• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Có thể bị dính bầu sau khi hết đèn đỏ ko???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 44.5K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi chút. QH sau khi vừa hết đèn đỏ (tính từ ngày đầu tiên của ngày ấy đến ngày QH là 5,6 ngày) thì có thể dễ bị dính bầu ko ạ? Con e mới 18 tháng, e lại sinh mổ nữa nên rất sợ tiếp tập 2. Trường hợp bị dính bầu thì để sinh có ảnh hưởng đến vết mổ ko các c nhỉ? Các c trả lời gấp cho e với nhé! E rất tồ trong chuyện này dù đã sinh con.Thaks các c nhiều lắm!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Nhật kí của một đứa bé không bao giờ chào đời

Ngày 5/10 - Hôm nay, mình bắt đầu xuất hiện… Ngày 22/11 - Mình lớn lên một chút từng ngày, tay chân...

• Vừa khám bệnh vừa bán thuốc có thể bị đình chỉ hành nghề

Vừa khám bệnh vừa bán thuốc có thể bị đình chỉ hành nghề TTO - Đó là quy định trong dự thảo thông tư hướng dẫn đình chỉ, thu hồi chứng chỉ hành nghề, giấy phép hoạt động khám chữa bệnh vừa được Bộ Y tế công bố lấy ý kiến. Theo dự thảo này, các hành vi cho thuê, cho mượn chứng chỉ hành...

• Liệu có thể sinh thường sau khi đã sinh mổ?

(Webtretho) Bạn đang mang thai bé thứ hai, và sau một lần sinh mổ, bạn thực sự muốn trải nghiệm một ca sinh tự nhiên. Nhưng thành thực mà nói, đây có lẽ là mong muốn rất dũng cảm của bạn vì việc này khá rủi ro cho cả mẹ và con. Trước khi quyết định, hãy tham khảo những yếu tố rủi ro và khả năng...

• Mình vừa cấy que tránh thai 3 năm

Chào các mẹ, Xung quanh mình co nhiều bạn quan tâm đến vấn đề KHH nhưng còn phân vân lựa chọn...

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Câu trả lời là kô, trừ khi chị thuộc dạng cực mắn rooling:rooling:rooling:

1 chị e quen cũng sinh mổ, con được 23 tháng rồi và hiện đã có bầu 4 tháng. Chị ấy bị vỡ kế hoạch nhưng vẫn giữ lại.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 545 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Khả năng là khó dính bầu khi mới hết đèn đỏ. Tuy nhiên nếu có bầu thì cũng không đến nỗi bạn a! Trên 18 tháng là được rồi! (tất nhiên sau 2 tuổi vẫn hơn)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, cho em hỏi...
    em với chồng sắp cưới lỡ quan hệ, lần đầu thì có bsc, nhưng ngay sau đó thì anh ko dùng bcs, và xuất tinh ngoài, đó là ngày đầu tiên sau khi hết đèn đỏ, em biết khả năng là rất thấp, nhưng thực sự muốn chắc là không có thai, vì 2 đứa chưa muốn có con lúc này đâu ah, em có uống 4viên marvelon (chứ ko dùng postinor vì em sợ tác dụng phụ). Bây giờ là 48h sau khi quan hệ, em có cảm giác như mình sắp bị cảm lạnh ấy, ng cứ đau nhức thôi (em có 2 ng chị, bị cảm là tháng sau có thai í - chắc là trùng hợp). nên em cảm thấy hơi lo. Em muốn biết là sau bn ngày thì dùng que thử để xác định lại ah. Mong các chị giúp ah.
    Nếu chị nào có kinh nghiệm canh ngày rụng trứng để tránh ngày quan hệ, chỉ giúp em nhe.
    • 4,484 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ủn_in1101 Xem bài viết
    c đừng lo lắng nhiều wa nhé,con bạn e với ox của nó qh sau khi nó hết kinh mà xuất tinh ở trong luộn,kết quả là ra 1 thằng cu tí:Laughing:
    trời, chị nói thế này thì em chỉ có nước chịu thua thôi ah... chị nào trả lời giúp em đi, em rất cần dc biết cách tính ngày theo vòng kinh ah... cảm ơn các chị.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gấp gấp các mẹ ơi, con em được hơn 3tháng rồi, em cho bé bú hoàn toàn, khi QH bọn em thường cho ra ngoài, hoặc đeo condom lúc cuối, hì :Smiling:
    Đến mấy hôm trước em bắt đầu có lại kinh. Khi hết được kinh khoảng 3ngày, 2 vợ chồng QH, đến lúc gần xuất thì chồng đeo condom vào, nhưng không cẩn thận nên bị tràn ra ngoài và dính chút ra đùi của em,(em không biết là còn dính đâu nữa không) hic.
    Em lo quá ạ, em có bé đầu nên chẳng có kinh nghiệm, không biết tính toán ngày rụng trứng thế nào cả. Các mẹ giúp em với, liệu em có khả năng dính chưởng lần nữa không ạ :Silly:.
    Em chờ tin các mẹ gấp gấp ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_bimbim Xem bài viết
    Gấp gấp các mẹ ơi, con em được hơn 3tháng rồi, em cho bé bú hoàn toàn, khi QH bọn em thường cho ra ngoài, hoặc đeo condom lúc cuối, hì :Smiling:
    Đến mấy hôm trước em bắt đầu có lại kinh. Khi hết được kinh khoảng 3ngày, 2 vợ chồng QH, đến lúc gần xuất thì chồng đeo condom vào, nhưng không cẩn thận nên bị tràn ra ngoài và dính chút ra đùi của em,(em không biết là còn dính đâu nữa không) hic.
    Em lo quá ạ, em có bé đầu nên chẳng có kinh nghiệm, không biết tính toán ngày rụng trứng thế nào cả. Các mẹ giúp em với, liệu em có khả năng dính chưởng lần nữa không ạ :Silly:.
    Em chờ tin các mẹ gấp gấp ạ.
    Khả năng dính bầu của mẹ nó là rất ít, 10 ngày sau khi sạch kinh là thời gian tương đối an toàn (với điều kiện vòng kinh của mẹ nó đều thì mới áp dụng tính theo ngày trứng rụng đấy), những ngày sau đó thì mẹ nó phải tuân thủ tuyệt đối nhé. Mẹ nó cứ yên tâm.:Thinking:
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị. Nhưng trường hợp cho con bú hoàn toàn như em mà 3tháng đã có kinh trở lại kể ra cũng bất thường nhỉ? :Silly:
    • 78 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy chả có gì là bất thường đâu, như thế có khi lại sướng vì còn biết mà tránh thai. Mình cũng đang có con nhỏ, ku nhà mình được hơn 10tháng. Lúc bé được 9 tháng mà mình vẫn chưa có kinh trở lại, tự nhiên thấy người cứ khang khác, mua que thử thì lại bị dính bầu đấy, khổ quá. :Sad:
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_bimbim Xem bài viết
    Em cảm ơn chị. Nhưng trường hợp cho con bú hoàn toàn như em mà 3tháng đã có kinh trở lại kể ra cũng bất thường nhỉ? :Silly:
    hihi, mẹ này con 3 tháng mà mẹ có kinh lại mà bất thường thì em chắc là siêu bất thường vì con em được 1 tháng mẹ có kinh trở lại.

