• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 308K Lượt đọc
  • 771 Trả lời

• 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đặt vòng là biện pháp tránh thai hiệu quả nhất

Theo báo cáo mới đây của Trường Sản Phụ khoa Hoa Kỳ, các phương pháp tránh thai lâu dài, tái lập được (LARC) - đặc biệt là đặt vòng (IUD) và cấy dưới da – là những phương pháp tránh thai an toàn và hiệu quả nhất đối với tất cả phụ nữ ở độ tuổi sinh sản.
    Vòng tránh thai là dụng cụ hình chữ T được các bác sĩ đặt vào tử cung để ngăn ngừa thụ thai. Một trong những dạng này là vòng ngừa thai cuống đồng, phóng thích một lượng nhỏ chất đồng vào tử cung để ngăn ngừa thụ thai bằng cách gây ảnh hưởng tới cả tinh trùng và trứng. Vòng ngừa thai cuống đồng có hiệu quả tới 10 năm.

Đặt vòng sẽ giúp bạn tránh thai an toàn nhất
    Theo báo cáo này, phương pháp cấy dưới da sử dụng các que cấy có kích cỡ như que diêm đặt dưới da tay và giải phóng hormone ức chế rụng trứng tới 3 năm – là đây là phương pháp tránh thai tái lập được hiệu quả nhất với tỉ lệ thụ thai chỉ là 0,05%.
    Tuy nhiên theo Trường Sản Phụ khoa Hoa Kỳ chỉ dưới 6% phụ nữ Mỹ sử dụng các phương pháp tránh thai lâu dài, tái lập được. Chi phí và thiếu kiến thức có thể là nguyên nhân lý giải cho tỉ lệ thấp này.
    Bác sỹ mai Thị Lý - Khoa khám dịch vụ Bệnh viện Phụ sản Hà Nội, người thực hiện việc đặt vòng cho rất nhiều phụ nữ tại phòng khám riêng 21 Trung Liệt cho biết:các nhà nghiên cứu cho biết phụ nữ cần hiểu rõ rằng các biện pháp đặt dụng cụ tránh thai trong tử cung ngày nay được cải thiện hơn nhiều so với trước đây, khả năng bị tác dụng phụ là khá hiếm và đây là biện pháp tránh thai an toàn cho mọi phụ nữ bao gồm cả thanh thiếu niên và phụ nữ chưa từng có con.
    Theo Cims

Đặt vòng là biện pháp tránh thai hiệu quả nhất

Theo báo cáo mới đây của Trường Sản Phụ khoa Hoa Kỳ, các phương pháp tránh thai lâu dài, tái lập được (LARC) - đặc biệt là đặt vòng (IUD) và cấy dưới da – là những phương pháp tránh thai an toàn và hiệu quả nhất đối với tất cả phụ nữ ở độ tuổi sinh sản.
    Vòng tránh thai là dụng cụ hình chữ T được các bác sĩ đặt vào tử cung để ngăn ngừa thụ thai. Một trong những dạng này là vòng ngừa thai cuống đồng, phóng thích một lượng nhỏ chất đồng vào tử cung để ngăn ngừa thụ thai bằng cách gây ảnh hưởng tới cả tinh trùng và trứng. Vòng ngừa thai cuống đồng có hiệu quả tới 10 năm.

Đặt vòng sẽ giúp bạn tránh thai an toàn nhất
    Theo báo cáo này, phương pháp cấy dưới da sử dụng các que cấy có kích cỡ như que diêm đặt dưới da tay và giải phóng hormone ức chế rụng trứng tới 3 năm – là đây là phương pháp tránh thai tái lập được hiệu quả nhất với tỉ lệ thụ thai chỉ là 0,05%.
    Tuy nhiên theo Trường Sản Phụ khoa Hoa Kỳ chỉ dưới 6% phụ nữ Mỹ sử dụng các phương pháp tránh thai lâu dài, tái lập được. Chi phí và thiếu kiến thức có thể là nguyên nhân lý giải cho tỉ lệ thấp này.
    Bác sỹ mai Thị Lý - Khoa khám dịch vụ Bệnh viện Phụ sản Hà Nội, người thực hiện việc đặt vòng cho rất nhiều phụ nữ tại phòng khám riêng 21 Trung Liệt cho biết:các nhà nghiên cứu cho biết phụ nữ cần hiểu rõ rằng các biện pháp đặt dụng cụ tránh thai trong tử cung ngày nay được cải thiện hơn nhiều so với trước đây, khả năng bị tác dụng phụ là khá hiếm và đây là biện pháp tránh thai an toàn cho mọi phụ nữ bao gồm cả thanh thiếu niên và phụ nữ chưa từng có con.
    Theo Cims

