• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 38.1K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thưa các chị,

Em và bạn trai em muốn kết hôn, tuy nhiên vào thời điểm kết hôn, cả hai đều chưa sẵn sàng với vai trò làm bố mẹ. Nói thật là em vẫn rất thích tự do( và đặc biệt là em sợ em bé lắm ấy, với lại nghe em bé khóc là ruột gan em thắt lại, chẳng biết làm thế nào, mấy đứa bạn em làm mẹ rồi thì khỏi nói, thời gian cho con đốt hết thời gian rảnh rỗi, với lại kiến thức về chăm sóc em bé của em vẫn chưa đâu vào đâu cả, đến cho bé bú thế nào em cũng chịu). Em muốn kết hôn nhưng muốn rong chơi một vài năm đã rồi lúc đó có bầu( híc).

Biện pháp mà bọn em có thể nghĩ tới đầu tiên là sử dụng bao cao su, nhưng như nhiều chị bảo thì dùng bao cao su không phải lúc nào cũng an toàn cả, và lại vướng víu nữa. Mẹ em và bố em là 1 ví dụ, hơn 50 rồi, vẫn dùng BCS đấy chứ, ấy thế mà sự cố xảy ra, lại phải đi hút điều hòa. Em muốn sử dụng một biện pháp tránh thai an toàn, dài lâu và thuận tiện cho cả hai vợ chồng em

Em nghe nói là có thử nghiệm thuốc tránh thai cho nam giới, nhưng không biết là đến bao giờ mới có ở VN ạ. Tính ra, nếu sử dụng que cấy tránh thai vẫn là giải pháp hiệu quả và thuận tiên nhất. Em cũng chẳng ngại nếu có 1 vết sẹo nhỏ ở cánh tay.

Các chị cho em hỏi: Đã có ai cấy que tránh thai chưa ạ? Chi phí của nó thế nào? Và cấy vào thời điểm nào là thích hợp nhất ạ? Có phản ứng phụ nào kèm theo k ? Ở Hà Nội, có bệnh viện hay phòng khám nào thực hiện cấy que tránh thai không ạ?

Xin cảm ơn mọi người.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 58 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mình hok có dùng nhưng có nghe tư vấn về cái vụ cấy này, hơi bị mắc nhé, để lại sẹo và có thể mất kinh đó. bác sĩ tư vấn cho mình bảo là mới cưới thì dùng bao với uống thuốc là tốt nhất, đặt vòng có thể gây viêm nhiễm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pokerface88 Xem bài viết
    mình hok có dùng nhưng có nghe tư vấn về cái vụ cấy này, hơi bị mắc nhé, để lại sẹo và có thể mất kinh đó. bác sĩ tư vấn cho mình bảo là mới cưới thì dùng bao với uống thuốc là tốt nhất, đặt vòng có thể gây viêm nhiễm
    Chị ơi, nếu dùng que tránh thai thì khả năng mang bầu sao khi gỡ bỏ nó vẫn bình thường chứ? ( Mà với em, mất kinh càng tốt, mỗi lần đến tháng là bụng em đau kinh khủng, chóng mặt, buồn nôn và mấy lần ngất xỉu nữa)
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ai có thông tin gì chỉ em với ạ.. Thanks cả nhà
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

