• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 386 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Sau khi sinh bao lâu thì đặt vòng tránh thai được hả các mẹ? Chưa có kinh lại thì có đặt được không? Cách chăm sóc sức khỏe những ngày ấy như thế nào? Ở Sài Gòn thì nên đến chỗ nào?
    Một bông hồng tặng cho các mẹ nè :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,833 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Sau 4 tháng nêu sinh thường, 6 tháng nếu sinh mổ. Mình đặt lâu rồi k nhớ, mình đặt vòng ở quê mình. Theo mình BV phụ sản hay BS sản khoa nào cũng có đặt vòng hết á!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,809 Bài viết

• 6,124 Được cảm ơn

Mình sinh mổ mà bsi bảo ngoài 1 năm mới đặt được. Hôm vừa rồi được tròn 14 tháng đi đặt rồi nhưng theo dõi sau 3 ngày thì vòng bị tụt ra ngoài phải tháo ra rồi, lại phải đợi đến chu kỳ kinh sau mới đặt lại được. Thường thì người ta đặt sau khi sạch kinh vì phải đảm bảo là ko có thai thì mới đặt vòng và sau kỳ kinh thì cổ tử cung chưa kín hẳn đặt nó mới dễ và đỡ đau.
    Em dọn sang nhà mới: http://my.opera.com/quytrang05/blog/
    • 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có một số người không đặt được vòng đâu. Như đứa bạn em bị viêm lộ tuyến tử cung hay cái gì ấy, bác sĩ chỉ định ko được đặt vòng. Còn như em, đặt được, nhưng sau khi đặt bị đau lưng đến phát khóc, chả biết là do mình làm việc căng thẳng hay tại đặt vòng nữa, phải đi châm cứu mất một đợt
    To live is to fight :Rose:
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

em nhớ mang máng sinh mổ sau 6 tháng, sinh thường thì 3 tháng. Sau khi sạch kinh là đi đặt vòng được rồi. Nếu ở SG thì ở trung tâm bảo vệ bà mẹ và trẻ em nằm trên đường 3/2 gần ngã 4 Lý Thường Kiệt(ko nhớ số). Em đặt vòng ko có thấy đau hay trở ngại gì hết, nhưng hơi buồn là đặt vòng thấy hợp nên tăng ký, bị ú hơi nhiều..rooling:
    • 284 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chị gái e có con đc một năm thì cũng đi đặt vòng, nhưng đặt vòng đc 3 tháng thì cũng phát hiện có thai đc 1 tháng, nguyên nhân do lệch vòng, chị e phải bỏ cái thai, mà tệ hơn nữa là cái vòng giờ bị tụt vào trong, đi siêu âm vẫn chưa tìm thấy cái vòng nó đang nằm ở vị trí nào. Vẫn đang phải theo dõi, bác sĩ bảo , giờ phát hiện ra là phải mổ nội soi. Thật sự nhà e lo lắng vô cùng, ko biết có nguy hiểm gì ko? e chia sẻ với các chị để các chị rút kinh nghiệm, nếu đặt vòng thì các chị phải đi kiểm tra thường xuyên nhé, e chưa lập gia đình, nên ko rõ vấn đề này, nhưng nhiều chị bạn e đã có gia đình nói là ko nên đặt vòng, mẹ e cũng khuyên chị e mà chị áy ko nghe, e biết TH như chị e là ko may, nhưng e vẫn thây sợ. Ko biết chị e như vậy có nguy hiểm gì ko? co chị nào biết thì chia sẻ vơi e nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Vậy là phải chờ sau khi sinh ít nhất là 3-4 tháng. Hic nghe các mẹ kể thì đặt vòng không an toàn tí nào. Nhưng nêu không đặt vòng thì sợ "thòi" thêm bé nữa chắc chết :Crying::Crying:. Hic, vậy sắp tới biết tránh thai bằng cách nào đây? :Worried:. Uống thuốc thì không hợp, BCS thì bất tiện, hổng lẽ lúc... lại đi mò mò tìm cái bao???
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì thích ngừa thai bằng cách tiêm que tránh thai. Mình sử dụng que tránh thai được hơn 1 năm rùi, thấy rất okie. Nhanh, gọn, sạch sẽ và hiệu quả ngừa thai cao. Chỉ có điều chi phí hơi cao so với đặt vòng.
    Chi phí cho mỗi lần tiêm que là 3 triệu, hạn sử dụng của một que là 3 năm.
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baprang79 Xem bài viết
    Mình thì thích ngừa thai bằng cách tiêm que tránh thai. Mình sử dụng que tránh thai được hơn 1 năm rùi, thấy rất okie. Nhanh, gọn, sạch sẽ và hiệu quả ngừa thai cao. Chỉ có điều chi phí hơi cao so với đặt vòng.
    Mình cũng đang tìm hiểu ngừa thai bằng cách này, ko bết lúc cấy que có đau không nhỉ? Mẹ nó thấy có bị tác dụng phụ gì ko? Mình thấy chi phí ko cao vì ngừa tới 3 năm lận mà, với lại uống nếu mình thuốc ngừa thai loại tốt thì so ra còn mắc hơn đấy.:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 37 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có loại que nào có tác dụng tránh thai 2 năm không nhỉ? Vì mình định năm 2012 có em bé. Nhỡ tiêm que này, lúc muốn có em bé lại quá mất năm 2012. Vì bây giờ là tháng 4/2009, sau 3 năm là tháng 4/2012.
    ........
    • 3,607 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baprang79 Xem bài viết
    Mẹ baprang oi mình cũng có thắc mắc chút là que cấy này tiêm thế nào vào sau sinh bao lâu thì tiêm que này được???
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antmeo Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, có loại que nào có tác dụng tránh thai 2 năm không nhỉ? Vì mình định năm 2012 có em bé. Nhỡ tiêm que này, lúc muốn có em bé lại quá mất năm 2012. Vì bây giờ là tháng 4/2009, sau 3 năm là tháng 4/2012.
    Mình cũng giống mẹ này dự định 2012 sẽ có bé nè:Smiling:, que này chắc lấy ra sớm hơn được mà, chỉ lo không biết có làm giảm khả năng thụ thai hay không? Mẹ Baprang đâu rồi nhỉ???:Smiling::Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho hỏi ngoài lề tí: sao đang viết bài (rất nhiều bài) cứ đang viết lại bị biến mất sạch,có khi đang viết thì đứng im chũ biến mất hết làm mình không gởi được bài ! hic ! Giúp mình với !:Crying:
    • 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng đặt vòng rồi ko hợp nên đã tháo ra, khi quan hệ ông xã mình đau vì đâm phải nó. Nên mẹ nào định đặt vòng nên cân nhắc, khi đặt thì có cảm giác rất tức, khó chịu ở cửa mình.