Như thế này yên tâm hơn vì còn biết đường mà tránh chị ạ,nhiều người mãi ko thấy kinh lại và dính bầu lúc nào không biết vì chủ quan.
    • 322 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

em nghe nhieu nguoi noi cho con bu thuong xuyen thi kha nang dinh bau rat thap, ko biet co dung ko ha cac chi?
    • 130 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái topic này cũ oài nhưng sẵn cho e hỏi luôn ;d QHTD khi vừa hết kinh thì khả năng có thai cao hok mấy chị
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi verylove Xem bài viết
    cái topic này cũ oài nhưng sẵn cho e hỏi luôn ;d QHTD khi vừa hết kinh thì khả năng có thai cao hok mấy chị
    thì như mọi người nói rồi đó em, tỷ lệ là rất thấp, nhưng không phải là không dính đâu nha:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 130 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    thì như mọi người nói rồi đó em, tỷ lệ là rất thấp, nhưng không phải là không dính đâu nha:LoveStruc:
    hix , vẫn biết là thế @@ vừa mới hết hôm qua hôm nay quan hệ thì có sao hok chị ? đà uống TTTKC
    p/s : lần trc cũng dính mặc dù uống tttkc
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

hix , vẫn biết là thế @@ vừa mới hết hôm qua hôm nay quan hệ thì có sao hok chị ? đà uống TTTKC
    p/s : lần trc cũng dính mặc dù uống tttkc
    chắc không sao đâu em à, TTTKC đã thất bại 1 lần rồi mà....:LoveStruc:

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khó dính lắm chị ơi.
    Đời lẻ loi
    • 130 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    chắc không sao đâu em à, TTTKC đã thất bại 1 lần rồi mà....:LoveStruc:
    ko sao là hok có hay vẫn có như thường chị
    vừa hết kinh thì e và bx có xxx và uống TTTKC , hôm nay vừa đúng 1 tuần thì bx bị ra máu . như vậy là sao chị :Crying:
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

ko sao là hok có hay vẫn có như thường chị
    vừa hết kinh thì e và bx có xxx và uống TTTKC , hôm nay vừa đúng 1 tuần thì bx bị ra máu . như vậy là sao chị :Crying:
    là bị rối loạn kinh nguyệt chứ sao, khả năng có thai là rất rất thấp (chứ k phải không có đâu nhé):LoveStruc:

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em là nạn nhân của sạch kinh mà vẫn dính đây c ạ.hic hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2