up, minh cung dang cho thong tin nay, chi nao da cay que rui cho chut kinh nghiem ah
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm qua e vừa đi cấy que tránh thai ở Marie stopes ở Làng QT Thăng Long, đường Trần Đăng Ninh. Chi phí mất 900k ( vì đang đc hỗ trợ nên mới có giá đấy các mẹ ạ, giá gốc là 2tr5 ). lúc cấy xong e chỉ thấy tức tức 1 chút dưới cánh tay. sau đó thì hết. Em mới cấy hôm qua nên vẫn còn hơi tím ở tay. Bsi nói cấy que tránh thai đang là PPTT hiện đại nhất và an toàn nhất. Có người bị dong kinh, cũng có người k có kinh trong vài tháng, và có thể tăng cân nhẹ. nhưng không ảnh hưởng. ( Que có tác dụng trong vòng 3 năm) Mẹ nào muốn có e bé trước khi hết tác dụng 3 năm của que cấy thì có thể đi tháo gỡ que cấy, sau 1 tháng sẽ có khả năng mang thai.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn yonytran ơi, chương trình hỗ trợ đến khi nào vậy bạn. Có đi tư vấn trước khi cấy không, thời điểm cấy như thế nào, bạn có thể nói rõ hơn tí được không?
    • 963 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Có thuốc tránh cho nam nữa cơ à...... hay nhỉ
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abcxyz77 Xem bài viết
    Có thuốc tránh cho nam nữa cơ à...... hay nhỉ
    Có thật hả mẹ nó? Đang quan tâm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobabi Xem bài viết
    Bạn yonytran ơi, chương trình hỗ trợ đến khi nào vậy bạn. Có đi tư vấn trước khi cấy không, thời điểm cấy như thế nào, bạn có thể nói rõ hơn tí được không?
    mẹ Bo gọi đến tổng đài của Marie stopes để đc tư vấn xem sao. 1900558882. E cấy que TT ở đây nên mới biết ctrình này đang đc hỗ trợ.
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yonytran Xem bài viết
    mẹ Bo gọi đến tổng đài của Marie stopes để đc tư vấn xem sao. 1900558882. E cấy que TT ở đây nên mới biết ctrình này đang đc hỗ trợ.
    cảm ơn mẹ cháu. nếu tớ biêt thông tin này cách đây 2 tháng thì tốt quá
    HÀ: 0988.366.869
    • 607 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Hôm qua e vừa đi cấy que tránh thai ở Marie stopes ở Làng QT Thăng Long, đường Trần Đăng Ninh. Chi phí mất 900k ( vì đang đc hỗ trợ nên mới có giá đấy các mẹ ạ, giá gốc là 2tr5 ). lúc cấy xong e chỉ thấy tức tức 1 chút dưới cánh tay. sau đó thì hết. Em mới cấy hôm qua nên vẫn còn hơi tím ở tay. Bsi nói cấy que tránh thai đang là PPTT hiện đại nhất và an toàn nhất. Có người bị dong kinh, cũng có người k có kinh trong vài tháng, và có thể tăng cân nhẹ. nhưng không ảnh hưởng. ( Que có tác dụng trong vòng 3 năm) Mẹ nào muốn có e bé trước khi hết tác dụng 3 năm của que cấy thì có thể đi tháo gỡ que cấy, sau 1 tháng sẽ có khả năng mang thai.
    Sáng nay mình cũng vừa đi khám PK ở phòng khám này thấy đông người đến cấy que lắm. Hình như được phòng khám được hỗ trợ que cấy nên giá thành giảm đi rất nhiều. Mình thì đã đặt vòng ở đây và thấy ổn rồi nếu ko thì cũng cấy. Vote cho phòng khám này vì phong cách phục vụ chu đáo, nhiệt tình và quan trọng nhất là sạch sẽ.
    • 125 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ sướng thật,e hqua đi tư vấn để tránh thai thì chỉ áp dụng đc với bcs và xuất tinh ngoài thôi,hic.E bị rong kinh và nhiều kinh nên ko đặt vòng đc.e lại có u xơ tử cung nên cg ko dùng đc thuốc luôn mà que cấy,miếng dán cg là thuốc hic. Mà e thì 2 con rồi,xuất tinh ngoài cảm thấy ko an toàn,ko lẽ từ giờ đến lúc hết kinh phải dùng bcs???
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha.moscow Xem bài viết
    Các mẹ sướng thật,e hqua đi tư vấn để tránh thai thì chỉ áp dụng đc với bcs và xuất tinh ngoài thôi,hic.E bị rong kinh và nhiều kinh nên ko đặt vòng đc.e lại có u xơ tử cung nên cg ko dùng đc thuốc luôn mà que cấy,miếng dán cg là thuốc hic. Mà e thì 2 con rồi,xuất tinh ngoài cảm thấy ko an toàn,ko lẽ từ giờ đến lúc hết kinh phải dùng bcs???
    Mẹ nó ơi có cả thuốc tránh thai cho nam nữa đó mẹ đi hỏi xem
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e thấy ở marie stopes thanh xuân cấy 900k đấy ạ!
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xHunter Xem bài viết
    e thấy ở marie stopes thanh xuân cấy 900k đấy ạ!
    Cảm ơn chị nhé,
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị ơi có phải khám hay xét nghiệm j trước khi cấy k ạ? Có tác dụng phụ j k ạ?
    • 476 Bài viết

• 1,459 Được cảm ơn

cấy que xong bao lâu có tác dụng các mẹ nhỉ? mình cấy đc hơn 2 tuần rồi mà chưa dám qh. vẫn thấy sợ sợ trong 0.04% bị dính. hxi hix. mình sinh mổ, bé mới đc 3 tháng thoai mà lỡ dính nữa chắc mình xỉu.
    thà rằng yêu em mà đau khổ - còn hơn cả đời ta ko biết em
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết
    cấy que xong bao lâu có tác dụng các mẹ nhỉ? mình cấy đc hơn 2 tuần rồi mà chưa dám qh. vẫn thấy sợ sợ trong 0.04% bị dính. hxi hix. mình sinh mổ, bé mới đc 3 tháng thoai mà lỡ dính nữa chắc mình xỉu.
    Chị ơi chị đi cấy ở đâu ạ?
    • 476 Bài viết

• 1,459 Được cảm ơn

bữa mình về thăm nhà roài tót ra Marie Stopes ở SG làm bạn ơi. chuẩn bị sẵn 5tr ai dè làm hết có 900 thoai vì mấy cô đó bảo que đang đc tài trợ.
    thà rằng yêu em mà đau khổ - còn hơn cả đời ta ko biết em
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4