Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

chậm kinh 15 ngày, thử thai 1 vạch là bị sao???

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 56.2K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thág 8 e bị vào 5/8, đến t9 e chậm nửa tháng do uống thuốc ttkc và tâm lý nên 21/9 e mới bị. Tháng 10 e cũg uốg ttkc nhưg 23 e xt trog và kô uống j cả, đến bây h 5/11 e chậm 15 ngày rùi.e đã thử 3 que nhưng kq chỉ 1 vạch, như vậy là sao ạ, dạo này e cảm thấy chướng bụng dưới, táo bón nữa. Có pải e đã có thai kô hay e bị tắc kinh ạ? Có chị nào bị như e rùi chia sẻ cho e với. E định tuần tới mới đi khám được, mà khám thai hay siêu âm các chị nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 235 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em ơi, em nên đi khám sản khoa nhé (bác sỹ sẽ chỉ định làm siêu âm, xét nghiệm).

Hôm 3/11 là bạn chị trễ kinh 15 ngày, thử hơn 10 que roài, vẫn 1 vạch. Rồi cô ấy đi siêu âm không thấy có thai, đồng thời xét nghiệm máu thì kết quả là có thai. Bác sỹ dặn 7/11 tái khám, nhưng nếu có ra máu hay đau bụng thì đi khám ngay. Hôm nay là ngày thứ 17, thử vẫn 1 vạch, buổi sáng ra chút máu và có khó chịu ở bụng dưới chút, cô ấy vào viện sản khám luôn, lần này cả siêu âm, xét nghiệm máu đều k có thai. Bác sỹ kết luận là xảy thai tự nhiên, sớm. Trứng và tinh trùng gặp nhau, đang trên đường về tử cung thì gặp trục trặc nên xảy và bị đào thải ra ngoài (ra máu). Xong xuôi thì bác sỹ cho về, k thuốc thang, hẹn tái khám gì cả.

Mong rằng trường hợp của em là thai đang trên đường tới tử cung.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meyeubekem; 05/11/2011 vào lúc 12:46 AM.
    Mẹ yêu con nhất trên đời, con gái cưng của mẹ ơi.... :
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

