• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 62.8K Lượt đọc
  • 257 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Em cứ nghe các chị nói chuyện " vỡ kế hoạch " quả thật em cũng đang lo không biết sinh em bé xong thì phải phòng tránh như thế nào đây , đừng để cho phải năm 1 thì chết. Chị nào có biện pháp gì hay chỉ cho em với, em mới mang thai lần đầu nên chẳng biết gì hêt??????????????????
    Hôm trước em có đọc 1 tờ báo thấy người ta nói phải tìm cách phòng tránh thai sau khi sinh , nhung mà chẳng thấy người ta nói cách nào chị nào có cách chỉ giùm em với nhé.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Phòng tránh thai nói chung đâu cứ phải sau khi sinh có nhiều cách bạn à.

- Đặt vòng tránh thai, hình thức này ít khi phù hợp với những trường hợp sinh mổ.

- Uống thuốc: có nhiều loại thuốc trên thị trường, phải thử thì mới biết ai hợp với loại nào. "Món" này mình chịu thua, đã từng dùng thử Maverlon loại uống cả tháng ý, ui chùi ui, nhắc lại còn thấy sợ :evil: . Nhưng có nhiều người uống hợp giúp da dẻ hồng hào nữa.

- "Mặc áo mưa": Cái này có vẻ được nhiều người hưởng ứng . Dễ xài, kinh tế, phòng ngừa được cả bệnh lây qua đường TD, hiệu quả tránh thai cao. Nhưng đề phòng áo mưa lủng lỗ nhé . Cái này mình cũng xin khiếu, nó cứ vướng víu làm sao ý, nhỏ đến lớn mới xài thử một lần các đây ít ngày nhưng cũng nghỉ chơi nó luôn.

- Tiêm thuốc: mỗi 6 tháng 1 lần , vụ này gây tắt kinh à nha, có khi còn tăng trọng nhanh không tưởng được ấy chứ.

- Cấy que dưới lớp da trong cánh tay, nghe nói có tác dụng 3 năm. Giá cả hơi cao, khoảng USD 300 thì phải, cũng gây tắt kinh đấy.

- Xài VCF film: vụ này ủng hộ 2 tay, rất dễ xài, kín đáo. Một hộp 2 film, "bỏ vào" 15 phút trước khi "ấy" , khoẻ .

Còn gì nữa nhỉ, để các mẹ khác bổ xung tiếp nhé. Chớ mà dùng cách tính ngày rụng trứng như trước hồi có bầu nha. Không thể tin cậy đươc. Lúc đó lại tò tò lên DD mà khóc huhu sao em dính bầu rồi .

À, mới nghĩ ra thêm 1 biện pháp nữa hay lắm, nhưng mà không nói đâu, ngượng chết ops:.
    Be Au/SGN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Phục vụ các bác....13 trang tránh thai nè:

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?p=19479&highlight=#19479

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình đã "nhiều chuyện" trong cái 13 trang đó rồi bạn pham huong à, bạn chịu khó tìm đọc lại nhé. Cám ơn Huệ nghen.
    Be Au/SGN

• 2,289 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Mình đã search các biện pháp tránh thai và post tại đây:
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=3546
    Sau đó mẹ Ánh Dương có gửi cho mình 1 tập các biện pháp tránh thai, hôm nào họp offline mình sẽ mang đi cho các mẹ chụp, thông cảm cho mẹ cháu không chụp được.
    Cảm ơn mẹ Ánh Dương nhiều nhiều nhé.

Mình đang áp dụng tránh thai tự nhiên, tính chu kỳ và trong những ngày không an toàn thì dùng condom (loại đang được quảng cáo trên báo TTVH bestseller tại Nhật là Okamoto) nhưng mà cứ lo thon thót ấy, thỉnh thoảng lại mua firt stick.

Mình có 1 hình rất cũ về KHH gia đình có vẽ vòng và những ngày an toàn, những ngày không an toàn đấy nhưng chỗ mình không có máy scan.

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

ops: BE AU con bien phap gì ma dinh thủ thế mot minh the , dinh kg noi cho chi em biet that à hihihiịh MCH cung thay cai phuong phap dung flim la thich hop nhat a
    Nhung ma cung chua khi nao thấy no kg biet the nào.

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Ai muốn biết kỹ càng hơn thì nên đi oFF line thứ 6 tuần sau

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

PHải nhảy vào thôi vì bức xúc quá ! Mecarrot lo lắng vì từ sau khi sinh tới giờ KN tùm lum lắm. Sau sinh 1 tháng chu kỳ đã trở lại nên mẹ cháu dùng Exluton (thuốc dành riêng cho bà mẹ đang cho con bú) nhưng KN 35 ngày rồi xuống mười mấy ngày rồi leo tít lên gần 2 tháng :rolleyes: . Tháng vừa rồi thì 1 tháng 3 lần??? Rất lo nhưng chưa đi khám vì chắc chắn đi khám sẽ bị uống thuốc. Mà uống thuốc thì sợ ảnh hưởng tới con vì carrot vẫn còn bú mẹ buổi tối.
    Không xài condom vì rất ghét.
    Có khi nào do thuốc không nhỉ? Mecarrot cũng thử ngưng thuốc 1 tháng nhưng thấy ko an toàn nên lại dùng lại
    Có ai có kinh nghiệm về Exluton ko vậy?tks
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecarrot
    PHải nhảy vào thôi vì bức xúc quá ! Mecarrot lo lắng vì từ sau khi sinh tới giờ KN tùm lum lắm. Sau sinh 1 tháng chu kỳ đã trở lại nên mẹ cháu dùng Exluton (thuốc dành riêng cho bà mẹ đang cho con bú) nhưng KN 35 ngày rồi xuống mười mấy ngày rồi leo tít lên gần 2 tháng :rolleyes: . Tháng vừa rồi thì 1 tháng 3 lần??? Rất lo nhưng chưa đi khám vì chắc chắn đi khám sẽ bị uống thuốc. Mà uống thuốc thì sợ ảnh hưởng tới con vì carrot vẫn còn bú mẹ buổi tối.
    Không xài condom vì rất ghét.
    Có khi nào do thuốc không nhỉ? Mecarrot cũng thử ngưng thuốc 1 tháng nhưng thấy ko an toàn nên lại dùng lại
    Có ai có kinh nghiệm về Exluton ko vậy?tks
    Me carot oi, BS chi dinh cho minh Cezarette, theo minh biet thi cung loai mini-pills nhu Exluton (chi bao gom progestin). Neu cung giong nhu cezarette thi khi dung loai nay chu ky co the hoan toan khong on dinh, co nguoi khong co period ca na(m luon.
    it's all because of you ... :Angel:

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Nhung ma em lai co mot thac mac nay, neu nhu dùng thuốc TT sau khi sinh liệu co anh hưởng gì toi em be kg? luc do em be dang con bu me mà ops: ops: ops: