• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Cách ngừa thai an toàn và tốt nhất cho người đã có con

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay có nhiều biện pháp tránh thai,mình không biết phải lựa chọn cách nào phù hợp với hai vợ chồng mình sao cho thoải mái và thuận tiện, giữ sức khỏe. mẹ nào có kinh nghiệm "bật mí" giúp mình nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 11/01/2010 vào lúc 11:20 AM. Lý do: sửa chủ đề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đừng quan hệ nữa là xong :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing:
    • 1,325 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum Bibi Xem bài viết
    Hiện nay có nhiều biện pháp tránh thai,mình không biết phải lựa chọn cách nào phù hợp với hai vợ chồng mình sao cho thoải mái và thuận tiện, giữ sức khỏe. mẹ nào có kinh nghiệm "bật mí" giúp mình nhé!
    nếu mẹ nó sinh đc 8 tuần rùi thì có thể đặt vòng vừa tiện, vừa ju jin sk:Smiling:

• 1,286 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum Bibi Xem bài viết
    - Nếu chưa có kinh và cho con bú thì có thể dùng thuốc tránh thai cho con bú. Còn nếu có kinh rồi và vẫn cho con bú thì nên sử dụng BCS hơn là thuốc ngừa thai này. Nếu ko cho con bú nữa thì dùng thuốc TTHN.
    - Thuận tiện và an toàn nhất là đặt vòng. Ko phải nhớ giờ uống thuốc, ko sợ mập hay ốm, ko sợ quên thuốc.
    - Dùng màng tránh thai, dùng thuốc tiêm, cấy dưới da.
    Cứ tham khảo rồi lựa chọn cách phù hợp nhất. Chúc 2 VC bạn mau vui vẻ.
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diệu Thúy Xem bài viết
    đừng quan hệ nữa là xong :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing:
    chị làm được ko?
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi`! đê` tài này có vẻ hay đấy, em vừa mới mổ đẻ được 5 tháng lại bị dính tiếp, mới hút xong lo gần chết. Giờ cũng đang muốn tìm biện pháp tránh thai an toàn nhưng chưa biết cách nào đây. Tư vấn, tư vấn nào ...
    • 1,286 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyxjnhsweet Xem bài viết
    hi`! đê` tài này có vẻ hay đấy, em vừa mới mổ đẻ được 5 tháng lại bị dính tiếp, mới hút xong lo gần chết. Giờ cũng đang muốn tìm biện pháp tránh thai an toàn nhưng chưa biết cách nào đây. Tư vấn, tư vấn nào ...
    Mình cũng mổ, sau 3 tháng thì đặt vòng. Giờ thì thoải mái, lại thuận tiện, có tội ra hơi nhiều nhưng khi hết thì sạch sành sanh, ko ra lắt nhắt.
    Bạn cũng có thể đặt vòng, hoặc dùng thuốc TTHN đi.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Tu Tj nhé ! Lúc mới sinh được 1 tháng mình đi đặt vòng nhưng họ bảo phải 10 tháng đến 1 năm mới đặt được mà. Mẹ nó ở đâu thế? Mình cũng muốn đặt vòng cho xong vi dùng thuốc TTHN thi mình hay quên lắm.
    • 673 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

em cũng đang tìm loại nào uống hàng ngày,mà ko biết loại nào tốt.chị nào biết chỉ em với
    • 1,286 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyxjnhsweet Xem bài viết
    Cảm ơn Mẹ Tu Tj nhé ! Lúc mới sinh được 1 tháng mình đi đặt vòng nhưng họ bảo phải 10 tháng đến 1 năm mới đặt được mà. Mẹ nó ở đâu thế? Mình cũng muốn đặt vòng cho xong vi dùng thuốc TTHN thi mình hay quên lắm.
    Mình ở Sài Gòn. Mình cũng nghe nhiều người nói bác sỹ bảo tới 6 tháng hay 1 năm mới được đặt vòng nhưng sau 3 tháng thì tử cung của người mẹ đã trở lại bình thường, lúc đó có thể đặt được rồi. Muốn đặt vòng thì bạn cứ đến bệnh viện phụ sản, vào ngày thứ 3 của kỳ kinh, lúc đó dễ đặt hơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_boa Xem bài viết
    em cũng đang tìm loại nào uống hàng ngày,mà ko biết loại nào tốt.chị nào biết chỉ em với
    Không có 1 loại thuốc TTHN nào là hoàn toàn tốt như bạn nói đâu, tuỳ cơ địa mỗi người thôi.
    Không phải thuốc mắc tiền là tốt, rẻ tiền là ko tốt. Có thể bạn sẽ thích nghi và ít chịu tác dụng phụ khi uống loại thuốc ít tiền hơn loại mắc tiền.
    Trên đây thì mình thấy sử dụng phổ biến nhất là các loại thuốc như New Choice, Marvelon, Regulon, Diane 35...Bạn có thể mua thử 1 trong các tên thuốc đó xài thử 1 thời gian xem sao, nếu ko thích hợp thì dùng loại khác. Nhưng nhớ là ko cho con bú thì mới dùng được nha bạn, còn cho con bú thì phải dùng loại dành cho bà mẹ cho con bú.
    • 1,037 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomuopiunghecon Xem bài viết
    nếu mẹ nó sinh đc 8 tuần rùi thì có thể đặt vòng vừa tiện, vừa ju jin sk:Smiling:
    Mình cũng thấy bảo sinh xong, nhất là sinh mổ thì phải 1 năm mới nên đặt vòng mà.
    Thôi tạm thời xài BCS thôi.