meyeubekem ơi, có trường hợp vậy sao, sợ quá, thế có trường hợp nào do chửa ngoài dạ con cũng thế không hả chị. e chưa lập gđ và e với bt mới chia tay, e buồn và ân hận quá. bây giờ mà đi khám thì khám ở đâu hả chị, bệnh viện phụ sản thì đến khoa nào được chị ơi?
    • 235 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_86 Xem bài viết
    meyeubekem ơi, có trường hợp vậy sao, sợ quá, thế có trường hợp nào do chửa ngoài dạ con cũng thế không hả chị. e chưa lập gđ và e với bt mới chia tay, e buồn và ân hận quá. bây giờ mà đi khám thì khám ở đâu hả chị, bệnh viện phụ sản thì đến khoa nào được chị ơi?
    Em ở đâu vậy? Chị ở SGòn, nên nếu em ở đây thì em vào Tử Dũ nhé. Em cứ tới nơi khám bệnh, đăng ký, lấy sổ, đóng tiền và chờ. Hơi đông. Em nên vào bệnh viện sản lớn cho yên tâm. Em cẩn thận nhé. Quen bạn trai, quan hệ rồi chia tay thì thật là buồn, con gái mình lại là người chịu thiệt thòi...
    Mẹ yêu con nhất trên đời, con gái cưng của mẹ ơi.... :
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi chút. Em đang rất mong có bé,hiện em đã chậm kinh 13 ngày,thử 2 que đều 1 vạch,đi siêu âm thì bác sĩ nói ko thấy thai.Em thấy ngực em cũng hơi sưng to hơn bình thường.Chu kì của em thì không đều,có tháng 30 ngày có tháng lại 35 ngày.Tháng trước em có kinh vào ngày 1/4 mà hôm nay là 13/5 rồi.Sau ngày sạch kinh vợ chồng em có qh,và ngày 12/4 và 18/4 chúng em cũng qh và đều thả,vì mong có con.Nhưng giờ thử thai và siêu âm đều không thấy.Mấy hôm trước em có thèm ăn linh tinh nhưng đến hôm nay thì ko thấy các biểu hiện ấy nữa,bụng dưới của em thi thoảng nhói nhói giống như lúc có kinh.Liệu em có hi vọng gì không các chị?Vợ chồng em thực sự đang rất mong có con
    • 94 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon89 Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi chút. Em đang rất mong có bé,hiện em đã chậm kinh 13 ngày,thử 2 que đều 1 vạch,đi siêu âm thì bác sĩ nói ko thấy thai.Em thấy ngực em cũng hơi sưng to hơn bình thường.Chu kì của em thì không đều,có tháng 30 ngày có tháng lại 35 ngày.Tháng trước em có kinh vào ngày 1/4 mà hôm nay là 13/5 rồi.Sau ngày sạch kinh vợ chồng em có qh,và ngày 12/4 và 18/4 chúng em cũng qh và đều thả,vì mong có con.Nhưng giờ thử thai và siêu âm đều không thấy.Mấy hôm trước em có thèm ăn linh tinh nhưng đến hôm nay thì ko thấy các biểu hiện ấy nữa,bụng dưới của em thi thoảng nhói nhói giống như lúc có kinh.Liệu em có hi vọng gì không các chị?Vợ chồng em thực sự đang rất mong có con
    Nếu nghi ngờ bạn có thể đi xn beta HCG cho chắc ăn nhé!!! k.quả >5 là có thể có thai,còn từ 25 trở lên là đã có thai nhé, sau 2 ngày đi thử lại lần nữa nếu k.quả tăng gấp đôi thì thai đang phát triển tốt. Chúc bạn sớm có tin vui,nhớ báo k.quả cho mọi người chia sẻ với nhé!
    • 19/3/2013 : lsent I 129F
    • 08/2013 :approved.
    • 09/8/2013 :got intend sheet.
    • 20/8/2013 :sent intend sheet.
    • 29/9/2013 :Hcm case number.
    • 21/11/2013 :got P3.
    • 26/11/2013 :sent P3.
    • 02/12/2013 :P3 approved
    • 07/3/2014 :vaccinate n got result on yellow sheet 10/3
    • 13/3/2014 : physical examination @ CR hospital .
    • 17/3/2014 :back 2 hospital 4 more exam..18/3/2014 :got physical exam result..B ready 4 interview
    Keep calm + Confident => Victory lolll
    ● 21/3 Pink Pink Pink Now wating 4 Visa. 24/3: processing.25/3:issued...26/3:updated.
    ● 04/04/2014: arrived to US.
    ---oOo--- μυστήριο--C'est la vie! ---oOo---
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoxSecretOfLovexox Xem bài viết
    Nếu nghi ngờ bạn có thể đi xn beta HCG cho chắc ăn nhé!!! k.quả >5 là có thể có thai,còn từ 25 trở lên là đã có thai nhé, sau 2 ngày đi thử lại lần nữa nếu k.quả tăng gấp đôi thì thai đang phát triển tốt. Chúc bạn sớm có tin vui,nhớ báo k.quả cho mọi người chia sẻ với nhé!
    Bác sĩ bảo em là 3 ngày tới nếu vẫn chưa có kinh thì đi mua que thử thử lại,nếu 2 vạch thì đến siêu âm lại.Còn nếu thử vẫn là 1 vạch thì có thể em chậm kinh là do nguyên nhân khác chứ ko phải vì có thai Nghe xong mà buồn quá.Em có hỏi vài người đã có con,các chị ấy đều bảo như của em thì chắc là ko có,vì thường chậm 1 tuần là thử đã thấy 2 vạch rồi,còn nếu 1 vạch thì là ko có thai
