Đau bụng, ra máu loãng sau khi phá thai bằng thuốc 1 tháng. Dấu hiệu của kinh kì mới sau khi phá thai hay nhiễm trùng. Mong được mọi người giúp đỡ .

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em phá thai bằng thuốc lúc thai khoảng 2 tuần tuổi, sau khi uống thuốc thì em cũng đau bụng và ra máu một cách bình thường. Nhưng em và chồng có quan hệ với nhau hơi sớm chỉ khoảng 2 lần, khoảng 10 ngày và 17 ngày sau khi phá thai. Sau đó thì em có đau bụng khoảng 2 - 3 ngày. nhưng em nghĩ không sao vì chồng em và em cũng làm vệ sinh trước khi qhệ rất kĩ. Nhưg lúc qhệ có lần chồng em bảo có cái gì đó thể lỏng hơi sánh màu trắng tinh, chỉ một tí cỡ bằng đầu ngón tay út, trước đây em chừa từng thấy, lúc đó khoảng 17 ngày sau khi phá thai. sau đó em cũng hết đau bụng, mọi chuyện cũng có vẻ đã ổn. Rồi bây giờ là tới khoảng ngày 28 - 29 sau khi phá thai, tức là có khả năng có kinh, em thấy đau âm ỉ , rồi chiều nay lúc tắm đột nhiên cảm giác đau hơn rồi có máu chảy xuống chân em, mà máu loãng, không giống máu kinh. khoãng 1 nắp nước khoáng thôi nhưng sau đó bụng em hơi đau. Em không biết đó có phải là do vết thương do mới phá thai cách đây 1 tháng bị cop bóp nên giờ mới bị vậy hay không, hay là bị nhiễm trùng do ngày trước qhệ lại sớm (dù sau đó em cũng hết đau bụng và thấy mọi chuyện bt lại rất lâu cho tới hôm nay). Và liệu có gây ra hậu quả gì nguy hiểm hay không ? Em hơi ngại tới phòng khám.
    Kính mong nhận được câu trả lời của các mẹ sớm nhất. Hiện tại em đang rất lo lắng.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 297 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

nhet thuoc TERGINANT 15K/1V hang dem cho den khi dut han dau bung. Sau nay truoc hay sau kinh ky deu phai dat lien tiep 3 den 4 ngay. hoac cu cam thay kho chiu o tu cung thi dat ngay thuoc bat ke la dem hay ngay
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên đi khám đi bạn ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hơ... Thai 2 tuần... nghe lạ quá
    lúc bỏ thai bạn có siêu âm thấy chính xác túi thai trong lòng tử cung ko bạn?
    nếu ra huyết bất thường mà bạn thấy khác lạ so với kinh bình thường thì nên đi khám ngay bạn nhé, đến bệnh viện chuyên khoa sản hoặc bs chuyên khoa Sản uy tín, có siêu âm, xét nghiệm rõ ràng