Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Hút thai 2 tuần thì ra máu???có phải là kinh nguyệt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cách đây chính xác 15 ngày em hút thai vì bị thai lưu,em bị ra máu ít thôi nhwng nhỏ giọt rây ra tận ngày thứ 8,sau đó sạch sẽ được khoảng 1 tuần sau thì em lại thấy bị ra máu tiếp (là 14 ngày kể từ sau khi hút thai).em không hiểu ra máu là bị làm sao?có phải kinh trở lại hok?nhưng máu ra đỏ thâm và không nhiều không giống như có kinh?Ai có kinh nghiệm giúp em vs nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 472 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Nếu mới khoảng 15 ngày sau hút thai lưu thì em chưa có kinh lại đâu. Sau 2 tuần hút thai em phải đi khám lại để xem có còn sót gì không
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hix,em đi khám từ sau hút 8 ngày cơ,bác sĩ siêu âm nói không làm sao,nhưng hôm nay lại bị ra máu ít hơn có kinh nhưng cũng bị ra 2 hôm rồi,em chẳng hiểu làm sao nữa,lo quá
    • 450 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mình cũng mới tái khám sau hút thai 2 tuần, sau khi hút thai mình bị ra máu ít thôi khoảng chừng 5 ngày, rồi thấy hết sạch tưởng sạch sẽ rồi, nhưng mấy ngày sau lại thấy ra lỉ rỉ, rồi giờ lâu lâu vẫn thấy ít chất nhày màu hồng nhạt. Mình có hỏi bác sỹ thì bác sỹ kêu là ok rồi, mình nghĩ sau 2 tuần thì chưa có chu kỳ kinh lại liền đâu, bác sỹ bảo nhanh nhất là sau 4 tuần sẽ thấy kinh nguyệt , nếu từ 4-8 tuần sau khi hút mà chưa có kinh thì nên đi khám lại để theo dõi bạn nha
    • 106 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em cũng ừa hút thai lưu hôm 13/7, thế mà hôm qua 5/8 em đã thấy có kinh trở lại rồi hay sao ấy ạ. sau khi hút thai xong em chỉ bị ra 1 chút mau thôi ( không hết 1c BVS). những ngày sau đó thì chỉ thi thoảng ra 1 chút dịch nâu nâu thôi, và nó cũng chỉ ra khoảng 1 tuần là sạch sẽ.Sau hút thai 2 tuần em có đi khám thì siêu âm vẫn thấy có một lớp dịch thưa âm 5.5 mm, xét nghiệm beta hcg vẫn còn 26.28. thế là bác sỹ cho thuốc về uống hẹn 2t khám lại, nhưng em lo quá các chị ạ, em sợ không may mà còn xót phải hút lại thì chết mất. Nhưng sau 3 tuần hút mà em đã có kinh nguyệt trỏ lại thì có nói lên điều gì không các chị
    • 346 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

em thì hút thai chỉ ra máu trong ngày hôm sau hết luôn, đến hôm nay là 17 ngày em không bị sao cả dịch vàng ra khoảng 10 ngày giờ cũng hết rồi, giờ em thấy bình thường chỉ đợi KN thôi
    • 139 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình hút thai đc 1 tháng rưỡi rồi. Mấy hôm đầu hút không sao, chỉ ra ít dịch vàng, tới hôm 4-5 ra máu như hành kinh khoảng 2 ngày. sau đó sạch sẽ, tròn đúng 1 tháng thì bị hành kinh trong 3 ngày máu đỏ tươi, bạn như vậy có kèm theo sốt không? cần giữ vệ sinh sạch sẽ và gọi điện hỏi ý kiến bác sỹ làm cho bạn xem. cẩn thận vẫn hơn chứ 2 tuần k thể là kinh nguyệt đc đâu.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngoc_meyeucon Xem bài viết
    mình hút thai đc 1 tháng rưỡi rồi. Mấy hôm đầu hút không sao, chỉ ra ít dịch vàng, tới hôm 4-5 ra máu như hành kinh khoảng 2 ngày. sau đó sạch sẽ, tròn đúng 1 tháng thì bị hành kinh trong 3 ngày máu đỏ tươi, bạn như vậy có kèm theo sốt không? cần giữ vệ sinh sạch sẽ và gọi điện hỏi ý kiến bác sỹ làm cho bạn xem. cẩn thận vẫn hơn chứ 2 tuần k thể là kinh nguyệt đc đâu.