http://phongkham21trungliet.vn/detai...u-qua-nhat.htm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bây giờ có phương pháp mới là đặt vòng cơ động nuva ring. Thực ra nó vẫn là thuốc 2 hoc môn nhưng lại dc dùng dưới dạng vòng đặt. Mình thấy pp này hiện đại mà vẫn hiệu quả, ít tác dụng phụ hơn uống thuốc hay tiêm, cấy.
    Các mẹ thử nghiên cứu xem thế nào nhé, mình dùng dc 2th rồi, thấy ổn đấy.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đặt vòng được gần 2 năm rùi. Hôm đi đặt vòng cũng vì sợ nên đặt xong ra tới cửa bệnh viện thì té xỉu lăn đùng ra đó, Mà không bít có phải vì đặt vòng không hợp hay sao mà em ăn nhìu lắm í mà không thấy mập gì hết và huyết trắng ra nhìu lắm cơ. Giờ đang muốn tháo vong để chuẩn bị cho ra tập 2 nhưng em không biết nên tháo vào khoảng thời gian nào thì thích hợp, vì khi đi đặt thì người ta khuyên là sạch kinh xong thì đi đặt vì lúc đó cổ tử cung đang mở.Không bít đi tháo có như vậy không các mẹ nhỉ???Có mẹ nào bít góp ý dùm em với nha. Em cam on các mẹ trước
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ Mẹ Bé Nhím: bạn muốn tháo vòng thì cũng canh thời gian vừa hết kinh để cổ tử cung mềm thì sẽ dễ dàng tháo hơn.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hoỉ một chút. Em đặt vòng được hai tuần rồi. Đặt xong không thấy ra máu j hết chỉ có dịch màu vàng thôi, sau khoảng một tuần thì hết hẳn nhưng hai hôm nay lại thấy ra một ít dịch nâu hơi lợn cợn. Trc khi đặt vòng hai ngày vc e qh ko bảo vệ, mấy nay thấy ngực căng căng lại tiết dịch như sữa non ấy, lần trc em bị nhỡ cũng bị như thế. Em lo quá, ko biết có phải bị thai ngoài tử cung rồi ko nữa
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiz, ko mẹ nào giúp em ah
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vòng tránh thai copper bằng đồng cũng được dùng để ngừa thai khẩn cấp trong vòng 5 ngày sau khi quan hệ ko có bảo vệ. còn vòng mirena thì ko có tác dụng ngừa thai liền, mình ko biết bạn đã đặt vòng nào? với lại đến bây giờ cũng hơn 2 tuần kể từ ngày bạn quan hệ, nếu muốn có thể thử que hoặc thử máu thì sẽ biết có thai hay ko thôi.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thử que cách đây 2 hôm và một vạch, bởi vì còn gần một tuần nữa mới đến KQD cơ. Nhưng nguời vẫn có cảm giác như có bầu ấy, vì mỗi lần có bầu cơ thể em phản ứng rõ lắm. Bây h mà đi siêu âm chắc chưa thấy j. Em lo quá. Có khi nào là thai ngoài tử cung không nữa
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì đặt vòng hơn 1 tháng rồi, nhưng bụng dưới cứ đau rân rân, dịch trắng ra nhiều và có mùi. Ko biết có sao ko các mẹ. Mình ngại đi BS qua.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialai2012 Xem bài viết
    Mình thì đặt vòng hơn 1 tháng rồi, nhưng bụng dưới cứ đau rân rân, dịch trắng ra nhiều và có mùi. Ko biết có sao ko các mẹ. Mình ngại đi BS qua.
    em cũng giống mẹ này, tính đến nay em đặt đc 1 thág rối, em còn có thêm đau lưng nữa, em khó chịu quá. Hôm qua em đi bs để tháo vòng ra, bs mò mò mà ko thấy giây vòng đâu hết, lại kêu em đi siêu âm, siêu âm thấy vòng đúng vị trí thế là bác nói em bây giờ ko tháo vòng đc vì ko thấy giây, hẹn em tháng sau hết kinh lên khám lại, em mệt mỏi quá, em muốn lấy nó ra liền mà ko đc, biết thế em ko đặt vòng đâu các mẹ ạ.
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuysamthuy Xem bài viết
    có mẹ nào đặt vòng mà bị mệt mỏi, choáng váng không? mình đặt vòng được 3 tháng rồi, ..
    có mình đây, hix. Mình đặt vòng được 9 tháng rồi, mới đầu đặt thì cũng bt, nhưng mấy tháng gần đây mình ốm liên miên, tháng vừa rồi còn ốm cả tháng ấy, rong kinh gần như cả tháng luôn ấy, bị cả tuần rồi vài ngày sau lại ra tí tí đến ngày bị tiếp theo luôn. Mệt mỏi quá các mẹ ạ, mình có 2 nhóc rồi tính đặt vòng để ổn định mà nghe chừng ko ổn rồi. Mình nghe nói sau đặt vòng 3 - 6 tháng mới ổn định nên cố để xem thế nào nhưng có lẽ phải đi tháo sớm thôi. Giờ lại lăn tăn vụ tránh thai bằng cách nào đây. Nhân tiện có mẹ nào biết tháo vòng ở đâu tư vấn cho mình với, mình tính ra 125 Thái Thịnh cho gần nhà nhưng ko biết có được không? Tks cả nhà..

