• 1 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    MÌnh bị lỡ kế hoạch đợt tháng 3, phải đi điều hòa kinh nguyệt. sau khi hút 2 tháng rồi mà chưa có kinh trở lại, mà thỉnh thoảng lại ra dịch nhày màu thâm, chỉ một tý ti thôi, rồi lại hết, lo quá, có mẹ nào giống mình ko? chia xẻ kinh nghiệm cho mình với
    mong tin các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 324 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bedale ơi, bất thường thế nhưng dịch nhày có hôi ko, và bạn có bị đau bụng ko? Sau khi điều hòa về bạn có uống kháng sinh liên tục ko? Nếu như tình hình kéo dài bạn phải đi kiểm tra ở BS phụ khoa lại nhanh lên bạn nhé.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn merongcon nhé, mình không thấy dịch nhày có mùi hôi, mà sau khi hút bác sỹ kê đơn thuốc kháng sinh là mình thực hiện đúng theo luôn. Mình lo lắm, mình hỏi thì có người còn bảo có thể là hút sót, hay là bị dính buồng tử cung, khiếp quá.Có lẽ mình sẽ phải vào Phụ sản khám lại vậy
    Có ai giống mình cho mình ít kinh nghiệm nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi merongcon2000 Xem bài viết
    Bedale ơi, bất thường thế nhưng dịch nhày có hôi ko, và bạn có bị đau bụng ko? Sau khi điều hòa về bạn có uống kháng sinh liên tục ko? Nếu như tình hình kéo dài bạn phải đi kiểm tra ở BS phụ khoa lại nhanh lên bạn nhé.
    • 349 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bedale Xem bài viết
    Cám ơn merongcon nhé, mình không thấy dịch nhày có mùi hôi, mà sau khi hút bác sỹ kê đơn thuốc kháng sinh là mình thực hiện đúng theo luôn. Mình lo lắm, mình hỏi thì có người còn bảo có thể là hút sót, hay là bị dính buồng tử cung, khiếp quá.Có lẽ mình sẽ phải vào Phụ sản khám lại vậy
    Có ai giống mình cho mình ít kinh nghiệm nhé

Không có hút sót, hay bị dính buồng tử cung gì đâu, bạn đừng lo quá. Chỉ có điều là sau khi có can thiệp phụ khoa, và cả sau khi sảy, dễ ảnh hưởng đến nội tiết tố. Bạn đi BS, uống thuốc là bình thường thôi. Trước đây mình cũng bị giống bạn vậy đó.
    Nhưng thông thường, nếu do ảnh hưởng đến nội tiết tố, sau này có con hơi khó đấy.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Nhím-Bin nhé, thế là mình bớt lo rồi
    Thứ 7 này mình sẽ vào Phụ sản siêu âm kiểm tra lại cho chắc chắn.
    Mình cũng có 2 nhóc rồi, nên cũng ko lo việc khó có con trở lại, mặc dù vẫn thèm có thêm một cô công chúa .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nhím-Bin Xem bài viết
    Không có hút sót, hay bị dính buồng tử cung gì đâu, bạn đừng lo quá. Chỉ có điều là sau khi có can thiệp phụ khoa, và cả sau khi sảy, dễ ảnh hưởng đến nội tiết tố. Bạn đi BS, uống thuốc là bình thường thôi. Trước đây mình cũng bị giống bạn vậy đó.
    Nhưng thông thường, nếu do ảnh hưởng đến nội tiết tố, sau này có con hơi khó đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nhím-Bin Xem bài viết

Bạn ơi bác sĩ cho bạn uống thuốc gì thế. Mình cũng 2 tháng rồi mà chẳng thấy gì cả, đang lo quá.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã có chị nào đi khám lại chưa ạ, kết quả thế nào rồi? Em lo quá nhưng mấy hôm nay em vẫn chưa đi khám được, chắc phải cuối tuần thu xếp thời gian đi khám lại.
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình các chị thế nào rồi thế? EM hút được 4 tuần rồi mà chưa thấy có kinh trở lại, không biết có bị sao không nữa.
