• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 293K Lượt đọc
  • 771 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 208 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

hic, mình vừa có kinh lại, nhưng đợt này bị kéo dài quá, gần 10 ngày luôn, 3-4 ngày đầu thì lai rai, sau đó ra ồ ạt khoảng 3 ngày, 3-4 ngày còn lại thì tiếp tục lai rai. Đi khám, BS bảo do mình không hợp vòng nên tháo ra luôn. Một số người bạn nói do tay người đặt, thử đổi chỗ đặt xem sao. Anh xã mình thì lại không thích BCS lắm. Bây giờ, mình đang không biết nên chọn cách nào huhuhu

• 243 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Sáng nay mình mới đi khám bsy về vụ vòng vèo đây, bãy bảo OK vụ đạt vòng có thể ra kinh nhiều hon 2-3 ngày theo chu kỳ kinh bình thường, sẽ khg khó cịu lắm, nói chung tres biên, giá cả cũng 2 loại 1 loại 100euro là chữ T thường khả năng bị trượt và chạy lung tung cũng có, còn 1 loại 180 euro là nó có mấy cái vong vong xoan gì đó, cái đó ít có khả năng vượt rào hơn. mà bảo hiểm không thanh toán phần nào hết, mình tự lo. bsy chỉ bao 1 nam thăm khám 1 lần.
    lò mò vào đây đọc bài các mẹ mình muốn bỏ của chạy lấy người luôn, nào là rong kinh, tác dụng phụ, khg hợp, nếu là khg hợp tháo vòng thì mất tiền luôn, tiếc quá vậy, rồi lại phải dùng cách khác, mình thấy khổ sở quá và lo lắng nữa, hiện tại mình dùng Dian 35 cũng ổn, kinh nguyệt đều rất đúng ngày giờ và ít máu ra lắm, giờ thay khg biết có rối loạ khg nữa mà lại tháo ra đau thì thôi rồi, xin lỗi chịu khg nổi. khg biết sao nữa, chắc từ bỏ ý định này thôi các mẹ.

• 257 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Có mẹ nào tư vấn cho mình với, mình moi đặt vòng hôm 4/5 này, bác sĩ cho uống kháng sinh 3 ngày, sau 5 ngày thì hết ra máu, lịch tái khám là 19/5. Thế mà đúng 19/5 mình lại có kinh nguyệt, đến hôm nay là5 ngày rồi mà vẫn ra nhiều,đau bụng cũng nhiều hơn, trươc khi đặt vòng mỗi lần chỉ khoảng 2 ngày là sạch sẽ, hic, chả lẽ k hợp cái vòng, ma tại sao chu kỳ lần này chỉ có 19 ngày (từ 30/4 đến 19/5) hả các mẹ
    Cuộc sống là muôn màu, vậy chúng ta hãy tự tô màu cho cuộc sống của mình!

• 1,158 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Mình đặt vòng được 8 tháng rồi, 3-4 tháng đầu đau bụng nhiều hơn, ngày kinh dài hơn bình thường nhưng nói chung cũng chấp nhận được. Mấy tháng gần đây đến là khổ, có kinh khoảng 5 ngày, sau đó không hết sạch mà ra dịch màu nâu có mùi hôi thêm 10 ngày nữa, tháng nào cũng y như vậy... hic ... chắc phải đi tháo ra:Sad:

• 397 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Minh dat vong ngay 19/4 den nay hon 1 tháng rồi, thấy bình thường mà các mẹ, đi thăm khám vòng cũng ổn, kinh nguyệt ra nhiều, nhưng chấp nhận được, kéo dài khoảng 1 tuần. Hiện tại mình thấy rất bình thường, ko nhớ đến nó nữa. Hi vọng sắp tới nó vẫn cứ hợp với mình như bây giờ. Hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em sinh được 6 tháng rồi, em vẫn chưa có hành kinh lại, em k dùng biện pháp tránh thai nào cả, lúc nào cũng lo thom thóp, giờ em muốn đặt vòng thì liệu đặt vòng xong em có lại kinh nguyện luôn không nhỉ? ah các chị tư vấn địa chỉ đặt vòng uy tín hộ cho em với nhé ( em ở từ liêm ah), em thấy mấy chị bạn đặt vòng về còn bị viêm nhiễm... cũng khá sợ.
    Kế hoạch giảm cân đã thành công rực rỡ hơn 70 kg xuống 50kg.
    TIếp theo kế hoạch giảm số đo vòng 2 và tăng số đo vòng 1]
    Cố lên! Không có gì là k thể

• 775 Bài viết

• 2,210 Được cảm ơn

[QUOTE=mẹ bé An;153577]Có tài liệu này các mẹ tham khảo nhé

PHẦN III: KẾ HOẠCH HÓA GIA ĐÌNH

trang 5, đọc cái quy trình này xong nói thật e chột quá ạ. thà k biết, leo lên bàn r phó mặc cho bác sỹ, chứ nghe các bước thế này e choáng quá. chắc tại e hèn...
    -cầu an lạc-

• 775 Bài viết

• 2,210 Được cảm ơn

Bà chị e mới đặt vòng j mà 3,5trieu lận,nghe mà choáng.thấy bảo vòng nội tiết j đó,chị í bảo thời gianđầu cug hơi mệt n giờ ok.3,5tr mà k ok thì đúng là dở hơi.hic,e đọc 1 hồi thấy loạn quá.đứa đầu 8 th thì e vỡ kế hoạch,e thuộc dạng đi qa đầu giường cũng chửa đc,chắc thời xưa thì đc trọng dụng chứ bh thì cả 2 vợ chồng đều run lẩy bẩy.mà e uống thuốc k hợp tí nào,bt dùng bcs n mí lần "khẩn cấp" xog là e choáng váng,người mệt mỏi và ra máu đen nên e sợ lắm.bcs thì nói thật là Nhật Bổn hay durex cũng chán nên e định đặt vòng.đứa t2 10 tháng r n trừ n lần uống khẩn cấp ra e chưa ra máu bh nên chắc chưa bị lại,bà bsy đỡ đẻ cho e hẹn 4thang là đặt đc r,trc khi đến đặt thử qe âm tính,siêu âm xem có sao k và thử xem có viêm nhiễm j k là đc.như thế đâu cần có kinh lại như các chị nói nhỉ?hẹn hò nhau suốt từ 4 th mà đến h con gần 1 tuổi r e vẫn hèn chưa dám đi.e sợ đau lắm.huhu chị nào động viên e với,phụ nữ chúng mình khổ thật đấy
    -cầu an lạc-

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên đi đặt. Phải thử mới biết chứ. Mình cũng đang đợi sạch và 2, 3 hôm nữa đi đây. Lên tinh thần cả tháng rồi.

• 824 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình đặt được 1,5 năm rồi. Mỗi chu kì ra nhiều, kg dám chạy xe hay làm nặng luôn. Cách đây mấy tháng mình đi lấy ra mà kg được vì bs kg thấy dây vòng. Siêu âm thì nó vẫn đúng chỗ.
    Mấy chu kì gần đây mình toàn ra máu cục như kiểu bị đông lâu rồi. Thậm chí hết ck 1 tuần mà vận động mạnh vẫn ra mấy cục như hạt đậu đen.
    Mình chán lắm, muốn lấy ra lắm. Nhưng bs bảo phải gây mê rồi dùng dụng cụ ngoáy kiếm nó, tốn mấy tr và phải ngủ lại bv theo dõi. Mình sợ quá kg dám làm.
    Cho mình hỏi có ai đặt vòng bị ra máu cục như vậy kg?