Mà mẹ nào đặt vòng rồi cho mình hỏi: Có đau ko? đặt xong có khó chịu ko? Tóm lại là có bất kỳ điều gì bất tiện ko nhỉ?
    • 104 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình có bé thứ 2 rùi định triệt sản luôn cho xong nhưng BS bảo phải >40 tuổi mới làm được

Thế là sử dụng BCS đến 6 tháng, sau đó đến BV đặt vòng và sử dụng vòng đến nay bé được gần 3 tuổi, thấy ổn và khỏe không phải nhớ uống thuốc, khg bị dị ứng sạm da

Cứ khoảng 6 tháng đi siêu âm kiểm tra vòng 1 lần. Khi mới đặt khoảng 1 tuần hơi khó chịu vì nó lạ lạ trong người nhưng quen dần b.giờ thấy bình thường.

Lúc đặt hơi đau đấy nhưng mình nghĩ có lẽ khg đau bằng hút thai đâu
    • 139 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me TuTj Xem bài viết
    Mình ở Sài Gòn. Mình cũng nghe nhiều người nói bác sỹ bảo tới 6 tháng hay 1 năm mới được đặt vòng nhưng sau 3 tháng thì tử cung của người mẹ đã trở lại bình thường, lúc đó có thể đặt được rồi. Muốn đặt vòng thì bạn cứ đến bệnh viện phụ sản, vào ngày thứ 3 của kỳ kinh, lúc đó dễ đặt hơn.

Không có 1 loại thuốc TTHN nào là hoàn toàn tốt như bạn nói đâu, tuỳ cơ địa mỗi người thôi.
    Không phải thuốc mắc tiền là tốt, rẻ tiền là ko tốt. Có thể bạn sẽ thích nghi và ít chịu tác dụng phụ khi uống loại thuốc ít tiền hơn loại mắc tiền.
    Trên đây thì mình thấy sử dụng phổ biến nhất là các loại thuốc như New Choice, Marvelon, Regulon, Diane 35...Bạn có thể mua thử 1 trong các tên thuốc đó xài thử 1 thời gian xem sao, nếu ko thích hợp thì dùng loại khác. Nhưng nhớ là ko cho con bú thì mới dùng được nha bạn, còn cho con bú thì phải dùng loại dành cho bà mẹ cho con bú.
    Chị ơi chính xác là đặt vòng trong khoảng từ 3 đến 5 ngày (ngay sau khi sạch kinh), và chưa QH với chồng. Hôm lâu rồi em cũng đi đặt vòng nhưng đã sạch kinh được 10 ngày, và em thề sống thề chết với bác sĩ là trong thời gian đó không có QH với chồng, nhưng bác sĩ ứ tin, bắt em tháng sau quay lại, thế là em về và...chưa quay lại ah...vì hôm đó đứng bên ngoài phòng khám nghe tiếng mấy dụng cụ lẻng xẻng em hãi...giờ em tránh thai bằng cách tính chu kỳ kinh + BCS ah
    http://www.webtretho.com/raovat/main/view/57611/3
    Tell: 0983089724
    YM: phanlongnt1981
    • 36 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linda&alex Xem bài viết
    Mình cũng thấy bảo sinh xong, nhất là sinh mổ thì phải 1 năm mới nên đặt vòng mà.
    Thôi tạm thời xài BCS thôi.

