• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Có ai dùng thuốc ngừa Embevin 28 chưa ? (loại dành cho con bú)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 3,661 Bài viết

• 3,101 Được cảm ơn

hồi trước mình dùng naphalevo thì tháng có kinh 2 lần , về sau biết loại Embevin 28 này hiệu quả hơn naphalevo (98%) , nhưng vấn đề là bị ngưng kinh nguyệt , có ai dùng mà bị giống mình không , cho mình xin ít thông tin với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• đã có ai dùng thuốc kaminda trị mụn chưa?

EM CHÀO CÁC CHỊ, em vào diễn đàn mong nhận đc tư vấn of các chị. da mặt em bị mụn. Em vừa mới mua kaminda trị mụn, nhưng ko dám uông vì sợ mụn ko khỏi mà lại bị mọc nhiều lên. đã có chị nào dùng rùi thì cho em biết kết quả với.

• Tại sao dùng Bao cao su mà vẫn...có thai!?

Các chị em không thái cho gà mờ em hỏi 1 câu lúa thóc 1 tý..VC e dùng BCS để tránh thai...dùng loại...

• 7 nguyên tắc để chuẩn bị cho bé ăn dặm

Giai đoạn bắt đầu ăn dặm là một giai đoạn khá khó khăn cho cả mẹ và bé vì mẹ cần phải chọn lựa đúng...

• Có ai dùng thuốc "Long Nhi Tố" chưa?

Hi các bác, Cho em hỏi một việc thế này, ku nhà em hay đổ mồ hôi đầu quá mà không biết cách nào cho hết. Nghe nói có thuốc Long Nhi Tố dạng xi rô cho bé uống vào là hết nhưng em chưa dám cho bé uống. THuốc này nhập từ Trung Hoa anh hùng :Laughing: , ko biết trên đây có ai cho con uống chưa? Nếu có...

• Bạn gái tôi bị da rạn có phải đã từng mang thai.

Theo bạn người phụ nữ bị da rạn ở đùi, bụng xệ dù 45kg có thể đã từng có con phải không, quá khứ...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng vậy chị ah?uống thuốc này thấy kinh nguyệt bất thường lắm!giờ thấy ngưng hẳn 2 tháng nay rồi!lo sợ có bầu nhưng mua que thử nhưng ko thấy gì cả?e thấy lo quá
    • 100 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tớ cũng vậy, phải 3, 4 tháng mới thấy có 1 lần, nhưng mà ko nhiều, mà ra thấy màu xỉn, hoặc là nâu.... tớ cũng đi khám bs rùi, bs nói k có vấn đề gì nên cũng yên tâm.
    bi h thì tớ chuyển sang loại thường rùi, mới uống đc mấy viên thui nên cũng k bít là hết vỉ thì có kinh lại như bình thường k. Khi nào uống hết vỉ lại vào đây chia sẻ với các mẹ tiếp nhé!!!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã dùng thử Embevin 28 vì mình vẫn cho con tu ti. Hiện tại mình thấy thuốc không có phản ứng gì đặc biệt. Hy vong là sẽ đạt hiệu quả như mong muốn!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng thuốc này nhưng mới dùng được 3 ngày thôi không biết kết quả ra sao? hy vọng là sẽ ổn
    • 963 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Hình như lúc cho con bú thì k có thai được mà ta?
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó ơi kết quả thế nào rùi? Mình đang tìm hiểu mà chưa bit dùng thuốc nào đây.
    Có kinh nghiệm chia sẻ cho cả nhà nhé!
    • 912 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình cũng tính dùng . Xã không chịu dùng BCS mà mình rất ghét uống mấy cái quỷ này ! Có bệnh đâu mà uống . Hic nhưng chắc phải uống thui !
    Gà con :

Chip and Bơ :

Sữa&thông tin lúc oe oe :
    Song Nghi : 3.6kg ; 53cm ( 40w ) . 100% sữa mẹ đến 2 tuổi .
    Ngọc An : 2.5kg ; 49cm ( 37w ) . 85% sữa mẹ và 15% sữa công thức .
    Tường An : 2.3kg ; 48cm ( 37w ) 90% sữa mẹ và 10% sữa công thức .
    Chip-Bơ :
    • 281 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

mò mẫm mãi cg chưa tìm ra đc loại TTT hiệu quả!
    • 202 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình uống newlevo cũng bị chậm kinh 10 ngày nay rồi,cũng lo nên sáng nay mua que thử thì có 1 vạch.lên đây thấy mội Ng cũng tình trạng này nên phần nào yên tâm rồi
    Mẹ yêu Vy Dũng nhiều lắm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới sinh bé được 7 tuần,cũng đang định dùng embevin mà chưa biết sao.mình lại chưa có kinh lại nên ko biết có dùng được ko các mẹ nhỉ?
    có mẹ nao dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm đi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng dùng thuốc này 2 tháng rồi, mỗi tháng cũng ra tí tí nâu nâu như các mẹ. Đang tính cấy que thôi, thế này cứ lo lắng lắm, chỉ sợ máu ra đấy không pải máu kinh mà mình có bệnh gì thì sao.
    • 146 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

E đã dùng thuốc đó trong khi cho con bú mà toàn bị mất kinh thôi, có khi 3-4 tháng ko có kinh, khi có thì lại ko đều. E còn bị bướu cổ nữa, trong thời gian dùng thuốc này thì thấy bướu cổ to lên, ấn vào đau (trước khi dùng thuốc thì ko đau) và có khi nuốt cũng đau ở cổ, ngưng thuốc thì lại bình thường. Em có hỏi các bác sĩ về việc thuốc TT có ảnh hưởng đến tuyến giáp ko thì các bác đều bảo chưa thấy trường hợp nào nthế nhưng từ bản thân e thì e nghĩ là riêng thuốc này thì có tác dụng phụ đó với e. Sau khi cai sữa cho con, e đổi sang loại hàng ngày thì ko có tác dụng phụ này nữa.
    E mới thấy có chủ đề tiêm thuốc TT 3 tháng/lần, đang định thử, các mẹ đang cho con bú thử nghiên cứu cái đó xem sao
    "hãy biết trân trọng những gì đang có". Phá vỡ hạnh phúc gia đình người khác thì nên xử bắn
    Em là em chúa ghét những tên nào suốt ngày nghĩ đến việc ly hôn hoặc xúi giục người khác ly hôn (trừ khi ly hôn là bước đường cùng, việc ko thể ko làm).
    Tôm: NB 3Kg, 1month: 4,3kg, 2month: 6kg, 3 month: 7kg, 4 month: 7kg (con bị viêm phế quản), 5month: 8,7kg, 6month: 9,5kg.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tháng này mình mới dùng thuốc được 10 viên tự dưng thấy có kinh là làm sao nhỉ? Mấy tháng trước dùng thì tịt luôn ko có gì, giờ dùng lại thì tự dưng lại bi. =.=