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    • 2,347 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Các mẹ ở trên đã có ai đi khám lại chưa, tình hình thế nào rồi? Mình phải nạo sau sảy thai, đến giờ gần 2 tháng rồi cũng chưa thấy có kinh lại. Bác sĩ cho mình uống thuốc Duphaston và hẹn sau 10 ngày kg thấy kinh thì đến tái khám. Có mẹ nào phải uống thuốc này không, và sau khi uống bao lâu thì có kinh lại? Giúp mình với nhé, mình uống được 6 ngày rồi mà vẫn chưa thấy gì cả, Liệu có bị dính buồng tử cung không nhỉ, mẹ nào biết tư vấn cho mình với. Cám ơn các mẹ!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng ko có kinh nghiệm gì cả nhưng cách đây hơn hai tháng em hút thai lưu. Trong hai tháng đó em cũng ko thấy có kinh lại, giờ đi khám BS bảo có thai gần 5 tuần rùi. Em đang tiêm thuốc giữ thai đây. Các chị đi khám BS xem thế nào. Trường hợp của em cũng lo lắm nhưng BS bảo ko sao cả. Cầu mong sao mọi sự bình yên. Chúng em mới cưới được hơn 5 tháng mà.
    • 2,347 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Mình xin chia vui với trangnt nhé, lần này bạn cố gắng ăn uống đầy đủ và nghỉ ngơi cho tốt, mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi. Bạn cho mình hỏi một chút, sau hai tháng không có kinh đó bạn có kinh trở lại không? Tức là có kinh trở lại rồi mới có thai, hay là bạn bị trễ kinh là do có em bé ngay từ đầu rồi? Nếu như có kinh trở lại rồi mới có thai thì bạn có phải uống thuốc gì để có kinh kg, hay nó tự nhiên có? Trả lời giúp mình với nhé. Cám ơn trangnt nhiều!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn me-susu, trong 02 tháng đó e ko có kinh lại (tức là sau khi hút xong đến bây giờ em chưa có kinh lại thì có em bé luôn),mà vợ chồng kiêng đúng 01 tháng mới gặp nhau cơ. Lần này em bị nghén mệt lắm chị ạ!Ăn vào nôn ra, mà ko thèm ăn thứ gì để mà ăn cơ. Có lúc em tưởng như em ko thể chịu đc vì mệt mỏi. Người lả đi chẳng muốn làm việc gì cả. Cũng nhân đây các chị có kinh nghiệm gì để khắc phục mệt mỏi trong thời gian này thì chỉ bảo giúp em nhé!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À, trong thời gian sau hút thì em có uống mấy chén thuốc thay máu của ông Lang Tiệp ở ND. Bốc 5 chén nhưng em uống đc 04 chén thì phải. Cũng ko sắp xếp đc thời gian đi khám lại (đúng hơn là liều chị ạ). Mãi ko thấy kinh lại, em cũng ko nghĩ là có thai đâu, hai vợ chồng còn bảo kế hoạch 01 năm sau cơ. Ai ngờ cách đây 01 tuần em ngủ dậy thấy ngực đau, thư que thì thấy lên 02 vạch nhưng đi sa thì chưa thấy vào TC, lo quá. Hôm em khám ở 189C dốc PS còn bảo là chửa ngoài dạ con, người ta bắt vào viện mổ. Em khóc lên khóc xuống. Vợ chồng em kiên trì chờ đến chiều khám lại BS Vân - Đội Cấn thì đc biết thai chưa vào TC, còn ko có gì bất thường cả. May quá nhưng vẫn lo. Giờ thì bình yên rồi ạ, mỗi tội mệt thôi các chị ạ.
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sau khi tham khảo ý kiến 1 số mẹ thì tớ thấy thế này :
    1. Thường thì sau khi hút thai xong thì vòng kinh trở lại như bình thường lắm : như tớ hôm trước vừa lo lắng post bài hỏi thì hôm sau có luôn. Như thế là đúng 1 tháng sau là có kinh trở lại đấy. Mà trước thì kinh nguyệt tớ linh tinh lắm. Đến giờ cứ 1 tháng sau nữa lại có lại.