Mà mẹ nào đặt vòng rồi cho mình hỏi: Có đau ko? đặt xong có khó chịu ko? Tóm lại là có bất kỳ điều gì bất tiện ko nhỉ?
    Đặt vòng không đau lắm, chỉ khó chịu một tí thôi. Nhưng tùy cơ địa của bạn có hợp không nữa. Như mình, đặt vòng được 1 tháng thì phải tháo ra vì chu kỳ của mình bị kéo dài khoảng 2 tuần và gây viêm bàng quang. Cuối cùng thì vẫn phải sử dụng cách truyền thống là BCS.
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

các mẹ ợi,em 25 tuổi,đã có 1 bé trai.bây giờ e mún kê hoạch.nhưng hiện tại e vẫn chỉ dùng cách là bao cao su hoặc cho ra ngoài.nhưng k tin tưởng lắm.vì e đã bị dính 1 lần vì sử dụng cách này đây.bây giơi e mún mọi người giúp e cách tránh thai tốt nhất nhé.vì e vẫn mún có 1 bé nữa.hic.nhưng quả thực bây giờ có quá nhìu cách tránh thai,e k biết chon cách nào.đi khám ở BV thì chỉ lo BS ăn giơ với trình dược viên,cho mình uống thuốc k thực sự hợp.các mẹ tư vấn giúp e nhé,e gõ gu gồ về miếng dán tránh thai.thấy có nhìu tác dụng phụ lắm.các mẹ thông thái hãy giúp e nhé.và quan trọng nhất e vẫn mún có e bé nữa...hic..tks các mẹ nhìu lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benaucom Xem bài viết
    các mẹ ợi,em 25 tuổi,đã có 1 bé trai.bây giờ e mún kê hoạch.nhưng hiện tại e vẫn chỉ dùng cách là bao cao su hoặc cho ra ngoài.nhưng k tin tưởng lắm.vì e đã bị dính 1 lần vì sử dụng cách này đây.bây giơi e mún mọi người giúp e cách tránh thai tốt nhất nhé.vì e vẫn mún có 1 bé nữa.hic.nhưng quả thực bây giờ có quá nhìu cách tránh thai,e k biết chon cách nào.đi khám ở BV thì chỉ lo BS ăn giơ với trình dược viên,cho mình uống thuốc k thực sự hợp.các mẹ tư vấn giúp e nhé,e gõ gu gồ về miếng dán tránh thai.thấy có nhìu tác dụng phụ lắm.các mẹ thông thái hãy giúp e nhé.và quan trọng nhất e vẫn mún có e bé nữa...hic..tks các mẹ nhìu lắm
    đặt vòng tránh thai đi em:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các biện pháp tránh thai như dùng thuốc, đặt vòng, bao cao su đều có tác hại về thể lý và tâm lý (điều này ai cũng biết). Hiện nay có phương pháp tránh thai tự nhiên đạt hiệu quả 99% đó là phương pháp Billings. Phương pháp này dựa vào việc quan sát chất nhờn bên trong âm hộ để xác định ngày rụng trứng. Tài liệu về phương pháp này có trên web: www.woomb.org hoặc các bạn có thể gửi mail qua địa chỉ: billingsaigon@yahoo.com để xin tài liệu và được hướng dẫn khi có nhu cầu.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vì hồi sinh bé Bi nhà mình được hơn tuổi rùi mình chỉ tránh thai bằng cách mặc " áo "s ắp tết rùi, năm nay mình về quê nên lo lắm không biết phải dùng biện pháp nào đây. Uống thuốc hay đặt vòng nửa, còn mặc áo thì không tiện chút nào cả. Mà mình nghe mấy chị trong công ty nói đặt vòng thì có thể bị viêm nhiễm, uống thuốc thì ảnh hưởng đén sau này ,Mong bà con cô bác tư vấn giúp mình với nha. thanks !!!
    • 22 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chị bảo chồng chịu khó đi BCS vào đi, em không thích dùng thuốc lắm, toàn bắt xã đi bao thôi
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BANGHOABMP Xem bài viết
    vì hồi sinh bé Bi nhà mình được hơn tuổi rùi mình chỉ tránh thai bằng cách mặc " áo "s ắp tết rùi, năm nay mình về quê nên lo lắm không biết phải dùng biện pháp nào đây. Uống thuốc hay đặt vòng nửa, còn mặc áo thì không tiện chút nào cả. Mà mình nghe mấy chị trong công ty nói đặt vòng thì có thể bị viêm nhiễm, uống thuốc thì ảnh hưởng đén sau này ,Mong bà con cô bác tư vấn giúp mình với nha. thanks !!!
    uống thuốc hằng ngày không ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản sau này đâu em nhé.
    với lại, về quê có mấy ngày, quá lắm là 1 đến 2 chu kỳ thôi mà:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2