• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 293K Lượt đọc
  • 771 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 3,790 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Co me nao dat vong khong , sau khi dat vong thay kinh nguyet ntn , sao kinh cua em keo dai qua Hau nhu thang nao cugn phai khoang 2 tuan hoac hon chut xiu Em dat vong duoc 5 thagn roi ma thang nao cung co 1 tuan roi sach duoc vai ngay thi co lai nen em thay met qua Khong biet co phai tai vong hay tai nguoi em co benh gi khong biet Em van con cho be bu me

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Quynhsa ơi , thông thường sau khi đặt vòng sẽ hơi khó chịu nhưng rồi sẽ trở lại bình thường như trước.
    Bạn xem lại kinh nguyệt lúc này có như trước kia k , nếu có gì không bình thường phải đến BS kiểm tra lại vì có thể k hợp vòng hoặc có bất thường sau khi đặt.
    Trường hợp bị rong kinh có thể do nguyên nhân từ vòng nên muốn biết chính xác quynhsa nên đến BS ngay để tránh các khó chịu cho mình.
    Chúc Quynhsa luôn khoẻ mạnh...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 948 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Đúng là tác dụng phụ của đặt vòng chính là kinh bị kéo dài, nhưng dài đến 2 tuần như Q.Sa thì hơi bị lâu đó! Thế thì thời gian "vui thú" chỉ có 1 tuần thôi, thiệt thòi quá Có thể do cơ địa của Q.Sa không hợp với việc đặt vòng rồi! Q.Sa nên đến gặp BS để khám và tư vấn lại sớm đi nhé!
    MBKB (T/P HCM)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 331 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng đặt vòng được khỏang hai tháng nhưng mỗi lần bị ra rất nhiều, một ngày phải thay đến chục miếng băng, và mỗi lần bị khỏang một tuần mới hết. Chu kỳ cũng xuất hiện với tần số gần hơn truớc, tháng bị hai lần, trong khi trước kia khoang 35-37 ngày mình mới bị một lần. Thế là mình chịu không nổi quyết định là phải tháo vòng ra thôi, mình đi khám bác sĩ haha bác sĩ cười và nói không tháo cũng không được vì vòng đã tuột rồi, may chưa không khéo lại vỡ kế họach vì chủ quan đấy. Bây giờ thì mình đã cảm thấy dễ chịu hơn rồi vì không còn cái vòng trong người nữa, có thể cơ địa của mình không hợp với cách ngừa thai này. QS nên đi khám BS lại cho chắc ăn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đang tính đi đặt vòng nè !Mà vô đây nghe mẹ siêu quậy nói thế em lai sợ quá ko biết cơ địa của mình có hợp ko nữa tiên cho em hỏi thêm đặt vòng là đặt ở chổ nào vạy các mẹ có đau ko? ops:

• 331 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

BS khuyên thời gian tốt nhất để đặt vòng là khỏang vào ngày thứ 4 -5 của chu kỳ, vì lúc ấy cửa m mở nên đặt vòng sẽ không đau. Bây giờ có cách ngừa thai mới bằng cách cấy que ngừa thai vào cánh tay, nhưng mình nghe chị ở cq mình khuyên là không nên, vì chị ấy ngừa theo cách này cuối cùng là đang có thêm baby ngòai ý muốn vả lại chi phí cũng khá cao, hình như mình nhớ khỏang 1,6tr hay là 2,6tr gì đấy.

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, em cũng đặt vòng được 3 tháng rồi. Từ hồi đặt vòng thì KN rất đều, chỉ có điều ra nhiều hơn trước. Còn ra lâu (khoảng 5 ngày đến 1 tuần) là thường vì từ trước em cũng thế. Nghe mẹ Sieuquay nói thế em cũng muốn đi khám lại lắm nhưng ở bên em (Korea) vì em không biết tiếng nên đi khám phức tạp lắm và mỗi lần đến BV thì chắc phải nhịn ăn cả tháng quá. Lo quá

To me_ yeube56: đặt vòng ở tử cung, hiện nay phổ biến là loại vòng chữ T. Loại này ngăn không cho tinh trùng gặp trứng và ngăn không cho trứng làm tổ trong tử cung. Bạn chỉ mất khoảng 5phút thôi và chỉ thấy nhói một chút chứ không đau đâu.

• 331 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

BS khuyên thời gian tốt nhất để đặt vòng là khỏang vào ngày thứ 4 -5 của chu kỳ, vì lúc ấy cửa m mở nên đặt vòng sẽ không đau. Bây giờ có cách ngừa thai mới bằng cách cấy que ngừa thai vào cánh tay, nhưng mình nghe chị ở cq mình khuyên là không nên, vì chị ấy ngừa theo cách này cuối cùng là đang có thêm baby ngòai ý muốn vả lại chi phí cũng khá cao, hình như mình nhớ khỏang 1,6tr hay là 2,6tr gì đấy.

• 331 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ủa Ủa sao lại lên thành 2 bài vậy nhỉ??? Ái chà quên không để ý xem Mẹ Yến sống ở đâu, ở ĐL thì làm gì có cái vụ 1tr6 VN đồng nhỉ sorry nhé, ngòai lề chút chút bà con thông cảm

• 3,790 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Em cugn dang o Singapore ma em lai không rành tiếng Anh hay tiếng Hoa và mỗi lần đi BV thì tốn tiền lắm nên mới ngại chưa đi khám Chắc để đến Tết về VN khám luôn quá Lần đặt vòng em thấy đau lắm vì em nhát mà BS chỉ đặt trong vòng 5 phút thôi mà em đã la quá trời rồi Bây giờ nghĩ đến cảnh phải đi khám chắc cũng đau như vậy thì sợ quá đi thôi