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vẫn buồn quá nên chưa ngủ đc,có lẽ em hết hi vọng ở tháng này rồi các mẹ ạ tuy chưa có KQĐ nhưng cứ nghĩ tới kết quả que thử em lại buồn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị chậm kinh 16 ngày rùi, thử 5 que mà vẫn 1 vạch. đi siêu âm luk trễ kinh 1 tuần và bây giờ thì bsi bảo ko thấy j cả, niêm mac 7,8mm ko có dấu hiệu có thai.e hỏi bsi uống thuốc j cho có kinh thì bs bảo niêm mạc mỏng ko cho uống, cứ đợi vài tuần nữa xem sao.((( bt thì chu kì của e cũng đều lém, mà đợt vừa rùi sau khi qh vs ax thấy ng có dấu hiệu ốm nên uống ttkc 1 tuần thì ốm nặng,thử que luk đó 1 vạch mới dám uống thuốc kháng sinh.đến bjo tính ra là hơn 5 tuần sau khi qh rùi, trễ 16 ngày mà cảm thấy bụng dưới to lên chút, sáng ngủ dậy hay buồn nôn, thân nhiệt lại nóng nữa. e lo lém. ko bit có e bé ko, mà có e bé liệu có bị ảnh hưởng j ko? giúp e với
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc mấy thông tin của các chị rất bổ ích cho mình, mình canh con năm Tỵ, đi canh con trai ở Bs Tuấn 2 tháng, không dính. vừa rồi mình uống thuốt Bắc ở PVH, hôm đi siêu âm canh noãn nói trứng đã rụng, tối về quan hệ, hôm nay trể kinh 8 ngày rồi, ngày nào cũng thử lên có 1 vạch, ngực hơi râm rang đau, mấy ngày nay bị viêm họng đang uống thuốt, mình đang rất hoan mang, không biết thử có 1vach như vậy có đúng không, nếu trể 1 tuần rồi mà 1 vạch chắc không dính rồi.nghe các mẹ nói như vậy mình cũng còn chút huy vọng, để chờ mấy ngày nữa coi sao, chứ mình nghĩ chắc không dính nên tính uống cao ích mẩu để có kinh sớm cho kịp vớt tháng cuối cùng của năm Tỵ.
    chúc các mẹ monh có tin vui sẽ được như ý nhé,
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tháng trước e bị ngày 3/4 (23/2 ÂL) nhưng bây giờ đã 16/5 (tức là ngày 7/4 ÂL) rồi mà e vẫn chưa bị lại, e trể 16 ngày rồi, e thấy huyết trắng của mình ra nhiều hơn trước, hơi đau lưng 1 tý ngoài ra k có dấu hiệu đau ngực hay gì cả, nhưng e thử que 3 lần rồi mà chỉ có 1 gạch, lần thử gần đây nhất cách nay 3 ngày trước nhưng kết quả vẫn 1 gạch. Vậy cho e hỏi e có thai k ạ? vợ chồng e chưa muốn có baby vào lúc này, e lo quá. Tháng vừa rồi e có một số chuyện buồn nên hay suy nghĩ có phải vì thế mà bị ảnh hưởng k? Các mẹ nào có kinh nghiệm xin giúp e với! e cám ơn ạ !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng trước e bị ngày 3/4 (23/2 ÂL) nhưng bây giờ đã 16/5 (tức là ngày 7/4 ÂL) rồi mà e vẫn chưa bị lại, e trể 16 ngày rồi, e thấy huyết trắng của mình ra nhiều hơn trước, hơi đau lưng 1 tý ngoài ra k có dấu hiệu đau ngực hay gì cả, nhưng e thử que 3 lần rồi mà chỉ có 1 gạch, lần thử gần đây nhất cách nay 3 ngày trước nhưng kết quả vẫn 1 gạch. Vậy cho e hỏi e có thai k ạ? vợ chồng e chưa muốn có baby vào lúc này, e lo quá. Tháng vừa rồi e có một số chuyện buồn nên hay suy nghĩ có phải vì thế mà bị ảnh hưởng k? Các mẹ nào có kinh nghiệm xin giúp e với! e cám ơn ạ !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anhthy; 16/05/2013 vào lúc 01:41 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthy Xem bài viết
    Tháng trước e bị ngày 3/4 (23/2 ÂL) nhưng bây giờ đã 16/5 (tức là ngày 7/4 ÂL) rồi mà e vẫn chưa bị lại, e trể 16 ngày rồi, e thấy huyết trắng của mình ra nhiều hơn trước, hơi đau lưng 1 tý ngoài ra k có dấu hiệu đau ngực hay gì cả, nhưng e thử que 3 lần rồi mà chỉ có 1 gạch, lần thử gần đây nhất cách nay 3 ngày trước nhưng kết quả vẫn 1 gạch. Vậy cho e hỏi e có thai k ạ? vợ chồng e chưa muốn có baby vào lúc này, e lo quá. Tháng vừa rồi e có một số chuyện buồn nên hay suy nghĩ có phải vì thế mà bị ảnh hưởng k? Các mẹ nào có kinh nghiệm xin giúp e với! e cám ơn ạ !
    chào các chị, em cũng có chu kỳ kinh khong đều, tháng trước e bị từ ngày mùng 7.4, ra 1 ít, sau kéo dài đến ngày 14 ra nhiều hơn tí, mấy ngày sau là hết. Đến hôm nay23.4 e vẫn chưa bij lại, bụng của e thì trông to hơn bình thường, thỉnh thoảng đaubụng lâm râm, đau lưng như sắp bị, ngực thì đau cả tuần rồi, lúc đầu chỉ đau ở núm ví, bh lại đau ở bầu. cả tuần nay e ho nhiều, e thử que thử chỉ thây 1 vạch. Vậy em có bị sao không ạ?
    • chg
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình lo sợ lắm các mẹ ạ, giờ mình 32T rồi mà chưa có em bé. Hiện giờ đang chậm 15 ngày nhưng thử hết que này đến que khác vẫn 1v.

