• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

hưởng chế độ BHXH khi nạo, hút, sẩy thai, thực hiện kế hoạch hoá gia đình.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.83K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em có bảo hiểm y tế thì đi phá thai có đc trừ bớt chi phí kg ah?.Mấy chị giúp em với.Nếu tính từ ngày có kinh đầu tiên sau khi quan hệ thì em có thai khoảng hơn 1 tuần.Vậy em nên dùng cách phá thai nào là an toàn.Em có bảo hiểm y tế thì có đc giảm tiền phá thai kg ah?Mấy chị giúp em với nha,em gấp lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bạn gái tôi bị da rạn có phải đã từng mang thai.

Theo bạn người phụ nữ bị da rạn ở đùi, bụng xệ dù 45kg có thể đã từng có con phải không, quá khứ...

• Chế độ BHXH cho người mang thai

Em xin lỗi MOd vì đã lập topic này, hôm trước em vừa thấy có 1 topic về BHXH cho người mang thai nhưng hôm nay tìm mãi không thấy. Là thế này các mẹ ạ. Em làm công ty hiện tại từ táng 6/2009, đến tháng 8/2009 e bắt đầu kí hợp đồng và đóng bảo hiểm, nhưng công ty em không hề đóng tiền bảo hiểm cho...

• Màng chắn tránh thai - một số hiểu biết cơ bản

Màng chắn tránh thai là một trong những biện pháp tránh thai được nhiều phụ nữ lựa chọn. Tuy...

• Ăn gì để những ngày cuối năm thật ý nghĩa?

Cả một năm đầu tắt mặt tối với công việc, với việc nhà, chăm con, các mẹ hẳn cần một khoảng thời...

• Kế hoạch hóa gia đình sau khi sinh

Em sinh cháu được 5 tháng nhưng vẫn chưa dám đi đặt vòng vì nghe nhiều chị nói là phải đợi đến khi có kinh trở lại. Em ko biết là thời điểm nào thích hợp nhất để bắt đầu đặt vòng. Bác nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì giúp e với.

• 5,185 Bài viết

• 3,785 Được cảm ơn

Mình trực tiếp làm BHXH cho cty nhưng chưa làm trường hợp nào như này bao giờ. về lý thuyết thì biết được hưởng mức độ nào nhưng thực tế thì không rõ giấy tờ phải nộp gồm giấy gì và thực hiện tại cơ sở tư nhân có đc hưởng không?
    Các bạn đã từng hưởng chế độ này chia sẻ để đảm bảo quyền lợi cho chị em thực hiện nạo, hút và kế hoạch nhé.
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

theo mình biết thì phá thai ko nằm trong danh mục được bhyt chi trà
    • 5,568 Bài viết

• 10,350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhat Khang Xem bài viết
    theo mình biết thì phá thai ko nằm trong danh mục được bhyt chi trà
    Đúng!

Và phải hút thai khi thai từ 4 -7 tuần là tốt nhất. Sớm quá ngta ko nhận làm, vì thai chưa vào làm tổ trong tử cung, và hút có thể sót. Muộn quá là thai to, hút sẽ để lại sẹo to, chảy máu nhiều ảnh hưởng SK ng mẹ.
    • 368 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Thẻ bảo hiểm y tế không dùng được trong trường hợp pháp thai. Để phá thai có thể dùng biện pháp hút hoặc uống thuốc. dùng cách nào thì mẹ nó xem xét rồi quyết định vì cách nào cũng có ưu và hạn của nó cả. Tốt nhất là không để phải trong trường hợp này. Ảnh hưởng đến sức khỏe và nhất là tinh thần lắm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị vỡ kế hoạch nên phải bỏ thai nhưng thực hiện ở bệnh viện phụ sản không đúng với đăng ký KCB ban đầu. Trường hợp của mình liệu có được hưởng chế độ nghỉ 20 ngày không nhỉ. Mẹ nào biết tư vấn giúp nhé.
    • 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms.phuong Xem bài viết
    Mình bị vỡ kế hoạch nên phải bỏ thai nhưng thực hiện ở bệnh viện phụ sản không đúng với đăng ký KCB ban đầu. Trường hợp của mình liệu có được hưởng chế độ nghỉ 20 ngày không nhỉ. Mẹ nào biết tư vấn giúp nhé.
    Chắc chắn là được bạn ạ. Cứ xuất trình thẻ bảo hiểm để yêu cầu bệnh viện cho giấy chứng nhận nhé. Mình mới đi hút ở PSHN do thai lưu cũng chứng nhận nghỉ 20 ngày mà. Bệnh viện PS là chuyên ngành, đâu có ai được đăng ks KCB ban đầu đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)