"Sống trên đời sống cần có một tấm lòng..."

• 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rainny Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em hoỉ một chút. Em đặt vòng được hai tuần rồi. Đặt xong không thấy ra máu j hết chỉ có dịch màu vàng thôi, sau khoảng một tuần thì hết hẳn nhưng hai hôm nay lại thấy ra một ít dịch nâu hơi lợn cợn. Trc khi đặt vòng hai ngày vc e qh ko bảo vệ, mấy nay thấy ngực căng căng lại tiết dịch như sữa non ấy, lần trc em bị nhỡ cũng bị như thế. Em lo quá, ko biết có phải bị thai ngoài tử cung rồi ko nữa
    Nếu bạn quan hệ sau khi sạch kinh 5-7 ngày, và đây cũng là thời gian mà bạn đặt vòng tránh thai thì không vấn đề gì đâu. Mình cũng mới đặt vòng được tròn 1 tháng, nhiều khi cũng có những biểu hiện giống như ngày mới mang bầu vậy, chắc do cơ thể phản ứng tiếp nhận vật thể lạ chăng. Tháng đầu này mình cũng bị ra dịch nâu, rong rê suốt tháng. Đến kỳ kinh thì lại lâu hơn bình thường mấy ngày. Bs bảo phải mất 6 tháng mới ổn định như trước được. Đợt trước mình cũng đặt vòng 1 lần nhưng phải đi tháo vì ra máu 1 tuần không đỡ, ra nhiều và người mệt mỏi, choáng váng (đây là dấu hiệu bị lệch vòng, tuột vòng các mẹ nhé).
    Muốn có 1 biện pháp tránh thai vừa an toàn, vừa hiệu quả mà khó quá các mẹ nhỉ?
    Mẹ yêu Sâu bé nhỏ nhất trên đời!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• tpc
    • 3 năm
    • 181 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Có mẹ nào đặt vòng tại Việt Pháp rồi bảo em với, đặt loại vòng nào, chi phí ra sao, có ok k ạ? Cảm ơn cả nhà nhé.