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 253 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Em sinh mổ. quyết tâm đợi bé được 1 tuổi là đi Từ Dũ đặt vòng để tránh cái cảm giác lo sợ mỗi khi đến tháng mà bị trễ ngày. Đặt xong thì bị rong, tháng đầu có kinh nguyệt rất ít, đi kiểm tra vòng thì bs nói không sao, vòng đúng vị trí. Vậy mà 2 tuần sau lại có kinh, nhiều đến nỗi đi không nổi, liệt luôn. Đi khám bs nói phải lấy ra thôi, ko hợp vòng. Giờ cũng ko uống thuốc được vì nhà có người bị tiểu đường nên chắc phải chịu tốn đi cấy que thôi.:Laughing:
    • 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đặt vòng sau khi sinh, ngay cả nếu hợp, cũng có nhiều bất tiện lắm. Vì khi đưa vòng vào cơ thể, tuy chu kì kinh không thay đổi, nhưng thời gian "bị" sẽ dài hơn, lượng kinh ra sẽ nhiều hơn đáng kể. Với bản thân em nhé, kể từ hồi tháo vòng để dự định sản xuất bé nữa, em mới để ý. Hồi còn vòng thì em bị trong 1 tuần đến 10 ngày, những ngày đầu thì tối đa 2 tiếng là phải thay bvs rồi, không thì nó tràn ra khắp nơi. Buổi tối đi ngủ mới gọi là cực hình chứ, em đầu từ thời gian công sức tìm được loại bvs nào dài nhất, thấm hút tốt nhất ở khắp các siêu thị trong HN rồi mà vẫn phải thay ga hàng ngày mỗi lần "bị" như vậy. Về sau thì em lót sẵn một cái khăn tắm, mình giặt khăn đỡ mệt hơn giặt ga giường :Sad: Túm lại là chồng em cũng phải vất vả vì mấy ngày này của vợ. Thế mà tháo vòng một cái, em chỉ "bị" trong vòng 3-4 ngày, lượng kinh ra ban ngày vừa phải, ban đêm ít. Mình cảm thấy nhẹ nhõm thoải mái hẳn. Cho nên từ giờ, nếu ai hỏi em lời khuyên về đặt vòng, em sẽ không ngần ngại mà bảo KHÔNG NÊN ĐẶT! :Sick: Mình cứ dùng bcs cho nó lành :Battin ey:
    To live is to fight :Rose:
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

đặt vòng thấy nhiều mẹ cũng kêu là không an toàn. tốt nhất BCS cho lành lại đỡ được bệnh phụ khoa
    Con cái là duyên trời định <3
    • 483 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

cho mình hỏi cấy que ngừa thai có làm tăng cân không, mình thấy có 1 chị dâu bà con, cấy que xong bà tăng can thấy phát sợ, mình nhìn thấy bà chị dâu tăng cân dữ lắm, nên đang suy nghĩ, cách tránh thai nào hợp lý đây. Mìh đã sanh xong 2 đứa, rồi , nên tìm cách nào ngừa luôn, định đặt vòng , nghe các mẹ nói ghê wá nên cũng ngán. không biết dùng cách gì đây
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở hà nội thì cấy que ở đâu hả các mẹ? Giá cả như thế nào? Chứ dùng BCS thì chồng em ko đạt ... được ạ. :Laughing:
    • 2,480 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhchi06062006 Xem bài viết
    Ở hà nội thì cấy que ở đâu hả các mẹ? Giá cả như thế nào? Chứ dùng BCS thì chồng em ko đạt ... được ạ. :Laughing:
    hình như ở HN chưa có dịch vụ này thì phải, một số người đã hỏi rồi, nhưng chưa ai nói ở đâu có cấy que cả, bạn hỏi 1080 xem:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2