lớn của thai, nếu thai lớn hút ra chắc đau đó bạn, cơ mà tại sao bạn lại định hút thai, như thể tội cho đứa bé chưa ra đời lắm