4 ngày trc đi S.A chưa thấy túi thai. Cách đây 1 năm mình mổ nội soi vòi trứng vì thế nên giờ mình rất lo thai ngoài TC.

Mà thật sự mình hoang mang ko biết đang rơi vào tình trạng nào. Tháng rồi mình ko hề uống kháng sinh hay lo nghĩ gì nghiêm trọng cả. Giờ ko hiểu mình chậm kinh vì sao, hay có thai nhưng bị làm sao????

Rất mong các mẹ hiểu biết tư vấn giúp mình. Gặp bs chỉ thấy thêm lo lắng thôi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang sốt ruột lắm đây các mẹ ạ, em trễ hơn 10 ngày rồi thửu que thì vẫn 1 v, di siêu âm BS cũng bảo chưa thấy gì bất thường rồi cho vitamin E và thuốc test king gì đó về uồng mà tới giờ vẫn chưa thấy nó ra, ko hieur bị sao luôn. hic
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ cũng nói là thường thì thử que chính xác đến 90% nếu thử mấy cái rùi mà vẫn 1v thì khả năng là chưa có đâu các mẹ ạ. Tiếp tục hy vọng vào tháng tới .
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonliu Xem bài viết
    Em cũng đang sốt ruột lắm đây các mẹ ạ, em trễ hơn 10 ngày rồi thửu que thì vẫn 1 v, di siêu âm BS cũng bảo chưa thấy gì bất thường rồi cho vitamin E và thuốc test king gì đó về uồng mà tới giờ vẫn chưa thấy nó ra, ko hieur bị sao luôn. hic
    Mẹ nó cứ bình tình, con cái trời cho mà... Mình có đợt chậm tới 20 ngày ấy chứ. Bạn cứ nghỉ ngơi điều độ rồi tin vui sẽ đến thôi.
    • 72 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng thế mẹ nó ạ! mình còn chậm tận 12 ngày cơ, thử vẫn 1 vạch à! . MÀ chu kỳ của mình chưa có khi nào trễ lâu này đâu. Lo sốt vó đấy các mẹ ơi!
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

híc, em thì chậm 7 ngày, ngày thứ 4 thử 1v, ngày thứ 5 thì đau nhói 2 lần từ giữa lưng xuyên qua ức, phải nằm nghỉ 1 lúc thì mới đỡ, hnay bắt đầu thấy đau âm ỉ bụng dưới, nhất là phía bên trái gần bẹn. sẵn sàng mua 3 que thử để sáng mai thử tiếp. hi vog điều may mắn đã tới.... ngóng con iu mà vẫn lo sợ bệnh khác.
    • 190 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình cũng chậm 8 ngày rồi, lúc đầu thì đầu ti đau khoảng 1 tuần, sau lại cộng với đau bầu ngực nữa mà thử chỉ có 1 vạch thôi. hàng tháng chỉ đau ngực 1 tuần là có mà lần này đau tận 11 ngày rồi. Cách đây 14 ngày đi khám thì bác sĩ bảo sắp có kinh...mình chờ mãi mà ko thấy có
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2