    Chị minhngoc_meyeucon ơi cho em hỏi chút với, chị hút được 1 tháng rưỡi rùi thế tầm tuần thứ 5 sau khi hút thì có bị ra ít máu không ạ?
    Hic, em hút thai tầm ngày 13/7 ở viện phụ sản đấy, vì thai lưu, em đi khám lại lúc tầm 2 tuần sau khi hút thì bác sỹ bảo bình thưởng, sạch sẽ rùi, nhưng đến giờ lại bị ra máu, chỉ ra ít thui, mà cứ cách mấy ngày lại ra 1 ít. Không biết có vấn đề gì không nữa. hu hu
    • 1,219 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanhpanda Xem bài viết
    Chị minhngoc_meyeucon ơi cho em hỏi chút với, chị hút được 1 tháng rưỡi rùi thế tầm tuần thứ 5 sau khi hút thì có bị ra ít máu không ạ?
    Hic, em hút thai tầm ngày 13/7 ở viện phụ sản đấy, vì thai lưu, em đi khám lại lúc tầm 2 tuần sau khi hút thì bác sỹ bảo bình thưởng, sạch sẽ rùi, nhưng đến giờ lại bị ra máu, chỉ ra ít thui, mà cứ cách mấy ngày lại ra 1 ít. Không biết có vấn đề gì không nữa. hu hu
    Nếu bạn đã đi khám và k có hiện tượng sốt thì k sao đâu.Mình trước cũng bị lằng nhằng như bạn fải đến lúc nào thực sự có kinh lại thì mới ổn định hoàn toàn đấy .Còn để yên tâm theo mình bạn nên đi khám vì dù sao mỗi ng 1 thể trạng mỗi ng 1 hiện tượng.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng được gần 3 tuần thì ra máu 3 ngày, nhiều như hành kinh rồi ngày thứ 4 là hết sạch luôn, ko có máu thâm ri rỉ như mọi lần. không biết có phải hành kinh ko mọi người? sau khi hút mình bị sót, 1tuần sau lại đi nạo, sau nạo gần 3 tuần thì có ra máu như vậy
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh thi sau khi hút thai được 1 tuần, đi khám bsy bảo tử cung co lai, hoàn toàn bthường, 1 tuần sau thi có ra máu, như vậy chắc là kinh nguyệt trở lại rôùi hay sao ấy nhỉ. Cơ thể bthuong, ko đau . va sạch kinh từ khi hút( vien 103)
    • 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Buon qua cac chi oi. Sau hut 3 ngay dau em bi ra dich mau nau. Tu ngay thu 4 tro di em bi ra mau hong. Tu ngay thu 6 den ngay thu 10 bi dau bung va ra mau do kem theo mau cuc. Rui nhung ngay tiep theo ra dich mau vang khong con dau bung nua. Em cu nghi the la het khong sao ca. Nhung tu hom qua la ngay thu 16 thi lai bi ra rat nhieu mau tuoi nhu hanh kinh, khong dau bung hay sot. May hom roi ban qua em chua di kham lai duoc. Nhung hom nay phai di thoi. Lo qua cac chi a. Hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh hút thai được 15 ngày thì thấy ra máu như đến tháng.Mình đã tái khám sau hút 1 tuần bsy bảo sạch sẽ tử cung có 1 hõm nhỏ nhưng ko có vấn đề gì ko phải lo lắng.Sau hút mình chỉ ra máu 1 ngày hôm sau tới siêu âm bsy bảo là sạch sẽ nên ra ít vậy mà hnay lại ra tiếp .ko biết có vấn đề gì ko