• 1 Lượt chia sẻ
  • 57.7K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    MÌnh bị lỡ kế hoạch đợt tháng 3, phải đi điều hòa kinh nguyệt. sau khi hút 2 tháng rồi mà chưa có kinh trở lại, mà thỉnh thoảng lại ra dịch nhày màu thâm, chỉ một tý ti thôi, rồi lại hết, lo quá, có mẹ nào giống mình ko? chia xẻ kinh nghiệm cho mình với
    mong tin các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vô kinh sau khi hút thai

Chào các mẹ Em hút thai được gần 2 tháng rồi nhưng em lại chưa đến ngày. Em đi khám nhiều lần rồi. Bác sĩ bảo không sao cả. Nhưng 2 tháng rồi nên em cũng lo lắm. Có mẹ nào bị như em không ạ :(

• 5 ngộ nhận phổ biến về tránh thai

Nhiều phụ nữ ngừng thuốc tránh thai vì sợ tăng cân, tính khí thất thường hay gặp phải những thay...

• Mua thuốc phá thai ở đâu, có dể không ?

Vì tính chất kín đáo nên phương pháp phá thai bằng thuốc hiện nay là phương pháp rất nhiều chị em...

• Hot: Đăng ký miễn phí lớp nhảy Zumba cho bé tại Kids World Đồng Khởi

Hãy tham gia lớp nhảy Zumba miễn phí vào ngày cuối tuần 14 & 15/06/2014 tại KidsWorld Vincom Center...

• Sau khi hút thai????? Lo quá!

Sau khi hút thai em chỉ bị ra máu ngày hôm sau, 3 ngày sau đó không thấy gì sau đó lại rả rích, ít lắm. Đến ngày thứ 7, 8 thì nhiều hơn một chút và hết. Hôm qua ngày thứ 14 và đến hôm nay lại ra với lượng nhiều như kinh nguyệt. Liệu có phải kinh nguyệt không nhỉ. BS bảo thường từ 4 đến 8 tuần sau...

• 324 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bedale ơi, bất thường thế nhưng dịch nhày có hôi ko, và bạn có bị đau bụng ko? Sau khi điều hòa về bạn có uống kháng sinh liên tục ko? Nếu như tình hình kéo dài bạn phải đi kiểm tra ở BS phụ khoa lại nhanh lên bạn nhé.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn merongcon nhé, mình không thấy dịch nhày có mùi hôi, mà sau khi hút bác sỹ kê đơn thuốc kháng sinh là mình thực hiện đúng theo luôn. Mình lo lắm, mình hỏi thì có người còn bảo có thể là hút sót, hay là bị dính buồng tử cung, khiếp quá.Có lẽ mình sẽ phải vào Phụ sản khám lại vậy
    Có ai giống mình cho mình ít kinh nghiệm nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi merongcon2000 Xem bài viết
    Bedale ơi, bất thường thế nhưng dịch nhày có hôi ko, và bạn có bị đau bụng ko? Sau khi điều hòa về bạn có uống kháng sinh liên tục ko? Nếu như tình hình kéo dài bạn phải đi kiểm tra ở BS phụ khoa lại nhanh lên bạn nhé.
    • 349 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bedale Xem bài viết
    Cám ơn merongcon nhé, mình không thấy dịch nhày có mùi hôi, mà sau khi hút bác sỹ kê đơn thuốc kháng sinh là mình thực hiện đúng theo luôn. Mình lo lắm, mình hỏi thì có người còn bảo có thể là hút sót, hay là bị dính buồng tử cung, khiếp quá.Có lẽ mình sẽ phải vào Phụ sản khám lại vậy
    Có ai giống mình cho mình ít kinh nghiệm nhé

Không có hút sót, hay bị dính buồng tử cung gì đâu, bạn đừng lo quá. Chỉ có điều là sau khi có can thiệp phụ khoa, và cả sau khi sảy, dễ ảnh hưởng đến nội tiết tố. Bạn đi BS, uống thuốc là bình thường thôi. Trước đây mình cũng bị giống bạn vậy đó.
    Nhưng thông thường, nếu do ảnh hưởng đến nội tiết tố, sau này có con hơi khó đấy.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Nhím-Bin nhé, thế là mình bớt lo rồi
    Thứ 7 này mình sẽ vào Phụ sản siêu âm kiểm tra lại cho chắc chắn.
    Mình cũng có 2 nhóc rồi, nên cũng ko lo việc khó có con trở lại, mặc dù vẫn thèm có thêm một cô công chúa .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nhím-Bin Xem bài viết
    Không có hút sót, hay bị dính buồng tử cung gì đâu, bạn đừng lo quá. Chỉ có điều là sau khi có can thiệp phụ khoa, và cả sau khi sảy, dễ ảnh hưởng đến nội tiết tố. Bạn đi BS, uống thuốc là bình thường thôi. Trước đây mình cũng bị giống bạn vậy đó.
    Nhưng thông thường, nếu do ảnh hưởng đến nội tiết tố, sau này có con hơi khó đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nhím-Bin Xem bài viết

Bạn ơi bác sĩ cho bạn uống thuốc gì thế. Mình cũng 2 tháng rồi mà chẳng thấy gì cả, đang lo quá.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã có chị nào đi khám lại chưa ạ, kết quả thế nào rồi? Em lo quá nhưng mấy hôm nay em vẫn chưa đi khám được, chắc phải cuối tuần thu xếp thời gian đi khám lại.
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình các chị thế nào rồi thế? EM hút được 4 tuần rồi mà chưa thấy có kinh trở lại, không biết có bị sao không nữa.
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    • 2,347 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Các mẹ ở trên đã có ai đi khám lại chưa, tình hình thế nào rồi? Mình phải nạo sau sảy thai, đến giờ gần 2 tháng rồi cũng chưa thấy có kinh lại. Bác sĩ cho mình uống thuốc Duphaston và hẹn sau 10 ngày kg thấy kinh thì đến tái khám. Có mẹ nào phải uống thuốc này không, và sau khi uống bao lâu thì có kinh lại? Giúp mình với nhé, mình uống được 6 ngày rồi mà vẫn chưa thấy gì cả, Liệu có bị dính buồng tử cung không nhỉ, mẹ nào biết tư vấn cho mình với. Cám ơn các mẹ!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng ko có kinh nghiệm gì cả nhưng cách đây hơn hai tháng em hút thai lưu. Trong hai tháng đó em cũng ko thấy có kinh lại, giờ đi khám BS bảo có thai gần 5 tuần rùi. Em đang tiêm thuốc giữ thai đây. Các chị đi khám BS xem thế nào. Trường hợp của em cũng lo lắm nhưng BS bảo ko sao cả. Cầu mong sao mọi sự bình yên. Chúng em mới cưới được hơn 5 tháng mà.