    2. Nếu mẹ nào mà hút 2 tháng rồi mà chưa có kinh thì phải cẩn thận thử que thử đi xem là khả năng dính bầu nữa cao lắm đấy giông snhuw mẹ trangnt
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    • 2,347 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Cám ơn bạn vì đã trả lời. Mình bgiờ đang rối hết cả lên vì kg hiểu sao vẫn chưa có kinh. Còn chuyện bạn nghén như thế thì trong diễn đàn các mẹ cũng nhắc đến nhiều lắm đấy, bạn tham khảo thử xem sao. Mình có đứa bạn thân, nó nghén tận 4 tháng đầu, mà nghén nặng lắm, kg ăn được gì. Sau đó đi bác sĩ mới biết, do lúc mới mang thai, đi siêu âm, một bác sĩ đã cho nó uống thuốc B9 gì đó, đây là thuốc bổ nhưng với những người bị nghén nặng thì lại kg nên uống thuốc này, mà phải chuyển sang một loại khác. Không biết bạn có đang uống loại này không? Ngoài ra nếu không bị nôn thì bạn có thể yên tâm, cố gắng uống sữa để bù vào. Còn nếu nôn nhiều quá thì nên đến bác sĩ, họ có loại thuốc chống nôn dành cho bà bầu đấy. Nôn nhiều quá không tốt đâu nhé. CHúc mẹ con bạn mạnh khỏe.
    • 151 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, sau khi hút thai do bị sẩy cách đây 2 tháng, kinh nguyệt của mình vẫn đều nhưng ít hẳn đi. Mình đang lo quá, có mẹ nào bị giống như vậy ko, có cần phải đi khám lại hoặc uống thuốc gì không các mẹ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi chút. Em lo quá. Lần trước bị thai lưu, sau khi hút đã được hơn 1 tháng rưỡi rồi mà em vẫn chưa bị trở lại. Các mẹ chỉ cho em biết với. Đi siêu âm thì bác sĩ bảo bình thường. Có cho thuốc uống điều hòa kinh nguyệt nhưng em vẫn chưa thấy bị trở lại. Em cũng thấy sốt ruột quá. Đi siêu âm thì bác sĩ bảo cuối tử cung có vùng đâm âm. Hỏi bác sĩ siêu âm thì bảo là hỏi bác sĩ khám. Hỏi bác sĩ khám thì bảo là bình thường? Có đáng lo không các mẹ. Các mẹ trả lời giúp em với. Em xin cảm ơn các mẹ
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuna Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi chút. Em lo quá. Lần trước bị thai lưu, sau khi hút đã được hơn 1 tháng rưỡi rồi mà em vẫn chưa bị trở lại. Các mẹ chỉ cho em biết với. Đi siêu âm thì bác sĩ bảo bình thường. Có cho thuốc uống điều hòa kinh nguyệt nhưng em vẫn chưa thấy bị trở lại. Em cũng thấy sốt ruột quá. Đi siêu âm thì bác sĩ bảo cuối tử cung có vùng đâm âm. Hỏi bác sĩ siêu âm thì bảo là hỏi bác sĩ khám. Hỏi bác sĩ khám thì bảo là bình thường? Có đáng lo không các mẹ. Các mẹ trả lời giúp em với. Em xin cảm ơn các mẹ
    Mình cũng chậm 2 tuần sau khi hút đây, không sao đâu bạn. Vì sau khi hút thai thì kinh nguyệt mình có thay đổi chút. Bạn uống thuốc Bắc , hay thuốc trành thai 1-2 tháng để điều hào KN lại nhé. Mình thì uống thuốc Bắc nên mấy tháng này nó đều hơn lúc mình chưa có thai bạn ạ. Đừng lo lắng nhé:LoveStruc:
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chào mẹ các bé,

Em có thai hồi cuối năm ngoái, nhưng được gần 2 tháng thì thai lưu nên phải đi bỏ. Cả 2 VC đều buồn và lo lắng vì lần đầu mà đã vậy. Sau khi hút, em uống thuốc đầy đủ theo đơn bác sĩ cho, khoảng 1 tuần ăn uống tẩm bổ là lại người. Nhưng kinh nguyệt lại không đều. tháng đầu tiên thì rong đến hơn 1 tuần, Em đi khám lại thì bác sĩ nói kinh nguyệt chưa đều do hút. sau khi sạch 20 ngày em lại có kinh khoảng 4 ngày. Nhưng đáng lo là đến giờ 2 tháng rùi mà vẫn chưa thấy j. VC em vẫn xxx nhưng đều có bp tránh thai. Với lại em hok có dấu hiệu j của việc có thai lại cả nên chỉ có thể là tắc kinh thôi ah.:Worried:
    Có mẹ nào bị tắc kinh sau khi hút thế này không mách em kinh nghiệm với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xike_u'; 06/04/2009 vào lúc 11:43 AM.
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e k hút nhưng bị sầy chị ah, có thể chi nên đến bv nào uy tín hơn xem thử bs nói sao nhé. e nghe nói sau hút, nếu k bị sốt hay đau bụng ra máu nhiều là k sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6